Jimbo ni Ituri wana memba sita wa task force na pia watu wawili wametekwa nyara na wanamgambo wa Kodeko. Task force ni kundi ya wapiganaji wa zamani ambao walitumwa na rais kwa kuhimiza wengine wapiganaji. Duru zetu zajulisha kwamba nguvu zafanyika kwa kuachilia watu hawa. Watu milioni makumi mawili na saba watakuwa na lazima ya msaada mwaka huu nchini Kongo na mahitaji yao itafikilia karibuni ya pesa miliardi mbili ya dola ya Kimarekani. Hii ilijulishwa na viongozi wa Kongo. Jimboni Kongo Centrale mjini Boma, meya wa muji anatoa angalisho kwa wanafunzi wa vyuo vikuu ambao wanajiandikisha ndani ya vyuo ambavyo havina ruhusa ya kutumika nchini Kongo. Meya wa muji anawapatia angalisho kupitia tangazo. jimboni Turi, wanamemba sita wa task force na pia watu wawili wamekamatika nyara na wanamgambo wa KODECO. Task force ni kundi ya wapiganaji wa zamani ambao walitumwa na rais kwa kuhimiza wengine wapiganaji. Hii ilifanyika wakati wa mkutano ndani ya kampi ya Lala karibu na Bambu, hapo ni kilomita makumi mane na tano kaskazini mwa muji wa Bunia. Walienda kuhimiza wanamgambo kuacha silaha. Duru zetu zajulisha kwamba nguvu zinafanyika kwa kuachilia watu hawa. Ripoti kamili nawe Isaac Remo Yope. Wanamemba zaidi ya kumi ya task force walijielekeza siku ya pili kwa Kobu kwa kuhimiza raia y kurudi kwenye vijiji vyao kisha mashambulio ya wasi ya CODECO kisha walijielekeza siku tatu kwa Bambu na pia kwa kambi ya Yalala kwa kukutana na wanamgambo ya Kodeko. Watu nane miongoni mwao walitekwa nyara na wale waasi ni Toma Lubanga, msimamizi ya task force, makamu wake Floribert Njabu, jemadari ya FRDC Germain Katanga, pia kanali wawili ya FRDC Profesa Dechuvi na presidenti ya Inadi. Waasi ya Kodeko wali wapeleka kwenye makao yao kwa kijiji ya Guti. Mtoaripoti ya task force Pichu Iribi anasema wan gambo wananena kwamba wanalinda watu hawa kwa kuepuka wapate bomu ilikuwa ikitupwa na helikopta ya FRDC kwenye makao ya CODECO. Duru ya usalama inaripoti kwamba mazungumzo yanafanyika kwa kuacha huru kwa kuwacha huru toka Bunya. Isaac Remoyope Radio Okapi, tukibaki huko nawe Isaac Tujulishe kwamba wanamgambo wa Kodeko wanaomba viongozi wa Kongo waheshimu shurti zao ili waachilie watu hawa wa task force. Ni nini ombi lao Isaac? Ni tango mwaka 2017 wanamgambo ya Kodeko wanamiliki silaha jimboni Ituri wanagawanyika kwa gundi zaidi ya sita na kutenda maovu kwa mitaa ya Irumu, Njugu na Mahagi. Miongoni ya shurti inayotolewa na gundi lenye silaha Kodeko ni kwamba vita zi, isimamishwe na FRDC waingizwe pia katika ya taifa na kugaramiwa kabla ya kupokonya silaha kwa mpango ya DDRCS. Wanaomba pia na serikali ya Kongo kuacha huru wafungwa wote wanamemba ya CODECO wanaokuwa kwa gereza ya Bunya pia makala mjini Kinshasa. Wanaomba pia kuondoshwe hatua ya etat de siege na raisi ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo ajitahidi peke yake kwa kuleta usalama jimboni Ituri. Toka Bunya, Isaac Remoyope, Radio Okapi. Jimboni Kivu ya Kaskazini, korti ya kijeshi inaomba kufika mbele ya mahakama kwa watu wawili wa jeshi la FRDC. Wakuu hawa ni jemadali na kanali moja, wanashtakiwa kuwa walipima tendo za rushwa kwa wawakilishi wa inspection generale ya FRDC. Kesi hii inakutanisha tangu miezi tatu askari tatu wa Goma. Ombi hili lilitolewa siku ya tatu na mkuu wa korti wakati wa kutolea kusudio. Toka Goma, Bernardin Nyangi. Kanali Ngoi Katenga Jerry na wakapitana wawili Ali Masituma na Lasikaba Mokili Nosa walikuwa wakisubiri wafahamu hukumu yao toka kurti hiyo ya kijeshi, ila bado watazidi kusubiri. President wa kurti hiyo Lutendi Kanali Tuma usimamisha misambo akidaya kwamba kesi hicho kitarejelewa, huyo uzingatia kipengee cha 249 cha sheria ya mahakama. Muamzi waomba jamadari Bonyama na kanali Ndala wote wakiwa Kinshasa kuweza kusambishwa. Maafisa hawa wawili walitajwa mara kadhaa na watuhumiwa tokea ianzishwe misambo hizo na hadi kufikia kiwango cha leo, na huko wakipatikana wanakuwa na hatia, wanaweza kushtakiwa na hata kuhukumiwa na ngazi hiyo ya mahakama. Kesi kitakachofuata kilipelekwa kwa tariki 23 Februari ijayo. Ikumbuku ya kwamba maafisa wengine watano wa kanda la 34 la jeshi nao pia wanahusika katika kesi hiyo tokea mwaka jana. Hawa wanashtakiwa uporaji wa kiwango kubwa cha pesa zinazohusu mshahara wa jeshi Goma. Bernard Nyangira dogapi jamaa za watu waliosindikiza wataalamu wa Umoja wa Mataifa ambao waliuawa Kasai mwaka wa elfu mbili kumi na saba wanaomba kujulishwa mengi kuhusu kesi za wanamemba wao. Walijulisha hii kupitia mshauri wao wakitumia kibarua walichokiandikia mkuu wa korti ya kijeshi ya Kasai ya zamani. Hii ilifanyika siku ya tatu. Metre Dominique Kambala anasema kuwa kesi iliyofunguliwa mwaka elfu mbili kumi na kenda inastahili kufikishwa mbele ya wazuzi baada ya ukweli wa kifo cha wataalamu wa ONI kutolewa. watu milioni makumi mawili na saba watakuwa na lazima ya msaada mwaka huu nchini Kongo na mahitaji yao itafikilia karibu ya pesa miliardi mbili ya dola ya kimarekani. Hii ilijulishwa wakati viongozi wa Kongo walitangaza tarehe kumi na saba hii mpangilio wa kibinadamu. Hii ilikuwa mbele ya wawakilishi wa nchi nyingi ambazo zinatolea msaada kwa nchi ya Kongo. Ripoti ya Honore Misengakalala inatolewa nawe Jean Desire Kanyama ni waziri wa sheria Rose Mutombo Kese ndiye aliwakilisha waziri mkuu kwenye maandamano yale. Umoja wa Mataifa, watoaji wa pesa, pamoja na watendaji nchini, wapo na ukubali ya kwamba hali ya kibinadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni ya hatari na ya magumu mengi, hasa mashariki ya nchi. Inalazimisha uhimizaji wa miliardi moja milioni mia mnane makumi mnane za dola za kimarekani kwa usaidizi wa watu milioni makumi mawili na saba mkato mnane wanaoarifiwa kuwa wanyonge: chakula, maji, dawa, makao ya mda ulinzi na kadhalika, ndiyo lazima za mpango huo wa kibinadamu mwaka wa elfu mbili makumi mawili na moja, watu milioni kumi na kenda mkato sita walikuwa na lazima ya usaidizi na ulinzi zidi ya milioni, zidi ya milioni kumi na tano mkato sita mwaka uliopita, miliardi moja mia kenda makumi nane za dola za kimarekani ndio ziliombwa kwa watoaji wa pesa. Bajeti hiyo ilitimizwa asilimia makumi tatu na kenda peke yake. Ijapokuwa uhimizaji huo wa chini zaidi ya watu milioni tano nukta ine walipata majibu kwa lazima ya chakula Jimboni Kongo Centrale, mjini Boma, meya wa muji anatoa angalisho kwa wanafunzi wa vyuo vikuu ambao wanajiandikisha ndani ya vyuo ambavyo havina ruhusa ya kutumika nchini Kongo. Meya wa muji aliwapatia angalisho kupitia tangazo iliyojulishwa siku ya tatu, anawakumbusha kuwa kufatana na kusudio la waziri wa vyuo vikuu na univesiti hadi leo haijavunjwa mengi. Nawe Fisto Ngoma, meya wa muji wa Boma, ametoa taarifa kwa vyombo vya habari na kwa wajumbe wa baraza la usalama la muji, wakuu wa vitongoji, baraza la vijana la muji pamoja na mfumo wa mashauriano ya mashirika la kiraia yote ya Boma, Bi Marie Jose Nyongoswami anasema amegundua na kuwakumbusha raia kuwa baadhi ya taasisi za elimu ya juu na vyuo vikuu ziliendelea kufanya kazi pale zilizotangazwa kuwa azifai, zimefungwa na kupigwa marufuku kufanya kazi inchini, ikiwa ni pamoja na katika mji wa Boma, na hii bila waraka kinyume iliyotolewa na mamlaka ya usimamizi Yeye kama mtendaji mkuu waineo, wa eneo anajitambua kuwa hana uwezo wa kudhibiti utendakazi wa sekta ya elimu ya juu na vyuo vikuu. Hata hivyo, anawaalika wanafunzi na wazazi wao wasidanganywe na wachukue tahadhari kujiandikisha katika miundo inayotambuliwa kuwa inaweza kutumika na wizara ya elimu ya juu na vyuo vikuu ili kufikia lengo hili mea wa muji wa Boma Mari José Nongo Swami hapo awali alipiga marufuku kuvuruga utulivu wa umma wakati utakapofika, kwa sababu diploma zilizotolewa na taasisi hizi azitatambuliwa. Viongozi wa shule za msingi, sekondari wa jimbo la majifunzo la Maindombe 3 na ambazo zinapatikana ndani ya jimbo la Maindombe wanaombwa kupiganisha tendo mbaya ndani ya shule zao, ili kutolea majifunzo bora kwa wanafunzi. Hii ni ombi la Nestor Ntumba mkuu wa majifunzo wa jimbo lile. Wakati alipochukua mamlaka mbele ya viongozi wa shule nyingi, alijulisha hii tarehe 16 mwezi wa pili, kwa wale hawataheshimu atakamata malipizi kufatana na mikataba za EPST. Mwisho wa taarifa zetu za habari, aksanti kwa kuwa mulitutegea sikio. Habari hizi munaweza kuzipata kupitia mitandao ya kijamii yote ya Radio Okapi.