zaji wa Sauti ya Amani fuateni, kuanza vichwa vya habari za jioni huletwa na Redio Kapi. Vyombo vya habari vina jukumu muhimu la kufanya kwa maendeleo ya nchi, alisema Rais Felix Antoine Chisekedi Chilombo leo wakati alifungua ripoti za vyombo vya habari vya jumla mjini Kinshasa. Picha mbaya ya kazi ya baadhi ya maafisa wa polisi wa kitaifa wa Kongo, hasa wale wanaohusika na udhibiti wa trafiki barabarani. Hotuba ya mwenyezi wa polisi ya kitaifa Jenerali Amuli leo mjini Kinshasa. Meya wa Lubumbashi amesimamishwa kazini kwa kusitotii maagizo ya viongozi wakati wa maandamano ya FCC mjini Lubumbashi katika jimbo la Haut Katanga. Baki pamoja nasi, ndugu msikilizaji. lakini mbele ya yote juweni eti huko Ituri watu kumi na wanne wali wa wajana siku ya kwanza, na na na watu wanao zaniwa kuwa wasi wa ADF huko luna samboko katika eneo la Irumu kulingana na vyanzo vyandani. Wanamugambo hawa wali choma nyumba na kuchukua mali ya wakazi, wakikabiliwa na shambulio la mara kwa mara kwenye barabara komanda luna. Mashirika ya kiraia ya eneo ili wanatoa wito kwa mamlaka hatimaye kuanzisha operation ya pamoja ya kijeshi ya FARDC jeshi la Uganda ili kukomesha unyanyasaji wa shambuliaji zidi ya raia. Ni leo siku ya pili tarehe 25 Januari ambapo Rais Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo alifungua ripoti ya vyombo vya habari vya jumla mada vyombo vya habari vya Kongo. Ni matarajio gani katika enzi ya kidijitali katika kukabiliana na changamoto za maendeleo endelevu? Ripoti ya Jean Francis Muya iliitolewa na Philbert Balolagi. Katika hotuba yake, mkuu wa nchi Felix Antoine Tshisekedi aliwalika waandishi wa habari na wataalamu wa vyombo vya habari kuwa washirika wa, wa serikali hasa katika vita dhidi ya rushwa na ukabila. Waziri wa mawasiliano na habari Patrick Muyaya alibainisha kuwa ni kweli wakati wa kidijitali mtu yeyote anaweza kufanya shughuli za uandishi wa habari na kuzitangaza kwenye majukwaa mbalimbali ya mawasiliano ambayo teknolojia inatupatia lakini hiyo haitoshi kumfanya mtu kuwa mtaalamu wa vyombo vya habari. Patrick Muyaya pia alitoa pongezi kwa baadhi ya watu waliohudhuria hafla hiyo, tukitaja Jolino Makelele na Lambert Mende waliomtangulia mbele ya mkuu wa wizara ya mawasiliano na vyombo vya habari. Na huko jimbo Kivu la kusini Bukavu, wakazi wa eneo la Nyalukemba huko Nguba, Mutani Banda wanadai usambazaji wa maji ya REGIDESO urejeshwe kwa haraka, kiisha kumaliza zaidi ya miezi mitatu bila maji ya bomba. Mwanzilishi wa matembezi hayo mtetezi Faustin Batumike pamoja na Emmanuel Elamejwa Kabedi: tulikuja kufanya manifestation yenye iko pasifika hapa ku direction generale ya REGIDESO kwa kuomba maji. Unajua maji ni maisha, akisi wanavyosema lakini kwa leo sisi tunajikuta kama maji ni kifo, kwa sababu kartie yetu inafanya miaka mingi na traverse i calvaire. Wakati mo wakatuonesha kama Nguva watu anza kuwaservire na maji ya lake, hiyo maji walitia, lakini kwa leo na maji ya lake hapati na maji ya mzuri. Kwa mujibu regi zsd kiv anatambua hali hii ambayo inaletwa na kuharibika kwa mashini zake. Kiongozi kampuni hai ya jimboni Ntumba Kaembe anaahidia kurejesha maji kuanzia kesho, siku ya tatu, tarehe 26 Januari. Ni nini kilifanyika kwa takribani dola elfu tano za Kimarekani zilizokusudiwa kwa gharama za usafiri wa walimu kutoka tarafa ya elimu mtani Mambasa ya kwanza wakati walifuata mafunzo kuandaliwa na Benki ya Dunia kwa muda mwezi moja. Huko Ituri, mashirika ya kiraia pale Mambasa, yanataka mafasiriu mengi nawe, Ezekiel Muzaliwa. zaidi ya walimu mia tatu wa kituo ndogo cha maadhibisho EPST Mambasa ya kwanza walihuzuria kwenye mafunzo ilichoandaliwa mwezi wa kumi na mbili mwaka wa elfu mbili makumi mbili na moja na, na, na benki ulimwenguni kuhusu mbinu kadhaa za kuboresha mafunzo. Kwenye kikao hicho, wahuzuriaji walihakikisha ya kwamba walisaini vikaratasi vilivyowaruhusu kuchukua do dola 20 kuwa malipo ya uchukuzi wao. Hadi sasa hawa wanasema ya kwamba hawajapewa fedha hizo. Wanashota kidole wakuu wa maajibisho kwenye division ndogo ya Mombasa ya kwanza, wakiwashitaki ya kwamba hawa walichukua pesa zao. Kulingana na mwalimu moja tuliojiana naye, ni sikitiko kubwa kuona ya kwamba hawa wanakuwa wanapambana na shida nyingi za fedha. Wanaomba viongozi wa maajibisho kutoa mafasirio kamili kuhusu fedha hizo, mashtaka ambayo piliwa na kiongozi wa madibisho jidone azaba huyo anasema ya kwamba kulionekana vurugu kati ya waandalizi wa kikao hicho na viongozi wa shule. ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Na huko Beni maisha yalirudia hali yake ya kawaida leo siku ya pili, baada ya siku ya mvutano jana, siku ya kwanza wakati ya harambee ya vuguvugu vugu la kiraia lilitaka kukomesha hali ya kuzingirwa. mark marofimbo, hii siku ya pili shughuli zote za maisha zilianzishwa kikawaida mjini Beni kisha hali ya vuta tuvutane iliyoripotiwa hii siku ya kwanza, maduka, mabenki na hasa mashule zote zilifungua milango zao. Kitongoji ya biashara Matungee ilikuwa katika hali yake ya kawaida ya shughuli za biashara, ikiwa hii siku ya kwanza ilikauka kabisa watu kunako soko kuu na ndogo ya kilo. Kwa shughuli zote ziyaendeshwa taratibu, ila pande wa magharibi mwa muji katika vitongoji sawa pia Kangae mbii na Bakongo, ingalawa matembezi yalianjishwa mara tena kuna vizuizi vikiangaliko na jeshi la usalama ziajitahidi kuziondoa. Polisi yatoa ripoti ya watu thelathini na nne kunaswa wakati wa maandamano ya hii siku ya kwanza, ikiwa ishirini na nne kati yao tayari wameachiliwa huru kisha kuulizwa, ila wengine kumi waendelea kusikilizwa na polisi. Hata hivyo, polisi alaani kuharibiwa maisha kwa mwandamanaji mmoja pande wa kitongoji cha Kanzuli na pia kunguzwa kwa pikipiki mmoja katika ujumbe wake hii siku ya kwanza, msemaji na mshauri wa kipekee waliwali wa jimbo ya wa Kivu kaskazini aliwaalika vijana kwa utulivu. Brigade jemadari Sylvain Kenge aliwapongeza kuendea kipindi cha majadiliano na viongozi wa mahali ili kutatua kasoro inayowakwaruzisha nao. Ni kiripoti toka Beni. Mimi ni Mark Marofimbo kwa niaba ya Radio Kapi mwenyezi wa polisi wa kitaifa wa Kongo wakati wa hotuba wake iliyoandaliwa leo siku ya pili tarehe makumi mawili na tano Januari kwenye uwanja wa mashahidi mjini Kinshasa, alichora picha ya kusikitisha ya kazi ya baadhi ya maafisa wa polisi wa kitaifa wa Kongo, hasa wale wanaohusika na udhibiti wa trafiki barabarani. Tena maafisa fulani wa polisi wa kitaifa wa Kongo ambao huu kuingiza vijana fulani bila mafunzo kwa polisi na kuwapa silaha, ni hawa maafisa wa polisi wa uongo ndiyo chanzo cha unyanyasaji mwingi ndani ya polisi. Tukiendelea na habari ya polisi, tujulishe ya kwamba katika Kasai Mashariki, kiongozi mkuu wa shule na mafunzo ndani ya polisi wa kitaifa wa Kongo anaomba wazazi kupeleka watoto waliosoma vizuri kwa polisi ili kuruhusu jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuwa na polisi bora. Meya Generali Celestin Kanyama alisema hayo jana siku ya kwanza baada ya kuzinduliwa kwa mafunzo ya miongozi ya msingi ya huduma ya kwanza. Meya wa Lubumbashi alisimamishwa kazini jana siku ya kwanza tarehe 12 na 2 Januari, kama aliamua naibu waziri mkuu na waziri wa mambo ya ndani mambo ya kimila na ugatwaji Daniel Aselo, na ana mshutumu Meya kwa kutoa maagizo mbalimbali kwa polisi wakati wa maandamano ya ndaliwa na vyama vya kisiasa wanachama wa FCC kudai kuachiliwa. Ripoti ya Jean Gandu na François Xavier Mibe. Uamsi huu umekuwa katika telegramu iliyotumwa kwa mea wa Lubumbashi, Gilero Robert Lubaba Buluma, waziri wa mambo ya ndani, ana mshutumu mea wa Muji kwa kutoa amri ya kuchanganyikiwa juu ya mpango wa hali ya mwigizaji wa kisiasa ambayo matokeo ni matatizo katika vikosi vya ulinzi na usalama ili kuhakikisha utaratibu wa umma. Mwenye mamlaka ya muji amesimamishwa kutokana na kazi yake. Ya mea wa Lubumbashi inapashwa kuchukua masharti yote ya kujiunga na Kinshasa kutoka fursa ya kwanza, na gavana wa Okatanga anaomba kwa utekelezaji wa kipimo hiki. Taarifa hii inafasiriwa tofauti, hasa kati mitandao ya kijamii kumbuka kuwa mwezi wa Januari 18 maandamano yaliyoandaliwa na vyama vya kisiasa vya kawaida nchini Kongo ili kudai ukombozi wa mchungaji Ngoi Mulunda ambaye amekuwa akivunjika gerezani kwa mwaka mzima. Kesi hii imefanya kelele kubwa kwa hatua ya kuhamamisha miundo kadhaa ya kiraia, ambayo ilikataa vurugu, ambayo mwisho imeidhinishwa na mea wa Lubumbashi. Katika jimbo la Wanyema kuna angalau machimbo makubwa saba barabarani Kindu Kasongo, ambayo yanasumbua kupita kwa watu ili kuruhusu watu kusafiri kwa uhuru. Tusikilize mange ya Kese, mkurugenzi wa office de route jimboni. Katika hotuba yake iliyokusanywa na Florence Kizalunga, mkuu wa mkoa baada ya kusikia kilio cha wananchi, hasa barabara ya Kindu Kasongo, alitoa lita 6500 za mafuta, lita 3000 za vilainishi, pamoja na dola 1500 kwa ajili ya ukarabati wa mawakala la hayo akijua kuwa barabara ya Kindu Kasongo ilifadhiliwa kwa kiasi mwezi Septemba, na ofisi ya barabara ilifanya kazi kuanzia Kasongo hadi Kunda, na kati ya Kunda na Kindu kuna machimbo makubwa takribani saba au nane ambayo yanazuia watu kusafiri na miziko yao. Hivyo ndivyo alivyoweka mkono wake mfukuni ili kufungua kadmire saba au nane ambazo huzuia mzunguko wa damu nyenzo kwa sasa ziko kijiji jini Mwanga alituambia kwamba utaondoa mashimo ambayo husababisha shida kwa watu. Tunaanzia peka makumi mnane hadi makumi tatu na tatu. Hapa mwisho wa taarifa yetu ya habari. Asante kwa kuwa mumetutega sikio.