Mumesalimika wapendo wasikilizaji wa habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Asante wakonda sinjani mwa anga. Kwanza pateni mtasara wa habari zenyewe. Kinshasa ilewi, mabalozi wa inchi za kigeni waliotumwa nchini Kongo ya Kidemokrasia Viongozi wa vituo vya umoja wa kimataifa na wajumbe wa FMI walikutana leo kunako chumba cha uwaziri wa kwanza Adolfu Muzito, shabaha kuchungua hali ya uchumi nchini Kongo ya Kidemokrasia. yeah. Baraza la bunge jimboni Kinchasa lilikutana leo na kuchukua hatua kamilifu ya kumgomboa Roger Nsingi. Kalendari ya kumchagua prezidenti mpya imejulishwa leo hii yeah. Jimboni Kasa ya mashariki hakuna hata nyumba iliyojengwa kwa manufaa ya wazee na wajane ambao ni wengi sana yapata elfu sita hao wanaishi vibaya habari. Oh, Kamil, kamili utafungua ukarasa huu wa habari zetu na habari hiyo watu kumi na ine walifariki na wengine ine kuumizwa vikali sana. Hiyo ndio idadi iliyosababishwa na msiba wa gari uliotukia leo siku ya ine kunako barabara namba moja ya Matadi Kinchasa, kwa upande wa mji Kimpika ya kwanza pa kilomita mia tatu makumi mbili mashariki mwa Matadi. Ni gari kubwa la kampuni Transgazel liliochukua ngano watu na pia biashara lilipinduka, kufatana na hali ya kiufundi hayo ndiyo yalijulishwa na kiongozi cha askari polisi pa Kasanguru. Huyo alizidi kujulisha kama miili ya watu waliofariki inalindwa kunako hospitali ya masa pale Kasanguru. <coughs> Kinshasa tuma balozi na viongozi vya majumbe wa kibalozi wenye kupatikana mjini Kinshasa na ambao walitumwa nchini Kongo ya Kidemokrasia, viongozi wa vituo vya kitaalamu vya Umoja wa Kimataifa, wajumbe wa FMI walikutana leo kunako chumba cha waziri wa kwanza. Pamoja walichungua hali ya mipango ya uchumi nchini, pamoja pia na vituo vya Bretton Woods kwa mwaka tatu, wakati huo wa PPTA. Tumsikilize balozi wa Ufransa ambaye alichukua masemi kwa niaba ya wote Pierre Jacquemot. yupo mbele ya mikrofoni ya tambizoni Daniel. Du heshima ya nchi ya Congo karibu na mji fulani fulani, ikikuwa Europa, Asia, Amerika, inafaa serikali wa nchi kuongeza nguvu yake kwa ajili ya kutengeneza jambo yale, na jibu ni kuhusu uongoza mzuri, hata ubadiriko wa mambo zingine, njia ya kupata msaada wa pesa. Kuna ujielekeza wa Umoja wa Taifa, inapashwa kutengenezwa hali ya nchi ya Congo kuhusu mpango wa kuendesha biashara. Siye tuko sawa, watu wenye kati ya shughuli ya watu wanapashwa kujengwa nchi na serikali wa nchi. Na tuliopata habari nyingi asubuhi ya leo hii, na tutatumwa habari na lengo ya kuona kama weko tayari kuhusu jambo yale, lakini kukiingali mengi ya kufanya sawa jambo ya biashara na pia mambo zingine. Kwa upande wake kiongozi makamu ausikai na maswali ya uchumi kwa chumba cha waziri wa kwanza Adolfo Muzito alijulisha kama mazungumuzo yayo yalipitika vizuri sana, ni ya mazungumuzo yenye kuelekea ya uchumi na pia hali ya usalama na Urusi ulijulisha furaha yake leo hii juu ya hali ya uhusiano wake na jamhuri ya kongo ya kidemokrasia. Maoni hayo ni yake balozi wa Urusi nchini kongo ya kidemokrasia, wakati wa mkutano wake na wapasha habari hapa mjini Kinchasa. Katika mkutano ule tu balozi wa Urusi alisimulia juu ya maswali yenye kuelekea misaada ya kiutu, mabadiliko ya oni na pia hatua bora ya uhusiano wana kongo kidemokrasia, usaidizi na uhusiano wa kijeshi. Tumsikilize balozi wa Urusi nchini ikongo ya kidemokrasia Bwana Anatoli Klemenko yupo mbele ya mikrofoni ya Dona Madimba. 2008 kutoka 2010, mwaka wa elfu mbili na mnane mpaka mwaka wa elfu mbili na kumi e, tuliongeza ujielekeza wetu njia ya usajizi kuhusu maendeleo wa milioni mia mbili, mpaka milioni mia mnane na lengo ya kuongeza pesa mwaka wa elfu mbili kumi na mbili na inafa namna ya muhimu njia e, ya kutia ulinzi kuhusu jambo yale, tukaomba kwa nchi ya Kongo mabursi kwa ajili ya kufundisha waskahi polisi, sawa nilisema tuliofundisha waskari polisi makumi mbili na tuliomba kuendelea na jambo yale katika mwezi wa Septemba hata mwezi wa Desemba, na wasa kama kintiasa hatapata namna ya kufundisha waskari polisi. Na pia tuko katika mazungumzo za kijeshi kuhusu jambo hili. Tubaki mjini Kinshasa kwa kuweza kuajulisha kama hatua kubwa imechukuliwa kwa kumgomboa Roger Nsingi kama kiongozi jimboni Kinshasa cha baraza la bunge. Kalendari ya uchaguzi wa prezidenti wa chumba cha baraza la bunge kipya imejulikana leo hii na wanabunge la taifa basi wa, na wanabunge jimboni Mniorazi, na hiyo kisha mkutano, katika mkutano ulioongozwa na presidenti makamu Francis Mbegamu. Ripoti ya Jacques Ive Molima, mengi si tu yafate na bibi Elise Chikota. Kufuatana na kalandari hii, siku ya kesho na kesho kutu ni siku ambayo kupelekwa kwa makandideti ya wanabunge jimboni wanataka kuchaguliwa sawa kiongozi wa baraza la bunge jimboni Kintasa. Siku ya kwanza tarehe makumi mbili mwezi huu itakuwa siku ya kutosha kwa makandideti kuhusu chaguzi, kisha kutakuwa kampeni ambayo kwanza, siku ya pili tarehe makumi mbili na moja mwezi huu uchaguzi ambao kwenda kufanika siku ya tatu. Tujueni kwamba kutosha kwa kalandari hii kenya kufanyika kisha kuwasikiliza wanabunge makumi tatu na nne wenye walikuwa katika mkutano wa siku ya tano tarehe kumi mwezi huu. Mkutano kwenda kutosha hoja zingi kazini, kwa upande wengine kulikuwa mambo zingine ilisemiwa katika mkutano wa leo hii. Sawa uchagua wa mpango kuhusu heshimu kwa kodi katika jambo la ukaribifu wa muji wa Kinshasa. Tukumbushe kwamba kisha mkutano huu wateule wa Kinshasa wakaenda pa fasi yenye kuitwa place commerciale de ma campagne kwa ajili ya kukataza kulingana na hali huenda kupitika kunako baraza la bunge jimboni Kinshasa. MLC chama cha upinzani kupitia kinywa cha katibu wake mkuu bwana François Mwamba aliisha hali yenye kupitika bungeni Kinshasa. Tumsikilize François Mwamba akijieleza mbele ya mikrofoni ya Jacques Yves Mulima. Des initiatives des deputes provinciaux MLC. Lakini kuhusu mawazo ya wanabunge dimboni, wanabunge wa chama cha MLC hapa Kinshasa, haiko chama cha kisiasa. Tulipata habari sie uongoza wa chama kama hakuna kitu chenye kupatikana kunako redio. Hakuna wazo la chama njuu ya kumtosha mtu fulani kwa mfano, jimbo la Equater. Ndiyo kusema tuko nao katika masikilizano na tuliwaomba kufanya namna wote kuhusu kiti ibaki tu ya MLC. Hii ndiyo swali ya chama cha MLC, kuwa na Roger Singi, hata bila Roger Singi, kuwa na Mbemba, hata bila Mbemba, kuwa na mwamba, hata bila mwamba. Hakuna katika mkutano wa mtu pekee, inafaa kuacha mambo yenye kusemiwa na yenye haina namna. Mambo hambamo nilisema niko mwenye kuisema kwa jina la chama, ce que je dis la je le dis au nom du parti na jimboni Kasai ya Mashariki, shirika lenye kuhusika na walioachishwa kazi na wakiwa wateja na wainsese unadai wa, kujengwe jimboni mule vyumba yani, om kwa wazee na, wa, na wajane ili wakingwe wa vizuri na serikali. Maoni yao ya mwito iliojulishwa katika buku la maoni ya shirika lile iliyotiliwa na kupelekwa kwa liwali wa jimbo lile la Kasai. Mengi tuyafati na Bili Iva Lutumba. Hapa Mbujimai wako karibuni elfu sita wazee wakipitapita kwenye, wanauza alimasi, wakiombaomba. Na hii ni idadi ya ofisi jimboni inayoshughulikia hali ya kiutu, kufuatana na msemi wa umoja waze wa wazee wa Kasai ya Mashariki. Serikali ya Congo ingalipashwa kuwashughulikia. Wengi kati yao walitumikia serikali na kisha hapo wanateseka, na pia wengi wanafariki bila hata kupokea marupurupu ya mwisho waliotumikia maishani mwao. Kuzururazurura kwa wazee hawa ni ukosefu wa siasa ya serikali juu yao. Kwa masemi ya wazee waliofanya kazi hawali, wananena kwamba ingelipashwa kujengea wazee machumba za kuishi ndani. Hiyo ni mwanzo ya kusaidia wazazi yatima wenye kuzaniwa kuwa walozi. Mkuu kiongozi anayechunguza mambo ya kiutu alinena kwamba kunapatikana machumba za wazee, ila sizo za serikali, na anaendelea akinena kwamba kila mara anatoa wazo kwa serikali ili wawajenge wazee machumba kwa kupata jinsi ya kuwachunga vizuri. Mpaka hapo hakuna kinachofanyika toka Mujimai. Mimi ni Jean Milinganyo kwa niaba ya Redio Kapi. Mtatusamea bila shaka, tuloleze kama ni bili iva lutumba, lakini ni mwandishi wetu Jean Milinganyo ambaye tunamshukuru sana. Pabumba, kaskazini mwa jimbo la Ekuatoria, wasafiri wenye kuwa ndani ya mashua na wanasimamia bandari ya Onatra wananungunika sana, kwani wanasumbuliwa na askari wenye kuhusika na ukingo wa nchi kwa njia ya maji, yani force navali. Ni hasa wasafiri wenye kutumwa na, wenye kutumwa, na kutoka, basi kama, nini ya Onatra katika bandari ya Onatra Pakamato, wasafiri wale walihakikisha kama wanapashwa kulipa pesa nyingi mbele ya kuingia kwa upande wa bandari, na tena wanapashwa E, kutoa mizigo yao kuwapatia waskari wale. Hali hiyo inawanungunisha sana kuwapatia. kama kweli haifatikani, wanawatoa mwito kwa serikali ili iweze kuchunguza jambo lile. Kiongozi cha muda wa kundi la ine la waskari wa Force Naval, meja Mukono, alieleza kama ajue jambo lile ila atafanya lolote kwa kuweza kukomesha hali hiyo. Na ndipo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora ya Kiswahili, kwa niaba ya fundi wa mitambo Sive Matundu na waandishi wetu walishiriki nasi. Dunia Mkunda Milimba anawapigia asanti sana na watakia mangaribi mema. Tutaachana nanyi katika mikono na wati mikononi matina salama na Nanambala kwa ukarasa wa michezo. <laughs>