Watu wawili waliuawa asubuhi mapema leo hii katika kata Amaluku nyuma ya University ya Kinshasa. Washuhuda wanasema waji huenda kuwa watu wanne waliokuwa na silaha lakini bado wasiojulikana. E, jimboni mashariki karibu watu makumi mawili walitekwa nyara na watu wanaotambulishwa sawa wapiganaji wa ganda waelera e, katika mta wa Angu kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia tano kaskazini ya mji wa Kisangani. Mbele ya kurudi katika pori, wahuni hao waliharibu vifaa vya kutambua na kuhesabu watakaochagua katika kituo cha Molundu, kilomita 6 na mji mdogo wa Angu. Mwenendo wa uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni swala linalotazamiwa wakati tunao katika majimbo za Kivu ya kaskazini na Kasai ya mashariki. Wakati huohuo, mjini New York nchini Marekani, jumuiya ya kimataifa imesema ipo tayari kusaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika uchaguzi ujao. Oh, Watu wawili waliuawa asubuhi mapema leo hii katika kata Maluku, upande wa barabara Kimwenza, nyuma University ya universiti ya Kinshasa. Kwa mujibu wa washuhuda, wauaji huenda kuwa watu wane waliokuwa na silaha lakini bado wasiojulikana. Washuhuda wanasema mbele ya kutenda maovu, wajambazi hao walishambulia hoteli moja kata Kindele na nyumba nyingi na kuiba fedha na vifaa vya lazima wakaaji wa eneo la universiti ya Kinchasa wanashota kidole askari polisi wamoja wanaoendesha uchunguzi e, katika eneo hilo. Sikilizeni ushuhuda wa mwanafunzi moja, masemu yake yalichukuliwa na Michel Kifindangoi. Munzi moja la watu wakiwa na silaha mikononi walianza mashambulio. Kuna fasi itwayo 4 km. Wakati walitoka nyumba ya wasichana, walienda mbele ya chumba cha kijana na wakaanza gonga mlango. Kijana huyu alikataa kufungula mlango na kaanza kulalamika kwa kuomba usaidizi. Na ndio washambuliaji walimpiga risasi kukichwa. Wakati mlinzi alisikia milio ya risasi, alijielekeza pale, na wakampiga pia risasi watu wale wawili walifariki na wizi walikimbia. Hizi siku kuna tatizo ya usalama mdogo katika kata Kindele, kila siku kuna sikilikana milio ya risasi. Ni tangu kumeanzishwa doria za pamoja kati ya polisi ya taifa na walinzi wa university, ndio kuna ukosefu wa usalama. Waskari polisi wanaendesha ukosefu wa usalama kuliko kulinda raia. Akiarifiwa kuhusu jambo hilo, Inspekta jimboni Kinchasa wa polisi alienda moja kwa moja nafasi ya mauaji. Jenerali Jean Didier Oleko alifunga askari polisi wa moja wanaoendesha usalama katika eneo la university ya Kinshasa. Alialika wakaji wa usiani na polisi katika kupinga kwa wajambazi hao. Afuataye ni Jean Didier Oleko akiwa pia mbele ya mikrofoni na Michel Kifinda Ngoi. Uchunguzi unaendeshwa vizuri, kwa sababu watu chache wanafungwa. Natamani kuwaidia wakaaji wa eneo la Moamba, kama polisi inaendesha kazi kwa kuwakinga wauaji wanatoka hapa na pale. Natamani kuwakumbusha kama inapita karibu sasa miaka sita, profesa mmoja aliuawa pa university. Lakini kisha uchunguzi, tulifunga wanamemba wa jamaa yake, wale ambao hatungewazia kwa uaji. Ikuwe askari polisi, askari jeshi, mwanafunzi, wala profesa, watu ambao watapatwa sawa wa uaji, watafungwa na kuhukumiwa kufatana na sheria. Ejueni, hey, kwamba mkuu kiongozi makamu wa daraja ya sayansi ya kijamii, kisiasa na kiserikali alishambuliwa pia na wajambazi watatu siku ya posho iliyopita usiku. Profesa Lubanza aliumizwa na kaswasa, anatolewa matibabu katika hospitali moja ya mji mkuu wa Kinshasa <tiple> jimboni mashariki karibu watu makumi mawili huenda walitekwa nyara na watu wanaotambulishwa sawa wapiganaji waganda wa elera siku mbili zilizopita, katika mtaa wa Angu kwenye zaidi ya kilomita mia tano kaskazini ya mji wa Kisangani. Mbele ya kurudi katika pori, watu hao waliharibu pia vifaa vya kutambua na kuhesabu watakaochagua katika kituo cha Molundu, kilomita saba, kilomita sita, na mji mdogo wa Angu. Kinyume watumishi wa seni wanawoga na wasiwasi kuhusu usalama wao, wanaomba wakuruhusa kuondoka katika ka eneo hilo. Maelezo mengi nawe Andre Kitenge kutoka mji wa Kisangani. Kuambatana na habari yeni kutokea mtaa wa Ango na kutolewa na kiongozi wa chumba cha seni Mujibuta, waasi wale walijingiza siku ya tatu pasa mbili ya usiku. Na askari polisi moja mchungaji wa chumba cha mabadilisho ya vitambulisho vya uchakuzi alipika mbio mbele ya waasi, kujingiza kati ya nyumba wapi kulikuwa vifaa vya kazi vya kuandikisha wachakuzi, na kati ya vifaa vile mbili vya uchakuzi waliharibu moja, na ni kwa sababu kiongozi wa chumba cha seni Mujibuta ameusika ya kama operesheni ya kubadilisha vitambulisho itapata cheleo na ushuhuda pale kijiji Molundu imesema watu tano kati yao muke moja na watoto wawili na watu wazima wawili pia walitegwa nyara na pale kijiji Lolo pa kilomita makumi mbili na tano na mtaa wa Ango katika barabara ya Dingila watu kumi na tano walitegwa pia nyara siku ya tatu. Kuambatana na mashambulio hilo, watumishi waseni wameogopa na kuomba kwa viongozi wao waondoke fazi ile Mujikisangani. Mimi ni Andre Kitengerejo, Okapi Jimboni Kivu ya Kaskazini, matokeo ya mkaguo wa fomu ya uchaguzi yanafikia karibu asilimia makumi tano, ikiwa ni watakaochagua milioni moja elfu mia nne ndiyo tayari walihesabiwa kwenye idadi ya watu milioni tatu wanaoongozwa katika operesheni hiyo. Habari ilitangaza leo siku ya nne na wakuu wa seni jimboni humo, wakati wa mkutano wa uchunguzi na liwali wa jimbo pamoja na wanabunge. Lakini matatizo ni mengi sawa ukosefu wa vifaa vya kazi ya uchaguzi, matatizo ya kazi ukosefu wa elimu ya kazi kwa watumishi wa moja wa, wa senii kutambua na kuhesabu raia wa nchi za kigeni pamoja na wanajeshi isenii ili aidia kufuata mapendekezo hayo. malizo mengi nawe sifa maguru ni zaidi maswali inayoelekea uongozi wa operesheni matumizi ya pesa na mambo ya kalendari kuhusu wale wa kandideti wa siku zijazo ndizo ziligusiwa humo. Mabishano yalikuwa makali. Wanabunge wa jimbo la Kivu ya kaskazini walishota kidole shirika seni kuhusu nukta mbalimbali mbali, ambazo walisema kama haziwezi kukubaliwa na wamoja, kati yao walienda hata kusema kwamba seni inakuwa na mpango wa kubagua eneo fulani fulani katika operesheni. Ni hizo za uchaguzi. Naye kiongozi jimboni wa seni Nord Kivu Bwana Kasereka Ngaliavusa alisema kukubali ya kwamba kuna matatizo mbalimbali mbali, ambayo hailingani na utashi wao. Yeye akukosa kuwahaidia wanabunge wale ya kwamba atachukua mapendekezo yao yote katika kazi za siku zijazo. Upande wake, liwali wa jimbo Julien Paluku alisema kufurahia mazungumzo yale. Yeye akaonyesha kwamba ana uhakika ya kumalizika vema kwa, kwa upande mwingine jumuiya ya kimataifa inasema ipo tayari kusaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika uchaguzi ujayo. Ndiyo iliyokusudiwa wakati wa mkutano wa jana siku ya tatu mjini New York nchini Marekani wa baraza msalama ya Umoja wa Mataifa, mkutano ulioelekea mwenendo wa uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini jumuiya ya kimataifa inabaki imeecho wazi kuhusu ahadi zilizotolewa na Umoja wa Mataifa, na waziri wa uhusiano wa kimataifa na wa nchi za kando, Raymond Tshibanda mengi katika msimamo wa nchi zimoja, nawe Karin damusu Marekani itatoa dola za kimerikani milioni kumi na moja kwa ajili ya mafunzo kwa watakaoongoza wa uchaguzi, lakini serikali ya Obama inatamani jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ichukue jukumu lake kuhusu ukingo wa mwendo wa uchaguzi. Upande wa wana Ufaransa, Pierre Selal, katibu mkuu wa chumba cha waziri mkuu yani Kedorse anaeleza kama hata tumainia tu agano. anasema kama Ufaransa utatoa angalisho kwa shurti ya uongozi wa uchaguzi huru katika mwangaza na pia katika hali mzuri. Wana wanatamani umoja wa kimataifa na pia MONUSCO ziweze kutoa usaidizi kwa mwendo huu wa uchaguzi. Kazi kubwa ni kuandika watakaochagua. Pierre Selala anapiga nukta na kusema kama ni muhimu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iweze kukubali kweli kwa mwendo wa mpito wa demokrasia. Nchi Gabon na Nigeria zilitetea kwa ajili ya usultani wa Kongo ya Kidemokrasia. Namna ya kipekee, Gabon litoa heshima na kusifu kazi zilizoendeshwa na waskari jeshi wa FRDC kwa mapatanisho ya maeneo za Kongo. Pia uamuzi wa zaidi ya wakubwa wa kiaskari 1013 kuhusu makosa ya ubakaji. Kwa kumaliza mjini Mbujimai katika jimbo la Kasa ya Mashariki wakilishi wa vyama vya kisiasa walihudhuria katika mkutano ulioandaliwa na liwali wa jimbo pamoja, waliichungua hali ya kisiasa ya jimbo wakati huu wa mkangu wa fomu ya uchaguzi. Liwali wa jimbo la Kasai ya Mashariki kupitia mkutano huo walitamani kupata mafasirio na suluhisho kwa vitendo vya ukosefu wa uvumilivu ya kisiasa vinavyoripotiwa na kushirikisha wapendelevu wa vyama vya moja vya kisiasa jimboni Kasai ya Mashariki. Maelezo mengi nawe Jean milinganyo kutoka mji wa Mbuji-Mayi. Alphonse Ngwe Kasanji liwali wa jimbo alifika na kikundi cha vibarua juu yake kunaandikwa taarifa zenye kushitaka mapasta wa makanisa kuhimiza kampeni za wanasiasa wa moja wa moja kuacha hiyo. Liwali wa jimbo anahakikisha kwamba kuna vitisho kati ya watu wa vyama vya siasa, ripoti iliyoleta kwake kutoka watu wa ujasusi. Kwake yeye, liwali wa jimbo la Kasai ya Mashariki, ni wakati wa kutengeneza na kujua matumikio ya kila chama cha siasa kwa kuwa tuko karibu ya uchaguzi. Kisha hapo, mabishano ilikuwa kali sana, ila waagizi wa chama IDPS walinena kwamba wao wanapiganisha kufikia uchaguzi katika amani katika muda huu wa kujiandikisha ili ya kupata vieti vya uchaguzi. Waliokuwa katika mkutano huo walisema kwamba wanahuzunika kwa kuwa watu wanatoshwa mjini na kubebwa vijijini ili wapate vieti huko, sasa watu hawaonekane katika senta za kupata vieti hapa mjini. Toka Mbujimai, mimi ni Jami Linganyo, kwa niaba ya Radio Kapi Oh, kapi, o kapi, o kapi