Mondo wa sikilizaji ya mjambo na karibuni kwa taifa habari katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza fuateni vichwa vya habari. Shirika la Global Witness katika tangazo yake ya jana siku ya tatu, ulijulisha kama inafaa uwazi wingi katika sekta ya madini na mafuta ya petroli, ili jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ifaidishwe na kuondoshwa kwa deni lake. Yeah. Kesi ya bwana Jean Pierre Bemba haitaanzishwa tena tarehe kumi na nne Julai, iliyo gisi ilivyokuwa ikitayarishwa na kupangwa. Azimio ya kusukumwa kesi hiyo nyuma ilichukuliwa jana siku ya tatu na chumba cha korti ya hukumu wa kimataifa kinachohusika na swali la kesi ya Jean Pierre Bemba. Yeah. Maandamano ya kutembea kwa gari kubwa katika mabarabara yaliyoitwa ya ujenzi yaliendeshwa jana hapa mjini Kinshasa, kutoka tangazo la ofisi ya kazi ya liwali wa mji wa Kinshasa. Shabaha maandamano hiyo ilikuwa ya kutoa jibu kwa hitaji ya mashirika za serikali na zisizo za serikali zenye hazikushiriki katika maandamano ya sherehe ya miaka makumi tano ya kumbukumbu ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. oh, Habari kamili. Inafaa uwazi wingi katika sekta ya madini na mafuta ya petroli ili jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ifaidishwe na kuondoshwa kwa deni yake. Hayo ni mawazo ya shirika la, la kimataifa ya Global Witness katika tangazo yake ya jana, siku ya tatu. Shirika hilo la Uingereza linawaza uh, kuhai, kuhai, linawaza kuhamishwa kwa haki za kazi za madini na za petroli. Kuna, karibu, kuna, karibu wa, wazi wa mwenendo. Kuna haribu uwazi wa mwenendo hiyo sababu yasio kutokana na ombi ya kimataifa. Afuateni mafasirio ya Bwana Daniel Labin Kurti, akiwa kiongozi wa mpango wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika shirika la Global Witness, akijieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu George Kamjova. Sasa ni wakati wa kubadilisha hali ya uongozi kuhusu rushwa katika sekta petrole. ya petroli ya miaka kumi iliyopita, inafaa mikataba kuhusu mapato za petrole, uongozi katika uwazi, ili kila mtu afahamu faida kutoka sekta hiyo. Kama mtu anatamani uwazi, inafaa kufahamu ni nani anachungua shirika hizo, ni zenye kutambulishwa sawa za Ilvierge. Inafaa kufahamu ni nani anachungua shirika hizo zinajulikana katika ilvier sababu zinatamani kulipa kodi nyingi na kutuma fedha zote katika nchi zingine, na hiyo inasababisha wasiwasi mwingi. Alikuwa pale Bwana Daniel Baltin Curti, akiwa mwenye kuhusika na jambo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika shirika la Global Witness. Iye atakuwa mwalikwa wa Radio Kapi pa saa mbili na nusu majira za hapa mjini Kinshasa. Chama cha kisiasa cha PALU ama Parti Lumumbiste Unifie kinaomba serikali kutumia vinyume vya kuondoshwa kwa deni katika uh, matulizo ya hali ya kijamii ya Wakongomani. Wakati wa mkutano na wapasha habari jana siku ya tatu hapa mjini Kinshasa, msemaji wa chama cha PALU anazungumzia pia msiba mkali wa Sange Jumajana na kutoa tuzo kwa kiongozi Antoine Gizenga na Rais Joseph. Afuateni Bwana Godefra Mayobo akijeleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jeff Ngoi. Chama cha PALU kinaomba serikali ya nchi kulinda vizuri nchi kufuatana na uongozi mzuri wa pesa ya nchi na kutia usafi nchini, na tena kinaomba matokeo kuhusu kumalizika kwa ndeni ya Kongo isaidia wakongomani na kuweka pesa ya kuenea njuu ya kujenga kwa nchi. Kama ndeni hii haikumalizika, tulipashwa kulipa kwa FMI mwaka kesho dola milioni moja na kumi mia saba. Kwa, kwa kuona kama tumefikia kumaliza ndeni hii, kwa hivi hatutalipa ndeni hii kwa FMI, ndiyo kusema pesa hile ilipashwa kulipiwa na itasadia kufanya mambo zingine Ilikuwa pale bwana Godefroi Mayobo akiwa katibu mkuu wa chama cha kisiasa PALU, ama Parti Lumumbiste Unifie anajelekeza uh, sasa jimboni ya Kivu ya Kusini, ambako waziri wa taifa anayehusika na mambo ya kijamii na pia mipango ya kibinadamu alianza jana operesheni ya kugawa chakula na vifaa vingine vya lazima, kwanza uh, kwa jamaa zilizopoteza um, wanamemba katika msiba um, mkali uliotukia mgenini Sange uh, jumajana uh, kwa mjibu wa Fredina Kambere, ni msaada wa haraka kutoka rais wa jamhuri na pia kutoka serikali kuu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kila jamai ilipokea vifaa vya, uh, vya, vya mafiga uh, maharagi, mafuta na pia mamatela na tena manjanja. Kwa yote ni toni kumi za chakula na vifaa manjanja mia tatu na matela zin, zinazokusanyishwa uh, pale Sange. Waziri Ferdinand Kambere alijifasiria mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Fiston Ngoma Mabala, tumfuate tulikuwa tukitembelea kwa kugabula vitu ambavyo guvernema yetu imekuja kupongeza nayo na watu kupa na pole zake kwa watu, na tukiacha pia komite ambayo itaendelesha ile kazi na ambayo itaendelesha kazi ya majengo ya monima, alama ya heshima itiwe mahali hapo kwa ndugu ambao walifariki wakati wa msiba wa gari ya mafuta gisi. Tumesikia wengi wao wanaomba kama barabara hii kitengenezwa mnene zaidi juu, ni barabara ya kitaifa ambayo inazunguka majimbo mingi, itaweza kuwa inapunguza maaksida za barabara ambazo zinasababisha vifo vya watu, na wamelalamika pia juu ya kupata ma hospital ambazo zinakuwa na kapasite ya kujere maaksida na kama waziri wakazi, wa kazi wa uish kwamba ziara ya kazi ya waziri Ferdinand Kambere iliambatana na kukomeshwa kwa kilio kwa, kwa jamaa zilizopoteza watu. Waziri wa masuala za kijamii alitembelea katika kata za Sange na kutoa rambirambi za serikali kuu kwa jamaa zilizohusika na msiba huo. Alitembelea pia walioumizwa katika mahospitali na kulipa fedha za majisi kwa wale wenye walipoteza wali wanamemba wao kwa ajali hiyo yaliyotukia jumajana mginini Sange. Kesi ya bwana Jean Pierre Bemba haitaanzishwa tena mnamo tarehe kumi na nne Julai jinsi ilivyokuwa ikitayarishwa na kupangwa. Azimio ya kusukuma kesi hiyo nyuma ilichukuliwa jana siku ya tatu na chumba cha koti ya hukumu ya kimataifa kinachohusika na kesi ya bwana Jean Pierre Bemba. Afuateni mafasilio ya bwana Paul Madidi anayehusika na uhusiano na upashaji wa habari wa korti hilo la kimataifa hapa nchini Kongo ya Kidemokrasia. Munaweza kukumbuka kwamba tarehe makumi mbili na nne yuni mwamzi wa kituo cha kwanza alipinga ombi ya ulinzi na watetezi wa Bemba walipinga moja kwa moja kwa upande wao azimio hiyo, na tarehe tano Julai iliyopita waligundilia mwito huo. Leo hii siyo kawaida kuanzishwa kesi wakati kuna swala hilo mbele ya chumba cha mwito, ombi hiyo ya kufahamu kama mwenendo ulipashwa simamishwa wala hapana. Na katika wakati wa kungoja azimio kuhusu suala la ukingo hakuna tarehe iliyosimikwa kwa kuanzisha kwa kesi. Kutaanzishwa tarehe makumi mbili Agosti elfu mbili na kumi mkutano wa uchunguzi wa hali hiyo, na wakati huo mapendekezo ya kila pande yatatazamiwa na kushimika moja kwa moja tarehe mpya ya kuanzishwa kwa kesi uh, na aliyotoa maoni yake kuhusu kusukuma nyuma kwa kesi kwa kuanzishwa kwa kesi ya bwana Jean Pierre Bemba, mbunge Clement Kanku akiwa kiongozi wa mkusanyiko wa upinzani Union Pour La Nation, mwenye kushutumu sana azimio hiyo, yanajulisha kama, az, kama kesi hiyo unaendeshwa una, una, una katika hali ya kisiasa, na aliomba pia bwana Clement Kanku aliomba kwa korti kuu ya kimataifa itimize kweli sheria yake palipo kulipisha kutamani kulipisha kisasi. Tumsikilize mbunge Clement Kanko akiwa njiani mwa simu na maandishi yetu mmie ngumba Mulongo qu'on arrête. Ce n'est pas normal qu'on puisse. Jambo lenye kufanya kwa kofti huu ulimwenguni atuwezi kuitika. Jean Pierre Mbemba walimchongea kama haliua watu. Lakini paka leo hakuna hoja hata moja yenye kuonesha kama aliyofanya vitendo yale. Walimchongea na watu wengine. Sawa Bozizi Patase na tukaona kama watu wale wote wenye kutembea bila shida. Na tunaomba viongozi wa nchi ya Kongo kufuatilia jambo hii, lakini Jean Pierre Mbemba ni mkongomani, miaka mbili imepita, atuone kitu hata moja. Kuna watu wengine waliuwana, hata viongozi vingine, lakini wanatembea bila shida. Ndio maana tunaomba serikali wa nchi ukuangalia jambo hii na kuonesha watu wa korti kuu ulimwenguni kama Osema katika vichwa vya habari, maandamano ya kutembea kwa gari kubwa katika mabarabara yaliyoitwa ya ujenzi yaliendeshwa jana hapa mjini Kinshasa, kutokana na tangazo la ofisi ya kazi za liwali wa mji wa Kinshasa. Shabaha ya maandamano hiyo ni ya kuruhusu kutoa wajibu kwa mahitaji ya mashirika za serikali na zisizokuwa za serikali zenye hazikushiriki katika maandamano ya kusherekea miaka makumi tano ya kumbukumbu ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Na kwa hiyo taarifa ya mwandishi wetu Innocent Olenga utolewa Mwenendo huu ni wa magari pikipiki piki, gari ya kilimo hata vyombo vingine vya kutia usafi na mashirika fulani fulani wa wa pale barabara wa Kimbembe Mazunga mshauri wa rais wa Kongo katika jambo la vyumba fulani fulani alinena kwamba kweli hii yote yenye kuonesha vita kuhusu kujenga kwa inchi. Tukumbushe kwamba mwenendo huu ulienda kintiasa mzima na kufanya saa mnane na ulitafuta mzungumano wa, wa magari katika njia ya pwilor.