Kanyama kalendari ya kikao cha kawaida cha mwezi wa tatu ilichunguzwa na kukubaliwa leo siku ya kwanza kunako baraza ya Bunge la Taifa. Swala zitakazochunguzwa, ikiwa za lazima, ndio zitapata nafasi muhimu na zilipangwa katika komishoni za wanabunge jimboni Mashariki, zaidi ya watu makumi nne walifungwa mwisho wa juma jana pabae kituo cha kiserikali kinachopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia tano kaskazini ya Kisangani. ikiongozi wa kiserikali wa eneo hilo amesema watu hao walishiriki katika vitendo vya ujambazi kunako makao yake na katika gereza ya polisi ya taifa. Kipindi maalum cha mashindano ya mwisho wa masomo ya kisekondari ikilianzishwa e, leo siku ya kwanza katika mtaa wa Bomungu, jimboni Equateur. Kipindi hicho cha mwaka wa 2010 kinaelekea zaidi ya wanafunzi 400 na kilichelewa na sababu ya uasi wa kundi la silaha la Emilia. Ujambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari kwanza kunako baraza ya bunge, kalendari ya kikao cha kawaida cha mwezi wa tatu ilichunguzwa na kukubaliwa na wanabunge leo siku ya kwanza, ni kisha uchunguzi wa swala mbalimbali kuambatana na kipengele makumi tano na moja cha sheria ya ndani ya baraza ya bunge la taifa. Wakati wa mkutano huo, wanabunge walipanga swala zitakazochunguzwa katika komisheni mbalimbali, ikiwa ni za lazima ndio zitapata nafasi ya muhimu. E, taarifa mimi Engumba Mulongo nasoma Sidoni nawe Karinda Muso. Kati ya mambo yaliyozungumziwa kulikuwa mabadilisho ya mipango chache kuhusu sheria ya uchaguzi, mabadilisho katika sheria na pia katika jeshi na polisi. Katika orodha hiyo inafaa kuongeza uchunguzi ulioendesha komisheni ya taifa kuhusu haki za binadamu. Kwa jumla jambo makumi saba na mnani zitazungumuziwa kwa ajili ya kikao hicho cha mwezi wa tatu. Jueni kama maswali chache yalizungumuziwa sawa vile pendekezo ya sheria kuhusu mpango muhimu wa ulinzi wa kijamii kwa wanabunge. Swali hili litasaidia kutengeneza hali ya wabunge. Jambo kuhusu uongozi wa mfuko wa taifa ilisababisha pia mazungumuzo. Mpango huo utasaidia kukomesha matatizo kuhusu pesa zenye kurudishwa. Kuna maswali mengi yanayopaswa kuzungumuziwa katika kikao hicho, lakini tangu mwanzo wa bunge hakuna kikao cha kawaida kilichokomeshwa na kuzungumzia maswali yote. Ndio sababu wanabunge chache wanaomba wazungumzie kwanza maswali muhimu wakati huu wa kutayarisha uchaguzi na mwezi wa tatu ukiwa wanawake. Mkutano wa leo, siku ya kwanza, uliongozwa na makamu wa pili wa kiongozi wa bunge akiwa mwanamke, kisha kuanzishwa rasmi na spika wa bunge. Kwa upande wengine, uchaguzi na swala za lazima za uongozi ndio mambo yanayozungumziwa katika mkutano wa mafunzo na habari ulioanzishwa leo siku ya kwanza hapa mjini kunako mjini Kinshasa. Mkutano huo unaongozwa na mkutano wa maaskofu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa manufaa ya wakilishi wa komisheni za daosisi uwaki na amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tawi linalokusanya wanawake wanaoshiriki katika mwenendo wa amani na uchaguzi linahuzuria katika mkutano huo. Taarifa ya mwenzetu Vikiboli Ngola inasoma sisi nawe Elize Chikota. yapata diosesi ama jimbo la wasikofu makumi ine na saba ya nchi ya Kongo ilituma wasimamizi wao katika mkutano huu. Kufuatana na ushuda ya watu ambao wa kwenda kutengeneza mkutano yale, walinena kwamba mkutano huu uko na lengo ya kupata jibu loloti kuhusu mambo yenye wasikofu wa kundi la Senko walionyesha sawa kusindikiza wakongomani katika mpango la uchaguzi, na pia kutakuwa tena mambo zingine zitasemiwa. Sawa jambo la husha Fridolin Ambongo, kiongozi wa wa ku kundi lenye kuitwa Komision Episcopale ya CCP, alinena kwamba wakati huo wa uchaguzi uchaguzi wa muhimu jimboni mashariki zaidi ya watu makumi ine walifungwa mwisho wa jumajana hapo bai, kituo cha kiserikali kinachopatikana kwenye umbali wa kilometa makumi saba na tano na mtaa wa Bondo ukipatikana nao kwenye zaidi ya kilometa mia tano kaskazini ya mji wa Kisangani. Kwa mjibu wa kiongozi wa kiserikali wa eneo hiyo, watu hao walishiriki katika vitendo vya ujambazi kunako makao yake na katika gereza ya polisi ya taifa. Washuhuda wamoja wanasema wanajeshi walihulisha kimya wakitumia nguvu mafasiko mengi. Nawe Jacques Mukonkole kutoka mji wa Kisangani, watu walifungwa ni wamoja kati ya wale weni walishambulia makao ya kiongozi ya mtaa makamu wa kididibaye, bwana Jean de Dieu Maboya. Huyu alijulisha kama hata vitu vyote vyake vya nyumba viliporwa. Waandamanaji walipiga pia vikali kiongozi ya waskari polis na wakaumiza askari polis moja walivunja pia gereza ndogo na wafungwa wakapiga mbio. Kufuatana na hali mbovu ya usalama, viongozi za mtaa waliomba msaada mujibuta. Waskari jeshi kumi na waskari polisi munane walitumwa huko kwa kurudisha kimya, kama vile ilijulishwa naye Jean de Dieu Maboya. Lakini washuhuda wa moja wananena kama waskari hawa wanatatiza raia. Tukumbushe kama kiisha kifo cha mtu mmoja porini, halafu alikuwa akiwinda na mwenzake mmoja. Jamaa ya marehemu ilipinga kutumwa kwa mtu huyu mujibondo na waskari polisi, ni kwa hiyo walifanya fujo Mujikisangani. Jacques Mukonkole, Radio Okapi. Jimboni Kivu ya Kaskazini, ubaguzi unaendelea katika kutoa kazi kwa vijana. Hayo ni maseme ya tawi la vijana wa eneo la Afrika ya Maziwa Makuu, wakati wa maku, wa sherehe leo siku ya kwanza mjini Goma wa sikukuu limwenguni ya kupinga hali yote ya ubaguzi. Kwa kupinga hali hiyo ya utengaji katika kazi, vijana waliandika kibarua kilichosainiwa na watu mia tano kati yao hapo Goma, na kilichoonyeshwa kwa kiongozi wa shirika la kibinadamu kupitia shirika la Ucha na kwa wakuu wa jimbo na waandishi wa habari. Shirika la taifa linalohusika na kazi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo linaonyesha matatizo kwa kupata kazi na liliomba vijana waunde miradi ya kazi kabla suluhisho itolewe. malizo mengi nawe sifa maguru kutoka mji wa Goma. Katika kibarua chao vijana wale wanashtumu kabisa mashurti inayoombwa na mashirika ya kimataifa kwa kupana kazi, ni kama vile shurti la kuwa na ufahamu wa kazi muda wa miaka ine ama tano. Tena wanashtumu ubaguzi unaoonekana katika maofisi za serikali huko, wanaopewa kazi ni marafiki wana wa jamaa na wandugu. Prezidenti wa vijana wale jimboni anaomba viongozi wachukue wachukue makusudio inayofaa kwa kuma jibu swali hilo nayo na ofisi husika na kazi, yani ONEM linakubali kuwa kuna matatizo mengi nchini Kongo kwa kupata kazi, ila vijana wajitolee kwa kuunda shuruli ndogo ndogo za kipekee. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hakuna siasa nzuri ya kupana kazi. Tunapaswa kuunda kazi, kama vile msomi hausomi kwa kupewa kazi ila kwa kuiunda. Le pribe, ki de l'emploi. Kiongozi yule aongeza kama kwa mwezi moja wanapokea zaidi ya watu 1315 wenye kuomba kazi, ila kwa mwaka uliopita tu walipokea vile vile tangazo mia moja makumi kenda na tano ya kupa na kazibqur kipindi maalm cha mashindano ya wa masomo ya kiskondar kwa mwaka wau2 kilianzishwa leo siku ya kwanza katika mtawa Bomongo. Kipindi hicho cha mwaka jana kilichelewa sababu ya uasi wa kundi la Emelia Beatrice Nabinji. Kufatana na masemi ya Clementine Bonebe akiwa inspectrice provinciale ya enseignement primaire secondaire de ya EPSP Equateur 1, maneno zote zilianzishwa mzuri masanta zote miwili ya Bomongo Centre pia na Boburu, siku ya kwanza wa kandideti mia ine na munane juli ya mia saba makumi mbili njo walifanya mashindano ya kiserikali, ne nyuma ya e mashindano itao or session ya dissertation française na jury pratique hawaku alomba makuta ilivyosema inspector kuu wa EPSP Michel Jamba. Mashindano ya wanafunzi ya dongo wenye walienda kujificha mu Kongo Brazzaville ifonda na betu ilipata usaidizi wa communaute international, lakini mashindano ya sasa ilitayarishwa na mpesa ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kufuatana na masemi ya wale walitayarisha mashindano zile, wa kandideti watafanya mashindano muda wa masiku ine, tukiondoa mashindano ya culture generale siku ya kwanza i kalendari inatayarisha mashindano mengine. Toka mji wa Mbanda kabe na Bindi, Radio Okapi. Kwa kifupi, ulimwengu ulisherekea leo tarehe makumi mbili na moja mwezi wa tatu siku sikukuu ya mwitu. Mwitu mzuri na maisha mazuri, ndiyo sola lilozungumziwa kwa kusherekea sikukuu hiyo ulimwenguni, wakati wa muungano wa kimataifa kwa ulinzi wa ulimwengu kupitia mpango wa eneo la Afrika kati kwa mazingira, kwa kuonesha kitabu cha ulinzi katika hali ya ubora wa bonde la Kongo. Basi huo utakuwa mwisho matangazo yetu ya jioni. Nasema shukrani kwa wote waliojiunga nasi, nikiwa na matumaini ya kukutana nanyi tena kesho kwa wakati huu na katika masafa haya. Jioni njema kwa Irini oka pi, oka <laughs>