alijulisha Waziri Mkuu Giste Matata Mponyo yeah. Katika jimbo la zamani la Kasa ya Mashariki, ofisi za muda za mabaraza za bunge za jimbo tatu mpya zilisimikwa leo hii. Ni katika mikutano isiyo ya kawaida iliyoandaliwa na wafanya kazi wakuu wa serikali waliohusishwa na jambo la mgawanyiko wa majimbo yeah. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, vituo vine vya afya vilifungwa na vingine vitano vinatumika wakati mfupi tangu siku chache mtaani Beni hali ile inatokana na ukosefu wa usalama unaosababishwa na wahuni waganda wa EDF, katika UDF barabara Oicha ya Rengeti na Mbau Kamangu oh. E, Kongo Airways shirika mpya la anga la kiserikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilipokea leo mjini Kinshasa gari yake ya mabao ya kwanza, ni aina Airbus A320 iliyopokelewa kunako uwanja wa ndege wa kimataifa wa Njili ndege hiyo iliuzwa karibu milioni makumi mawili na tano dola za Kimarekani, alijulisha waziri mkuu. Hata hivyo ndege hiyo ya Congo Airways itaanza usafirishaji wa anga mbele ya mwezi wa mnane ujayo. Maelezo mengi kuhusu gari hilo la mabawa nawe, dunia Mukunda Milemba. Waziri mkuu ni mkamilifu. Ndege ya Kongo Airways inayo tini ya miaka kumi ilitengenezwa Ulaya na inunuliwa kwa yapata milioni makumi mbili na tano ya dola za Kimarekani, na linalo jina la waziri mkuu wa kwanza wa jamhuri ya Kongo Kidemokrasia, Trisi Emeri Lumumba. Ndege ile ilinunuliwa kwa kutoa palepale dola za kimarekani ya pata milioni makumi mbili na tano talitoka katika mfuko wa serikali. Ilitengenezwa mwaka elfu mbili na saba ndege nyingi uwenda kuruka nchini mwetu ndege la pili lilipasa li, li kwa yote kila ndege Elvis Lumumba huenda kufika juma la mwisho wa mwezi wa munane. Ni kwa kampuni huenda kujulisha bei ya tikete usiku ya kwanza ya kuruka kwake. Kiongozi mkuu wa cha Kongo elwse Claude kilongozi anajieleza, siwezi ukamilishia tarehe ya ukamilifu leo hii, ingawa ndege la pili nangojilewa, lakini muwe na matumaini kama mbele ya mwisho wa mwezi wa, wa munane ndege viongozi ki. kiserikali vya nchi vilihudhuria leo hii isiku ya ine pa uwanja wa ndege ya kimataifa Njili kwa lengo la kupokea airbus Lumumba. Ndege linayo yapata nafasi mia moja makumi nane huenda kutumiwa kwa usafirishaji tu nchini Congo ya Kidemokrasi. Ndege hiyo ya Congo Airways itaanza usafirishaji mbele ya mwisho wa mwezi wa mnane ujayo. <tune> Kikao cha kumi na mbili cha kawaida cha kamati ya utendaji wa mkusanyiko wa wanabunge wa sergl kilikomesha leo mjini Kinshasa chini ya uongozi wa spika wa baraza ya bunge la taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Obe Minaku. Wauzuriaji walitaja mapendekezo kumi na saba yanayopatikana katika tangazo ya mwisho kikao hicho. Walitia mkazo zidi ya hali ya kisiasa ya usalama na uchaguzi nchini Burundi. Yoro, na we, dunia mukunda milemba naam. Katika tangazo lao la mwisho wa mkutano, komiti ya utendaji wanabunge wa kanda la maziwa makuu linashutumu vitendo vya ujeuri vilivyofanyika mbele ya uchaguzi mbalimbali na pia hatua ya kupinga madaraka yenye haikufaulu katika jamhuri ya Burundi. Komiti hiyo inayo uchunguzi wa kutegemea kuhusu sehemu moja ya kundi la wanasiasa na shirika la raia walioamua kama uchaguzi uliofanyika na kukamilisha leo hii za madarakani, Burundi uchaguzi mbalimbali uliopingwa pia na kamati ya kimataifa. Hayo ndiyo yalitambulikana na wanabunge wa eneo la kanda la maziwa makuu. Kulingana na hayo, mkutano wa kumi na mbili wa Kinshasa unawapa moyo mpango wa uhusiano unaojiingiza na rais wa Uganda Yoweri Museveni katika hali huenda kupitia nchini Burundi. Prosper Igiro, katibu mkuu wa FP-CIRGL, alirusha kama komiti ya utendaji ya mkutano wa wanabunge wa CIRGL naitaji kushiriki pia katika mpango wa kutatua hali huenda kupitika nchini Burundi. Tangazo la mwisho la mkutano uwo wa 12 linahakikisha 2 mkutano wa kawaida wa sita kwa baraza la wote wa SIERG mjini Rwanda nchini Angola tarehe moja 1 tarehe 3 mwezi wa 12 mwakatunawona hey. Na katika jimbo la zamani la Kasa ya Mashariki, ofisi za muda za mabaraza za bunge za jimbo mpya leo hii ni katika mikutano isiyo ya kawaida iliyoandaliwa na wafanyakazi wakuu wa serikali waliohusishwa na masuali la mgawanyiko wa majimbo mengi. Tumefaa kutoka Mbujimaye na mwenzetu Christ mukand Ngambo la bunge Kasai Mashariki la sasa walianzisha mkutano sio wa kawaida na utuba wa mtumishi wa serikali ya nae cheo kuu bwana Nestor Kabeya Mulonza. Wanabunge wa jimbo wote makumi mbili na nne walikwako kisha wakitangaza majina ya wenye chaguliwa kwa kuongoza ofisi la bunge kwa muda. Presidenti ni bwana Celestin Kabongo Kashikija mze kwa wote ana umri wa miaka makumi nane na moja. Makamu zake ni mabwana Kabeya Tendai pia Joseph Desiringele Kamukendi. Pale province Lomami ni mzee Hubert Dinanga ndiye amepewa wa madaraka za kuongoza ofisi la bunge kwa muda. Makamu zake ni vijana wawili Bwana Prosper Bukasa pia Isidore Mukadi Ilunga. Na ngambo la Sankuru, Floribert Manga Bakafwa Bundu ndiye ametiliwa katika kiti cha kiongozi la bunge, na usaidizi wa mabwana Martin Shongo Emonge pia Joseph Choifumbe. Mkusani wa kwanza wa bunge la Sankuru utaingizwa musiku la posho jumaio, na katika province la Lomami ni mosiku ya tano. Tujua ya kuwa kazi la ofisi hizi za muda ni la kukubali uwakilishi wa wateule kukubali amri za kazi kisha kuchagua pia kushirika ofisi la sio badilishwa. toka Mbuzi Mai, Chris Mkombe, Radio Okapi. Na hali ya kusukuma nyuma kwa uchaguzi wa maliwali na makamu wao, na seni inafadhaisha watendaji wa kisiasa wa wilaya Ituri. katika tangazo ya wa jana, wateuliwa wanawasiwasi wa uwizi wa mapato wa serikali na wakuu wa moja wa ofisi za kiserikali na kusukuma nyuma kwa masuala zingine za kiserikali, kutokana na ukosefu wa kiongozi anaye uwezo katika jimbo la Ituri. Hata hivyo, mjuzi anayehusika na mgawanyiko wa majimbo kunako wizara ya mambo ya ndani ya kiserikali kubwa amejulisha kwamba kuna ukosefu wote wa uwezo katika uongozi wa kiserikali katika majimbo yote mapya. Upande mwingine, baraza mpya la bunge ya jimbo la Tanganyika linatolewa angalisho kuanza kutoka wakuu wa dini ya Katolika wa eneo hilo na tena kutoka mkusanyiko wa wafanyabiashara feki. Vituo hivyo vinahisi baraza hilo la bunge litataja sheria zilizotayarishwa na kukubaliwa katika majimbo. Hata hivyo, kusimikwa kwa baraza hilo la bunge kunaendelea kusababisha maoni mengi miongoni mwa watendaji wa sekta zote, mengi kutoka Kalemie. Nawe Francois Xavier Mibi kwenye mmoja wao waliotoa wa maonyo yao baada ya kikao kisio cha kawaida. Kwa kuanza kazi ya bunge jimboni Tanganyika, kuna Askofu wa Kalimi Kirungu aliyeita bunge kukaza mkazo kwenye masemi. Askofu Jean Christophe Ahmad Aloma alinena bunge ili litasema na nikupitia masemi, wana bunge watatambua mambo mazuri, ile ya ukweli na yenye uaminisha umutu na ukomo wa kuizambalisha kwetu sisi raia, ili tujue tutakalofanya wote kwa faida yetu na ile ya nchi nzima ya DRC. Mkusanyo wa wenye viwanda na uchumi mikononi wa fake, hawakubaki nyuma na upya kwao, bunge lipya la Tanganyika ni chombo kitakachosaidia kusikia zaidi wakaaji ili kurahisisha usikivu kwa ajili ya maendeleo. Katibu wa fek Kulumba wa Ndebwa amenena kuwa kawaida ya sheria ni kukamata hatua kwa jumla, lakini kuna ukweli wa maisha ya kila eneo ya nchi, hivi bunge imesogea karibu nasi ni wakati wake wa kujifunza nini inatofautisha Tanganyika tanganika na jimbo lingine, ili kuunda sheria inayofahamu wa eneo kwa kuleta maendeleo ya wakaaji. Na ripoti tokea Kalemi, mimi ni François Jabeni kwa niaba ya Radio Kapi. Mbunge wa taifa Jean Bertrand Ewanga amekuwa huru. Katibu mkuu wa chama cha UNC aliondoka leo nyuma mchana gerezani kuseper kama kala kisha kufungwa miezi kumi na mbili, Jean Bertrand Wanga alishutumiwa kwa vitusi dhidi ya rais wa jamhuri wakati wa mkutano wa kupinga mabadiliko ya katiba. Uhuru huo unahakikishwa na Claudel Andre Lubaya, katibu mkuu makamu wa chama cha siasa cha UNC. Hatimaye mtaani Beni, tangu siku chache vituo vinne vya afya vilifungwa na vingine vitano vinatumika wakati mfupi. Ni kutokana na hali ya ukosefu wa usalama unaosababishwa na wahuni wa ganda wa ADF katika barabara Oicha, Erengiti na Mbau Kamangu, mnamo sekta ya Beni Mbau. Waku wa mtaa wa afya wa Oicha wanajulisha kwamba peke yake moja juu ya tatu ya wakaaji wa mtaa wa Beni wanapatikana mbele ya hatari nyingi za afya. Mwana efatutagomala mwenzetu, Rosali Zawadi. Vituo vinavyohusika vinapatikana katika vijiji Miba, Totolito, Mbutaba na Kokola. Hivi vilifunga kazi kama inavyoripoti shirika la raia. Vingine vituo vitano vinaendesha kazi kwa masaa machache, ni kama vile Mambabyo, Mambau na Kitevia. Mganga anayeongoza kwa muda eneo la afya la Oicha afasiria kama vimoja kati ya vituo hivi vya afya vilishambuliwa na kuporwa mara mbili, na mahali pengine ni vijiji vilivyoshambuliwa na waasi. Kiisha wakaaji wakakimbia pamoja na waganga wao. Kwa upande wake, shirika la haki za binadamu SEPADO iliyoarifu hali hii inaongeza kuwa hospitali kuu ya Oicha pia kituo cha afya cha Eringeti havina dawa, kwani vinawapokea wahami wengi wanaopewa matibabu kwa bure. Shirika SEPADO linaomba serikali ijihusishe na swala hili ili suluhisho ipatikane. Goma, Rosali Zawadi, Radio Okapi.