mumesalimika nyinyi wote mumejiunga nasi kupitia redio Okapi Radio Amani fuateni vichwa vya habari tunawaletea leo tarehe 24 Oktoba shirika za umoja wa mataifa wanasherehekea kuundwa kwa shirika hiyo tangu mwaka wa 1971 ya muhimu ni watu yapata miliardi saba uishi ulimwenguni nini kusudi waishi katika amani Korti ya kuu ya Beni inaendesha masambo yake katika eneo la Oicha kwa kukomesha tabia ya uoaji yenye kudumu sehemu hiyo. Askari polisi walitupa nje ya lupango ya komeko kila kitu cha television Kongo Media Channel, leo siku ya kwanza asubuhi, hatua kutoka kwa wahusika na sheria na mengine ni katika taarifa hii ya habari, karibuni. Habari kamili leo tarehe makumi mbili na nne Oktoba. Nchi ambao ni wanamemba ya Umoja wa Mataifa wanasherekea sikukuu ya Umoja wa Mataifa ilipoundwa tangu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi saba na moja. Ya muhimu mwaka huu ni watu yapata miliardi saba ulimwenguni, nini ambayo yawezekanavyo kwa kuishi katika amani? Mashirika za Umoja wa Mataifa hutumikia kazi nchini humu, walisherehekea mjini Kinshasa leo siku ya kwanza. taarifa ya Jean Didier Mwako Mokebi pamoja na Tanya Mulenda husomwa na Janette Bisimwa. Mapatanisho inaonesha kwamba idadi ya kupanda kwa watu itafikia siku za usoni miliardi saba ya watu limwenguni. Kufuatana na masemi ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, idadi hizo zinaonyesha nguvu. Risala ya Ban Ki-moon ilisomwa na kiongozi ki wa Monisco katika Kongo ya Kidemokrasia. Fidel Sarasoro anawaza kwamba inafaa kila nchi ilete masuluhisho ili miliardi saba ya watu waishi katika usalama de nini inafaa ili miliardi saba ya watu mm. duniani waishi pamoja katika usalama? Kama jibu ni tofauti. Kufuatana na shirika, kila mtu ana waza ya kwamba maisha mazuri ya watu ndio ya muhimu kuzidi swala zingine. Serikali ya Kongo, iliyokuwa hapo kupitia Noel Pemba, mshauri kunako ofisi ya waziri, alipana mapendekezo ine zitakazosaidia miliardi saba ya watu kuishi katika usalama ulimwenguni Heshima e kuhusu mazingira, ufalme wa nchi, heshimu ya wengine kuhusu mambo ya uadhibisho, na mwishowe heshimu e ya maagano iliyokamatwa ndani ya kibarua cha masikilizano ama sharti. Mwakilisho wa serikali ya Kongo alitoa shukrani kwa Umoja wa Mataifa kwa usaidizi wake na aliaidia kutoa usaidizi wake katika mwenendo bora wa uchaguzi. Kufatana tu na sikukuu hii, tusikilize maoni ya wengine. Shirika la Monusco linapaswa kubaki jimboni Katanga kwa kuendelesha kazi za amani. yali i masemi ya liwali wa jimbo la Katanga. Teza wapiganaji wale kwa msaada wa Monisco. Moïse Katumbi kwenye microphone ya Jean Gando nadhani ya kwamba raisi aliwatuma mahali hapo viongozi mbalimbali mbali wa jeshi na polisi toka Kivu la kaskazini na upande mengine ya Kongo. Na kwa ajili ya jeshi pia Monisco wapiganaji hawa wamefukuzwa upande wa Katanga. Sisi tumekataa vita katika nchi na hasa zaidi katika jimbo letu la Katanga. Tumekwisha kuwa hesabu ya miliardi saba na yote hii ni kwa ajili ya Umoja wa Mataifa. Kama Umoja wa Mataifa ungekuwa nadhani ya kama tulipashwa kuuana sisi wenyewe. Mnaona jambo inayopitika katika nchi zingine. Kwa hiyo tumeomba kwa monisco ibaki. Korti kuu ya Beni inaendesha masambo yake katika eneo la Oicha umbali ya kilomita makumi tatu kaskazini la mji Beni. Kipindi hicho ni katika mpango wa kupinga mauaji katika mtaa wa Beni. Operation hii ilianzishwa tangu mwezi wa sita iliyopita. Taarifa ya Denise Lukeso husomwa na Rosalie Zawadi kwa jumla ni kesi makumi mbili zilizopangiliwa katika kikao hiki kilichoanzishwa siku ya ine iliyopita katika mji mdogo wa Oicha. Zaidi ya nusu ya kesi zinazotatuliwa ni zenye kuhusu ubakaji juu ya watoto na zingine zinahusu mauaji. Hii siku ya kwanza, kikao hiki kimefikia siku yake ya kia tano na tayari kesi kumi na tatu ziliweza kutatuliwa, hivi hukumu zinangojelewa katika siku za usoni, alieleza hakimu Alenka Kanane. Huyo anaongeza ya kwamba katika miezi zilizopita mahakama yake ilitoa hukumu makumi nane na tano na kati ya waliohukumiwa makumi saba na moja tayari wanapatikana kwenye jela Kangwa mjini Beni kwa ajili ya mabaya waliotenda, na watu kumi na nne ndio walioachiliwa huru. Tufahamishia ya kwamba vikao hivi vya masambo vinadhaminiwa na ofisi ya haki za binadamu ya MONUSCO Beni. Jimbo ni Kivu ya kusini, kuheshimu haki za wambuti na jamii za vijiji nchini Kongo ya Kidemokrasia, inasikitisha shirika lisilo la kimataifa linalohusika na mazingira na haki za wakongomani RND kwa kifupi. Kwa hiyo waliandaa leo siku ya kwanza mjini Bukavu mafunzo ya wahamzi wakata mashtaka na watetezi wa haki za binadamu kuhusu Neno hilo. Tumusikilize Jacques Kadesirwe, katibu wa RND kunako microphone ya Michel Chirimwami. Nous avons constate que depuis, tulitambua tangu muda fulani kwamba sheria za Kongo ziko pia ni nyingi, lakini sheria kuhusu haki za wambuti hazitiliwi maanani kama vile inavyotakiwa na jumuiya ya kimataifa wana shiria. Kwa hiyo, wanasheria wana wajibu wa kutekeleza sheria kwa faida ya wambuti, waache ile zoezi ya kurudilia yale mambo ya zamani ya kikawaida, sababu hiyo tabia inaacha wambuti wasipewe haki yao. Kupitia hiki kikao, tunataka wote wenye kutumia sheria waelewe Si jamii ya kimataifa inatakia wambuti waishi pia katika haki zao. <mimittra> Hapa mjini Kinshasa, askari polisi walitupa nje ya lupango ya fumiko kila kitu cha Television Kongo Media Channel leo siku ya kwanza asubuhi. Hatua hutoka kwenye wenye sheria kwake mwenyezi wa kituo hicho, mtetezi wa zamani wa rais Joseph Kabila wamepu wamemulipisha kisasi cha kisiasa. Kudura Kasongo alihojiwa na simu ya Innocent Olinga namwambia, kwa ukweli haya yote ni mapambano kwa ajili ya kisiasa. Munajua kama kuna baki siku tano kampeni ya uchaguzi kuanzishwa, kuona gisi Kongo Media Chanel inaelekea ngambo ya upinzani, na kuona gisi Kudura na muunga kamere mkono, yanayotukia leo ya aya aelekee peke yake kufukuzwa nyumbani kwa olizi, ya kujua kama ni hakika mambo haya inatokana na kusitolipa nyumba. Nasema kama ni uongo mtupu sisi tunalipa fomeko kila mwezi kama mwenyeji wa nyumba. Kuhusu wanaosema kama fomeko iko katika madai na kampuni nyingine, tunajua kama kiwanja hiki ni cha fomeko, lakini fomeko ndio inapatikana katika madai na kampuni Texas tangu siku nyingi, kufuatana na kusudi ya waziri mkuu fomeko ya kufukuzwa. Sasa tunajiuliza kwa nini wanafukuza wakaaji wa moja na wengine wanabaki kwa sasa. Vitu vyote vinavyotupwa barabarani ni vitu, barabara, vitu vya Kongomeja chanel pekee yake. Wanatufukuza sisi wakaaji, lakini wanaacha ofisi ya Fomeko. Leo siku ya kwanza wafanyakazi wa zamani kwenye shirika la umeme SNEL waliandamana mbele ya ofisi ya kazi ya waziri wa kazi kwa kudai warudishwe kazini kama iliyoombwa na baraza la bunge la taifa, ombi lilipoungwa mkono na waziri wa kwanza. Mtetezi wao Etienne Nzula anafasiria kunjia ya simu na Innocent Olinga SNEL ilitutumikisha siku nyingi kama wafanyakazi wa kila siku. Kuna waliotumika miaka kumi na mnane na wengine miaka makumi mawili na tano. Kwa mwisho pahali pa kutimiza maagano yetu, wakatufukuza katika kazi. Tulijulisha masikitiko yetu kunako baraza la bunge na baraza hili likatupatia sheria. Maagizo ya baraza la bunge yalitua mkazo na kibarua kilichosahihishwa na waziri wa kwanza mzito, mpaka leo tarehe makumi mawili na nne Oktoba hakuna suluhisho Lolote la lazima. Wakati kuna pia maandiko ya wafanyakazi za wazamani kunako kampuni ya Jikamine imesimikwa mbele ya hiyo hiyo ofisi kwa kudai malipo yao ya mwisho wa kazi, kabla tu yaenda kwa uchaguzi wa mwezi wa kumi na moja ujao. Watu wako kiasi ya elfu kumi na mia sita makumi tano na tano na ni hapo ndipo tunakomesha taarifa yetu ya leo. Aksanti kwa kuwa mumetutega sikio.