Asalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa habari zetu katika lugha bora na Kiswahili. Karibuni fateni kwanza vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Kinshasa akipokelewa na wapasha habari leo, ibarozi wa peiba nchini Kongo ya Kidemokrasia alitoa mwito kwa wakongomani wote kuchukua mikononi mwao maendeleo ya Kongo kidemokrasia yenye utajiri nyingi. yeah. Jimboni Kivu ya kaskazini, shirika la raia la mtaa wa Lubero linahuzunishwa na hali ya usalama inayozorota katika eneo la Mangurujipa njia panda. Vifaa na mali za raia zinaporwa kila mara. yeah. Kinshasa tu kusafirisha kusafiri mjini Kinshasa kunakuwa nguvu sana. Maeneo mengi ya barabara yanafungwa sababu ya ujenzi upya, hata wanafunzi huenda kufanya mitihani ya serikali wanaopia magomu kwa kupia kunakosenta zao. habari kamili Kinchasa. Kwa wakati huu ambao huenda kusherekea miaka makumi matano ya uhuru wa jamhuri ya Kongo Kidemokrasia, balozi wa Peiba anatoa mwito kwa wakongomani wote kuchukua mikononi mwao maendeleo ya jamhuri ya Kongo Kidemokrasia. Bibi Belene Berende Severogout alijulisha maoni yale wakati wa mkutano wake na wapasha habari leo hii mjini Kinchasa, wakati wa wagana na wapasha habari, kwani muda wake wa kazi nchini Kongo like, ya kidemokrasia umetimia. Repoti ya Terese Basubi Mengi Sijuntu yafate na Jean Desire Kanyama. E, balozi wa Uholanzi alifurahishwa na masikilizano kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Jamhuri ya Rwanda pamoja na nchi nyingi za maziwa makuu upande wa kiuchumi. Balozi wa Uholanzi alifurahishwa na kuboreshwa kwa hali ya kiuchumi, lakini amesema kama inabaki mengi ya kufanya, na kwa hiyo viongozi wa nchi wanapaswa fanya yote kwa kuingiza fedha nchini. Kisha miaka tatu Ellen Berent Vergunst amerudi nchini mwake akiwa na sikitiko, anajiuliza sababu gani viongozi wa nchi hawatimizi mpango waliokamata. Anaomba tena wapasha habari wakaze uhuru kuhusu kazi yao. Sikitiko wengine ni kuona wananchi wanateswa na ujambazi, wanakosa matunzo mema na kadhalika. Na kufuatana na uchaguzi uliopita, Ellen Berends alisema kama nchi yake ilisaidia Kongo katika mwaka wa 2008 na ero milioni tano katika operesheni ya kutambua na kuandikisha wachaguzi, lakini fedha hizo hazikufanya kitu. Alisema balozi wa Uholanzi ameenda na imani ya kuna Wakongomani watimize mengi kwa kuendelesha nchi yao. Hakutakuwa waskari wa Ubeleji kwa maandamano ya kusherekea sikukuu ya miaka makumi tano ya uhuru wa Kongo ya Kidemokrasia. Hao ndio alijulishwa leo hii na balozi wa Ubeleji nchini Kongo ya Kidemokrasia, Bwana Dominique Strai, ambaye alihakikisha pia kama mfalme wa Ubeleji pamoja na mke wake watafika mjini Kinshasa siku ya kwanza na ndege la mabawa, yani avio, wakisema katika lugha ya Kifaransa, sio mashua, sawa vile ilijulishwa na magazeti mbalimbali mbali ya Ubeljiji kuandikizwa na waziri wa kwanza aliyejiuzuru ive leterne na watu wengine wa uh, ufalme wa Ubeljiji. Kushiriki kwa mfalme wa Ubeljiji Albert wa pili kwa sherehe ya miaka makumi matano ya uhuru wa Kongo kidemokrasia unao alama kubwa na ya siasa sana. Dominik Srai, balozi wa ufalme wa Ubeljiji nchini Kongo ya Kidemokrasia, alirusha kwa mwandishi wetu George Kamjova kama Wabeleji wanangojea kwa, kwa wakongomani wapokee mfalme wao na furaha na shangwe kubwa, kufuatana na vile walimpokea ayati mfalme ni leo hii siku ya tatu ndipo Bwana Alandose, msimamizi maalumu wa katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia, aliweza kusimulia kwa mara ya mwisho na wapasha habari. Huyu alimaliza muda wake wa kuongoza MONUC na kuondoka hivi katika kanda kama kadha wa Umoja wa Kimataifa. Kisha hivi miaka makumane, Alandose hakujulisha ripoti yake ya miaka mbili na nusu aliyokuwa akiongoza MONUC, lakini alisimulia juu ya vitendo vizuri na kazi nzema. Tumsikilize Alandos. Maoni yake achukuliwa na mwandishi wetu Inosa Olenga. kutokana na matumaini aliyonipatia katibu mkuu nilipata fadhili ya kushiriki na kusaidia katika kurudi kwa amani kudumu iliyotamaniwa na serikali na wakongomani tangu miaka mingi. Kwa kweli amani hiyo haijakamilika, lakini kipande kikubwa cha taifa kinaishi amani hiyo. Wakati huu mamia maelfu ya wahami walirudi nyumbani, ujeuru ulipunguzwa katika mitaa mingi ambako wanafika bila shaka mashirika za kibinadamu maelfu wapiganaji asla, wageni, wa wapiganaji walipokonywa silaha pamoja na wageni ikiwa wa FDLR kati yao karibu elfu mbili mia tatu waliorudishwa nchini Rwanda tuliandaa mpango wa stareke kwa kukaza nguvu za ustawi mashariki mwa taifa. Naondoka katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na razi, tulitimiza mingi pamoja, tukifahamu kwamba kuna baki mengi ya kufanya. Kisha siku chache Wakongomani watasherekea miaka makumi tano ya uhuru. Miaka makumi tano ya kufata iwe ya amani, ya maendeleo na ustawi. Aksanti na bahati njema. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya usalama inazorota sana katika eneo la Mangurujipa njia panda katika mtaa wa Lubero. Shirika la raia la mtaa huo wa Lubero linahuzunishwa na vitendo vya mara 15 ya uporaji vilivyofanyika na watu wenye silaha muda wa miezi mmoja. Kitendo cha mwisho ni kile kichotendeka siku ya yenga iliyopita, wakati wakaji wa mji Maganzi waliporwa mali na vifaa vyao usiku. Mwanamemba mmoja wa shirika la raia la Lubero anajieleza akiojiwa na, na Radio Okapi kila siku watu wa biashara kutoka Butembo hadi Mangurejipa wanateseka sana, hata moto zinaporwa na poro, kupotea kuhusu watu kuishi wale pale Bandulu na Oninga. Wakazi ndiyo wamewahi kubeba kila mara eh, mizigo ya FRDC kuenda hata safari ya siku ine, wakibeba vyombo silaha, wakibeba vile vile na vitu vya biashara, kwa kuwa tumeenda kushangaa Uh, wa militeri fulani kuliko kufanya kazi yao ya kuchunga raia ya na mali yake, wameenda kujigeuza wafanyabiashara alimbongo vile vile kutoka Butembo hadi kwenda ngambo ya Kirumba, ile fenomene tunaita kuper de rute, watu wanasimama kwa barabara na kupiga masachi, watu wanateseka sana. Kitendo kiongozi mniorazi, kiongozi cha mtaa ule wa Lubero anakana kustakiwa kwa FARDC na kujulisha kama ni makundi yenye silaha ndio yenye kutenda vitendo vile pamoja na FDLR. Kiongozi wa mtaa wa Lubero alisema atajielekeza mahali pale, siku moja kisha kutekwa katika eneo la madini pamoja na watu wake pa Shabunda na kupelekwa mjini Bukavu jana. Siku ya pili, hali ya Katend inajulikana, atapelekwa upesi kunako koti ya kijeshi mjini Bukavu kwa kusikilizwa na kuhukumiwa na sheria patana na maoni ya kanali Kahimbi, kiongozi cha operesheni amani leo. Huyu Katende alifikishwa jana kunako eta major ya operesheni ya amani leo. Wakaji wa Shabunda wanafurahishwa sana na kukamatwa kwa yule Katende ambaye aliwatesa sana. Tumsikilize kanali delfe Kahimbi, mkuu kiongozi wa operesheni ya amani leo, mbele ya mikrofoni ya Michel Tirimoni. Kisa cha kitafuatana na sheria, tupo tukisikilizana na korti ya kijeshi kwa kuanzisha kikao cha kumsambisha hadharani mbele ya korti. Upande wangu sina zaidi ya kusema isipokuwa kwamba sheria ifanye kazi yake. Atawekwa sasa hivi mikononi mwa viongozi wa sheria ili kitatuliwe kisa chake, na fikiri raia wa kongomani na wakazi wa Kivu ya kusini watajulishwa kwa wakati bora, jinsi mambo yatakavyokwenda. Ileo basi ndipo ata akabidhiwa sheria. Nipo nikimaliza sehemu ya kwanza ya kumsikiliza kupitia idhaa za upelelezi, na nitajua muda bora wa kufanya hivyo. Nafikiri sina wakati wa kumchunga mtu huyu hapa, anapaswa kufikishwa haraka mbele ya sheria ya kijeshi na jimboni Bandundu, mwanafunzi mmoja aliyeshiriki kwa mashindano ya serikali kipindi cha mwaka wa elfu mbili na tisa, elfu mbili na kumi alifariki kunako centre ya Lushumu, sekta Kangu, katika mtaa wa Idiofa. Titi Mwamubangi ndilo jina lake. Alikuwa mwanafunzi wa somo la sita la ufundi wa mlimo kunako NCT impata Eku. Alikumbwa na malaria wakati wa mashindano ya jana, siku ya pili, kilomita kumi na mbili alibebwa kunako hospitali na kukisha pale Kafariki kufatana bila shaka na hali ya ugonjwa. Hali na gisi ya watu kusafiri mjini Kinchasa ni kugumu sana. Leo hii, siku ya tatu, maeneo mengi ya mabarabara yalikuwa yakifungwa leo asubuhi, hata ile yanayofunguliwa tangu saa kumi na moja asubuhi mpaka saa tatu asubuhi, ili wenye kufanya mashindano ya serikali wafike mahali pa mashindano yao. Ripoti ya Jeff Ngoi. Mengi tuyafate na Adolfin Ngoi kwa kutembea na gari munjini Kinshasa ilikuwa nguvu hii siku ya tatu. Tokea pale Boulevard Triomfale kwa pembeni ya Palais du Peuple, waskari jeshi walikuwa wakipima maandamano ya kutembea mutare makumi tatu ya mwezi wa sita. Mazoezi ya i asubuhi ikatuma wanafunga masanga njia ya ensegnema na wileri mpaka ku barabara Kimpwanza na Kabinda, wakafunga pia barabara Gambela hwenda ensegnemat ata njia kupitia Pastade de Martir nayo waliyafunga bila kusahau kama kuna kipande ya Boulevard de 30 Juin ingali ingaali na karabatiwa yale yote ili aangaisha madereva. Asubuhi ya leo na njokiini ya ajali kufanyika pa saa tatu ya asubuhi pa masanga njia ya bokasa na funa, wakati dereva ya gari ya aina minibus alitafuta kuepuka mustari ya myoto gari akagonga gari ya aina Mercedes 230. Mwenye Mercedes hakuvumilia akamuchomeka mwenjake kisu ku kichwa. Muhanga alipelekwa kwa kituo ya afya. Bahati muzuri, hali yake si hatari. Wakazi wakamushambulia mwenye Mercedes 230 ST, wakamupiga na wakachoma gari yenyewe. Aliponea kwa chupuchupu -chupu kwa musaada ya waaskari polisi na ni pamoja nawe Bibi Adolphine Ngoi kuhusu hali ya barabara mjini Kinshasa, ndo atakombesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Alengoi, waandishi wetu walioshiriki: Jean Desire Kanyama, Michel Kifunda, Adolphine Ngoi, Michel Chirimwami, Dunia Mukunda Milembano. Wapigia asante sana, mangaribi mema. Oh, kapi. oh, <laughs>