Okapi. Okapi. He, mipango kumi na moja ya uhusiano ilisainiwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na ujumbe wa Umoja wa nchi za Ulaya. Mipango hiyo ina lengo ya kusaidia nguvu za wakuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika sekta mbalimbali za sawa uchumi uongozi wa maeneo za chini zenye kujitegemea afya na kadhalika. Ukosefu wa usalama unazidi katika mtaa wa Lubero, jimboni Kivu ya Kaskazini. Watu wenye silaha wanashambulia magari na vijiji vinavyounguzwa. Wakaaji wa Lubero wanadai kutawanywa kwa mara tena kwa wanajeshi kutoka makundi ya zamani ya silaha ya jimbo zingine za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na leo hii ni tarehe kumi na mbili Mei, ni sikukuu ulimwenguni ya wauguzi. Waliozungumzia ni kuhusu kuzuia magonjwa yenye kujiongeza na kuzidi ikiwa pia waliandamana katika uwanja wa martir hapa mjini Kinshasa. Oh, e, mipango kumi na moja uhusiano ilisainiwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na ujumbe wa Umoja wa Nchi za Ulaya. Mipango hiyo itaanzishwa miezi inayokuja na ni ya thamani zaidi ya milioni mia nne za dola za Kimarekani. Mipango hiyo ina lengo ya kusaidia nguvu za wakuu wa Kongo katika sekta mbalimbali mbali, sawa uchumi, uongozi wa maeneo za chini zinazozitegemea, afya na kadhalika. Taarifa ya mwenzetu Jeff Ngoi ina somwa studioni na Adolfin Ngoi ni zawadi njo imekamilisha kazi zake fede za, za mara kumi kuhusu afya. Msada wake ni ero yapata milioni makumi tano na moja kwa kusindikiza muradi ya kuboresha matumikio na kwa kupatia dawa mu majimbo zifuatazo: Jimbo la mashariki Kasai zote mbili na Kivu ya kaskazini. Mwakilishi wa Umoja wa Ulaya anasema kama muradi ni kwa kuunga mkono kazi kuendeshwa sehemu ile, sababu matukio iko mzuri. Aseme Bwana Richard Zenk ajili ya majimbo kujitegemea, tulichagua jimbo fulani ili waweze kushinda, mfano kivu ya kaskazini na Kinshasa. Watu wanajiswali ni nani ambaye atakaye simamia pesa yenyewe na kufuatilia matumikio yake. Waziri ya mambo ya pesa Matata Mponyo anahakikisha kuna sheria ya nguvu sana itafuatilia matumikio waziwazi, na inaongoza utawala bora sababu kuna wachunguzi kufuatilia swali wakati wanapenda kwa kuangalia kama pesa iko nafanya kazi kama walipatana. Kumefanyika mapatano kumi na moja kusiku moya njo ya mara kwanza tangu Kongo ya kidemokrasia ilirudilia mapatano yake na Umoja ya Ulaya, leo kunapita miaka mnane na hali ya usalama ni mbovu katika mtaa wa Lubero, jimboni Kivu ya Kaskazini. Shambulio za watu wenye silaha zinazidi zinaendelea dhidi ya magari na vijiji mbalimbali vyenye kuunguzwa. Na hali hiyo inazidishwa na kuwapo kwa wapiganaji wa Hutu wa Rwanda wa FDLR wenye kuhusiana na Wamaimai waliopinga mchango wa majeshi. Kwa upande mwingine, wakaaji wa mtaa wa Lubero wanadai kutawanywa mara tena kwa wanajeshi kutoka makundi ya zamani ya silaha ya jimbo zingine. Taarifa ya mwenzetu Silvestre Kilolo kutoka Goma inasomwa tena studioni na Adolfini Ngoi. Vous les mêmes gens wakati munaachilia wenye walipigania ulongo waliua bora, kwa, kwa nini watu kwa wanaweza kuwategemea? Haya ni masemi ya wakazi wa Lubero, kwa, kwa kuonyesha kama hawategemee jeshi la taifa wamewatumia sehemu ile. Kuna ushuhuda nyingi kuonyesha kama wasikari jeshi la taifa walijilipisha kisasi wakati walipambana sehemu ile na wahasi. Kusitoaminia ya raia inaleta shida kubwa kwa jeshi la taifa ambayo ilienda kutumika kazi Lubero. Kuna pia nusu ya waskari jeshi la taifa kwa na kichwa nguvu wamoja, walipigana vita, walilunguza makau, walipora vitu ya raia na kuua watu kule Kanyabayonga, Muhanga mbingi na Kasuo aseme kiongozi wa shirika la raia paLubero bwana mali kidogo Joseph soka... tunaweza kama wangewatuma watuma jimbo lingine hawezi kujikamata kwao. Viongozi wa vijiji, Kanali Yave, kiongozi ya mtaa, ahusika na kazi za amani. Leo pa ruchu Rubeni anatupia mbali yale yote, akasema kama wakaaji pale hawana shida yoyote, wanafuatilia kazi yao ya mashamba kama kawaida, lakini anapanaangalishwe kwa kila mwenye kutafuta kudanganya wakaji ili akoseshe amani sehemu ile. Nalo shirika la kiraia la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo linapinga utungo wa komisheni huru ya uchaguzi ya taifa kama ilivyotajwa na baraza ya bunge katika tangazo lake la leo, siku ya tatu. Sosikwye na shutumu hali ya kisiasa ya kituo hicho ikinacho uwezo wa kuongoza uchaguzi katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hali hiyo itasababisha ugomvi, amesema katibu mkuu wa Sosiko daktari Luboya. Tumusikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya Prince Musumba na Jacques Yves Molima. Dans cette composition, il y a deux problèmes. Le premier problème, c'est la bipolarisation. Kuko shida mbili. Ya kwanza, kuseni kutakuwa nia ya kisiasi mbili tu, AMP na opposition. Kufatana na swali ya nchi yetu, meona kama inaendelea vile kutakuwa ukaidi. Ya pili, wametia pembeni wanasiasi wenye awana kitu mbunge na sosiete civile, kama waongozi ya nchi wanetika kutengeneza machaguzi na seni enye kuwa muhio, hali italeta mavugo, akutakuwa kimia na usalama. Njo maana tumelomba raisi ya nchi arudishe kubunge haki yenye kuelekea kusini. nous en appelons au président de la république pour qu'il renvoie la loi pour une seconde lecture donc il y a encore cette possibilité Eh, kwa kifupi ujumbe wa baraza ya usalama ya Umoja wa Mataifa utaendesha ziara ya kazi hapa mjini Kinshasa tangu tarehe kumi na nne hadi kumi na tano Mei ijayo. Ujumbe huo utazungumza na wakuu wengi wa kiserikali wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ikiwa na rais Joseph Kabila. Kwa mjibu wa msemaji wa Monique Malnoje Mundubai aliyotoa habari hiyo wakati wa mkutano wa kila juma kati ya Monique na wapasha habari leo hii siku ya tatu. Ujumbe huo wa baraza la usalama umoja wa mataifa utaendesha mkutano na wapashe habari kabla ya kuondoka mjini Kinshasa. Kwa kifupi tena, ni leo hii siku ya tatu ndiyo ya mwisho kwa kutoa kandideti kwa wanaogombea kiti cha liwali jimboni Kivu ya Kusini na jimboni Maniema. Jimboni Kivu ya Kusini, ofisi ya kubadilisha ya kukaribisha na kuchungua wagombea ilipokea vibarua kumi na mbili kutoka mkusanyiko mbalimbali ya kisiasa pamoja na wagombea huru. Ukumbukeni kwamba tume huru ya uchaguzi ilion, iliongeza tangu Jumajana siku tano kwa wagombea wapya. Kati ya wagombea kumi na mbili wa jimbo la Kivu ya Kusini kuna mwanamke moja. Uchaguzi utaendeshwa katika majimbo hizo mbili tarehe kumi na mbili Juni ijayo na ni wanabunge wa jimbo ndiyo watachagua ali wali mpya. <tiple> Wauguzi kwa kuzuia matunzo ya magonjwa yenye kujiongeza na kuzidi ndiyo jambo lilozungumziwa kwa kusherehekea leo hii sikukuu ulimwenguni ya wauguzi. Hapa mjini Kinshasa, wauguzi waliandamana katika kiwanja cha Martyrs. E, tarifa mwenzetu, mimi ya ngumba mulongo inasoma Sidoni na Marie Chantal Lumba. Waguzi walikuwa wengi mandamano wa moja, walivaa mavazi yao nyeupe na wengine mavazi ingine ingine ya kufananana. Kati yao kulikuwa waguzi wa Kingali Somoni na wenye wanatumika ikuwe mopitali ya serikali au ya kipekee. Kisha mandamano, msimamizi ya waguzi aliwalomba waweze kujikaza kwa kupana matunzo nzuri. Alilomba tena waziri ya afya ajika kwa kutengeneza hali ya kazi yawo, sababu hawana malipo nzuri na wanatumika mutabu bila lolote kwa kutunza wagonjwa. kongambo yake mganga Lokadi Otete mwakilishi ya waziri ya afya aliwaelezea yakama government iko na jikaza kwa kutengeneza hali yao ya kazi na wakuwe na uvumilivu Okapi, Okapi,