Radio Okapi oh, asante kwa kututega sikio popote ulipo jimboni Ituri. Wana memba wa task force, ujumbe wa wakuu wa makundi ya silaha wa jimbo hilo wapo hadi sasa katika mikono na mugambo wa CODECO. Hakuna habari iliyotolewa hadi sasa kuhusu mahojiano ajili ya kuwaacha huru. Waziri Mkuu Jean Michel Samalukonde alipokea kibarua cha daftari ya vifaa vya sanii kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo vinavyopatikana katika jumba la Turviren mjini Brussels. Huo ni mwendo wa lazima katika kipindi cha kurudisha vifaa hivyo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Idadi ya wagonjwa wa shurua inapanda sana katika jimbo la Kwangu. Zaidi ya wagonjwa mia saba walihesabiwa tangu mwanzo wa mwaka huu. Daktari anayehusika naomba usaidizi wa wakuu wa afya na washiriki wa sekta hiyo kwa kukomesha magumu mengi wanaopata katika matunzo. Bakinasi, mpendwa msikilizaji na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Jimboni Ituri, wanamemba wa task force, ujumbe wa wakuu wa makundi ya silaha ya jimbo hilo waliotumwa na rais wa jamhuri kwa kuhimiza waasi wajisalimishe, wapo hadi sasa katika mikono ya wanamgambo wa kodi kuu. Hakuna habari iliyotolewa kuhusu mahojiano ajili ya kuwaacha huru hadi sasa, lakini duru zimoja moja zinahakikisha kwamba kuna matumaini hata kama wanamgambo wa kodi kuu wanaendelea kudai heshima ya mahitaji yao. Bunia, Isaac Remo Siku mbili kisha kuteka nyara wanamemba nane ya Task Force, hali haiendelee. Watu waliotekwa nyara wanalindwa kwenye kambi ya Kodeko kijijini Guti kwa kilometa karibu makumi sita kaskazini ya Bunya kwa mtaa ya Jugu, lakini habari tuliyopewa inaripoti kwamba mazungumzo inafanyika kwa siri ili wale watu waachwe huru. Wazee na wasultani ya kabila mbalimbali wanajiunga pia kwa kusibitisha wale wanamgambo kutafuta usalama. Duru moja zinajulisha kwamba Ekai ya jamhuri ya demokrasia ya Kongo inashurulikia pia hiyo jambo kwa kutafuta surulisho, bali habari njema ni kwamba wale wana memba ya task force wanakuwa hai na hawateswe na wale wasi toka bunya yope. Radio Okapi. Upande mwingine, vitendo vya uharibifu waaki za binadamu vinaripotiwa katika mtaa na mji wa Beni tangu tarehe moja Disemba mwaka wa221 hadi moja Januari mwaka huu. Ni matokeo ya ripoti ya jali na kelele za kijai kutoka mikusanyiko ya mashirika mawili yasiyo ya kiserikali ya Beni ajir pamoja na bearik. Papi Kasereka, kiongozi wa shirika la bearik, anaomba wakuu warudishe usalama na uwezo wa kiserikali jimboni Kivu ya kaskazini. Tena maiti ya mtu mwengine ilipatikana hii siku ya tano katika bahari Kivu upande wa Kituku, mashariki ya mji wa Goma. Ndiyo maiti ya ine mda usiofikisha mwezi mmoja katika mikoa ya Keshero na Lac Vert, jambo analoshutumu kiongozi wa shauri ya ujana ya mta wa Goma Jules Ngeleza analazimisha uchunguzi kwa kupata wauaji na kuwahukumu vikali kwa maovu wanaotenda na tena katika jimbo hilo la Kivu ya kaskazini idadi ya chini ya waamzi wa kijeshi na wainspekto wa sheria ina vijume vibaya dhidi ya kazi za sheria huko. Hali hiyo inafasiriwa na kusimamishwa kwa vituo vya kiraia wakati huu wa uongozi usio wa kawaida tangu mwezi wa tano mwaka jana. Hata hivyo, idadi ya wafungwa inapanda katika magereza za huko mengi. Nawe Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma kwenye mahakama ya kijeshi ya Goma pamoja na maofisi za wakaguzi wa idara kuu na ndogo za kijeshi kuna uaba wa waamzi na mainspekta wa kijeshi wasiozidia salasini, jambo linalosababisha kuchelewa kwa michakato za kisheria, unena mwenyekiti wa shirika la mawakili jimboni Abel Ntumba. Waba ule wa waamzi wa kijeshi una vinyume juu ya haki ya watumiwa, haki ya ur wa sheria na haki ya msambo ulio sawa. Hatuwezi isi sheria yaongozwa vyema wakati kuna uaba wa waamzi. Kiongozi jimboni wa shirika la raia uisi kwa upande wake kwamba idadi ya waamzi wa kijeshi ilipashwa ongezwa, aiza mamlaka yote ya mahakama ya kiraia ilipashwa rejeshwa — John Banyene Ukifika leo kwenye auditora pa Goma utakuta umati wa watu, ni kusema waamzi wana kazi inayowazidia. Ilibidi kuongeza idadi ya waamzi wa kijeshi pa Goma na hata katika mitaa na miji mingine, na kwa hiyo ilibidi aiza kufungua upya mahakama ya kiraia. Ikumbuke kwamba hatua za kuunda etat de siege iligabizi mamlaka yote ya kesi za uhalifu kwa mahakama za kijeshi. Wakati hizo za kiraia zapewa kesi zisizo itaji kifungo jela pekee. Goma, Bernardin Nyangi, Radio Kapi. Akihudhuria katika mkutano wa umoja wa Afrika na muungano wa nchi za Ulaya unaoendeshwa tangu jana mjini Bruxelles, waziri mkuu Jean-Michel Samalukonde alitembela jana jumba la vifaa vya sanaa pa Terviren. Hapo vinapatikana kwa wingi vifaa vya utamaduni vya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Waziri mkuu alikaribishwa na mwenzake wa Ubeleji, Andre de Croo, aliyesindikizwa na wakuu wengi wa kiserikali wa nchi yake. Wakati wa mazungumzo na mwenzake, waziri mkuu Samalukonde alipo kibarua cha daftari ya vifaa vya sani kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo vinavyopatikana katika jumba hilo la Tervuren. Huo ni mwendo wa lazima katika kipindi cha kurudishwa kwa vifaa hivyo katika jamhuri ya kidemokrasia alisema Jean Michel Samalukonde. Tumusikilize katika masemelo yotayarishwa na mwenzetu Daniel Tambizoni. Hapa kuna fursa ya kusalimu mambo mawili. Euh, kwanza, ziara hii, uh, ambayo tulikuwa tumepokea hivi karibuni, hili lilitajwa na katibu mwenyewe wa serikali tulikuwa na madam repuntie pia, uh, pia. Tulikuwa na guido aussi, uh, waliweza uh, kutembelea uh, makumbusho ama muse ya uh, Kinshasa uh, na ambao walibadilishana na wataalamu wote kwa usahihi katika sekta hii, si kwa kuzingatia, sio kwa sehemu tu ya kuzingatiwa. Huo ulikuwa ukweli muhimu sana, masharti ambayo bila shaka uriti huu ungelifaidiwa mara tu utakaporudishiwa nchini Kongo na, sure na sure kisha uh... kubadilishana nayo ilitajwa hapa hapa, sio tu uhamisho et wa vitu, lakini pia ni si uhamisho uh, katika swala uh, la ujuzi, ujuzi katika, katika de swala de la uzoefu kwa ajili ya uhifadhi wa vipengele hivi. Kulikuwa ubadilishanaji mwingi pia katika swala la upimaji kwa kuzingatia na jinsi mambo yanapashwa kufanyiwa. Na wakati wa mkutano na wapasha habari wa kimataifa mjini Brussels, waziri mkuu Samalukonde alirusha hitaji ya lazima ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Kumbukeni kwamba mkutano ule wa Umoja wa Afrika na Muungano wa nchi za Ulaya utakomeshwa hii siku ya tano <mucho> idadi ya wagonjwa wa shurua inapanda sana katika jimbo la Kwangu. Zaidi ya wagonjwa mia saba walihesabiwa tangu mwanzo wa mwaka huu. Daktari anayehusika amejulisha kwamba ni mitaa tatu ya afya ndiyo imeguswa na ugonjwa huo, hususani Popo Kabaka, Kitenda na Panzi. Huyo anaomba usaidizi kwa kukomesha magumu mengi wanaopata katika matunzo. Hatimaye jimboni Kasai Central, watoto wanaendelea kuhuzisha uji wa vifaa mbalimbali nafasi nyingi za mji wa Kananga ijapokuwa na aliwali wa jimbo inapita miaka miwili. Wakati huo katika mahospitali kuna ukosefu wake. Msaidizi wa watoto wale anauzisha kwamba uji huo unapatikana katika mashule, maduka na hata katika soko mbalimbali mbali. Jambo analopinga Merve Lola na kuomba tena kusimamisha kwake. Ofisi jimboni ya afya imefadhaishwa pia na hali hiyo na inaomba wakaaji washutumu wote wanaouzisha uji huo. Wa sutumu wote bali uji huo Kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Redio Kapi.