Karibisha nyinyi wote wenye kuona na Sinjani Mwanga ufuata habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza pateni vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Kumeanzishwa leo hii mjini Brussels nchini Ubelgiji mkutano wa uchumi juu ya Kongo kidemokrasia katika muungano wa Ulaya. Jimboni Kasai ya mashariki pa Mwene-Ditu, ni watoto elfu tatu ndio wanakumbwa na ugonjwa wa suluba, makumi ine kati yao walifariki muda wa miezi mbili. Bilayani Ituri, mapambano kati F, ya FRDC na wanamgambo wa ethp yalianzishwa tangu siku ya kwanza na kuendelea mpaka leo hii katika bonde la Semliki. Oh, Habari kamili: kumeanzishwa mkutano leo hii mjini Brussels nchini Ubeleji juu ya uchumi wa Kongo kidemokrasia katika muungano wa Ulaya. Ni mkutano unaoandaliwa na ubalozi wa jamhuri ya Kongo kidemokrasia nchini Ubeleji na usaidizi wa uwaziri wa Ubeleji wa uhusiano na maendeleo shaba ya mkutano ule ni kuchungua swali kuhusu kushiriki kwa Wakongomani wenye kuishi ugenini kwa maendeleo ya kifedha ya jamhuri ya Kongo ya kidemokrasia na gisi, bila shaka ya kuweza kuunga mkono nchi hiyo na kuunda benki ya Wakongomani ya ugeni na pia kujua kama namna gani wanaweza kusaidia nchi. Balozi Arimo Vasakani ya wajamhuri ya Kongo ya kidemokrasia nchini Ubeleji anajieleza. Uh, tunakutanisha wenye kuomba fedha kwa kazi kubwa kubwa na kongomani wenye kuishi nje ya taifa wenye kutoa miradi na wenye kutumika katika vituo vya utoaji wa fedha, iwe benki ya Ulaya maendeleo, sawa kamati ya maendeleo ya viwanda, ili miradi ndogo ndogo iwe ukweli na ukamilifu wa ushirikiano wa kongomani wenye kuishi katika nchi za kigeni, kwa kukaza na kuzisha maendeleo ya miradi ya fedha katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Toka mahali zingine za ulimwengu hadi Kongo, fedha hizo zipangwe na kuingizwa katika soko ya kifedha ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Balozi Hari Mava Sakani alihojewa njiani mwa simu na mwandishi wetu Inosa Olinga. Na mzaliwa mmoja wa Libanoni ni mwenye kutiliwa nguvuni na sheria ya Kongo Kidemokrasia. Bwana Salimu Dakala alifungwa akiwa na alimasi ya kadiri ya karta mia munane na pia elfu mia mbili ya dola za kimarekani katika furushi zake. Korti ya amani ya Gombe ilimuhukumu jana usiku kwa miaka mitano ya malipizi ya kazi ya lazima. Mwendesha mastaki mkuu wa jamhuri ya Kongo Kidemokrasia Flori Kabangi Numbi ya jambo lile akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jeff Ngoi akisambishwa katika haki ya hukumu alishtumiwa, kufungwa miaka tano na kushikwa mara moja. Ametolewa pia hukumu ya, ya kulipa kiini cha pesa elfu makumi tatu za dola za Kimarekani na vitu vilivyoharibikwa kwa faida ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Eti ni kitu gani chumba cha hukumu kilipata mikononi mwake? Chumba cha hukumu kilipata mikononi mwake pesa nyingi sana na sehemu ya kutosha madini za almasi, karibu karta mia mnane za madini ndiyo, karibu kata nani? Ni kusema sawa milioni tatu za dola za Kimarekani, yawezekana zaidi ya dola milioni tatu. Alikuwa na furushi ngapi almasi? Alikuwa na furushi karibu kumi na mbili. Anaposhanza kulipa hukumu yake, kitu moja anaweza kufanya ni kusukuma nyuma kesi hiyo, lakini sioni kitu ingine gani inaweza kumwepusha hukumu ya pili. Ili umpatie uhuru kuhukumiwa kwa kiini kimoja, ni jambo lisilo kuwezekana Jimboni Katanga shirika la SNCC lilishimikwa tangu siku ya kwanza pa bandari Luvua kiave pa Kamina, kizuio kinachotiliwa kwa kukinga ukingo wa watu kawasiwezi kupora mali ya serikali, na pia zahabu, hata pia vifaa vingine, kwani bila shaka wafanyabiashara wengi wenye kuuzisha vitu mbalimbali wanapakiza miziko na pia vifaa hawana vya kula bila hata malipo, na hiyo huenda biashara kupoteza fedha kuna kushirika SNCC nyingi sana lakini pia hatua ile ya shirika lile inayo vinyume vibaya sana juu ya bei ya vyakula katika soko ya Kamina. Centre Marke Manyangu, kiongozi cha shirika lile kinachohusika na usafirishaji na pia akiwa mkuu wa chumba cha shirika lile katika taifa, aliojewa njiani mwa simu na mwandishi wetu Bibi Madeleni Waila kana na magumu tulipata hii siku iliyopita vitu mashoeko nalabika a plan dessi mingi walikuwa naleta makoli ile haikukuwa declare ulipata na maderallement vilevile, mutakuwa mutre marchandise wanasema, ile derallema watu wanakufa kufa lokaina tren voyageur, njo ile tunaweka ile mabarriere iko constitue na mapolisi de chemin de fer na fert na kina maelement afare RDC, porque wakati wanakubamba na ile koli non declare wanakuripisha hayo avec penalite. Tunazania kama njo itasaidia zaidi watu waache ile njia ile. Jimboni Kasai ya Mashariki, idadi ya watoto wenye kukumbwa na ugonjwa wa suluva ni ya kuhuzunisha sana. Katika mtaa wa afya wa Mweneditu, kiongozi cha Peve kinaomba kinahusika sana na husika muliorazi na uchanjo, kinajulisha kama kati ya watu wale elfu tatu ya pata makumi ine walifariki kwa munda wa miezi mbili na nusu, na kujulisha kama pia kama mtaa wa afya ya Makoto na Pamweneditu na ule wa Luputa yanakungwa pia na ugonjwa ule wa surua kwani ni mitaa ya afya ambayo hawakuchanja watu. Mganga ja Mukendi, kiongozi cha Peve jimboni Kasa ya Mashariki, anajieleza mbele ya mikrofoni ya Francois Tibenji. Kwa ngambo yetu tulipata karibuni elfu tatu na mia tatu na kumi na mbili na vifo arobaini, na hiyo idadi ya mjini tu. Kwa kufafanua ni katika mkoa wa afya wa Mweneditu na mkoa wa afya wa mweneditu ni jirani na mkoa wa afya wa makota, na yote mbili pamoja ndio inafanya mji wa Mweneditu. Na hali hii ni karibu sawasawa sawa ndani ya mkoa wa afya wa Makota, na mkoa wa afya wa luputa inafikia ngazi ya tatu kufuatana na idadi ya vifo, kiisha mkoa wa afya wa kalenda. Kitu tunaweza kujua katika jimbo ni kwamba surua ni ugonjwa wenye kurudi kila mara, na kisha huu uhimizaji naombwa kisha miaka tatu kufanya uhimizaji. Uhimizaji wa mwisho ulifanyika la dernière campagne de vaccination de masse dans la province provinse a été organisée en 2006. Kwa upande wa chumba jimboni cha afya jimboni mule Kasai ya Mashariki huenda kuandaa kampeni ya uchanjo tangu tarehe 16 hadi tarehe makumi mbili mwezi wa sita katika eneo lote la Mwenedutu kwa usaidizi kifedha wa Matisesa Frontiere wa inchi ya Ubelgiji. Wilayani Ituri askari wa, wa taifa wa FRDC walishambulia tangu siku ya tatu wanamgambo wa, FR, wa FRP katika eneo la bonde la Semliki, pa zaidi ya kilomita makumi nane kusini mwa mji wa Bunia. Mapambano yanaendelea mpaka leo siku ya ine kati ya pande zote mbili, fatana na maoni ya kiongozi cha FRDC wilayani Ituri, shabaha ya operation ile ni kukomesha wauni wale wenye kuharibu hali ya usalama wilayani Ituri. Ujulisha kama wanamgambo wa FRP wamesambalana porini. Na kwa ukingo wao, ripoti ya mwandishi wetu Izakere Mu yupo tangu jana siku ya tatu, mapambano inafanyika kwa upande ya kijiji ya Toro kwa kilomita zaidi ya makumi tatu na Kasenyi, kwa mpaka kati ya muji asili ya, ya Baema Sud na Walindu Bindi. Wakaaji ya vijiji jirani sawa Geti na Kabona wanasema wanasikia sauti ya risasi kwa eneo ya vita duru karibu na jeshi. Ya FRDC imejulisha kwamba wanamgambo wamekimbia na wamoja kati yao wamewawa na waskari ya FRDC. Upande wake kamanda ya jeshi ya FRDC Paituri alijizuiza kutoa idadi ya watu waliowawa au kuumizwa katika vita kabla ya kukomesha operesheni hiyo. Kanal Falsi Kabwe anasema wanakusudia kukomesha mashambulio ya waasi kwa raia. Siku ya sita iliyopita, wanamgambo waliingia kwa kijiji ya Buguma na kuchoma kambi ya waskari na nyumba zaidi ya makumi mbili ya wakaaji. Viongozi ya nyumbani wanashitaki pia wapiganaji ya FRPI kuiba ngombe ya wafugaji. Tujulishe kwamba mapambano inazidi hadi siku ya ine hii kati ya waskari na wanamgambo. Bunya Izakare Moyope, Radio Okapi lenye kuelekea waami wenye kukimbia makao yao juu ya hali mbaya ya usalama wakati huo wa uchaguzi, huenda kuchunguzwa na komiti ya pamoja ya MONUSCO na seni, ili sulugisho ili ipatikane bila shaka wakati wa uchaguzi. Hayo ndio yajulishwa leo hii siku ya ine mjini Goma na msimamizi maalumu makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia Bwana Fidel Sarasuro, ambaye alidumu muda wa saa makumi mbili na ine jimboni Kivu ya Kaskazini. Huyu alitembelea pia senta ya kujiandikisha kwa watakaochagua. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni. Wanatuambia kama sauti yake haitapita kwa sababu bila shaka kuna mzuzu ya kiteknisia. Nani hapo, tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kwa niaba ya fundi wa mitambo wamitambo Dedoni Nyangasa, na waandishi wetu wote walishiriki nasi Dunia Mukunda Milemba, napiga asanti sana, mangaribi mema Okapi, Okapi. Hajo,