A Jean Désiré Kanyama. Matokeo ya mitihani ya mwisho wa kipindi cha sekondari ya mwaka wa 2010 2009 tayari ilianza kutangazwa leo siku ya kwanza. Habari ilitolewa na Maker Mwangu, waziri wa masomo ya kimsingi kiprimari, sekondari na ufundi. Tutamfuata mwanzo wa taarifa hii ya habari, yeah. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya usalama na kibinadamu katika mtaa wa Beni ilizungumziwa leo katika mkutano wa usalama walishiriki ambamo wana memba wa shirika la Kiraia oh, Matokeo ya mitihani ya mwisho wa kipindi cha sekondari ya mwaka wa elfu mbili na kenda elfu mbili na kumi ilianza kutangazwa leo, siku ya kwanza. Habari ilitolewa na waziri wa masomo ya kimsingi kiprimari, sekondari na ufundi, Maker Mwangu. Alisema mji wa Kinshasa ndio wa kwanza katika matokeo hayo, baadaye itakuwa turo ya majimbo. Matokeo hayo yatatangazwa kupitia mashirika za simu na mawasiliano sawa ilivyofanyika hapo awali. Afuataye ni Maker Mwangu, maseme alichukuliwa na Richard Junior Kamunga See. Kwanzia leo hii siku kumi na mbili mwezi tunao, tutatosha matokeo za mitihani ya serikali, na kabla ya yote, matokeo hayo tutaitosha hapa Kinshasa, kisha tutaenda katika nchi mzima juu ya mwisho ya mwezi tunao, juu ya shirika za kuzungumuza kwa njia ya simu zile zitatusaidiaka kuhusu kutosha kwa matokeo za mashindano za serikali. Inafaa kusema kama shirika hizo zitakuwa, kwa sababu kazi imefanyika bila shida, na tutakuwa pia tutakuwa tena namuna ingine ya kutosha matokeo hii kwanja yenye kuitwa parmares, na parmares hii tutaisha nyuma ya kutosha matokeo yote, na majina waliopata alama za juu ni kwanza Bi Mayembe Grace wa Collège Saint Raphael akiwa na asilimia makumi nane na sita katika daraja Latin philo e, pia Bibilonda Kasukulu Debora wa College Saint Francois de Sall, yeye pia ni asilimia makumi nane na sita katika daraja Mathematique Physique, Diasonama Diawamprofesa wa Complexe Scolaire Cardinal Malula mwenye ushindi wa asilimia makumi kenda jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya usalama na ya kibinadamu katika mtaa wa Beni ilizungumziwa leo katika mkutano wa usalama ambamo walishiriki wana memba wa shirika la kiraia. Kwa mjibu wa uzuriaji, zaidi ya asilimia makumi tano ya wakaaji wa vijiji mbalimbali walikimbia eneo hilo lenye operesheni za kijeshi. Kamati ilishimikwa kwa uchunguzi wa hali katika eneo hilo na itaongozwa na kiongozi wa sekta ya Beni Mbau. Amalezo mengi nawe sifa maguru kutoka mji wa Goma kwa ngambo ya usalama tujulishe, kama ukimya kidogo unaonekana katika eneo hiyo tangu asubuhi ya leo. Ila shirika la raia wanasema kwamba ni angalau watu elfu makumi tatu wa hami ndio wanaonekana kwa sasa pale Oicha wakikosa msaada wowote. Watu wale wanaishi ndani ya makanisa, ndani ya mashule na wengine katika jamaa walimopokelewa. Habari hizo tu zajulisha kwamba askari polisi mmoja aliuawa usiku wa leo na kamanda wake kupelekwa porini na waadef nalu. Ilikuwa ni katika kijiji cha Totolito umbali wa kilometa 25 kwenye barabara ya Mbau Kamangu. Nao viongozi wa jeshi wanajulisha ya kwamba kwa sasa hali ni yenye kutulia. Mnenaji wa operesheni Rwenzori Meja Ekenge anasema kama majeshi ya FRDC wanakuwa sasa wakiendesha operesheni za kusafisha mahali kote kulipokuwa wale waasi wa adef nalu. Goma si Wilayani Turi, kamati ya shirika la madereva asiko inaomba kusimamishwa kwa usafirishaji kwa muda katika barabara Bunya Beni. Gari tatu ziliunguzwa jana siku ya Mungu na wapiganaji wa Uganda wa ADF nalu katika njia hiyo. Lakini yapo Bunya, ajali hiyo haikuzuia watu kusafiri hadi Beni na Butembo sawa kawaida. Kati ya gari tatu zilizounguzwa njiani na wasi ya adefnalu siku ya Mungu iliyopita, gari moja ilitokea mjini Bunya na watu ine kati wote walifariki katika moto. Gari nyingine ilitokea Mambasa Centre kwa kilometa 2 kusini magharibi ya Bunya. Wasafiri wote kati ya gari hiyo waliwawa katika hiyo msiba. Jambo hiyo inafadhaisha kamati ya muungano ya wadereva ya Ituri, wanaomba na viongozi kukataza kwa muda gari kusafiri kwa njia Bunya Beni Unega uge ena presidenti ya Seko Ituri anafasiria wakati wa shoferi yetu kuna kufa wakati ba pasaje yetu kuna kufa wakati ba transportere kuna leta au marchandise kusaidia populasyo banakuwa na kufa kwa yetu, wanaleta nasi uchungu sana kwa yetu ngambe ya Aseko. Tunaona omwe trafiki ile isimamishwe kwanza kidogo, kwa sababu kuna mwaye upande wao. Viongozi ya wilaya Ituri wanakubali ombi ya Aseko. Bwana Fredi Bosomba anasema watakamata atua inaofaa siku ya pili hii katika mkutano ya kamati ya usalama. Lakini msiba ya gari ilitukia siku ya Mungu haikuzuia siku ya ku kwanza hii, lakini msiba ya gari iliyetukia siku ya Mungu haikuzuia siku ya kwanza hii raia ya Bunya kusafiri mjini Beni. Wasafiri waliasili kwa parking asubuhi, wamoja walisafiri, na wengine waliendelea kuchunga gari hadi saa kenda ya magharibi. Bunya izakremoyope, Radio Okapi. Hey, jimbo ni Kivu ya Kusini, ni ukosefu wa utulivu ndio unaonekana katika kamati inayotayarisha maandamano ya kimataifa ya wanawake ya mwezi wa kumi yaani Oktoba ijayo miezi tatu kabla ya wakati huo, ni hali ya uzembe unaoomba uhimizaji wa vifaa na wa watu. Jueni kwamba maandamano hayo ni mojawapo wa matokeo ya madai ya wanawake wa jimbo la Kivu ya kusini mbele ya ubakazi wanaotendewa. Sikilizeni kiongozi wa kamati ya matayarisha ya maandamano hayo ya kimataifa, Bi Jose Kusinza. Kwa kawaida vikundi vya kijamii vinategemea misaada toka nje, na wakati wa kikao kikubwa sawa na hicho, tunangoja mingi kutoka wote wanaweza kutoa mchango wao, na ndiyo sababu tunatoa ombi la msaada, kuomba watu waungane pamoja ajili ya kutusaidia, maana mambo sawa na hayo yanabidi mali ya kutosha. Hadi sasa hatujapata hata senti moja isipokuwa ahadi mtupu tunaomba wananchi wenzetu wajitahidi ili mkutano huo usiangukie patupu, sababu inabidi tuonyeshe wageni sura ya ukarimu wa Wakongomani. E, tayari kipindi cha kujiandikisha kwa kushiriki katika maandamano hayo ya kimataifa kilianzishwa na mkutano wa umizaji, utaendeshwa kesho mjini Bukavu kati ya mashirika ukishindikizwa na shirika la PNID. Wanashutumu jimboni Bandundu, watumishi wa eneo la afya la Mukedi katika wilaya ya Kwilu wanasikitika na kuondoshwa bila sababu kwa fedha katika mishahara yao. Kiongozi wa wilaya ya afya ya Kwilu na mweka hazina wa serikali wa Bulungu anayewalipa ijapokuwa walielekeza ripoti kwa wakuu, wanaondosha wanaoondosha fedha katika mishahara yao awahukumiwe. Maelezo mengi nawe Fabien Kambizi kutoka Bandundu weko kwa jumla watumishi mia tatu na makumi tano kwenye kituo cha afya ya Mukedi, kati yao sita tu ndio wenye kujulikana mkupokea mushahara na mia moja na makumi sita na kenda njo wanapokea matabisi. Watumishi hawa ujulisha kwamba ni kila mwezi njo wanapokea mushahara nusu. Mwezi wa kwanza mwaka huu walisabia elfu mia moja na makumi ine na mbili njo ilikosekana na mwezi wa ine kulikuwa kunakosekana elfu sita wakienda Bulungu kuchukua franga yao. Administrata mwenye kuhusika na mambo ya franga hapendaki, wanasabia franga mbele yake. Franga itakuwa inapita mara moja kwenye vituo vya afya bila kupitiwa kwa wadministratere gestionnaire. Muganga mkuu la jimbo Leopold Bolatei, wale wote walitenda hivyo vitendo watarudisha franga na kukumiwa ni kiripoti