Nam namesalimika wapenda wasikilizaji wa habari zetu katika mm -hmm. <tipos> lugha bora la Kiswahili. Kwanza pateni vichwa vikubwa vya habari zenyewe Kinshasa ni leo siku ya tatu tarehe kumi na tano Septemba mwaka tunao, ndipo wana bunge la taifa walihudhuria nyumba yao ya mikutano pale Dipepe. Kisha mapumziko, hali ilikuwa ya kivukutu kuhusu pande mbalimbali ya makundi ya wana bunge. Prezidenti wa baraza hili la bunge Evariste Boshab alijulisha katika hotuba yake muhimu ya nukta huenda kuchunguzwa katika mkutano ule. <coughs> Wilayani Ituri raia walimpokea leo hii Rais Joseph Kabila Kabange ambaye aliwasili mjini Bunia kwa vigelegele akitokea Butembo na hiyo ni kabla ya kupokelewa na liwali wa Jimbo la Mashariki pa posta ya Luna yeah. Kinshasa, wanafunzi wa universiti ya pedagoji ya taifa ipene waliandamana leo hii au wanapinga hatua waliochukuliwa na waziri asikae na vyuo vikuu na mauniversiti kwa kufunga departementi ya kiganga. Askari polisi walikuja kwa utulivu hadi ile oh, Habari kamili. Mkutano wa kawaida wa mwezi wa kenda mwaka huu wa elfu mbili na kumi ulifunguliwa leo kunako baraza la bunge la taifa na prezidenti wake Evariste Boshab. Mkutano huo ambao ni wa kuchungua bajeti ya pesa za serikali huenda pia kuchungua mipango ya sheria mbalimbali. Hali ya mwanzo ya mkutano ule ilikuwa ya mwanzo wa kivukutu cha msongamano kunako pale di peuple, na hiyo ni kulingana na kurudia ndani ya mkutano wa baraza la bunge kwa Vitali Kamere, prezidenti wa zamani wa baraza la bunge la taifa. Ripoti ya Jose de Charte Menga, mengi tuyafate na Elize Chikota. Kiongozi wa baraza la bunge alionyesha mambo ya muhimu kuhusu mkutano huu katika masemi yake ya muda wa dakika makumi mbili na tano. Kwa yake yeye Evariste Boshabu kutosha jambo la pesa ndu la mwaka kesho baraza la bunge itapashwa kuangalia pia mpango zingine za sheria kuwa sawa za muhimu. Ukuna mpango kuhusu mabadiliko masheria mpango wa sheria kuhusu jeshi hata waskari polisi nchini na pia sheria mpya ya uchaguzi. Juu ya jambo hili la mwisho inafaa kusema kama kiongozi kiongozi wa baraza la bunge aliomba kwa kundi za wanabunge kupelekwa muda wa siku kumi mawazo yao kuhusu tengenezo la kundi la uchaguzi. Ama seni, tujueni ya kwamba mwanzo wa mkutano huu Vital Kamere walimpigia mikono kwa watu wengi ambao walikuwa pale wakati ya kuingia kwake fasi mkutano. Kwenda kufanika, hiyo ndiyo kwenda kutafuta makelele kati ya watu wake na pia watu wa Evariste Boshab, lakini hakuna kitu hata moja kiambaya kilifanyika tukiwa katika ukarasa huu unaoelekea bunge la taifa, jueni kama muhimu ya hatua huenda kuchukuliwa na kuchunguzwa katika mkutano wa bunge la taifa yalijulishwa lewi na presidenti wa baraza la bunge: lewi kukubaliwa kwa sheria za muhimu kulingana na shuruti za kikatiba, kupelekwa kwa bajeti ya pesa za serikali kunako bunge la taifa na serikali kuu, kuzimishwa kwa deni na vinyume vyake juu ya mishahara ya watumishi wa serikali. Ripoti ya Julia Nyamwenye. Mengi tuyafate tena Elize Chikota. Kuhusu masemi yake katika kufungua kwa mkutano huu, Evariste Boshab aliomba wateule wa taifa kuchagua vile vinavyofaa sheria ili tapashwa kusemiwa kwa upesi. Alisema juu ya masheria za muhimu kuhusu mwenendo wa nchi katika masheria hii: kuna sheria la uchaguzi, sheria, sheria kuhusu buku la uongozi wa nchi, sheria la uchumi. Kuhusu sheria hii la mwisho, Evariste Boshab aliomba kwa serikali kufanya kazi yake, kazi ya kupelekwa mpango wa pesa juu ya mwaka kesho sababu inafaa sheria hii kuiangalia vile inavyofaa kufuatana na buku la uongozi wa nchi, inapaswa kupeleka mpango huu tarehe kumi na tano mwezi tunao. Kwa kumaliza, Evariste Boshab alifurahishwa kuhusu upungufu wa ndeni wa nchi za kigeni kuanzishwa kwa mkutano wa wanabunge la taifa leo huyu unaambatana leo tarehe 15 Septemba mwaka tunao na sikukuu ya kimataifa kuhusu demokrasia. Ni nafasi ya wanabunge wamoja wa taifa kwa kujulisha maoni yao juu ya mwenendo wa udemokrasia nchini Kongo ya Kidemokrasia. Kwa upande wake, Emery Okundji wa kundi la upinzani, kwa mfano, hali ya udemokrasia nchini Kongo ya Kidemokrasia si nzuri, kulingana na kukosewa utulivu wa siasa ambao unasukuma kuvunja haki muhimu za binadamu. Emery Okundji Hali ya udemokrasia nchini Kongo bado kuwa mzuri, kwa kuona mambo fulani fulani kwenda kutendiwa sawa mauaji ya wapashabari, jambo la wabakaji ya watu sawa sawa, ubakaji ya wanawake mashariki makongo, ukosefu wa kuheshimwa sheria wa nchi, kuharabisha kwa sheria wa nchi, hata sheria kuhusu buku la uongoza wa nchi. Kwa hiyo inafaa kusema kama demokrasia nchini Kongo bado kutengeneziwa Patina. Kwa upande wake bwana mwanabunge Pius Mwabilu akiwa wa kundi la uwingi wenye kuwa katika madaraka AMP, kwa kifupi, udemokrasia ni vita vya kila siku kwa wote, kila siku, na kupitia bunge la taifa ndipo siku moja raia huenda kupata udemokrasia inchini. E, Pius Mwabilu ambela mikrofoni ya Jose Descartes Menga. Vita la udemokrasia ni vita la kila wakati. Munafahamu kama tuko na nchi na hali yake bado sawa nchi zingine yapata sasa miaka kumi na tano. Siwezi kusema kama tumesha kufika leo hii, ni kila siku ndio tunapashwa kuzikaza kuhusu udemokrasia kuwa kitu cha kweli nchini yetu, na vita hii tuko wenye kuikombanisha hapa baraza la bunge, na tutaendelea mpaka kuzikaza kuhusu jambo yale hapa baraza la bunge, na tunawaza kama wakaji wakifikia kwa kusema kama nchi etu imesha kufika katika jambo la udemokrasia. Okay, on y est arrivé. Rais wa Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia Joseph Kabila Kabange aliwasili leo hii siku ya tatu mjini Bunia wilayani Ituri, alikuwa akitokea hivi mjini Butembo kupitia barabara, barabara. Rais wa Jamhuri alipokelewa hapa posta ya Luna kwa kuingia katika distrikti ya Ituri na liwali wa jimbo la Mashariki aliyesindikizwa na viongozi vya serikali vya siasa na vile vya kijeshi vya, vya wilaya la Ituri. Umati wa watu wengi walimshangilia kwa vigeregere wakati alipoingia mjini Bunia kulingana na kalendari iliyojulishwa na distrikti ya Ituri, rais wa Jamhuri Joseph Kabila Kabange atadumu muda wa siku tatu Bunia. Atatembelea bandari ya moto wa umeme ya Budana na kampuni ya maji ya Rejidezo. Kwa upande mwingine, katika tangazo lililojulishwa leo kupitia radio, kiongozi cha site ya mji wa Bunia alitoa mwito kwa viongozi vyote vya masomo na mauniversity, hata vyumba vya uchumi na soko kufunga milango zao kwa shabaha ya kumpokea vema na vizuri rais wa Jamhuri Joseph Kabila Kabange. Operesheni ya kijeshi shop window iliyoanzishwa katika jimbo la Kivu ya Kaskazini inayo matunda bora kwa sasa, ni hasa matunda ya kufungwa kwa wanamgambo wa maimai na, ku, na kurudia kwa wakaaji katika makao yao. Hayo ndiyo maoni yalijulishwa leo hii siku ya tatu na msemaji wa kijeshi wa MONUSCO wakati wa mkutano na wapashabari. Luteni Kanali Amadu Geye alijulisha kama operesheni ili, ile ilianzishwa tarehe moja Septemba mwaka tunao na kwa, kukinga wakaji wa pinga kibua na walikali. Kwa sasa operesheni ile inaendelea na inao sasa katika kinapatikana katika kipindi chake cha pili. Tumsikilize Luteni Kanali Amadu Gweye. Maoni yake yalichukuliwa na Bibi Mimiye Ngumba Mulongo. Katika kipindi cha kia pili waskari jeshi walifikia kwa kukamatwa lokaliti yote kufanya uchunguzi wa malokaliti za Kabambi. Mahelikoptere yane lengwa ya, ya kushambulia na tena vifaa vingine vya vita. Wakati huu hu, kazi kwenda kufanyika sawa vile tulisemiwa, na batayoni moja ya nchi ya ende na waskari wa nchi za Afrika ya Kusini wenye kupatikana fasi yale bila kutajwa, wana nchi ya Uruguay kwenda kuendelea na kazi yao katika malokaliti yale. Wanafunzi wa university pedagogia ya taifa waliandamana leo siku ya tatu kwa kupinga hatua iliyochukuliwa na waziri ausikae na vyuo vikuu na mauniversity, hatua ya kufunga department ya kiganga kunako universite pedagogia ya taifa Ipene hapa mjini Kinshasa. Waziri alijulisha kama department ile haifate mipango yenye kulazimishwa kwa mauniversity nchini. Wanafunzi walikasirika na hatua ile na kushuka barabarani wakiunguza migurudumu ya gari na kuwatupia viongozi vya university Ipene majuwe na pia kwa wapita njia. Askari polisi walifika mahali pale kwa shabaha ya kurudisha usalama. Ripoti ya mwandishi wetu Mishel Kifinda, mbele ya mikrofoni studioni na Eize Chikota. Migurudumu yenye kuchomwa na mahibo yenye kutupiwa namna yote ndia wa matati ilikuwa kuyala na malalamiko za hasira. Nina mna hii ndia wanafunzi wa universiti ya nikuitu IPEN apa Kinshasa wakaenda kuonesha usikitiko wao leo hii katika universiti yao. Wanasikitika kuhusu kusudio ilikamatiwa kwa waziri wa mambo za majifunza kuna kuma universiti azimio ya kufungwa departamenti wa sciences infirmiere katika universiti hii. Ukosifu ya walimu ambao kuenda kujua kasi vili na pia ukosefu wa vyumba vya masomo. Hasira ya wanafunzi kwenda kuangalia mpaka kundi la uongoza wa university hii ama komite de gestion, na wanawaza kama viongozi wao ndio wenye kutafuta mzozo huu, kwa sababu hawakujitayarisha kwa ajili ya kuheshimu kanuni ya chumba cha majifunza. Kwa upande wao wa viongozi, wamesema kama hawana najibu hata moja kuhusu jambo yale, waliomba kwa wanafunzi kwa njiko kibahua na kutuma kunako chumba cha mambo za majifunzo katika wa university, maneno hii ndio