Waamuzi wapya waliowasili hapa mjini Kinshasa kwa mafunzo tangu tarehe 15 Aprili iliyopita wanakosa usaidizi. Wanasema wanaachiliwa na baraza kuu ya wanasheria, ikiwa waliarifiwa kama walipaswa saidiwa na kituo hicho kulizinduliwa rasmi leo hapa mjini Kinshasa chini ya uongozi wa waliwali wa mji na mpango wa usafi wa maeneo za mji huo. Nafasi 12 zilichaguliwa na kazi zilianzishwa kunako njia panda ya barabara Victoire na Universite. Kupinga ujambazi katika mji wa Kinshasa na katika nchi yote, ndiyo sababu ya matengeneo katika polisi ya usaidizi wa haraka. Pia mbinu nyipya zinashimikwa kwa kupunguza ujeuri huo, atasema katika taarifa hii kamanda mpya wa kikosi cha PIR Kanali Ngoisengelwa Kyo. Oh, waamzi wapya waliowasili hapa mjini Kinshasa kwa mafunzo tangu tarehe 15 Aprili iliyopita wanakosa usaidizi. Waamzi hao kutoka majimbo wanasema wanaachiliwa na baraza kuu ya wanasheria ikiwa waliarifiwa kwamba walipaswa saidiwa na kituo hicho. Wana matatizo ya wa maisha hapa mjini Kinshasa. Mwandishi wetu Mimie Ngumba Mulongo alitembelea nafasi wanaishi na, kutari, na kutangazia taarifa inayosomwa na Adolfine Ngoi wako wahamuzi wapata elfu moya wanapashwa kuanza kazi, lakini mbele ya kufika nafasi wataenda kutumikia, wako nafuata mafundisho ya miezi mitatu hapa mnjini Kinshasa. Hawa watu wanaachiliwa, wana chakula, hawana nafasi ya kulala na hawarudishiwe pesa walipolipa kwa kusafiri, japokuwa waliwaahidia kuwarudishia azu hali ambayo inatuma wamoja wao wamerudi makwao, lakini wengine wanavumilia fasi kwenyewo wa ambako wako wanafuata mafundisho. Alipoojiwa, katibu ya shauri ya juu ya wahamzi anasema kama tatizo ni kwa muda tu, wangali watatayarisha kila kitu, alisema bwana Jean Ubulu, kwani daftari kuwa na majina za wahamzi tayari imefika mikononi mwa wafariji ili watayarishe pesa ya kutumika siku zijazo. Shida ya wahamuzi kisha kutatuliwa, kila mmoja atafanyikiwa. E, na kutengwa kwa shirika la kiraia katika tawi la uchaguzi la taifa seni, e, ni kosa katika mwenendo wa demokrasia nchini. Hayo ni maoni ya shirika la Voix des Sans-Voix katika tangazo lake la leo hii, la Voix des Sans-Voix inashutumu hali hiyo ikiwa kinyume wa kugeuzwa kisiasa kwa shirika la kiraia mmoja, kati ya viongozi wake, Peter Ntumba anafasiria mbele ya mikrofoni na Jacques Eve Molima. Tumeona ya kwamba wanasiasa wanajipendelea sana bila kuheshimu matakio ya wakaaji, wamesababu kama walitumia viungo vya sosiete sivile kwa kufikia shabaha yao. Na kulianzishwa leo siku ya kwanza hapa mjini Kinshasa na mkutano wa kumi na mnane wa bunge za nchi zenye kutumia lugha ya Kifaransa barani ya Afrika. Mkutano huo utadumu siku mbili na utaruhusu wa uzuriaji kutoa maoni kuhusu tangazo ya Bamako na hali nchini Cote d'Ivoire, Niger na Madagascar. Taarifa ya Julien Nyamunyi inasoma studioni na Adolphe Ngoy. Hatua ya Bamako nyenye nye kuleta jibu juu ya uongozi chini ya kidemokrasia katika nchi za wasemaji wa, wa lugha la Kifaransa mu Afrika inakazi ya swali kuhusu heshimu ya haki za binadamu, aseme Jacques Legendre, katibu mkuu katika wanabunge wa lugha la Kifaransa. Mnajua kama minachukia sana mapatano njia ya silaha. Tunaangaika sana kwa kuona kama kutumia nguvu kunaongeza tatizo juu ya amani na kisiasa, hata uhaki ya mwanadamu maendeleo inazofika kupitia sehemu mingi za ulimwengu. Kwa maoni yake Evariste Boshabe president wa tae la Congo ya kidemokrasia, katika kundi ile wote wajiunge pamoja. Tumsikie ukosefu ya kila aina yenye ilikumba ulimwengu, hata matokeo ingali inaonekana mpaka wa leo. Kupitia wakaji shida ambayo serikali za Afrika wanazo inapaswa kutulamusha, tuungane, tupatane, tuwe na mazungumuzo ya pamoja na ya uchunguzi kupitia uongozi ya kidemokrasia Mauritania itarudilia nafasi yake ndani ya APF mwezi wa saba ujao. Kwa leo anazuria mkutano kama mchunguzi tu, tukulizunduliwa rasmi leo asubuhi hapa mjini Kinshasa, chini ya liwali wa mji na mpango wa usafi wa maeneo zake. Nafasi 12 zilichaguliwa na kazi zilianzishwa kunako njia panda ya barabara ya Victoire na University kwa mjibu wa Andre Kimbuta, liwali wa mji wa Kinshasa, kazi hizo zina shabaha ya kusafisha mji katika matayarisho ya sherehe ya miaka makumi matano ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Anatamani usafi huo wa kudumu na hatua zilizochukuliwa kwa kufikia hatua hiyo. E, taarifa ya mwandishi wetu Nadine Fula Simba inasomwa tana studioni na Adolfin Ngoi. Kunaandaliwa kazi za kusafisha mabarabara kubwa ya mji kutosha vikama vya mioto gari vyenye kufunga mabarabara na manjia, aseme Bi Therese Olenga, waziri wa mambo ya mazingira jimboni ministro... kila waziri atahudumia kata mbili. Kuna timu ya kufanya kazi jimboni ambazo zilisha kutayarisha ngisi kazi zitafanyika na vyombo vyenye vinahitajika pamoja na hesabu ya watu watakapotumika, yote ime pangwa na inapewa kwa kila kiongozi ambaye yeye ni waziri wa jimbo shaba ya kazi ni kurudisha picha yake ya kale ya munji Kinshasa. Mbele tufike mutare makumi tatu ya mwezi wa sita, Andre Kimbuta, liwali ya jimbo la Kinshasa, anakazia muradi huu ukawiye. Tunaomba usafi idumu kuanzia mukila kiwanja wa munjia mpaka kumuta mzima, ili kata yote itakati. Tutasherekea miaka makumi tano ya uhuru ya nchi yetu. Tunapenda walikwa wetu wakutane munji yetu inameremeta. Kazi hizi pia zinapashwa kubakia zidumu hata nyuma ya sherehe. Usafi idumu. Kila mkaaji wa mji Kinchasa anapashwa safisha kiwanja chake na kandokando kando mpaka kubita kumi, naweza kuhazibu watakayepinga muradi huu. Kupinga ujambazi katika mji wa Kinchasa na nchini popote, ndiyo sababu ya matengenezo katika polisi ya operesheni za haraka apire mbinu nyipe zinashimikwa kwa kupunguza ujeuri huo, amesema kamanda mpya wa kikosi hicho cha Pir Kanali Ngoi Sengelo wa Kio. Anaomba uhusiano kati ya polisi na wakaaji. Tumusikilize kwa mbele ya mikrofoni ya Jacques Yves Mulima. La police d'intervention rapide. Askari polisi la askari polisi la usaidizi kwa haraka. Pierre Marufi anashurulukia sana vyombo ya kazi kwa kuboresha kazi pire. zetu tuna lazima ya vyombo ya fou, kufanya kazi pamoja na watu, bila ile hatuwezi tukatumika mzuri. Ni wakaaji ambao wanatuletea mahabari wanachunguza, ndio maana wanapashwa kutuunga mkono sababu tunatumika ajili yao, unasema je sasa wakisha Hatujivune kusema kama tutakomesha mauaji mjini, lakini tunapiganisha ili ipunguke, njo kazi yetu. Hey, kwa upande mwingine jimboni Kivu ya kusini, madereva wenye kusafirisha watu katika barabara Bukavu Uvira kupitia njia ya Ngomo wanarifu kubadili njia usafirishaji kama shambulio zinaendelea, na hiyo ijapokuwa ushuru mwingi unaolipwa kupitia jamhuri ya Rwanda. Malalamiko hayo yalitolewa kisha kuchaguli, kisha kushambuliwa kwa gari ya shirika la usafirishaji Arcanciel jana siku ya Mungu mchana kati. Mtu mmoja alifariki na mwingine kaumizwa katika shambulio hilo ya watu wenye silaha. Kwa mjibu wa msemaji wa amani leo, uchunguzi uliandaliwa kwa kufahamu jukumu ya waliotenda maovu hayo. Maelezo mengi nawe Jean Baptiste Ntunga kutoka mji wa Bukavu. Shambulio hilo la basi iliyokuwa ikipeleka wasafiri kutoka Uvira ndilo la pili kisha shambulio dhidi ya lori moja iliyoporwa siku ya pili iliyopita, zaeleza duru mbalimbali mbali, madereva kwenye njia hiyo. Madereva hawa walionya uofu wao wa kuendelea kusafiri kwenye barabara hiyo, kulingana na mashambulizi ya kila mara. Hatumuaminie tena mtu yeyote, wameeleza madereva hao, kwani kwenye barabara hiyo ni vigumu tambua sasa nani askari jeshi na nani jambazi. Wamesema kuwa askari jeshi na majambazi wote wanatenda vitendo vibaya kama hivyo. Tulipomhoji kuhusu jambo hilo, msemaji wa Operesheni Amani Leo Kapiteni Olivier Hamuli alitaja kwamba watenda maovu wote wa FDLR wademobilize na majambazi wengine wanajivika sare za jeshi FRDC wakati wanakwenda kutenda maovu yao kwa raia, na kwa sababu hiyo haifa hafai kukubali haraka kuwa ni wa FRDC, ila kama alivyoeleza upelelezi unafanyika ajili ya kujua watenda maovu hao. Bukavu, Jean Baptiste Ntonga, Radio Okapi, Okapi.