ote baya chamala, amjambo wasikilizaji wa Sauti ya Amani, fateni kwanza vichwa vya habari huletwa na redio Okapi. Leo siku ya pili tarehe 25 Januari mwaka huu, kulitambulikana hali ya kuchanganyikiwa pale mji wa Beni kati ya polisi na waandamanaji kwa sababu ya siku ya mji bila kazi iliyotangazwa na harakati za raia na kupooza kwa shughuli za kiuchumi. Kampeni mpya ya chanjo dhidi ya Covid 19 ilizinduliwa jana siku ya kwanza tarehe makumi mawili na ne Januari inalenga kuwa na asilimia makumi mnane ya wakazi wa Kivu Kusini wa umri toka miaka kumi na mnane hadi zaidi wapate chanjo ifikapo mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na tatu. Walianza tena huduma jana siku ya kwanza katika kazi mbalimbali mbali na mafunzo ya umma kama ilivyopangwa huko Jimbo la Chopo. Hali hayo pia inatambulikana mjini Butembo, mjini Kisangani, hata pia pale Beni. Usikilivu mwema. Jambo huko Beni, maandamano ya vijana zidi ya hali ya kuzingirwa, jana siku ya kwanza, yalisababishwa wafanyabiashara wa wengi kufunga milango yao, wakiogopea ya zaidi kuporwa kwa viza yao. Hata hivyo, wanatoa wito kwa wananchi, hasa waandamanaji, kutulia, kwa sababu vikosi vya pamoja vimejitoa kurudisha amani mkooni mumo. Marke maufimbo, wafanyabiashara hawa kunako eneo kuu la biashara muji wa Beni, Matonge, walikuwa tumbe la milango za maduka zao wakihofia vitu vyao vya biashara kuporwa. Mmoja wao Moise Kangima alikuwa na haya ya kusema: si vakomesa, tunafunga juu ya kuona wenzetu banafaa greve nje, tuka oblige tufunge juu basikuiba vitu vyetu. Si yatuko kwanja mugreve yabo, nikogopa basibe vitu vyetu. Kuba autorite ya muprofesi twa nor Kivu, tunawambia batupate wanja amani sana Beni na tunapenda bakaisha Beni bakwe kalme. Tunajoe wasodatu fr d c na basodetu baugande vinafaa kazi hapa leo, kesho tutapata amani ndani ya vile twa Beni. Pande mwingine shughuli za biyash biashara ziliendeshwa tu kikawaida kunako soko kuu ya Kilokwa na huko mjini duka za madawa pia zilifungua milango mwanzoni mwa jua kati. Hali ya vuta tuvutane iliripotiwa mchana mzima kati ya waandamanaji na jeshi la usalama kunako mavitongoji za pande wa magharibi mwa mji wa Beni, ikisababishwa hivi kukwama kwa shughuli za shule zipatikanao pande hii ya mji. Nikiripoti toka Beni, mimi ni Mark Makofimbo kwa niaba ya Radio Kapi. Humo mtaa wa Beni, mashirika ya kiraia pamoja na mashirika ya haki za binadamu yanatoa waangalisho kuhusu harakati za wasi wa ADF kutoka mashariki hadi magharibi mwa eneo hilo baada ya mfululizo wa mashambulizi ya mabomu ya vikosi vya pamoja vya kijeshi. Pia inatoa wito kwa jeshi kuwalinda raia katika maeneo kuhusika. Kwa upande wake, jeshi linaomba wananchi na jumuiya ya kiraia kujulisha mapema juu ya harakati za wasi ili kuwaruhusu kufanya yawezekanavyo wa Sokola ya kwanza Kapiteni Antoni Mwalushai. Na katika Kivu Kaskazini, liwali wa jimbo anaalika iunganishwe mikakati ya usalama na majimbo jirani na vile vile na nchi jirani usuza Rwanda, Uganda na Burundi. Lengo ni kukomesha uhalifu tambulikana mipakani na watu wanaozaniwa kuwa wa jambazi. Luteni Generali Constant ostandi Makomba, katika sehemu iliyochaguliwa na Gabriel Wamenya. Tarehe makumi mbili na nane Januari mwaka wa elfu mbili na makumi mbili na mbili ilikuwa kumbukumbu kumbu ya mwaka wa tatu wa Felix Antoine Tshisekedi kuchukua madaraka kwa njia ya amani na ustarabu wa kukabidhi madaraka kwa Joseph Kabila. Katika hotuba yake ya tarehe makumi mawili nane Januari mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo alitangaza kuachiliwa kwa, kwa wafungwa wote wa kisiasa. Miaka mitatu baadaye, wakazi wa Kivu Kusini huko Bukavu wanasema nini? Tuwasikilize kwenye kipaza sauti cha Rachel Kiesembangu. Hizi miaka tatu raisi Felix Tshisekedi amesha kufanya nini juu ya Kongo? Kwa machache atuisema kama amesha kufanya kitu kubwa, lakini amejaribu kufanya vitu ndogo ndogo. Aliambia ijef ifanye kazi ya kuweza kusimamisha ile corruption na kufunga wale wote ambao wanaendelea na kupora mali ya Kongo na mali ya Wakongomani. Tumeona amerudisha Kongo kungazi ya kooperation na mainchi zingine. Tunaona inakuwa miaka tatu sasa rais anakuwa kwenye kiti, alituaidia mengi: masomo ya bure kwa watoto, moto umeme na maji tutatunziwa bure au kwa bei rahisi, lakini kwa yote hakuna kitu kinaendeka. Tuliona alikuwa na koalisyon yake ya FCC, kash alisema ndio natuma Niki vizuri, lakini inakuwa zaidi ya mwaka mzima wameachana, lakini hatuoni kitu kinaendelea, ndio inatudunisha ile, hakuna chenye kinaendelea mwinchi kivu kusini kama ilivyotangazwa kampeni mupya ya chanjo zidi ya covid-19 ilizinduliwa jana siku ya kwanza tarehe makumi mawili na ne januari katika hospitali ya kijeshi ya bukavu kulingana na mamulaka ya afya lengo lililotajwa ni kuwa na asilimia makumi mnane ya wakazi wa kivu kusini wapate chanjo ifikapo mwaka wa elfu mbili na makumi itatu taarifa ya sintia bashizi na bizana pa usomi wa Jean Baptiste Ntonga ulikuwa mzinduo mkuu kwenye hospitali ya askari jeshi wa bukavu kituo kilichochaguli wa kulingana na hitaji ya kuwaita watu wote pamoja na askari kwa kupewa chanjo. Ushuhuda wake, kapiteni Kamwanga Steven, na askari jeshi mwengine aliyepokea chanjo, Badibanga na Cle. Askari jeshi wa brigedi ya kumi na mbili akiwa kaporali amepokea pia chanjo hiyo, anaeleza: mi naona hii magonjwa ya Covid inaua batu sana, na kwa mafrontiere zetu banaomba kati ya covid-19. Wa kila wa, la, la, kupanda, aende vituo vya kupokelea chanjo vimeongezeka. Chanjo ine Pfizer, Johnson, Johnson, Moderna zipo tayari. Waungaji mkono wanafanya yawezekanayo ajili ya, ya kukosoa ushiriki mdogo kwa uchanjaji ndui chimboni moja. asilimia ya raia wa miaka tangu kumi na nane na zaidi wamekwisha kupewa ndui kama ilivyoele na uongozi wa afya, jimboni, Kivu ya kusini. Na huko Butembo wa uguzi na wasimamizi wa mafunzo ya matibabu ya umma wamerejelea shughuli zao baada ya takribani miezi sita ya mgomo. Kuondolewa kwa vuguvugu la mgomo kuna kuja baada ya kutiwa saini wiki iliyopita kwa makubaliano kati ya benchi ya Umoja wa Watetezi wa Afya na wasimamizi juu ya uboreshaji wa mazingira yao ya kazi. Mkataba huu unahusu upatanishi mzuri wa wataalamu wa afya na malipo ya hatari ya urekebishaji wa bahasha ya mishahara wanachama wa eneo la afya la umoja wa Butembo wanasema wameridhishwa na maendeleo haya. Serikali ya Kongo imejitolea kuheshimu masharti ya wagoma na katika mkoa wa Lachopo wafanyakazi wa afya wasio madaktari na wafanyakazi wa utawala walianza tena huduma jana siku ya kwanza, katika vituo mbalimbali vya umma kama ilivyopangwa, katika hospitali kuu ya Kisangani Makiso na katika zahanati za chuo kikuu. Kwa mfano, wahuguzi wote na wahudumu wengine wa afya waliitikia vyema wito wa chama chao uliozinduliwa siku ya sita iliyopita wakati wa mkutano mkuu, na ni kutokana na kutiwa saini kwa mkataba wa maelewano siku ya ne iliyopita, kati ya serikali na benchi ya watetezi. Na huko Manyema, baada ya miezi mitano ya mgomo ukavu, wafanyikazi wa afya wasio wa kitiba na utawala walikubali kurejea jana siku ya kwanza, tarehe makumi mawili na ne Januari baada ya kusainiwa kwa mkataba wa makubaliano kati ya serikali ya jamhuri na wawakilishi wa vyama vya wafanyakazi. Maelezo zaidi na Florence Kizalunga. Tayari kuanzia saa tisa alfajiri katika hospitali kuu ya Rufaa ya Kindu kila kitu kilikuwa kinaendelea koti nyeupe zilionekana huko na kule, ofisi zote zilikuwa wazi asubuhi. Wakulima wa bustani wakiwa na mapanga na jembe mkononi wakionekana kwa ajili ya kupalilia hospitali tayari kumea na magugu. Kwa upande wao wagonjwa walifurahia. Mkurugenzi wa matibabu anashukuru hosia wa serikali kwa kutia saini mkataba huu wa makubaliano. Daktari Michel Junga, maservisi yote ikonatumika kazi gisi na stairi. Tunashukuru sana parseke baautorite zetu bajijaimpliqe a tu les niveau kubaomba tu usikuwe tena magreve enye iko na marepercusio ya nguvu. Baada ya mkutano wao wa wikendi, msemaji wa wataalamu Jedoni Selemani, mgomo unasimamishwa atuseme, kama unaisha kati ya magundi mbili, walisaini makubaliano ya kusema guvernema itasaidia kubadilisha hali ya maisha ya wafanyakazi wa sekta ya afya wasiokuwa wadaktari. Toka Kindu, mimi ni Florence Kizalunga kwa niaba ya Radio Kapi. Asante kwako ndugu lietu tega sikio, munaweza tena kusikiliza habari hizi kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.