Oh, muungano okay. Hey, wa utetezi wa sekta ya vyuo vikuu na mauniversity ulikusudia jana siku ya kwanza kusimamisha mgomo wa kazi popote nchini. Ni baada ya siku chache za mazungumzo yaliyosababisha mikataba na serikali ya jamhuri. Katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, zaidi ya wafungwa elfu tatu wa gereza kuu Muzenza ya Goma hawana maji safi tangu juma moja. Wakuu wa afya wa gereza hiyo wana hofu ya magonjwa ya kuendesha kama hakuna usaidizi wa maji. Mashirika, mikusanyiko na miungano ya kiraia yaliikusudia jana mjini Kinshasa kuandaa kampeni ya uchunguzi na uangalizi wa uchaguzi ujayo. Ndiyo, pendekezo kubwa ya mkutano wa mafikiri wa mashirika yale kuhusu kalendari iliyotangazwa na tume ya uchaguzi huu seni. Muungano wa utetezi wa sekta ya vyuo vikuu na mauniversity pamoja na utafiti wa kisayansi ulikusudia jana siku ya kwanza mjini Kinshasa kusimamisha mgomo wa kazi popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo nikiisha siku chache za mazungumzo yaliyopelekea mikataba na serikali ya Jamhuri. Mfano wasio bado pokea wataanza pata mishahara yao na wengine watapata mshahara utakaosawazishwa. Hakikisho hiyo ni ya mwandikaji makama wa utetezi wa sekta hiyo, Omba Pene Ebondo mbele ya mikrofoni. Kumbukeni kwamba mgomo huo katika sekta ya vyuo vikuu na university ulianzishwa tarehe tano Januari iliyopita, na katika jimbo la Kongo Central. Kwa kifupi watumishi wa shirika la Perenco walianza kazi siku ya Mungu iliyopita ni kiisha mgomo wa kazi wa siku nne kwa kudai kusawazishwa kwa mishahara yao na, na ma, na mahitaji mengine kadhaa. E, pamoja nawe na Filbert Balolage, mashirika ya kiraia mikusanyiko, miungano, miungano na vikundi vya kiraia yamekusudia kuandaa kampeni ya uchaguzi na uangalizi wa uchaguzi wa mwaka pamoja nawe Filbert Balolage mashirika ya kiraia yamekusudia kuandaa kampeni ya uchunguzi na uangalizi wa uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili makumi mawili na tatu. Tumusikilize Danis Ngoma mbele ya mikrofoni ya Radio Kapi. Danis Ngoma alisema mashirika yale ya kiraia yanaomba pia serikali ilinde wakongomani wote na mali yao hasa wanaopatikana katika maeneo ya uongozi usio wa kawaida ajili nao pia wahudhurie kwenye uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili makumi mawili na tatu. Mwisho mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapiri. Kapi? Oh, Kapi. Asante wapenda wasikilizaji kwa kuwa nasi wengi. Katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, zaidi ya wafungwa elfu tatu wa gereza kuu Munzenza ya Goma hawana maji tangu juma moja. Wakuu wa afya wa gereza hiyo wana hofu ya magonjwa ya kuendesha kama kuna usaidizi wa maji unaotolewa kwa gereza hiyo Munzenze. Na jimboni Kasai Orientali, watembeza pikipiki waliandamana hii siku ya kwanza mjini Mbujimai, wanashutumu kupanda kwa bei ya mafuta ya gari mjini humo. Mjini Bukavu katika jimbo la Kivu ya Kusini, watu tatu wa jamaa moja waliuwawa siku ya Mungu. Siku Shambulio ilifanyika na watu wenye silaha wasiojulikana katika mkoa Chikonyi, mtaani Bagira. Ujambo mpenda msikilizaji, popote unapopatikana, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Katika jimbo la Kivu ya kaskazini, zaidi ya wafungwa elfu tatu wa gereza kuu Munzenze ya Goma hawana maji tangu juma moja, zasema duru zenye kukaribia gereza hiyo usaidizi wa maji kutoka magari kwa kupinga uhaba hautoshe kwa lazima za usafi wa wafungwa. Wakuu wa afya wa gereza wana hofu ya magonjwa ya kuendesha kama hakuna usaidizi wa maji unaotolewa katika gereza hiyo kuu munzenze ya Goma. Mengi nawe Gabriel Wamenya, ni tangu sasa wiki moja ndio akuonekane maji ya rejide zo kunako mirija ya jela la Munzenze. Ya msaada unaofika huko kwa kusaidia huaba huo wa maji unasaidiwa na gari za kubeba maji ndani ya tanki ya jela hizo kwa msaada ya wafungwa. Hali hiyo imezusha hofu kwa viongozi wa afya wa jela hilo la Munzenze, wanaogopa kuzuka kwa magonjwa ya kuharisha ndani ya jela la Munzenze wakati huo wa kipindupindu cha korona na virusi na ambaye vifo vinaendelea kuongezeka ndani ya vyumba vya wafungwa. Wafungwa wawili wakiwa wote askari waliweza kufariki tarehe tano hadi leo tarehe saba Februari hapa Goba duru zinazoaminika zimehakikisha kwamba viongozi wa maeneo ya afya ya karisimbi walijulishwa hali hiyo lakini hadi sasa hakuna chochote kinachoonekana yajulisha duru zetu kufuatana na idadi iliyotolewa na jela la munzenze kati ya wafungwa zaidi ya elfu tatu ni wafungwa mia tano makumi nane na mbili kati yao wanawake makumi tano ndiye maamuzi yao imekwisha tolewa goma gabriel wamenya Hayo, Radio Kapi. Upande mwingine, makao mengi ya mji wa Mbujimai yalitolewa maji safi siku ya Mungu kutokana na matengenezo jumajana ya singa zenu safirisha umeme unaotumikishwa na kiwanda Regideso. Kazi ziliendeshwa na kiwanda NRK kutokana na usaidizi wa shirika la Regideso. Pamoja nawe Fulbert Balolage, katika jimbo la Kasai Oriental, watembeza pikipiki waliandamana hii siku ya kwanza mjini Mbujimai. Wanashutumu kupanda kwa bei ya mafuta ya gari mjini humo. Lita moja oja iliyouzishwa Jumajana franka za kikongomani elfu tano inauzishwa sasa franka elfu saba ijapokuwa iliuzishwa siku ya Mungu franka za kikongomani elfu sita Uenda uhaba wa mafuta ya gari kuwa sababu ya hali hiyo iliyopelekea fadhaiko upande wa wakaaji. Taarifa ya mwenzetu Ester Ndalafina kutoka Mbujimai inasomwa uh, na Ezekiel Muzalia. Wachuruzi wa mafuta ya gari wanatoa wa shida fulani zinazotuma bei ya litre moja ya essence kupandishwa, ni kama vile kuuzwa kwa bidhaa ngambo ya Lubumbashi, ukosefu wa lokomotive na magari za kusafirisha mafuta zinazotoka mjini Lubumbashi hadi Mweneditu, na pia wanataja ukosefu wa wagon kwa ajili ya kujaza mafuta ya gari ndani ya fu Kaluchi Tenda, kiongozi wa muungano ya wachuruzi wa mafuta ya gari Apicor kwa ufupi, anashutumu hali hiyo. Kwake mwakilishi wa muungano wa SNCC Mbujimai, Justin Mbui, anajulisha ya kwamba kwa sasa kuna patikana wagon 14 ya mafuta ya gari kati ya jiji Lubumbashi na Ilebo. Tujulishe ya kwamba ni hali hilo ndilo linasababisha kupandishwa kwa bei ya mafuta ya gari mjini Kananga kwa kifupi, wakazi waliofaidishwa na moto wa umeme wa SNEL wananungunika na uhaba wakati huu. Tangu mwanzo wa mwezi huu wa pili ndio hawana umeme, ijapokuwa hadi ya rais wa jamhuri wake wampi, wakati wa mpito wake katika eneo hilo. Tena pamoja nawe Filbert Balolage mjini Bukavu, katika jimbo la Kivu ya Kusini. Watu tatu wa jamaa moja waliwawa siku ya mungu usiku. Shambulio ilifanyika na watu wenye silaha wasiojulikana katika mkoa wa chikonyi mtaani Bagira. Kiongozi wa mtaa huo anajulisha kwamba shambulio iliendeshwa saa tatu za usiku na washambulizi hawajulikane hadi sasa. Na jimboni Manyema, azimio yaliwali kwa mda ya kuondosha vizuizi vya majeshi haiheshimiwe, kinyume ya azimio hiyo yaliwali kwa muda ya tarehe makumi mawili na moja Januari iliyopita iliyoelekea kamisha jimboni wa maswali ya ndani na usalama, huko vizuizo vinaendelea kuonekana katika maeneo ya kuingia mjini na tena katika barabara Kindu Kibombo. Askari jeshi wanaendelea kusumbua watu wanaosafiri katika njia hiyo. Wanaomba liwali kwa muda achunge azimio kwa kuheshimisha moja kwa moja azimio ile. Mmoja wa wakaaji wa jimbo la Manema anayefadhaishwa na hali hiyo Alishuhudia mbele ya mikrofoni ya Florence Kizalunga. Wasoda wangali ku mabariere. Nilitoka Kindu nikaenda Kibombo, Kibombo na rudi Kindu, wasoda wiko wanatulomba ration militaire, ration militaire, tubapatishie chakula kila bariere. Gavana likamata desision kusema kama wasoda watoke ku mabariere me awatoke, wangali wanangali wanatulomba franka, wanatulomba ration alimentaire tulipe kila bariere. Vile likuwa mwanza na ndio vile iko paka sasa. Tunamuomba gavana afanye suivi, amurekomande jenerale wa basoda Abatoshe basoda naye peke aende njia ya Kibombo, aone kadiri basoda biko banalomba batu franka, biko nalombele ration militaire, wanasumbua sana. hapa mjini Kinshasa, Mwami Wilbert Kiungu, kiongozi wa kongamano la wakuu wa kiasili wa Kongo, anatek anaomba wakuu na wakaaji wa sultani wa nguma wabaki katika utulivu ombi hiyo ilifanyika, ilifanyika wakati wa mkutano na wapasha habari mwisho wa juma jana mjini Kinchasa kwa mjibu wa waandalizi wa mkutano ule, mwami Kiungu na mwami Ilabi Mkonsu waliteuliwa wasemaji katika uongozi wa kusimika mwami Nguma mtaani Maluku hapa mjini Kinchasa, ataingia nafasi ya mzazi wake aliyefariki mwaka wa elfu mbili makumi mawili. bali munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya radio Kapi. Ndiyo pendekezo kubwa wa mkutano wa mafikiri wa mashirika yale ya jana mjini Kinchasa kuhusu kalendari iliyotangazwa na tume ya uchaguzi seni kwake kiongozi wa mpango wa mkusanyiko wa shirika la raia, inaomba kupata majibu kwa matatizo ya fedha, ya kiufundi na ya uongozi ajili ya kuheshimu wakati kikatiba. Kinyume ya azimio hiyo ya liwali kwa muda ya tarehe makumi mawili na moja Januari iliyopita iliyoelekea kamisha jimboni humo wa maswali ya ndani na usalama, vizuizo vinaendelea kuonekana katika maeneo ya kuingia mjini na tena katika barabara Kindu Kibombo. Askari jeshi wanaendelea kusumbua watu wanaosafiri katika njia hiyo. Wanaomba liwali wa muda achungue azimio kwa kuiheshimisha moja kwa moja. Mjini Bukavu katika jimbo la Kivu ya kusini, watu tatu wa jamaa moja waliwao siku. Watu tatu wa jamaa moja waliwao wa siku ya Mungu usiku. Filbert Balulagi na kwa maelezo kamili tutajiunga na mwenzetu wa Bukavu Dian Mweze Chikuru.