Ukati. Karibu kwa kuwa nasi njiani mwaanga anga ilimfati habari zetu katika lugha bora ya Kiswahili. Fateni kwanza mtasara wa habari zenyewe. Kinshasa Dini ya Katolika katika Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia linafurahishwa sana na kuinuliwa madaraka kwa askofu Amorowa Musengo Pasinya. Huyu ametajwa leo itangu Roma na Papa wa Benoa wa kumi na saba kama kardinali mwenye wa umri wa miaka makumi saba na moja akiwa tuna nguvu. Kardinali Nora Musengo Pasinya ataendelea na kuhubiri na kutowa mwangaza wa Yesu inchini Kongo ya Kidemokrasia. Jimboni mashariki, katibu wa askofu wa diosezi ya Dungu Doruma anaozunishwa na ujio wa wafugaji elfu makumi tano katika mtaa wa puko wa Mbororo, ambao walikuja na wanyama zao la mafungo, wanaozunisha wakaaji wa eneo lile la jimbo la Mashariki yeah. Akijulisha umbalimbali ya maoni ya bibi Margo Walstrom mbele ya shauri la usalama wa Umoja wa Kimataifa jwa ubakaji na mauaji mashariki mwa jamhuri ya, ya Kongo na wana wa, wa, pia makundi ya FDC msemaji wa Monusco walijulisha maoni yaliyoandikwa na magazeti ya New York inaenda kinyume na vituo na maneno yale. habari kamili. Kanisa Katolika la Jamhuri ya Kongo Demokrasia linafurahishwa na kutajwa kwa Laurent Musengo kwa kupewa madaraka ya kardinali. Furaha hiyo ilijulishwa na mkutano wa episkopa ya taifa ya Kongo unaokusanya masikofu wote wa Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia. Lora Mosengo Pasinyo wa umri wa miaka makumi saba na moja ni papa wa Roma beno wa 17 ndiye alijulisha leo asubuhi, siku ya tatu pa Roma, kuundwa kwake kama kardinali, pamoja na wengine waliotajwa makumi mbili na ine wapya. Lora Mosengo atashiriki mkutano wa wenzake na wenzake wapya tarehe makumi mbili mwezi wa 11 mwaka tunao, hadi tarehe 21 mwezi wa 11. Senko inasifu kuinuliwa kwa kwa kuongeza kazi kubwa ya Lora Mosengo Pasinya katika kuhubiri nchi na pia zaidi ya pale. Tumsikilize katibu mkuu makamu mpadri Felisie Mwanama aliyojewa njiani masimu na George Kamujova. Tunangoja msimamo wake de mara na mara wa kishujaa na wa unabii kwa mema kwa utumwa na kazi ya ya kanisa kwa mbeba na heshima ya umutu swala mara nyingi ana msimamo wa kisiasa na wenye kusumbua serikali. Ninyi pia mna ngoja kwake jibu wakati wote. Heshima ya mtu inapatikana katika hatari, askofu wote anapasha onyesha kwamba si jambo nzuri. Kila mwana dini anapasha kuwa na msimamo wa kushutumu mabaya tunaunga mkono kila askofu kila padri katika kutetea heshima ya mtu jinsi alivyoumbwa na kwa mfano na kufanana na mwenyezi Mola. Kama ndiyo siasa hiyo, tunaomba kila mtu atende hivyo. Jimboni mashariki kuweko kwa wafugaji wa mbororo katika mtaa wa poko pa kilomita 500 kaskazini mwa Kisangani, uju wa mbororo unawatesa sana raia wa Kongomani, Wakiwayapata elfu makumi matano wafugaji wale wanapatikana katika kila kolektivite za kaskazini kati na mashariki mwa mtaa wa Poko. Habari hiyo inahakikishwa na katibu wa askofu ya diosezi katolika Dungu Doruma, ambaye alikuwa safarini mahali pale. Wanyama walioletwa na Wambororo yanaharibisha mazao ya mashamba ya wakaaji ambao hawawezi kulima, kuwinda na wengi wao wanapoteza udongo wao. Wambororo wanasaidiwa na viongozi vimoja vya Kongo wa viongozi vya taifa na vile vya jimbo. Mpadiri Aserme Kioda Bini Amasudi aliojewa na mwandishi wetu, Aserme Mwaso alijulisha kama komisa wa distrikti ya Utuele alisema kama mita ya kutosha yenye kukumbwa na hali ile, wajue kama ripoti yao iweza kupelekwa kwa ngazi za juu, ujenzi wa nyumba na mahali mazuri kwa kuwapokea vijana kupunguza uchumi wa matunzo katika vituo vya afya na kuwatunza kwa kuchukua madawa na kuchungua pia kazi wanayoifanya katika kila kipindi. Hayo ndiyo maoni machache yaliyotolewa na mpango wa taifa wa afya ya vijana wa umri ya chini ya miaka kumi na nane pensa kwa kifupi. Hayo yalijulishwa wakati wa semina iliyoandaliwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. Wauzuriaji walichungua mipango ya kushimika katika kazi za afya kwa vijana, mpango wa tangu mwaka elfu mbili na saba katika mitaa ya afya ya Kinchasa na Bakungu. Tumsikilize mkuu kiongozi wa Pesa na wa waziri wa afya Bwana Mbadu Mwana Fidel mbele ya mikrofoni ya Michele Kifinda Ngoi hali ya zamani iliyotuma kama wakati tunawasili katika eneo la afya hatukute kazi za wanaoanza ujana, ni jambo lenye haliwezekane. Kwa sasa tunaotamani upande wa wizara ya afya ni kutoa afya akika kwa watu wote, ikiwa pia kwa vijana. Wakati tunafika katika kituo cha afya tunatoa usaidizi kwa watoto pia, kuna wakuu, lakini kwa wenye kuanza ujana na hata vijana ni kimya mtupu. Sawa jinsi ya wana magumu, ijapokuwa wana matatizo, kituo cha afya cha wanao anza ujana inachoongoza kilipanga katika uhusiano na washiriki wake kazi zenye kuendeleshwa na sababu, tunatamani kupita katika kipindi cha juu, maana yake kuzidisha kazi zetu, na tulisimama kwa kuchungua mpango tulioanza inafaa kufanya tofauti kati ya maoni aliyojulisha na Bibi Margot Strom wakati wa kujulisha ya aliyoyaona mbele ya Shauri la Usalama wa Umoja wa Kimataifa juu ya mauaji ya kiolela na pia kuwatenda na kuwabaka wanawake mashariki mwa Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia maoni yaliyoandikwa na magazeti yenye kupatikana New York. Hayo ndiyo yalijulishwa na msemaji wa MONUSCO leo hii wakati wa mkutano na wanapasha habari hapa mjini Kinshasa. Maoni yayo ya MONUSCO inaambatana kuelekea yale ya waziri Ausika na ukingo wa nchi ambaye alitupilia mbali kama sio wasikari wa FRDC ndio walitenda ubakaji na mauaji ya watu. BBC. Revan de Wudmberg, msemaji wa MONUSCO. Maoni yake yalichukuliwa na Nadini Fula Nsimba. Wallström alitoa masemi kwa wapasha habari mjini New York kisha hotuba aliyofanya mbele ya Baraza ya Usalama ya Umoja wa Mataifa. Hotuba yake yote haikutangazwa jinsi alivyoifanya. Mlioona ni habari zilizotangazwa na gazeti za kimataifa zenye kupatikana kunako ofisi kuu mjini New York zisizo na maoni moja na yetu sisi wenye kuwa nafasi. Mambo yanatimizwa, na wengi kati yao waliandika kwamba jeshi la Kongo ni la wenye kubaka wanawake, ni sawa kundi za silaha zipo tena Jeshi za FRDC ndio zenye kutenda maovu peke yake. Tunafahamu hapa kwamba sio kweli. Maana yake inaonekana kwamba kuna kosa tofauti kati ya walioandika habari na hotuba yake, na kwa upande mwingine kuhusu maoni kuhusu kuhusu la ya Monique ni kukaza swala kuhusu lazima ya mazungumzo ya kujenga pamoja na serikali. Nitakumbusha pia kwamba biotrom na uwezo wa kipekee na uhuru na ana chochote dhidi ya Monique. Naam, mpango wa dhahabu ya Kibali unaendeka vizuri sana. Mpango huu ambao una shabaha ya kujenga kiwanda cha dhahabu kubwa ulimwenguni kitakachopatikana jimboni mashariki huenda baadaye kupeleka hatua za ujenzi wake kunako serikali ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia mwezi wa kwanza mwaka elfu mbili na kumi na mbili viongozi vya kibali goldmine vilifanya ripoti ya maendeleo ya mpango wao mbele wa pasha habari jana siku ya pili hapa mjini kinshasa ripoti ya bibi agate mpona mengi sidioni tuyafate na jean desire kanyama kwa mjibu wa viongozi wa shirika hilo barabara doko au inakarabatiwa asilimia makumi kenda na tano hali hiyo ina vinyume vizuri katika uchumi wa eneo hilo ikiwa ilisababisha kushuka kwa thamani ya vifaa na vyakula wanabunge wa moja wa iturie waliokuwa hapo wakati wa mkutano wa pasha habari walihakikisha mradi huo na kuonyesha furaha yao mbele ya maendeleo hayo. Kuhusu kuhamishwa kwa wananchi wanaoishi katika eneo la kazi la Kibali Godmind, ikiongozi wa kiwanda hicho alihakikisha kwamba vikaratasi vya udongo vyenye huenda watatolewa tayari vilipatikana. Mpango wa ujenzi wa mji unatayarishwa. Pia aina ya kwanza ya jumba zinajengwa na huenda kuonyeshwa kwa wakaaji mwezi wa Disemba kwa kukubaliwa Louis Watom, kiongozi mkuu wa Kibali Gold, Kibali Gold Mine alihakikisha tena kwamba bwawa wa umeme ya Zoro inatayarishwa kujengwa. Kumbukeni kwamba mradi Kibali Gold uliundwa mwaka wa elfu mbili na tisa na unaongozwa na una viwanda viwili vya Jamhuri ya Afrika ya Kusini, Rand Gold Resource na Anglo Gold Ashanti, pamoja na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupitia Ukimu. Namu mchezo wa kupiga kura kwa kupata pesa wa Kimarekani deve ndio sasa msingi wa kupata kazi mbalimbali mbali mjini Kinchasa viwanda na makampuni hata mashirika madogo yaliundwa tangu serikali ya Amerika ilirusha mchezo ule wa bahati ni ya kubwa ya Wakongomani wenye kutamani kupata kazi na kuishi vizuri Amerika. Inapana bahati kwa viwanda makampuni na mashirika yale madogo ya kujipatia pesa mjini Kinchasa, Pabo Marshe kwa mfano, katika mtaa wa Barumbu yapata makampuni kumi ya michezo ile ya bahati yanajana vijana wa wa hapa mjini Kinchasa kwa kila kabila na kila kipindi. Ripoti ya Michel Kifindango, na wewe tena Jean Desire Kanyama. Uh, ni kawaida wakati tunaokuona chapo za bendera ya Marekani wala za sura ya Rais Barack Obama katika nafasi nyingi za mji wa Kinshasa. Ni sawa pa Beau Marche, kata moja ya mtaa wa Barumbu. Hapo chapo zinaonekana kunako jumba nyingi zaidi ya kumi, ikiwa ni jumba za Kiamerika, ni viwanda vidogo vidogo vya Kongo vilivyoundwa kwa kusaidia wenye kutamani kuzuia katika mchezo wa bahati wa loteri DV kila kiwanda kina watumishi makumi mbili na tano wanaokaribisha watu, wanachukua picha na kuandika habari na kutuma vikaratasi mbalimbali. Idadi hiyo inafasiriwa na kuwapo kwa watu wengi katika nafasi za tovuti, yaani internet. Ni kusema wananchi wengi wa Kongo wanatamani maisha mazuri na wana ndoto ya kwenda kuishi Marekani. Ikiwa mchezo huo wa bahati lottery deve ni wa bure, lakini thamani ya kazi inayotolewa ni ya dola za Kiamerika 5 na 10 kwa kila mtu. Jueni kwamba karibu wakongomani elfu mbili ndio wamekusha safiri mwaka tunao hadi Marekani kupitia mchezo huo wa bahati wa lotri DV, na ni hapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kwa niaba ya fundi wa mitambo wa Lengoi na bibi mshirini twa la Mpanga ilitusaidia pamoja na bibi e, eh, Luzito na waandishi wetu hasa Chande Zile Kanyama, Dunia Mkunda Mwilemba anaopigia asanti sana. Wacha katika mikono ya Tina salama, pona krisi yako ukarasa wa michezo <muchizo>