Kwa muda wa miezi miwili zaidi ya vitendo mia moja vya ubakaji vimehesabiwa hapa mjini Kinshasa, hasa sana katika mitaa ya Selembao na Masina. Habari inatolewa na shirika lisilo la kiserikali Synergy Congo, ambayo kiongozi wake amearifu kwamba siyo jambo la kukubaliwa ikinyume e kwa kupunguza vitendo vya ubakazi jimboni Kivu ya Kusini, mradi wa shamba ya kwanza ya kijamii ulianzishwa jana siku ya tatu katika mtaa wa Fizi. Mradi huo uliandaliwa na kanisa la kikristo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ss meru katika uhusiano na shirika la kimataifa Dan Church Aid. Hapa mjini Kinchasa, kiongozi wa bunge ya jimbo Roger Singi ana siku moja peke yake kwa kualika kikao kisicho cha kawaida. Angalisho hiyo ya mwisho imetolewa na wanabunge makumi mbili na mnane wa jimbo la Kinchasa. Oh, zaidi ya vitendo mia moja vya ubakaji vimehesabiwa hapa mjini Kinchasa kwa muda wa miezi miwili. Habari hiyo imetolewa na shirika lisilo la kiserikali Sinerji Kongu. Mitaa inayoguswa ni ya Selembao na Masina wakazi wa eneo hizo wanashika kidole upande wa watu wenye silaha na wajambazi wengine walio wanaoitwa kwa jina maarufu ya Wakuluna. Kwa mjibu wa Christopher Mutamba, kiongozi wa shirika lisilo la kiserikali Sinerji Congo, hali hiyo siyo ya kukubaliwa. Upande wa wizara ya masuala ya ndani imearifiwa kwamba operesheni ya kushika wajambazi hao imeandaliwa. Taarifa ya Michel Kifindan ngoi pamoja na jefu Ngoi inasoma Tindoni na Elise Chikota. Yapata sasa miezi mbili ndiyo jambo la ubakaji ya wanawake, wizi, hata jambo ya mauaji ya watu yenye kufanyika zaidi katika mtaa wa Masina na Selembao. Kwa upande wa mtaa wa Selembao, wanawake kumi na nne waliwabakwa mwezi uliobaki. Ni ushuda pia ya koordonata wa kundi ambaye yenye kukombanisha ukosefu wa amani katika mtaa huu kwa kuona maneno hii kiongozi wa kundi yenye kuitwa Synergy Congo anaomba kwa wakuviongozi wa nchi kumaliza jambo hii. Kisha kusikia malalamiko kuhusu jambo hii, wakuviongozi wa chumba cha mambo ya ndani wanahakikisha kwamba walisha kuanzisha tangia siku ya tano iliyobaki kazi na waskar police kazi ya kukamatwa watu ambao kwenda kutenda vitendo mbaya, na anaomba kwa wakati wote kutosha mbele ya watu wote watu waliotenda vitendo yale kwa upande mwingine, jimboni Kivu ya Kusini, mradi wa shamba ya kwanza ya kijamii umeanzishwa rasmi jana siku ya tatu, kwa kupunguza vitendo vya ubakaji katika mtaa wa Fizi. Mradi huo uliandaliwa na kanisa la Kikristo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo meru katika uhusiano na shirika la kimataifa Dan Church Aid. Shabaha ni ya kuruhusu wanawake na watu wenye silaha kujiunga pamoja na wakaaji kwa kulima shamba ya hektari tatu iliyotolewa na wakuu wa kiasili. Sikilizeni kwa hiyo. Flor Dian Mian ni kiongozi wa mradi huo wa ubakaji kunako shirika la DanChurchAid. Wajeshi ambao wanabaka wanawake wanasikia kuachiliwa, ama wakati wanakuwa kati ya vita, na wakati unaona mtu mmoja wa vazi ya kijeshi, hata kama ni polis ambaye anapashwa kulinda watu watu wenyewe wanapata woga. Watu wale hawajaelewa bado matukio ya mambo wanayoyafanya. Pia wakati vitendo vibaya vinatendeka, ni kwa kuwa watu hawa hawaelewani. Kuwatia pamoja, kutumika pamoja, saa kidogo itatuma watu hawa kujua kuishi pamoja na mwisho kupunguza ubakaji. Na jimboni Kivu ya Kaskazini, parke ya kijeshi ya Walikale imeamuru kufungwa kwa kila askari jeshi anayeshiriki katika uchimbaji na uchuruzi wa madini katika eneo hilo. Kwa mujibu wa viongozi wa vituo wa kituo hicho cha sheria, wenye hawakutamani kujulisha, wanaoshutumiwa wakuu wa mmoja wa kijeshi na wa polisi ya taifa wanaendelea kazi za madini. Hiyo ni matokeo ya uchunguzi ulioendeshwa na shirika za usalama zenye kuarifu kwamba ni kinyume ya hatua ya rais wa taifa yenye kukataa uchimbaji wa madini katika mtaa Walikale. Malezo mengi nawe Jules Ngala Wamona kutoka mji wa Goma. Viongozi toka korti la jeshi mtaani Walikale wananena eti uchunguzi ulioendeshwa tangu juma mzima sasa na polisi ya madini jeshi la taifa pia na auditora yaonyesha kwamba kuna viongozi fulani toka FRDC na polisi nasional, wanaoendelea kutumikisha wasiviliani wengi ndani ya shimo zao za kuchimba madini huko mtaani Walikale. kwa sababu hiyo watu sita waliisha kushikwa tangu jumajana na polisi ya madini, walikuwa wakimiliki kiasi kubwa cha madini. Ilikuwa pale Binakwa, kijiji kinachopatikana umbali wa kilomita makumi tano na Walikale centre. Watu hawa walishikwa na kupelekwa mbele ya mahakama la jeshi huko Walikale. Mwamzi Kapten Mungamba anatia kistari akisema iti nia ya hiyo uchunguzi ni kuvundua viongozi ote toka jeshi wala toka polisi wanaoendelea kutoheshimia hatua iliyochukuliwa tangu mwezi Septemba iliyopita na rais wa Kongo Joseph Kabila. Hatua hiyo inakataza kabisa kuchimba wala kuuzisha madini yoyote mashariki mwa Kongo toka Goma. Ngala wa Mona, Radio Okapi, hapa mjini Kinshasa. Tena kiongozi wa bunge ya jimbo Roger Singi ana siku moja peke yake wa kualika kikao kisicho cha kawaida. Angalisho hiyo iliyo ya mwisho inapatikana katika kibarua cha wanabunge makumi mawili na mnane wa jimbo la Kinshasa. Hao wanasema wanafata azimio ya tarehe makumi mbili na sita ya korti kuu ya sheria na wanatamani kuondosha katika madaraka yake kiongozi Rojo Singi kufuatana na katiba ya taifa. Taarifa ya Jacques Ive Molima Mengi sioni nawe Elize Chikota wakati kutakuwa kuingiza kwa mkutano kufuatana na ombia yale watakaosema juu ya mambo mbili. Kia kwanza jambo ya kumalizika kwa kazi ya Roger Singi sawa kiongozi wa baraza la bunge Dimon Kintiasa, na pia jambo yenye kuangalia mpango ya bageti ndio ya mwaka kesho Dimon Kintiasa. Kwa upande wa wanabunge waliweka sahihi yao katika ombia yale, Roger Singi mwenye kuwa na uwezo ya kuingiza mkutano kufatana na siku waliomupa, kwa sababu wataona kama kiongozi wa baraza bado kuwa katika mkutano huu, na wakati huu ndio wataomba kwa kiongozi makamu wa chumba hicho kuingiza mkutano. Kwa kufuata kanuni za baraza la bunge jimboni, kwa upande wa Roger Singi bado kusema kitu hata moja na simu yake ilibaki yenye kufunga. Jambo hii yenye kutafuta shida kunako baraza la bunge, tujueni ya kwamba tarehe 15 mwezi uliobaki ufungwa wa mkutano wa mwezi wa Julai ulifanika bila kumaliza mambo zote zilipashwa kusemiwa sawa mpango wa bageti ndio wa mwaka kesho jimboni Kinshasa. Na habari kutoka jimbo la Katanga zimearifu kwamba wakongomani makumi matatu na sita kati ya makumi mane na saba waliofungwa mwanzo wa mwezi wa Oktoba na shirika la wamishaji DGM ya jamhuri ya Zambia walipata huru tangu jana siku ya tatu. Hao walifungwa kwa kuvua kinyume ya sheria katika eneo la Zambia mnamo bahari Moero. Habari hiyo ilitolewa kwa kiongozi wa mtaa wa Pweto na kamisa wa jimbo la Zambia la Luapula wakati wa mkutano wa pande mbili ulioendeshwa papweto. Wakati huo wa mazungumzo, upande la Kongo ya Kidemokrasia lilikusudia pia kupatia wananchi wa Zambia uhuru waliofungwa katika hali na sababu zimoja. Seleste Mwambango, kiongozi wa mtaa wa Pweto, anahojiwa kupitia simu na Kole Juma Musompu. Wandugu wetu wa Kongomani walionaswa siku zilizopita wanaachiliwa uhuru pia. Ilibidi tukamate mipango kwa ajili ya kutengeneza kazi ya uvuvi wa samaki. Kusaa chache tu wazaliwa wa Zambia wataachiliwa uhuru, tutawapeleka mikononi mwa wakuu viongozi wapatikanao kwenye boda. Tuliundwa kamisheni moja inakusanya Wakongomani na wazaliwa wa Zambia. Wamemba wa kamisheni wataanza kufanya uchunguzi kila juma kwa kuheshimisha mipango ya kushimamisha kuloba samaki kama vile wanaofanya wamemba wa mabrigedi inayotumika desturi katika nchi zote mbili. Kwa kifupi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itafaidishwa punde na vinyume vya matunzo ya mbali kupitia vyombo vya kisasa. Mradi huo wa Umoja wa Nchi za Afrika unasaidiwa kifedha na mkusanyiko wa kazi za mbali katika sekta ya kisiasa, elimu na afya katika jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Kazi za kushimika vyombo hivyo zitakomesha mwanzo wa mwaka kesho, yani mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Kwa kifupi tena, kituo cha uhusiano cha Japan kilikubali kusawazisha shirika la ENPP jana, siku ya tatu. Shirika hilo lilisaini mkataba wa shirika na shirika la taifa la matayarisho ya kazi ENPP. Mkataba wa ujenzi wa jumba za sasa kwa mafunzo ya ufundi mbalimbali ndio mradi wa kwanza kwa manufaa ya nepepe, alisema kiongozi wake mkuu.