Rais Joseph Kabila aliwasili leo nyuma mchana katika mji mdogo wa Uvira kusini ya jimbo la Kivu ya Kaskazini kwa kuomboleza wananchi walioguswa na msiba mkali pasange siku tano iliyopita kwa wakati huo huo, matibabu yanaendelea kutolewa kwa walioumizwa katika mahospitali za Bukavu na Uvira, na hapo sange, nafasi ya ajali hiyo. Hapa mjini Kinshasa, katika kata Kingabwa, mtaani Limete, kupingwa kwa ujambazi wa vijana wanaoitwa kuluna kunasababisha maovu ya wanajeshi zidi ya wananchi hao, wanapora vifaa vya watu na kuwasumbua wa zaidi. Ejimboni kasa ya mashariki be ya chakula ilipanda sana katika soko za mji wa Mbuji Mai, e siku mbili kabla shere ya miaka makumi matano ya e uro wa nchi. Ni sawa be yaunga miogo wa mahindi, mafuta na kazalika. Hujambo, oh, e ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo tarifa kamili habari Rais Joseph Kabila aliwasili leo nyuma ya mchana katika mji mdogo wa Uvira, kusini ya jimbo la Kivu ya kusini. Amesindikizwa na makamu waziri mkuu wa kwanza anayehusika na, na masuala za ndani pamoja na mawaziri sita wa serikali ya taifa. Ujumbe huo ulienda kwa kuomboleza wananchi walioguswa na msiba mkali Pasange siku ya tano iliyopita. Kwa wakati huo huo, walioumizwa wanaendelea kutolewa matibabu katika hospitali za mji wa Bukavu hapo Uvira na Pasange nafasi waliofikishwa ikiisha ajali kali hiyo mjini Bukavu. Kwenye idadi ya walioumizwa makumi tatu na tatu na sita wamefariki. Na kwa upande wengine madaktari kutoka mji wa Kinshasa tayari waliwasili mjini Bukavu leo hii kwa kuzidisha usaidizi kwa walioumizwa. Jueni kwamba idadi ya waliofariki kwa sasa ni ya zaidi ya watu mia mbili makumi tatu. Kwa upande mwingine, maandamano makali ya wakaaji yanaripotiwa tangu leo asubuhi Panyamilima, jimoni Kivu ya Kaskazini, kwenye umbali wa kilomita mia moja kaskazini mashariki ya mji wa Goma. Msingi wake ni kuwawa kwa risasi jana usiku wa kijana mmoja katika kijiji hicho nyumbani kwake na watu wenye silaha. Kazi zote zilisimamishwa na barabara kiwanja Ishasha Uganda ilifungwa na wapiganaji na waandamanaji wenye kushutumu polisi kutenda mauaji hayo. Kutoka Goma, maelezo mengi nawe Bernard Nyangi. Kijiji hicho kilishambuliwa kwa majira za saa 11 alfajiri makao ya kiongozi wa sekta ya Rwenzori ilikuwa ya kwanza kulengwa waasi wale walitupa bomu nyumbani mwake na kuwaua watoto wake wawili wakaharibu vifaa vyote vya ofisi ya kiongozi yule na hatimaye kuyachoma kwa moto baada ya hapo waliwaua katika nyumba jirani wakaaji wengine sita wakapora maduka na kuchoma kwa moto gari mbili za kiongozi wa sekta kwa majira za saa moja asubuhi waliondoka na kujielekeza sehemu za mlima wa Rwenzori bila tishio lolote Mashambulizi yale yanafikia siku tatu kiisha kanda la nane la kijeshi kuanzisha operesheni dhidi ya waasi wale wa ADF na sehemu zile. Kwa mujibu wa kamanda wa kanda la nane la kijeshi jamadari Mayala Kyama, waasi wale walishambulia Mutwanga kwa kasirani ya kuona ngome lao la Mwalika la Sambazo siku ya sita iliyopita na waaskari wa FRDC. Kwa wakati huu waaskari wa FRDC wamekusha rejesha usalama ndani ya kijiji cha Mutwanga. Goma, Bernardin Yangi, Radio Okapi. Na hapa mjini Kinshasa, katika kata Kingabwa, mtaani Limete, kupingwa kwa ujambazi wa vijana wanaoitwa kuluna kunasababisha maovu ya wanajeshi dhidi ya wananchi hao, wanapoa vifaa na kusumbua wakaaji wa mtaa huo. Ushuhuda kutoka wakaaji wa eneo hilo unahakikisha kwamba wanajeshi wanaingia katika makao ya watu wakisema wanatafuta vijana hao wajambazi wa kuluna. Mapolisi, imekuwa sawa masikilizano ya wapolisi, sababu wakulunu wakweli tunawawona kila siku ino. Wenye kutembea bila shida usiku atajua na wale hawajua mambo ndio wanakamatwa. Wapolisi wanakuja kunyumba na wanaomba watu kufungula mulango, lakini kama munakataa, wanaingia nguvuni ndani ya nyumba na wakabeba vyote watapata. Ni wapolisi wa batayoni yenye kuitwa Simba ndiyo wanatenda vitendo mbaya na kunyanyasa wakaji. Kama mtu yuko na simu hata franga, watampiga na kukamatwa vitu vyote. Hapa Kingabwa ki wanatembea na silaha sawa tuku wakati wa vita, akikubali kwamba kata Kingabwa ni yenye wajambazi wengi na wenye kusumbua raia. Kamanda wa polisi wa wilaya ya Moamba amesema watu wake wanapinga hali hiyo kwa kurudisha kimya na usalama mdogo wa raia lakini Kanali Saidi Mate anaomba mtu yoyote aliyezulumiwa na watu wenye silaha amuarifu, waraka ni kwa ku muruhusu kuhukumu watenda maovu hao. Kanali Saidi Mate anahojiwa ana hapa na Jacques Yves Molima. Ni kweli sisi tuko na susi ya kuremetre de lordre fasi zote, na sasa tunatuma waaskari kuremetre ordre ne, banatia ode wi mekunaweza kupatikana mmoja kati yao mwenye anafaa anapitisha kipimo, ule mwenye anapitisha kipimo kusudi nimfamie, ni nyinyi mnapaswa kuniambia. Msiponiambia nitamjua namna gani? Na mkaniambia nikamjua, naendea kumpatia punition, au naendea kumtosha nimtie fasi nyingine ubia, naendea kumtuma kupizo selon niveau ya ubaya alifanya. Hey, tukibaki hapa mjini Kinshasa, tudulishe kwamba wakati huu wakipwa ndio wakazi za ujenzi ikiwa za kupinga mporomoko ya udongo. Mji wa Kinshasa ukiwa wenye kushambuliwa na mporomoko ya udongo, kazi zinaendelea bila shaka nafasi zimoja, lakini kutokana na ukosefu wa fedha, nafasi nyingine kazi za kupinga mporomoko ya udongo zinaendeshwa kwa muda tu. Mwandishi wetu Jacques Yves Molima alitembelea eneo zinazoshambuliwa na mporomoko ya udongo. Taarifa yake inasomwa studioni na Elise Chikota. Mipohomoko moko mbili yenye kwitwa 7 kilomita pale Kindele katika mtaa wa Mwanga Fula iliyopomona njia ya Kimwenza imesha kushindwa, lakini kazi za kujenga ufereji za maji imefanya katika siti ya kwanza. Katika siti ya pili shirika la Shinne imejelekeza kuhusu kutengeneza mafasi maji iliyoanza kupitia. Pale siti ya Mama Mubutu kizio cha maji kimeanza kujengwa. Basi katika siti ya Mataba kazi haiendeki mzuri. Kufuatana na masemi ya viongozi wenye kupata tafasi ile walinena kwamba kama kizio moja cha maji kimesha kumalizika. Hivi vyote na lengo ya kushimamisha uporomoko ya udongo pale mbiza devo, lakini kwa ukosefu wa pesa ni magumu kabisa kuendelea na kazi vile inavyofaa. Jimbo ni Kasai ya Mashariki, bei ya chakula ilipanda sana katika soko za mji wa Mbuji Mayi siku mbili kabla sherehe ya miaka makumi tano ya uhuru wa nchi ni sawa bei ya unga wa miogo, wa mahindi, mafuta na kadhalika. Wachuruzi wanasema ni kutokana na mawazo ya watu ya muda Marizo mengi nawe za milinganyo kutoka mji wa Mbuji Mayi. Kwa idadi ya vitu vilivyopanda bei, kuna patikana bunga ya muhogo inayouzwa sasa kwa franga 150 ya kikongomani ijapo ilikuwa franga 300 ya kikongomani. Kunapita siku kidogo. Bei ya vitu ilipanda siku mbili mbele ya kusherekea miaka makumi tano ya Republika ya Kidemokrasia ya Kongo kupata uhuru. Hii yote ilitokana wakati liwali wa Jimbo alisema kwamba kuanzia tarehe 19 Juni mpaka tarehe moja Julai mwaka huu kuna likizo. Na hiyo ilituma watu wengi kwenda sokoni na kununua vitu ili wafanye akiba nyumbani kwao. Kufuatana na hiyo, wachuuzi walipandisha bei. Walipoulizwa, wananena kwamba ni kawaida ya uchuuzi kwa kununua na kuuza. Wenye kununua wananena kwamba hiyo tabia ya wachuuzi sio vizuri, kwani wafanyakazi wa serikali hawakulipwa kwa muda na miba haitumiki tena. Kwa wachuuzi wa mihindi wananena kwamba bei haikupanda, ila hakuna lori zinazoingiza mihindi mjini toka Mbuji-Mayi. Mimi ni Jamilinganyo kwa niaba ya redio Kapi. Nawe Jamilinganyo, ndio tutakomesha matangazo yetu ya jioni. Kwa niaba ya waandishi wetu wote, nasema shukrani kwa aliojiunga nasi. Kumbukeni kwamba rais Joseph Kabila aliwasili leo nyuma mchana katika mji mdogo wa Uvira, kusini ya jimbo la Kivu ya Kusini, kwa kuomboleza wananchi walioguswa na msiba mkali Pasange siku ya tano iliyopita. Na kwa wakati huo huo matibabu yanaendelea kutolewa kwa walioumizwa katika hospitali za Bukavu na Uvira, na hapo Sange nafasi ya ajali hiyo.