Ya katika semina ya mafunzo kuhusu kanuni ya kijeshi. Lengo ni ya kufikia jeshi ya taifa na yenye ufahamu kwa Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, atasema kamanda y kiongozi mkuu anayehusika na fedha Generali Mbala. Mwanzo wa taarifa hii ya habari, Jamhuri ya Kongo Brazzaville inatayarisha kuhuzishia Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kabinda moto wa umeme hiyo kutokana na kuzinduliwa rasmi jumajana kwa bwawa la umeme la Imbulu kaskazini ya mji mkuu wa Brazzaville. Oh, zaidi ya maofisa wa mia tano wa FRDC wanashiriki tangu siku ya posho iliyopita katika mkutano wa mafunzo hapa pa mjini Kinshasa. Mafunzo hayo yanaelekea adibisho na uongozi pamoja na kanuni ya kijeshi wote wenye jukumu ya juu katika majeshi za FARDC wanahudhuria semina hiyo. Lengo ni kufiki ya kufikia jeshi ya taifa na yenye ufahamu kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, alisema kamanda y kiongozi mkuu wanayohusika na, na fedha generali Mbala Mbela. Mikrofoni ya Michel Kifindangoi. Lengo ni paka kukusanya waku viongozi wote kwa ajili wakutane na pia kuwapatia wazo moja kwa kuona kazi yao ya jeshi. Kisha kuona namno ya kuwaonesha kanuni zingine kuhusu kazi yao ya jeshi. Kia muhimu ni kuheshima kwa kanuni za kazi. Inafaa jeshi yukue na kanuni za kuheshima. Inafaa jeshi yukua jeshi ya nchi mzima. Kisha tuliomba kwa makamati wote kutia shehe ambazo tokea na viongozi ya askari jeshi kwa kuheshima kanuni za askari jeshi hata katika vipande vingine jimboni Kivu ya Kaskazini, wakaaji wa Masisi waliomba usaidizi kwa kurudisha uwezo wa serikali katika eneo lao lenye kuwa sasa na jumba mpya na wakuu waliotolewa mafunzo kupitia mpango wa Starek. Matatizo yenye kubaki ni ya kupinga kuwapo kwa wapiganaji wa utu wa FDLR na wakundi zingine za silaha zenye kupinga mchango wa majeshi, ndiyo sababu ya umizaji ulioendeshwa na Taula Starik jimboni humo. malizo mingi nawe Silvester Kilolo kutoka Masisi toka Masisi hadi Sake kupita Kinigi, matanda na Sake, viongozi hivyo toka serikali ya jimbo walikuwa na kazi ya kuzagaza habari kuhusu uongozi wa serikali halali, ndipo hivyo vilihimiza raia kuwa na imani kwa viongozi halali. Jambo hilo si rahisi kutokana na hali mbovu wanamoishi watu eneo moja moja. Wanamgambo wa Kongomani pia wa kiutu FDLR wanaripotiwa kuzorotesha usalama eneoni hizo, na huko uongozi wa serikali hauko mchaguliwa. Robert Seninga aliyekutwa eneoni la Kibabi aliwapa moyo raia na kuwaomba wajiweke tu chini ya sheria inayokubalia viongozi halali. Toka serikali imepita karibu miaka kumi na ngapi au makumi ngapi, na hapa Kibabi hakuyapanda drapo, lakini pamoja na hiyo imeonekana viongozi wetu wamesema watakomesha vita lakini wakishakomesha vita ni lazima uongozi wa serikali ukuwepo. Hapana ile uongozi wa paralel. Ikumbushe kwamba kwa kukaribisha wakaaji na uongozi halali jengo nane zimepewa pa Masisi, Kibabi, Matanda na Sake, hizo zinajengwa katika mradi wa Starek kutoka Masisi. Silvestre Kilolo, Radio Kapigoma, katika eneo la kaskazini ya Katanga. Wakuu wa seni wa zamani wa Manono waliachiana madaraka leo, siku ya kwanza na wakuu wapya ujumbe. Kutoka mji wa Kinshasa ulikutanisha viongozi hao wawili waliokuwa katika hali ya ushindani. Mafasi hiyo mengi nawe Expedi Mwamba Mubi. Mapema leo asubuhi, waandamanaji walifika mbele ya ofisi ya seni yani kamisheni la taifa inayohusika na uchaguzi uhuru. Walionyesha vitambaa walioandika kwamba wamemkataa kiongozi mpya wa ofisi wamesema kwamba wamemkataa bwana Stefan Moma Kabondo kwa kuwa yeye si mzaliwa wa Manono. Tangu mwezi mmoja hivi, wapo miongoni mwa wakaji wa Manono wale wanaopinga kutaja kwenye kituo cha seni yeyote asiyekuwa mzaliwa wa Manono. Mnamo tarehe 11 mwezi wa nne, mhusika wa opereshen za uchaguzi kutokea pale jiji Kinshasa ameshindwa katika shughuli zake za kumtia kiongozi mpya kwenye ofisi ya Manono. Na hii, waziri wa mambo ya ndani jimboni amefika siku moja baadaye kwa kutuliza waliokuwa na kasirani, alakini hakufaulu. Leo hii kiongozi makamu wa ofisi ya presidenti wa seni amefaulu baada ya askari polisi kuwasambaza waandamanaji. Padri Jean Baptiste Malonga amemwachia kiti kiongozi mpya wa seni kwenye kituo cha Manono. Tokea Kalemi, mimi ni Expedi Mwamba, Mubi, Radio Kapi. Kwa kifupi pa Mbujimai jimboni Kasai ya mashariki, vyumba vyote vya kiserikali vilibaki venye kufungwa. Leo mchana zaidi ya watumishi 100 wa serikali waliandamana katika mabarabara za mji wa Mbujimai mai, walipinga kustolipiwa mishahara yawo ya miezi ya ine na ya tanu. Maandamano ya kutembea ilianzia kunako ofisi ya meyo wa mji hadi ofisi ya kazi ya liwali wa jimbo ambako kibarua cha mahitaji kilitolewa kwa kiongozi akiwa liwali wa jimbo. Jamhuri ya Kongo Brazzaville inatayarisha kuhuzishia kuuzishia Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Kabinda moto wa umeme, hiyo kutokana na kuzinduliwa rasmi Jumajana kwa bwawa la umeme la Imbulu kaskazini ya mji mkuu wa Brazzaville kwa muda wa miezi Umeme uliotolewa nchini Kongo Brazzaville ulitumikishwa hapo hapa mjini Kinshasa na Brazzaville, yaani serikali ya Brazzaville huenda kutayarisha malipo, amesema Jean Bruno Richard Itwa, waziri wake anayehusika na nishati. Inapita miezi chache, Jamhuri ya Kongo Brazzaville ilitumia umeme wa bwawa ya Inga jimboni ba Kongo, ikiwa ulikuwa ko umeme wa lazima uliotumikishwa mjini Brazzaville. Albert Kamili Pela, kiongozi wa shirika la moto ya umeme mudi Brazza, amesema kwamba mwaka uliobaki hata mwaka huu nchi ya Kongo ilitumia moto ya umeme ya Brazza ambayo tokea baraji Imbulu. Jean Bruno Itwa, kiongozi wa mambo za nguvu, alitika naye jambo hili mbele ya wapasha habari. Anaongeza kwamba wanapashwa kuomba pesa ya moto ya umeme Kintasa alitumia, lakini bado kufamwa bwingi ya pesa Kintasa atakao lipa. Tangia mwaka uliobaki, Brazzaville alitumia paka megawatt 16 za moto ya umeme ambayo Tokea baraji Inga. Lakini walianza paka kupata megawatt makumi ine ama makumi tano za moto ya umeme. Mara mingi moto yale ilikuwa mbaya kabisa. Kwa hiyo kila mwaka Brazzaville alileta pesa za dola elfu mia tano kwa nchi ya Kongo. Lakini kwa usaidizi ya baraji ya Imbulu, Brazza mwenye kutumia mpaka asilimia kumi ya moto ya umeme ambayo tokea nchini Kongo. Wako viongozi wa Brazza wanasema kwamba wakati kazi yao itakao malizika, kazi za kutengeneza moto ya umeme pale Point Noir, Kongo Kinshasa na na Kabinda watakao nunua paka moto kidogo. Wanaongeza kwamba viongozi wa Kinshasa wenye kufurahi na wazo hii. Upande wa jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya Congo, kiongozi mkuu wa shirika la umeme SNEL hakutamani kutoa maoni yake kuhusu swala hilo. Namna gani mbinu mpya zinaweza ingizwa katika mipango ya masomo ya afya, ndiyo lengo ya mkutano mkuu wa tatu wa afya wa afya moja katika eneo la Afrika kati na ya kusini ni leo ndiyo ulianzishwa hapa mjini Kinshasa kwa manufaa masomo za afya ya ya binadamu na wanyama pamoja na shirika za mazingira za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Uganda, Ethiopia, Tanzania, Kenya na Rwanda. Taarifa ya Suzan Nzobo Odra inasoma Sizoni, nawe Elize Chikota. Wakubwa wa chumba cha mambo za afya na viongozi wa masomo za mambo za afya katika mainchi fulani fulani, pamoja na FAO wenye kupatikana katika mkutano wa maha watatu. Mkutano huu huko na lengo ya kumaliza mpango wa kazi kwa kazi yale. Kuna madibisho ya viongozi wa mambo za afya ni wazo la mupya, sawa vile yenye kuonesha kwa msimamizi wa masomo ambayo kuhusika na mambo za afya katika universiti wa Kinshasa. Dr. Patrick Kayembe anasema kwamba kumwanzo, mambo za afya zilikuwa zenye kufanyika katika vipande, ndio kusema kulikuwa nganga ambao kuwa na lengo ya kutunza kutunza wagonjwa na kwa upande wengine kutunza kwa upande nyama. Kila mtu alikuwa mwenye kuangalia kipande chake kia kazi, lakini wakati huu kuna magonjwa ambayo kutokea kwa manyama na yenye kukamata watu, ndio maana inafaa kuwa na wazo moja kuhusu mambo za afya. Kwa mfano, kuna ugonjwa wa Ebola, hata ugonjwa wa gripa aviaire. Kwa magonjwa hii inafaa kuikumbanisha vile inavyofaa. Tukumbushe kwamba mkutano yale ilipata msaada ya pesa tokea na shirika moja nchi ya Amerika njuu ya maendeleo pamoja na USAID. E, hey, nawe Elize Chekota ndiyo tutakomesha matangazo yetu ya jioni. Kumbukeni kwamba zaidi ya maofisa wakuu mia tano wa FRDC wanashiriki tangu siku ya posho uliopita hapa mjini Kinshasa katika semna ya mafunzo kuhusu kanuni ya kijeshi. Lengo ni ya kufikia jeshi ya taifa na yenye ufahamu kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Alisema mwanzo wa taarifa hii kamanda kiongozi mkuu anayohusika na fedha, jenerali Mbala. Na jamhuri ya Kongo Brazzaville inatayarisha kuuzishia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na Kabinda moto wa umeme, hiyo kutokana na kuzinduliwa rasmi Jumajana kwa bwawa la umeme la Imbulu kaskazini ya mji mkuu wa Brazzaville. <laughs>