Karibuni, mm -hmm. Hey, nafuateni kwanza vichwa vya habari tunazo jioni hii. Siku mbili kabla ya kufikia sherehe ya miaka 50 ya uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, matayarisho yanaendelea bila shaka na mambo yanasonga mbele ikiwa hapa mjini Kinshasa sawa vile katika majimbo. Yapata watu mnane walifariki na wawili waliumizwa pamoja na uharibifu mkali. Hayo ni matokeo ya ushambulio ya leo asubuhi ya wahuni wa ADF nalu wa Uganda dhidi ya kijiji cha Mutwanga katika mtaa wa Beni ni jimboni Kivu ya Kaskazini. Heya, na kuhusu habari tuliyotangaza leo hii asubuhi ya kupotea kwa mpasha habari Stanis, eh, Kundie, eh, katibu mkuu huyo wa shirika la taifa la kutetea wapasha habari amepatikana na, na yupo hai katika gereza ya polisi ya Wizara ya Mambo ya Kigeni, kutokana na swala la kipekee hakikisho ni ya kiongozi mkuu wa kwa muda wa Agence Congolaise de Presse ACP aliyemwona binafsi, eh, na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Isiku mbili kabla ya kufikia sherehe ya miaka makumi tano ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, matayarisho yanaendelea bila shaka na mambo yanaonekana sawa yenye kusonga mbele hapa mjini Kinshasa. Kwa mfano mambo mapya yanaonekana e sawa katika Boulevard du Trente Juin na nafasi ya Gare Centrale, tena nafasi ya Victoire, picha zeni kuonyesha maisha ya sikukuu ya siku kwa siku ya Wakongomani wanaoishi katika mtaa wa Matonge katika kata Matonge ya Bruxelles na ya hapa mjini Kinshasa. Taarifa ya Nadine Fula Nsimba inasoma Tidoni na Michel Kifinda. Siku mbili inayobaki mbele ya kushere hiyo fasi zimoja zimevutawa. Ya kwanza ni kunako barabara kuu ya Triomfale wapi nafasi ya maandamano inatayarishwa. Ya pili ni nafasi Victoire katika mtaa wa Matonge, pale panawekwa picha zenye kuonyesha maisha ya Wakongomani wa Matonge ya Kinshasa na ya Bruxelles. Na ya tatu ni panafasi ya Gare Centrale yenye kupita izo mbili, hapo kuna jengwa chemu yenye kumwanga maji yote. Na mziki mzuri. Upande wa barabara boulevard ya 30 Juin Triomfal na barabara ya zamani 24 Novembre ndiyo ilitengenezwa upya, mwangazo ulitayarishwa. Mwangazo ulitayarishwa pia nafasi hizo na katika barabara hizo kubwa. Ngambo ya usafi, wafanyakazi wanatumika kwa kurudisha usafi katika muji na nyumba nyingi zinapakaliwa rangi. Bendera ya Kongo na nchi za kigeni zinapeperuka ngambo sehemu zote za barabara pia mnara wa raisi wa zamani Kasavubu unajengwa kunako rompoint Kimpwanza e. Na kuhusu tu sherehe hiyo, tangazo moja ya kiserikali imearifu kwamba hakuna kazi popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo siku ya tatu tarehe makumi mitatu na siku ya nne tarehe moja Julai na kesho siku ya pili e, kazi zitasimamishwa mchana pa saa za midi e, katika majimbo peke yake ikiwa hakutakuwa kazi hapa mjini Kinchasa na lakini sio tu hapa mjini Kinchasa, ndiyo mambo yanasonga mbele. Ikiwa pia katika majimbo matayarisho yanaonekana yanaendelea na kuonekana, ya kuonekana iwe mjini Mbuji Mai sawa vile mjini Matadi, Kananga na Lubumbashi yenye kufanyika katika miji zimoja imeonyesha kwamba ni sherehe ya kipekee na mbinu zinatayarishwa kwa kumaliza iliyotayarishwa katika majimbo mbalimbali mbali ikiwa nafasi zingine kuna magumu fulani, yapata watu mnane walifariki na wawili waliumizwa pamoja na uharibifu mkali. Hayo ni matokeo ya shambulio ya leo asubuhi ya wahuni wa ADF na lua Uganda dhidi ya kijiji cha Mutwanga katika sekta ya Ruenzori mtaani Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Duru za kiserikali zinahakikisha kwamba waliouawa na kuumizwa wote ni raia. Naye kamanda wa jimbo la Manani la kijeshi amehakikisha kwamba alituma wanajeshi wengine nafasi hiyo, na wanajeshi hao tayari walifukuza wapiganaji hao wa ADF Nalu katika kijiji cha Mutwanga. Maelezo mingi nawe Bernardin Nyangi kutoka mji wa Goma. Kijiji hicho kilishambuliwa kwa majira za saa kumi na moja alfajiri. Makao ya kiongozi wa sekta ya Rwenzori ilikuwa ya kwanza kulengwa. Waasi wale walitupa bomu nyumbani mwake na kuwaua watoto wake wawili, Wakaharibu vifaa vyote vya ofisi ya kiongozi yule na hatimaye kuyachoma kwa moto. Baada ya hapo, waliwaua katika nyumba jirani wakaaji wengine sita, wakapora maduka na kuchoma kwa moto gari mbili za kiongozi wa sekta. Kwa majira za saa moja asubuhi, waliondoka na kujielekeza sehemu za mlima wa Rwenzori bila tishio lolote mashambulizi yale yanafikia siku tatu kiisha kanda la nane la kijeshi kuanzisha operesheni dhidi ya waasi wale wa ADF nalu sehemu zile. Kwa mujibu wa kamanda wa kanda la nane la kijeshi jamadari mayala kyama, waasi wale walishambulia mutwanga kwa kasirani ya kuona ngome lao la mwalika la sambaza siku ya sita iliyopita na waaskari wa FRDC. Kwa wakati huu waaskari wa FRDC wamekwisha rejesha usalama ndani ya kijiji cha Mutwanga. Goma, Bernardin Yangi, Radio Okapi. Eh, kwa upande mwingine, eh, mjini Jimoni Kivu ya, ya Kusini, jirani afya watu inapatikana katika hatari mjini Bukavu hiyo, kutokana na kutumia vibaya kwa barafu pamoja na sunglass zenye kutiliwa ndani rangi mbaya ikiwa kwa afya watu. Ni profesa Chimanuka Bantuzeko akiwa mtafiti hapo Bukavu ndiye alitoa angalisho hiyo kisha uchunguzi wa barafu na sunglass hizo zenye kuwa pia na sukari ya kutosha. Profesa Chimanuka anapatikana mbele ya maikrofoni ya Jean Kasami. Niliendesha uchunguzi, lakini hapana kwa hali ya kindani zaidi, sababu sikupata msaada wa mtu yeyote. Nilitumia uwezo mdogo niliokuwa nao kifedha, lakini ni kweli kunauzishwa barafu zenye kuwa na chembechembe -chembe za kolora, ambayo ni mbaya kwa afya. Matumizi ya kolora hizo yamekwisha pigwa marufuko katika nchi zinazoendelea vichafu vyote vinaingizwa kwetu na kutumiwa na watoto wachanga, kwa vile hasa vinatiwa ndani sukari ya kutosha. Nia yangu ni kuelezea taifa lote na hasa viongozi, ili waunge mkono juhudi hizi za utafiti na kukataza vitu hivyo visiendelee kuletwa na kuuzishwa nchini. Vinasababisha magonjwa ya kansa ya mapafu, aiza ya matiti. Na kuhusu habari tuliyotangaza leo asubuhi ya kupotea kwa mpasha habari Stanis Nkundiye, mkatibu mkuu wa shirika la taifa la kutetea wapasha habari, akiwa pia mwanamemba wa OMEC, kiongozi mkuu wa muda wa Agence Congolaise de Presse, ACP, amehakikisha kwamba Stanis Nkundiye alipatikana leo hii asubuhi katika gereza ya polisi ya wizara ya mambo ya kigeni. Alialikwa na kusikilizwa katika swala la utumizi mbaya. Uh, basi hilo ni swala likiwa la kipekee na kabla ya kuagana nawakumosha kwamba siku mbili kabla ya kufikia sherehe ya miaka makumi tano ya uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, matayarisho yanaendelea bila shaka, na mambo yanaonekana sawa yenye kusonga mbele, ikiwa hapa mjini Kinshasa, sawa vile katika majimbo. Na yapata watu mnane walifariki, wengine wawili waliumizwa, pamoja na uharibifu mkali. Hayo ni matokeo ya shambulio yaleo asubuhi ya wahuni wa ADF NALU wa Uganda dhidi ya kijiji cha Mutwanga katika mtaa wa Beni jimboni Kivu ya kaskazini. Na huo utakomesha matangazo yetu ya jioni. Nasema asante kwa wote waliojiunga nasi, nikiwatakia usiku mnono Okapi. Okapi. Okapi.