katika lokalite ya Mambutunka kilometa makumi ine na tano na Maluku Centre, kwa mjibu wa kamisa anayehusika pamoja na shirika la DGM, watu 49 ndio walipotea siku mbili kisha kutangazwa kwa sheria kuhusu seni. Maulizo yangali mengi kuhusu hatua hiyo: ni sawa namna ya kupatiana madaraka kati ya sei na seni, wakati tayari operesheni za uchaguzi ziliendeshwa wa fomu zinaendeshwa jimboni ba Kongo. Mkutano wa mawaziri wa masuala za kigeni wa muungano wa kiuchumi wa nchi za maziwa makuu ulikomeshwa jana mjini Gisenyi nchini Rwanda, wakisindikizwa na wajuzi wa mbalimbali mbali. Mawaziri hao walichungua hali ya muungano huo miaka mitatu kisha kuanzisha kwake. E, kabla ya kuwatolea mengi, jueni kwamba watu kumi walifariki na wengine saba waliumizwa na wengine wengi walipotea katika tukio mbaya ya leo siku ya tano jimboni Kivu ya kusini katika barabara Fizi Minembwe, kwenye umbali wa kilomita makumi nne na Fizi centre. Kiongozi wa mtaa wa Fizi alisema ni wamaimai wa kundi la Ebwela lenye kukata kundi la ya Kutumba ndio walifyatua risasi katika gari moja la aina ya Fuso ikiwa dereva wake alikataa kupana aliyoombwa kunako mpaka huo. Wamaimai gari hiyo ilienda katika soko pa Minembwe katika milima mirefu, ikiwa na wasafiri wengi. Watu wengine, ikiwa wanawake kwa uwingi, walipelekwa msituni na wamaimai hao. Wanajeshi wa FRDC walitumwa nafasi tukio hiyo, amesema kiongozi wa mtaa wa Fizi. <tune> Jambo kuhusu ajali ya mashua ya aina ya balenier b yedu ni siku ya kwanza iliyopita ndiyo ilizama saa tano za mchana katika jito Kongo na siyo siku ya tatu kama ilivyoarifiwa katika mto Kasai. Mashua hiyo ilitokea Musia jimboni Bandundu na ilipinduka katika lokalite ya Mambutunka, kilomita makumi nne na tano na Maluku centre ikiwa nikutana na pepo kali nafasi inayoitwa Longoli, kwa mjibu wa komisa anayehusika pamoja na shirika la DGM watu makumi nne na kenda walipotea ikiwa wasafiri walikuwa mia moja makumi tatu na tano lakini idadi kamili waliosafiri haijulikani kamwe kama kawaida katika safari za aina hiyo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo haijakuwa karibu ya kuheshimu haki kuhusu huru afya na michezo ya watoto. Zaidi ya watoto wengi wanatumika kazi zisizo wastahili kwa kuishi, ni kazi sawa za mazingira lakini uh, ni kazi za kijamii na uchunguzi wa kijamii na wakiuchumi uliotangazwa leo mjini Kinshasa unasema hali hiyo iliharibu maisha katika jamaa nyingi, ikiwa mjini Mbuji Mayi, mjini Kolozi na Mongwalu. Kiongozi wa mradi huo uliosaidiwa kifedha na Save the Children pamoja na Solidarity Center anasema watoto elfu kumi na tatu walifaidishwa na masomo katika mpango ulioandaliwa. Glen Lesak anaojiwa na Michel Kifindangoi. On a commence, on October... tulianza mwezi wa kumi mwaka elfu mbili na saba na kiasi elfu kumi na mbili ya watoto wenye kutumika katika sekta ya madini. Uwingi wenye tulipata, mwisho wa mwezi wa sita, tulifika mukiasi kiasi kya elfu kumi na tatu na mia moja na makumi mbili na sita ya watoto walifaidishwa na mpango wetu. Ya lazima ya mpango wetu ni madibisho ya watoto, iyo iko akiba yao wale waliotumika katika madini wanatumika juu ya ukosefu, lakini kwa maadibisho watoto wanaweza kubadilisha maisha yao na ya jamaa zao. Wako na akiba. Siku mbili kisha kutangazwa kwa sheria kuhusu seni, maulizo ni mengi kuhusu hatua hiyo, ni sawa namna ya kupatiana madaraka kati ya sei na seni Wakati tayari operesheni za uchunguzi upya wa fomu zinaendeshwa jimboni Bakongo, mbunge Robert Ilunga Kambala, mwanabunge wa komisheni ya kisiasa, mwanamemba wa komisheni ya kisiasa na kazi za kiserikali pamoja na sheria, anawaza hakuna wasiwasi yoyote ikiwa pande mbili za kisiasa zitarudisha wanamemba wamoja wanaokuwa katika sei. Na ulikomeshwa jana mjini Gisenyi nchini Rwanda. Mkutano wa mawaziri wa masuala za kigeni za muungano wa kiuchumi wa nchi za maziwa makuu. Mawaziri wa Rwanda, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Burundi, wakishindikizwa na wajuzi mbalimbali, walichungua hali ya muungano huo miaka mitatu kisha kuanzisha kwake. Walizungumzia pia ujio wake na miradi ya pamoja. Kazi hizo zilitayarisha mkutano wa marais wa nchi hizo tatu utakaofanyika mwisho wa mwaka. Tunao mwandishi wetu Silvestre Kilolo anatufasiria mengi kutoka mji wa Goma. Uhusiano kisiasa kati ya nchi tatu, kufungua mipaka usiku na mchana, hasa kati ya Goma na Gisenyi na penginepo, kuanzisha kazi ya benki ya nchi ya maziwa makuu BDEGL. Hiyo ni matunda wamekubaliana nayo waziri kwenye kikao cha Gisenyi, Rwanda. Kwa sasa sharti mambo kadhaa yaboreshwe, hasa kwa kufanya miradi ya kufaidika pamoja kwa raia wa nchi tatu za SEPEGEL, Rwanda, Urundi na DRC. Ila matata inayokuwepo hadi sasa mawaziri hawakuweza kukubaliana kuhusu kuacha watu na bidhaa mali iweze kuzunguka bure eneoni mwa nchi zao. Hii ni kutokana na kwamba Rwanda na Urundi wamekuweko tayari kwa community nyingine, nayo ni ya nchi za mashariki, EAC. Ila kwa kikatibu makamu Profesa Tumbalwaba wa CPGL, swali linahitaji suluhisho. Je voudrais vous informer qu'il existe actuellement... Napenda mfahamu kwamba kuna harakati inayo pendelea kupanua eneo la uchumi kwa nchi zingine zote. Nao waziri wetu walisisitisha ili watu bidhaa visafirishwe kwa uhuru tupende tusipopenda. Goma, Silvestre Kilolo, Radio Kapi. Alifungwa jana usiku Pakasumbalesa, karibu kilomita makumi kenda na Lubumbashi jimoni Katanga, Bwana Ibrahim Kabila na walinzi wa urais. Anashutumiwa kuharibu hali ya usalama wa taifa, kupiga na kuumiza watu, pamoja na magendo ya foroza. Ibrahim Kabila anajijulisha sawa ndugu mdogo wa rais Joseph Kabila. Habari toka kwa garde republicain inaonyesha ya kwamba bwana Ibrahimu Kabila alishikwa mpakani pa Kasumbalesa. Bwana huyu alishikwa alipokuwa na jaribu kuvukisha kwa njia za magendo gunia za simenti na za sukari. Garde republicain inajulisha ya kwamba wakati ilimshika bwana Ibrahim Kabila alitia ubishi, hata ka waumiza kwa kisu wanajeshi wawili wa kundi hilo la garde republicain. Watu mbalimbali pamoja na viongozi wa jiji la Kasumbalesa wanahakikisha pia habari hiyo. Gazeti Republican inaeleza kwamba usiku ule ule bwana Ibrahimu Kabila alipelekwa mara moja kwenye kambi la kijeshi la Kimbembe mjini Lubumbashi. Tukumbuke ya kwamba mwanzoni mwa wiki hii bwana Ibrahimu Kabila alileta fujo nafasi ya kulipa ushuru mpakani ama Dishenik kwenye kilometa saba na Kasumbalesa mbalesa bwana Ibrahimu Kabila alitisha wafanyakazi wa DGDA pamoja na kiongozi wao, aliwalazimisha kupitisha bila malipo yoyote gari ile. Leo hii gari hizo zapatikana kwenye lupango ya jimbo la Katanga. Mwishowe, Garde republikani inaeleza kwamba ruhusa ya kumushika bwana Ibrahimu Kabila ilitoka kwa ngazi za juu pa Kinshasa.