Abariet Jean Desire Kayama kiongozi makamu wa kwanza wa korti kuu, akiwa pia kiongozi wa baraza kuu ya uamuzi, anaomba wakata mashtaka waelewe mwenendo wa kuapiza ndivyo aliomba wakati wa kuanzishwa kwa mkutano wa kutimiza kazi na mwenendo wa kuapiza waamuzi hapa mjini Kinshasa. Yeah. Jimboni mashariki miji mikubwa yote ya mtaa wa ango kwenye zaidi ya kilomita mia tano kaskazini ya Kisangani inabaki bila wafugaji wa mbororo wenye idadi ya karibu makumi tatu elfu bila kuhesabu maelfu ya manyama wao wa ufugaji, walifukuzwa na wanajeshi wa FRDC, imesema shirika la raia la hapo nyumbani. Yeah. Na kampeni ya kupinga ugonjwa wa polio ilianzishwa rasmi leo siku ya tatu, hapa mjini Kinshasa, kabla maandamano ya kiserikali yaliyoendeshwa katika uwanja wa michezo wa Saint Therese katika mtaa wa Njili katika kata za mji wa Kinshasa. Chanjo tayari ilitolewa na kundi mbalimbali zilizotayarishwa. Hujambo ndugu msikilizaji, popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Kiongozi makamu wa kwanza wa korti kuu akiwa pia kiongozi wa baraza kuu ya uamzi anaomba wakata mashtaka waelewe mwenendo wa kuwapiza. Ndivyo aliomba wakati wa kuanzishwa kwa mkutano wa kutimiza kazi, kazi, za mwe, kazi na mwenendo wa wa kuwapiza waamzi hapa mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa Jerome Kitoko, kosa za kwanza za kuwapiza zinachunguzwa kunako baraza kuu ya uamzi. Fateni mafasirio ya shabaha mkutano huo na katibu wa baraza ya wa wamzi Jean Ubulu akiojiwa na mwenzetu nzetu Jeff Ngoi. Kwanza inafaa kujulisha kazi ya mwendesha mashtaka ni gani. Tunatamani kuchungua kazi za mwendesha mashtaka, pia kujua huyu anaingizwa kazini katika hali gani, shurti ni gani kufatana na shaba, kusudi watu waingizwe kazini katika heshima. Katika maisha ya mwendesha mashtaka wala katika kazi zake, inawezekana kuwa anapinga sheria. Wakati huyu anapinga sheria, anapashwa kuadibiwa kuheshimu sheria kusudi tuwe na wendesha mashtaka ambao wanajua kazi na wanaendelea katika ukamilifu. Katika hali hiyo, ndio kazi zao zitaelewana na maombi ya raia. Eh, katika uhusiano na USAID na mradi ProJustice, baraza kuu ya amzi na taarisha mkutano wa aina hiyo Pakindu, Bukavu, Bandundu, Lubumbashi na hapa mjini Kinshasa kwa muda wa miezi miwili uwezo wa shambulio za wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR unashuka asilimia 60 hadi 90 kutokana na operesheni amani leo. Ndivyo alihakikisha leo siku ya tatu msemaji wa kijeshi wa MONISCO wakati wa mkutano wa kila juma na wapashahabari. Kwa mjibu wa Luteni Kanale Mamadugay, operesheni amani leo ilianzishwa rasmi tarehe moja mwezi wa kwanza mwaka wa 2010, kisha operesheni kimya ya pili mwaka mmoja baadaye operesheni hiyo ilifikia shabaha yake, sababu ilipinga vizuri wapiganaji piganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR. Masemi ya mamaduga yalichukuliwa na mwenzetu Michel Kifindangoi. Kazi za kukombanisha wanamgambo wa FDLR zenye kuendelea vizuri. Na tena, kulikuwa kazi chumba la DDR kufanya kazi ya kuhudisha kwa wa FDLR elfu moja mia nane kumi na tano. Tukuonya kuendelea na kazi za mwanzo leo, pamoja na jeshi la inchi la Kongo. Kazi za mwisho zilizofanika pamoja na jeshi la Kongo, ilifanikia katika Kivu la Kusini. Kazi ile ilisaidia kuondoa wanamgambo makumi matano. Tulifanya Kaviale, katika Kivu la Kusini, na Kivu la Kaskazini. Tuseme kwamba tuko wenye kuendelea na kazi, donc nous continuons les planifications. Kwa, kwa kifupi, jimboni mashariki, miji mikubwa yote ya mtaa wa Ango, kwenye zaidi ya kilomita 500 kaskazini ya Kisangani, inabaki bila wafugaji wa mbororo, hao wenye idadi ya karibu makumi tatu elfu, bila kuhesabu maelfu ya wanyama wao wa ufugaji, walifukuzwa na jeshi wa FARDC, Imesema shirika la raia la hapo nyumbani, wanasema shirika hilo linasema tena kwamba wafugaji hao wanatawanyika katika mwitu wa mtaa huo. E, jimbo la kenda la kijeshi limehakikisha kwamba walifukuzwa kweli na kufikishwa nje ya mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wanyama hao wa ufugaji. Vitendo vya mauaji kwa... vitendo vya mauaji na vya kuumizwa kwa silaha na kwa risasi vinahesabiwa kila siku mjini Lubumbashi jimboni Katanga. Duru zinaonesha zaidi ya watu makumi tano waliouawa tangu mwanzo wa mwaka mjini humo. Kwa kupinga hali hiyo ya ukosefu wa usalama, Liwali wa jimbo la Katanga alitolea polisi leo hii gari 15 nyipya za aina ya jeep kwa kukaza doria. Nao viongozi wa mtaa na kila kiongozi wa mtaa alipokea pia gari moja kwa kupinga hali hiyo Malizo mengi nawe Pole Munanga kutoka mji wa Lubumbashi. Usiku ya kwanza iliyopita dereva mmoja wa teksi alishambuliwa kukarta mampala mtaani Lubumbashi na watu wasiojulikana, na hawa walikuwa na silaha. Jambo hilo ilijitokeza wakati yule dereva alikuwa akirudi nyumbani. Polisi husema kama mwenye aliyekumbwa na msiba hiyo alijeruhiwa na masasi kumkuu ya kushoto. Katika usiku wa siku ya tano na ya sita iliyopita kambisti mmoja aliuawa na masasi kukarta upemba mtaani Katuba mji wa Lubumbashi. Jambo mengine ni yale iliyopita usiku wa tarehe kumi na tatu mwezi huu kukarta beler huko, kijana mmoja alishambuliwa na kujeruliwa na masasi kupitia. Jambo hilo mbalimbali mbali ya ukosefu wa usalama, liwali wa jimbo la Katanga aliwapatia polisi gari mpya siku ya tatu hii kwa kulinda usalama ya wakaaji. Kwa upande wake, shirika Acidesh huomba polisi ifanye kazi inavyostahili. Toka Lubumbashi, Polemunanga Munanga, Redio Kapi. <tune> Kampeni ya kupinga ugonjwa wa polio ilianzishwa rasmi leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. Maandamano ya kiserikali yaliendeshwa katika uwanja wa michezo wa Sainte Therese mtaani Njili, chini ya uongozi wa waziri wa afya. Lakini mbele ya maandamano hayo katika kata za mji wa Kinshasa, chanjo tayari ilitolewa na kundi mbalimbali zilizotayarishwa kwa kazi hiyo. Taarifa ya Suzan Nzobo Odra inasoma Sidoni nawe karinda muso katika nyumba moja la kuzaliwa uh, pale Ndili, masaa za asubuhi, watu ambao wa kuwa na kazi ya kuchanja ndui walipata masini za kutia ndui na mara moja wakaanza kuchanja watu ndui. Katika barabara wa Boku na Commercial, kulikuwa kundi la watu wa kuchanja ndui, na walikutana na kundi la vijana wengi. Waliitika kupata ndui bila shida, walinena kwamba hatuwezi kukataa jambo hii kwa sababu tulisikia jana magharibi walisema kama ndui hii ndio ya watu wote, watoto hata wakubwa, kwa sababu kuna magonjwa mengi yenye kupatikana hapa nchi yetu. Na wengine pia wanauliza kitu kitawafikia kabla ya kuchanja ndui. Lakini kuna wengine wao walikataa jambo hii, na mmoja kati yao alinena kwamba mwenye kuchunga kuona wale walikamatwa ndui hii vile watalala usiku. Tukumbushe kwamba kampeni ya kuchanja ndui yenye kuwa na lengo ya kukombanisha ugonjwa unaoleta kupoza hama pole melite mti wakinsasa, ugonjwa huu wenye kukamata wakubwa. Na mjini Point Noir, ni maiti moja ndiyo ilivumbuliwa kuna kuchumba cha mea nikisha ajali ya ndege katika mji huo. Taarifa ya Arsen Severin inasoma nawe Karinda Muso jana siku ya pili pasa kumi na moja ya magharibi ndio wakaji wakata cheche mjini Point Noir walipata maiti yenye kuwa na vidonda, vidonda katika yalala kuna kuchumba cha meya wa Point Noir. Tena mahali pale asubuhi ya leo hii vijana walimaji waliona maiti moja, kichwa cha mutu na mguu wa mutu. mahali pale tu hapa sasa, mpasakenda ya mchana kulipatika na maiti ongine. Washuhudi wanajulisha kama waliona wakati gari zilikuwa na tupa maiti kijijini nengo pa kilomita makumi tatu kaskazini ya muji wa Pointe Noire katika eneo la ekalyptus. Jambo hilo lilitolewa na polisi ya cheche kwa radio Okapi. Lakini tangu jana wakuviongozi wanajulisha kama kuna vifo makumi mawili na tatu, na wenye kuumizwa kumi na ine. Kwa sasa hakuna mafasirio mengi kuhusu sababu ya musiba huu wa ndege na kabla ya kuagana nanyi, jueni kwamba kiongozi makamu wa kwanza wa korti kuu akiwa pia kiongozi wa baraza kuu ya uamzi wa anaomba wakata mashtaka waelewe mwenendo wa kuapiza. Ndivyo aliomba wakati wa kuanzisha kwa mkutano wa kutimiza kazi za mwenendo na kuapiza waamuzi hapa mjini Kinshasa. Jimboni mashariki, miji mikubwa yote ya mtawa wangu kwenye zaidi ya kilometa mia tano kaskazini ya Kisangani inabaki bila wafugaji wa mbororo wenye idadi ya karibu makumi tatu elfu, bila kuhesabu maelfu ya wanyama wao wa ufugaji walifukuzwa na wanajeshi wa FRDC, imesema shirika la raia la hapo nyumbani. Na kampeni ya kupinga ugonjwa wa polio ilianzishwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa, kabla maandamano ya kiserikali yaliyoendeshwa katika uwanja wa mchezo wa Saint Therese mtaani Njili, katika kata za mji wa Kinshasa. Chanjo tayari ilitolewa na kundi mbalimbali zilizotayarishwa