Vitendo vingi vya ukosefa usalama vinaendelea kuripotiwa katika wilaya za uele na bawele, ijapokuwa mwisho mwema wa operesheni bamangana kwa kupinga wahuni waelera kwa kukaza mapato yake. Operesheni bamangana ya pili ilianzishwa tangu tarehe makumi mawili na tano mwezi wa tatu. Atasoma punde msemaji wa kijeshi wa MONUSCO. Uongozi njema wa udongo unapashwa kuwa sawa popote ni moja ya pendekezo kutoka mkutano wa Bujumbura kuhusu matatizo na ulinzi ya udongo. Nchi za Afrika kusini mwa Sahara zilichunguza swala kuhusu usalama wa udongo na mwenendo wa utimizi wa siasa mpya ya udongo. Yeah. Watumishi mia moja na nne wa wizara ya mambo ya kigeni waliondoshwa kazini na kuelekezwa moja kwa moja upande wa wizara ya watumishi wa serikali wa moja. Wanashutumiwa ukosefu wa vyeti vya masomo na wengine utimizi wa vyeti vya uongo, ndivyo imearifiwa katika kibarua cha waziri wa mambo ya kigeni. Vitendo vingi vya ukosefu wa usalama vinaendelea kuripotiwa katika wilaya za o na Bauele. Ijapokuwa mwisho mwema wa operesheni bamangana kwa kupinga wauni wa elera wa wakati. Wa mkutano wa kila juma leo siku ya tatu kati ya waandishi wa habari na MONUSCO ms msemaji wa kijeshi alijulisha kwamba tangu tarehe makumi mbili na tano mwezi wa tatu kuanzishwa kwa operesheni ya mpya utume wa banangana ya pili, hiyo katika shabaha ya kukaza mapato ya operesheni ya kwanza, lakini kwa mjibu wa mamadugai Sio tu wa elera ndio wanasababisha ukosefu wa usalama katika eneo hizo zao na bawele, sababu uwezo wake ulishushwa, anasema msemaji wa kijeshi wa Munisco, katika masemi yaliyochukuliwa na Michel Kifindangoi. Siku zilizopita waasi walishambulia raia pa Faradje walishambulia zaidi eneo la Bazwele. Kufafanisha na mwaka jana, mwaka huu vitendo vya ujambazi vinapunguzwa sana. Ni kusema tunaweza kujulisha kama kweli nguvu ya waasi wa LRA inapunguka. Ndio sababu tunaendesha kazi kusudi ya kusambaza kundi la LRA na kuzuia uasi wa kundi hilo zaidi katika eneo la Bazwele, kwa sababu jambo kutoka kwa watoaji wa habari linajulisha kama katika eneo hilo watu wa LRA wanaendesha mashambulizi zaidi, lakini kama vile niliwaelezea, sio tu watu wa LRA, kuna kundi zingine zinazoshambulia wakaaji la lakini lakini zinajificha mgongoni mwa LRA. Na usawa kati ya mwanamke na mwanaume, mipango ya kupinga mabomu na kuelemusha haki za wanawake wenye ulemavu ndiyo mambo yaliyozungumziwa leo siku ya tatu na mkusanyiko wa shirika zinazohudumia wahanga wa mabomu na wenye ulemavu. Ni kwa kusherekea mwezi wa mwanamke ulimwenguni, ndiyo shirika hizo zilitamani kuzungumzia mwanamke mwenye ulemavu e. Taarifa ya mwenzetu Stefan Mukendi Mtita inasoma studioni, nawe Elize Chikota. Ilikuwa wakati walianza kuimba mwimbo, ndio wamama mama wenye kuisha na vilema walionyesha wazo yao kwa serikali ya nchi ya Kongo kukubali mkataba kuhusu haki za watu wenye kuwa na vilema, kufuatana na masemi ya watu ambao kuleta madibisho mabomo yenye kuwa kitu ambayo kutafuta msiba kwa wamama wenye kuwa na vilema. Ndio maana mawazo yao waliandikia serikali ya wa nchi ya Kongo ilisomwa na binti Kombake Uchu Mijoli, kwa kuona idadi ya asilimia kumi ya wakongomani wenye kuwa na vilema. Shirika ya watu ambao kukutana na misiba yenye kutokea kwa mabomo inapenda ujelekeze ya wamama wa Kongo kuhusu kugombanisha jambo la mabomo kwa sababu ninamuna ya kujilinda hayuko paka yeye peke, hata watoto wake. Inafaa kujua kama wakati msiba imefanyika mama hawezi kufarika yeye peke, lakini mwenye kusindikiza kwa watoto wake wakati mwenye kwenda mashamba. Uongozi njema wa udongo unapasha kuwa na usawa popote. Hiyo ni mojawapo ya pendekezo kutoka mkutano wa Bujumbura kuhusu matatizo na ulinzi wa udongo, mkutano uliokomeshwa leo nyuma ya mchana. Wakati wa mkutano huo, nchi za Afrika kusini mwa Sahara zilizungumzia usalama wa udongo na mwenendo wa utimizi wa siasa mpya. Taarifa ya Michel Chiri Mwami kutoka Bujumbura inasoma kutoka Bukavu nawe Jean Kasamini. Kabla ya kuhitimisha rasmi kikao cha Bujumbura kuhusu mageuzi katika nyanja za udongo, wahudhuriaji walipewa fursa ya kusikiliza visomo vingine vya watu watatu. Ilisemewa kwamba nchi ya Burundi imestahidi kuingia katika mfumo wa mageuzi kuhusu mambo ya udongo. Vivyo hivyo Madagaska, na nchi zingine za mashariki mwa Afrika zilichukua hilo kusudi. Burundi, yenye kilometa mraba elfu makumi mbili na saba, wakaaji milioni mnane, ndiyo yenye kuwa na wakaaji wanaobanwa sana barani Afrika. Ushirikiano wa Uswisi unaunga mkono mageuzi katika sekta ya udongo nchini Burundi na Madagaska. Kwa kukamilisha kikao, wahudhuriaji walikusanyika katika vikundi mnane. Wa moja walihusika na kuchunguza wajibu wa shirika la raia katika mbinu za kusalimisha mambo ya udongo, wengine wakajihusisha na mbinu za kuzingatia ajili ya kuwezesha mwanamke na wanyonge, wengine kubuni sehemu yao ya udongo. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Na mjini Butembo, kaskazini ya Jimbo la Kivu ya kaskazini Wakuu wa kiasili wa mtaa wa Luberu wanashiriki tangu jana siku ya pili katika mkutano wa kukaza uwezo dhidi ya uongozi wa shida za udongo. Mkutano huo wa siku tano utakomeshwa tarehe mbili Aprili ijayo uliongozwa katika usaidizi wa ofisi ya Umoja wa Mataifa inayohusika na wakaaji pamoja na USAID na shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia wakimbizi asr malezo mengi. Nawe Etienne Muindo kutoka mji wa Butembo hata kama kumekuwepo sheria ya udongo toka mwaka elfu moja mia tisa sabini na tatu inayosema ya kwamba udongo ni ya serikali ugovi tokana na udongo inaendelea kutatuliwa na machifu wa asili mkoani lubero walioandaa semina hii wanasema ya kwamba kuwahimiza machifu wa asili ni ya muhimu na inaingia ndani ya programu ya kuimarisha na kujenga upya majimbo za mashariki mwa drc zilizokumbwa na vita yaani Direct. na hivi katika siku tano wahudhuriaji watafuata mafunzo kuhusu sheria ya udongo, namna gani mtu anaweza kupata shamba, sheria ya muhami au mkimbizi kupata udongo, pia namna gani kuweka mipaka ya mbuga la wanyama la Virunga. Jueni ya kwamba semina hiyo inayoelekea machifu wa asili inafanyika pia mikoani Ruchuru, Nyiragongo, Masisi na Beni, na inaelekea mada hiyo moja, na ni toka mwezi wa Machi hadi mwezi wa Aprili mwaka elfu mbili kumi na moja. Butembo Etel Mwindo Radio Kapi. Watumishi mia moja na ine wa wizara ya mambo ya wa kigeni waliondoshwa kazini na kuelekezwa moja kwa moja upande wa wizara ya watumishi wa serikali katika kibarua cha waziri Alexis Tambwe Mwamba. Wamoja kati ya watumishi hao wanashutumia ukosefu wa vyeti vya masomo na wengine utimizi wa vyeti visivyo sawa. Wizara ya masuala za kigeni inasema walikuwa na miezi mitatu kwa kufikisha vyeti vilivyoombwa mbele ya komisheni iliyohusika na uchunguzi. Mafasirio mengi na msemaji wa wizara ya mambo ya kigeni Patrick Mutombo, anaojiwa na Dona Madimba. Kupitia mtiri ni ministeri za vitu, sababu ya hatua hiyo ya wizara wa mambo ya kigeni kusudi ya kuendesha operation hiyo, kama vile mnajua, ni siasa ya rais kuhusu mpango unaoitwa tolerance zero kwa kuadhibu watu wale wote ambao wanafanya kazi ya ubalozi wa jamhuri, ijapokuwa hawana uwezo wa kutumika kazi zile. Hali ya kila mtumishi yule ni gani? Hali ya masomo ni gani kwa ajili ya kutumika katika ubalozi wa nchi sawa Kongo ya kidemokrasia nchi yenye kuendelea vizuri na yenye kuwa na kazi za hali katika kimataifa. Operesheni hiyo sio na shabaha ya kulipisha kisasi wala kutamani kuboresha kazi kwa haraka. Hatuwezi kuongoza nchi katika kulipisha kisasi. Na jimboni Katanga shirika la raia la Sandoa linahuzunishwa na uzembe katika kazi za vituo <tipedicinyo> vimoja vya kutambua watakaochagua. Vyenye tangu tarehe kenda mwezi wa tatu haviatoa hata kitambulisho kimoja ni vituo vinavyoshimikwa katika kolektiviti ya Chibamb. Wakiwa na hasira, wakaaji wa eneo hilo wanania kushambulia watumishi wa komisheni ya uchaguzi huu wanaoshutumiwa kusitoa wa hesabu katika wachaguzi. Wanasema miaka ya usoni, eneo hizo zina hatari ya kuwa na wakilishi wadogo. Sikilizeni mafasirio ya Jacques Sampasa, mwana memba wa shirika la kiraia la sandoa akiwa mbele mikrofoni ya jean gandu muterritoire mzima parolemet aipikisana mzuri itoke makarta aitoke paske mashine yote kwa yotigua ampana malalamiko wa population bantu asei banapromettre ke barinformer hierarchi cetadire ke nchansa itatuma mapare ya sasa na jusqua present sansuta mboka yotu ke ni population ishi ishi marche ishi bia ishi menase bantu ya ya wale barisha kwa afekte kwa machei kwa nafachi kwa chana, chana. Mboka ni hile diminisha wa si ya ba, ya ba depite paske kama nombre ya ba arole inakuwa kiloko na manombre ya masie zitakuwa kiloko. Na akiulizwa kiongozi wa ofisi ya kuwakilisha seni Pasandoa amehakikisha habari hiyo na kusema kwamba inatokana na uharibifu wa vyombo vya kazi, na tena anasema anaongoza wafundi kwa kutengeneza vyombo hivyo vya kazi vyenye uharibifu. Lakini bwana Jean-Marie Mweze anajulisha kwamba vituo vimoja vilitoa vitambulisho bila magumu. Oh, katie. Oh, katie. Ayon, oh,