A barizetu, Jean-Désiré Kanyama. Mkutano wa kwanza kuanza wanabunge wa eneo la Sadek ulianzishwa rasmi leo hii asubuhi hapa mjini Kinshasa pamoja wanafikiria kuhusu namna ya kukaza ushirikiano na kuwakilishwa kwao katika bunge za nchi zao yeah. E, walimu wa mji wa Goma wa sekta zote walikusudia kusimamisha mgomo wa wakazi ulioandaliwa tangu tarehe makumi mawili Oktoba iliyopita. Wamearifu kwamba mengi kati ya madai yao yalipata suluhisho kutoka serikali yeah. E, naye waziri wa vyuo vikuu na universiti amekumbusha kwamba imekataza kuongozwa maandamano ya mwisho wa masomo kwa wenye kumaliza katika kipindi cha pili cha mashindano. Waziri Mashako Mamba mwenye fadhaiko anaonesha jukumu ya wazazi na wakuu wa mji, tutamsikiliza punde. Leo ni siku ya kwanza, tarehe moja Novemba mwaka wa elfu mbili na kumi. Usikilivu mwema. Ukulianzishwa leo hii asubuhi kunako hoteli Venus ya hapa mjini Kinshasa kwa kazi izam wanawake za mkutano wa wanawake wanabunge wa nchi ya muungano wa maendeleo ya Afrika ya Kusini, Sadek. Wahudhuriaji walizungumzia mipango yenye lengo ya kukaza ushirikiano na kuwakilishwa ka kwa wanawake katika bunge za nchi za eneo hilo la Sadek. Taarifa ya mwenzetu Julien Nyamwenyi inasoma Sidoni na Elize Chikota Hazimio zenye kuwa nyingi sana kisha kumaliza mkutano huu utakaofanya siku tano, ni ushuda wa binti moja Regina wa nchi ya Zambia na pia kiongozi wa kundi ya wamama wanabunge juu ya SADEK. Anaongeza akisema kwamba lengo letu ni kufikia kwa kutia makundi kati ya makundi zingine zenye kupatikana ndani ya SADEK. Kwa kufikia kwa jambo hii, inafaa kuweka shirika la wamama wanabunge wa nchi zingine na pia wanapashwa kufahamu maneno za kisiasa. Wamama wa nchi ya Kongo wanapenda kutoa mpangilisho kuhusu jambo la kugawana maviti kati ya wanaume na wanawake katika mashirika fulani fulani. Jambo lingine waliosema katika mkutano huu kuona namna ya kutia mazungumzo kati ya wamama wana bunge jimbo ni Kivu ya Kaskazini. Watetezi wa masomo ya kiserikali ya mji wa Goma kutoka sekta zote walikusudia kusimamisha mgomo wa kazi ulioandaliwa tangu tarehe makumi mawili Oktoba iliyopita ijapokuwa mishahara yao haikuongezewa Jinsi walitamani wanawaza kipande cha lazima cha madai yao kilipata suluhisho kutoka serikali. Mfano, madai mengi ya walimu yatazungumziwa siku za usoni, alisema katibu jimboni wa Sinekat, Bya Mumoni, Poshele. Aliomba wazazi watume watoto wa shuleni. Wengi kati ya walimu walioondoshwa kazini kutokana na kazi za utetezi walirudishwa, nao watoto wa walimu awatalipa fedha, wana malipo mbalimbali yanayokubaliwa na serikali na malipo ya prim ya walimu katika masomo za kiserikali yatakuwa kipande hakika. Masomo yalianza leo hii asubuhi lakini wanafunzi wengi hawakufika, sababu hawakuarifiwa kwa wakati. Na barua moja ya waziri wa masomo makuu na university inakataza kuongozwa kwa maandamano ya kukomesha masomo kwa wenye kumaliza katika kipindi cha pili cha mashindano. Waziri Mashako Mamba anakumbusha kwamba hatua hiyo haiheshimiwe maandamano ya aina hiyo yaliyoongozwa mjini Kinshasa na kuharibu hata moja kwa moja mwenendo katika barabara mwisho wa juma iliyopita. Akiwa na fadhaiko, anaonyesha jukumu ya wazazi na ya wakuu wa mji. Yupo njiani mwa simu na mwandishi wetu Jean Luc Mushimpaku. Kuhusu jambo la madhibisho katika mayuniversiti, hakuna kiongozi hata moja wa masomo mwenye kuwa na uwezo ya kutengeneza kolation de grade ndio ya deuxième session kwa upande wa chumba cha mambo za majifunza azimio yenye kuheshimiwa. Shida ni kwa kuona wazazi hata vijana kupenda mpaka kufanisha kolation de grade bila kujua kama kolation de grade wanapaswa kuifanya mpaka juu ya wale ambao waliwina ku première session. Hiyo ndio yenye kutuonesha kama kukingali nyingi ya Fanya. Kwa sababu kusudio ilikamatwa kwa liwali wa jimbo wa Kinshasa bado kuheshimiwa kwa, kwa kundi ilipashwa kufuatilia ya jambo yale, lakini mambo kwenda kufanyika siku iliyobaki bado kutufurahisha. Serikali ya jimbo la Kinshasa imekubali kuongozwa kwa maandamano ya aina hiyo, lakini ina aidia y kutimiza sheria katika vipindi vyote. Therese Olenga ndiye msemaji wa serikali ya mji wa Kinshasa, amehojiwa pia na Jean-Luc Mushimpaku. Kia kwanza azimio ilikamatiwa, ilikuwa njuu ya kutia usawa kati ya wakadi. Kia pili kujua kama, jambo hii ilifanyika katika mutaa gani? Kiongozi wa mutaa alipata habari kuhusu maneno yale. Kwa sababu kabla ya kufanya jambo lolote inafaa kiongozi wa mutaa ule kuleta, eh, sauti yake na lengo ya kutia kimya. Katika jambo yale, njuu tunapashwa kutoa malipizi kwa viongozi wa mitaa. Lakini, tuliotoa malipizi kwa viongozi wa mitaa wale bado kuheshima azimio ilikamatiwa kuhusu jambo la kermes. Kuna mavyumba vya waskari polisi kwa ajili ya kufahamwa maneno gani ilifanyika. Hii ndio kazi kila mtu anapaswa kufanya. Vyeti vya utambulisho watoto wanaozaliwa vina matatizo kunako jumba la mtaa wa Ngaliema hapa mjini Kinshasa tangu karibu sasa mwaka mmoja. Kwa mujibu wa washuhuda, wazazi wengi walioandika watoto wao katika mtaa huo hawana uwezo wa kuchukua vyeti vya watoto wao. Wamoja wanalazimishwa kulipa dola kumi za Marekani, kinyume ya kanuni, ili wasingoje wakati wa kutosha. Sikilizeni ushuhuda wa mama mmoja aliyeandika mtoto wake. Tumale, on keo, tulienda na wakatuonesha kisa kama turudi nyuma ya mwezi moja, kisha tukarudia pia wanatuonesha kama hakuna kitu hata moja kenye kuwa karibu kisha yayote, wakatuonesha kwamba inafaa pesa kwa ajili ya kupata kibarua yale, na kwa kuipata mpaka mwaka mzima tulipeleka pesa njia ya kupata kibarua yale. Wakati wanaofanya kampeni yao inafaa mambo wanaosema heshimiwe katika ma ofisi fulani fulani, na itakuwa magumu kabisa kwa watu ambao ukuwa na pesa na tena kuchunga mpaka mwaka mzima, na ni tatizo sana. Kibarua cha mtoto bado kuwa tayari njia ya kuingiza katika shirika. Akiulizwa, kiongozi wa mtaa wa Ngalima anafasiria hali hiyo kutokana na matatizo ya kusaini kitabu ambamo watoto wanaandikwa, lakini Clement Dantete anakumbusha kwamba Cheti hicho kinatolewa bila malipo yoyote. Masemi yake alichukuliwa na Nadine fulani Simba. Shimon, par exemple, katika muta wangu angalie matoto wengi sana wanaozaliwa lakini tuko na shida ya buku ya kuandikia majina ya watoto wale. Kortiku ama tribunal de grande instance hapa muta wa Gombe ndio analitaka buku hii. Na inapashwa vibarua yale kusainiwa kwa mwendesha mashtaka, kisha vinapashwa kutufikia. Hiyo ndio yenye kuleta shida sana. Ndio kupata solution kuhusu jambo hili inapashwa viongozi kutoa ngilisho sitike jambo la kulipa pesa njia ya kupata kibarua cha kuandikisha mtoto, kwa sababu kuandikisha mtoto ni jambo ambaye kwenda kufanyika bila kulipa kitu hata moja. Eh, basi huo utakuwa mwisho matanga wa matangazo yetu ya jioni. Nasema shukran kwa wote waliojiunga nasi eh, lakini kabla ya kuagana nawakumbusha kwamba mkutano wa wanawake wanabunge wa eneo la Sadek ulianzishwa rasmi leo asubuhi hapa mjini Kinshasa. Pamoja wanawake wanabunge walifikiria kuhusu namna ya kukaza ushirikiano na kuwakilishwa kwao katika bunge za nchi zao. Nao walimu wa mji wa Goma wa sekta zote walikusudia kusimamisha mgomo wao wa kazi ulioandaliwa tangu tarehe makumi mawili Oktoba iliyopita. Wamearifu kwamba mengi kati ya madai yao yalipata suluhisho kutoka serikali na waziri wa masomo makuu na universiti amekumbusha kwamba imekataza kabisa kuongoza maandamano ya mwisho wa masomo kwa wenye kumaliza katika kipindi cha pili cha mashindano. Waziri Mashako Mamba mwenye fadhaiko alionyesha jukumu ya wazazi na wakuu wa mji wa Kinshasa Oka pi, Oka