Oh, tume huo ya uchaguzi ilitangaza hii siku ya nne mjini Kinshasa mipangilio ya kazi zake tangu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na moja hadi mwaka wa elfu mbili makumi mbili na saba ni pamoja na tangazo ya uchaguzi wa maliwali wa moja na makamu au wazee wa bunge na washauri wa miji jimboni Ituri, baada ya shambulio iliyopelekea mauaji zaidi ya watu makumi tano katika bonde la Savo mtaani Jugu, wahami wamebaki katika sikitiko kwa sasa. Kambi hiyo inalindwa na majeshi ya MONUSCO pamoja na FARDC. Isha jali ya umeme ya matadiki bala hapa mjini Kinshasa, soko haikufungua hii siku ya nne wachuruzi wakiwa katika fadhaiko, askari polisi walitawanywa katika eneo hilo. Tume huru ya uchaguzi seni ilitangaza hii siku ya ine hapa mjini Kinshasa mipangilio ya kazi zake tangu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na moja hadi mwaka wa elfu mbili makumi mbili na saba ni pamoja na tangazo ya kalendari ya maliwali wa moja na makamu wao mpango huo unahatarisha pia uchaguzi wa wazee wa bunge na wa washauri wa miji. Taarifa ya Jefungoi inasomewa na Filbert Balolagi. Mpango huu haupashwi kuchanganywa na kalenda ya uchaguzi ambayo itachapishwa baadaye. Kulingana na rais wa senii, inahusu misururu mitatu ambayo ni uchaguzi wa moja kwa moja wa rais wa jamhuri, manaibu wa kitaifa na mikoa, majiwani wa manisipa kisekta na machifu. Kipindi hiki ni kuanzia Januari 2022 hadi Disemba 2023 na Machi 2024. inajumuisha hasa utetezi na ushawishi na taasisi nyingine kwenye ramani iliyotajwa kusasisha uchoraji wa ramani ya uendeshaji. Msururu wa pili unajumuisha chaguzi zisizo za moja kwa moja za maseneta, magavana na makamu wa magavana, madiwani wa mjini, mameya na naibu meya, wabazirifu na wakuu wa sekta. Inaanzia Januari hadi Mechi 2024. Hatimaye, mlolongo wa watu unahusu shughuli za uendelevu wa mchakato wa uchaguzi, kuanzia miezi ya Machi 2024 hadi 2027 inatoa miongoni mwa mambo mengine ufahamu wa uchaguzi, umaarufu wa sheria na mawasiliano ya umma, elimu ya uraia na uchaguzi, udhibiti, hesabu na matengenezo ya nyenzo za uchaguzi. Kwa kifupi, mpango wa maendeleo ya mitaa 145 hauna lengo ya uchaguzi wote, bali unalingana na nia ya wakuu wa kiserikali ya maendeleo. Ndivyo alijulisha waziri wa mipango ya serikali katika kipindi Dialogue Entre Congolais. Christian Mwando Nsimba alisema kwamba pesa milioni 450 zipo tayari kwa mpango ule unao lazima ya miliardi moja mkato sita. Jueni kwamba ni juma kesho ndiyo mpango ule utaanzishwa rasmi na rais wa jamhuri. Jimboni Turi siku mbili kiisha mauaji ya zaidi ya watu 5 katika bonde Savo mtani jugu, wakaji wanaendelea kufadhaishwa. Hata hivyo, wahami wengi walikusudia kubaki katika kambi hiyo, wengine walinda nafasi mili imepatikana. Kambi hiyo inalindwa kwa sasa na majeshi ya Monisco pamoja na ya FARDC. Kutokana na ukosefu wa vifaa, ni kugumu kwa sasa kuzika wafu alijulisha kiongozi wa shirika la Msalaba Mwekundu. Maelezo mengine nao Jean-Claude Lokidile. Ni mazingira ya mambolezo ambayo yanatawala asubuhi ya leo kwenye tovuti ya Plen Savo. Baadhi ya watu walikimbia makazi yao wameketi mbele ya manyumba yao, wengine wanapendelea kukaa ndani ya nyumba. Ni vigumu kujiondoa kutoka hali huo ya uofu, hunena chanzo papo hapo. Wale wanaofanya shughuli zao ndogo ndogo za kuingiza makipato walipendelea kutoweka bidhaa zao kwenye soko. Ni namna yao kutazama maombolezo ya ndugu na dada zao waliokufa katika shambulio hilo. Wengi waliokimbilia makazi yao, ambayo walikuwa wameondoka kwenye kempi yao siku moja kabla kwa kutafuta usalama, wanalala usiku viwanda katika shule na makanisa huko Bule, kilomita tatu kutoka eneo ambalo usalama umehakikishwa. Asubuhi ya leo timu ya Msalaba Mwekundu inaandaa kuzika miili hiyo. tunakabiliwa na matatizo makubwa, anasema kiongozi wa shirika hili la kibinadamu. katika eneo hili tunahitaji mashine ya kuchimba kaburi la pamoja ambapo watu hawa watazikwa. Ernest Vekan alisema, alitoa taarifa ya mahitaji kwa kiongozi za eneo hilo kuomba msaada, hususan serkey na mavazi toka Bunya naitwa Jean-Claude Lukidile, Radio Okapi. Eko kuhusu tu shambulio hiyo, ndege mbili ndogo aina ya helikopta za Monisco zilisafirisha watu 19 waliojeruhiwa, miongoni mwao kuna watoto watatu wa eneo la Bayo pa Bunya, nafasi ya kutolewa matibabu. Mmoja wao alihakikisha kwamba amebaki mzima kutokana na operesheni hiyo ya Monisco. Logolonu anapongeza MONISCO kwa kitendo hicho masemekachukuliwa na Clarisse Zindula. Kosi,... tulikuwa huko bule kwa ajili ya kupewa matibabu kwa haraka kisha kuumizwa kwetu, na eh, katika ushambulizi ule wa wa CODECO waliotushambulia kwenye kambi la Plaine Savo, na ni hapo tunaishi tangu miaka mbili sasa. MONUSCO ikaja na kutuleta hapa mjini Bunia ili tupokee matibabu. Tulifika hapa katika ndege zao, na ni hapo tunapewa tibabu zilizokuwa bora, ndio maana tunashukuru sana kitendo hichi uliofanya kwa kuokoa maisha yetu. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini, shambulio mpya wanamgambo wa ADF ilisababisha siku ya tatu mauaji ya watu watano katika eneo la Nobili, mashariki ya mtaa wa Beni kwenye mpaka na Uganda. Hii siku ya ine wakaji walioenda nchini Uganda usiku walirudi nyumbani kwa sasa. Eneo hilo linalindwa na askari jeshi wa FARDC na hali imerudi tulivu pa Mitwaba kiisha fujo kali ya asubuhi ya siku ya tatu. Hakuna matokeo yaliyotangazwa hadi sasa na wakuu wa kiserikali za hakikisha duru zetu. Lakini mauaji ya wanamgambo bakatakatanga yanaendelea kuripotiwa. Hao walirudi musituni, zasema duru zingine. Taarifa Jean Gandu, inasomwa na Andri Kitenge. Ujumbe ulioongozwa na waziri jimboni wa mambo ya ndani ambao alikuwa amekwenda Mitwaba kuuliza kuhusu hali iliyokuwa katika eneo hile, alirejea Lubumbashi siku ya nne, anahacha kituo cha Mitwaba bila watu wengi, wengi wao walikimbia siku ya tatu, wakati wa kurusiana risasi kati ya wanajeshi na wanamgambo ambao walikataa kupanda magari ambayo yangewapeleka Lubumbashi. Kulingana na habari, imejulishwa kwamba wanamgambo wote wamerudi msituni, lakini katika safu zao wachache awapo kwa wengine, wangekuwa wanamgambo watatu ambao waliwawa wakati wa kurushiana risasi, na afisa wa jeshi aliumia na wanamgambo kwa kutumia visu. Kwa wengine ni wanamgambo sita ambao walianguka na kutupwa kwenye shimo la choo, na ofisa mmoja wa jeshi kujeuriwa, ripoti ambayo haijathibitisha na mamlaka ya eneo ambayo inazungumuza juu ya wanamgambo alianguka kwenye shimo ya choo wakati wa onyo la jeshi. Kwa sasa maisha g ingawa wakaaji kadhaa wanahofia kulipizwa kisasi na Wabakatakatanga ambao katika safari yao ya kukimbia wameadidi kurejea katika kituo cha Mitwaba. Kwa kifupi, kisha jali ya umeme ya Matadi Kibala hapa mjini Kinshasa, soko haikufungua hii siku ya ine. Huko askari polisi walitaonya katika eneo hilo, nao wachurozi wanabaki katika sikitiko. Kwa kumaliza, kwa kifupi tena, jimboni Kivu ya Kaskazini, ugomvi wa udongo unaripotiwa kati ya shirika la SSN na wakaaji wa kijiji Nzulo ni kuhusu eneo la zaidi ya hektari elfu moja ya udongo katika usultani wa Kamronza, eneo la Bahunde. Mwisho wa kipindi cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.