na ngome za FARDC katika maeneo ya Birire ya kwanza na ya Kishuga jimboni Kivu ya Kaskazini. Swali la kufukuzwa kwa Wakongomani wa Kinshasa nchini Kongo Brazaville, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inawaza, inaepuka ushawishi wakati inautumia utaratibu unaostahili. Wakati ule Wakongomani wengine wanaendelea kurudi nchini kupitia bandari ya shirika ya zamani ya ONATRA hapa mjini Kinshasa. Nalo shirika la Voix des Sans Voix inahudumia kimya na njia ya kidiplomasia kwa kukomesha operesheni ile. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilisherekea leo siku ya tatu tarehe makumi tatu Aprili sikukuu ya taifa ya mafundisho. Wakati ule makundi ya utetezi ya walimu yaliandamana mbele ya wizara kwa kuarifu serikali kuhusu mahitaji mengi ya walimu. Askari jeshi sita, oh, wa FARDC waliuawa na wengine watatu waliumizwa pamoja na wanajeshi wawili wa, wa MONISCO walioumizwa pia. Hayo ni matokeo ya shambulio ya wapiganaji wa APCLS leo hii asubuhi ya kituo cha kijeshi cha MONISCO na ya ngome za FARDES katika maeneo ya Biria ya kwanza na ya Kishoga katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Habari ilitangazwa na msemaji wa kijeshi wa MONISCO luteni kanali Felix Bas leo siku ya tatu, wakati wa mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa hapa mjini Kinshasa. Sikilizeni kwa hiyo mafasiriyo ya kiongozi ya Torres, wa ofisi ya MONUSCO Goma, Ray Torres, katika masema yaliyochukuliwa na Belinda Bosuma. Shambulio katru... ilianza pasaa kumi na nusu. Yenye yatuhuzikisha kwa upekee ni kuona apeselese kutupa makombora kwa wakaaji ndani ya mahali ambayo ni hakika hakuna chombo cha jeshi. Tutaendesha uchunguzi kwa kutambua kama ni mgogoro wa vita au mgogoro wa kikatili. Tunasikitika na vifo vya askari na wasikari wawili wa Umoja wa Mataifa waliojeuriwa. Kwa sasa sina wakati ya kuhesabu moja kwa moja watu wenye kuwa ndani ya kituo cha Monisco, lakini nawaza kama ni karibu jamii mia tano wenye kuangaika basi. Monisco iko na tuna sasa pamahali kituo kimoja cha FBI chenye nguvu gari ya mabawa ya aina helikopta ya shambulio wa kusaidia FRDC na waaskari wa India wakiangalia na wenye uodari Hey, tukibaki jimboni Kivu ya kusini tujima kaskazini, tujulishe kwamba maserikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na jimbo hilo yaliarifiwa kuhusu uasi unaoundwa katika eneo la Kanune. Kiongozi wa shirika la raia la mtaa wa Lubero hapo kwenye Bayonga alitoa angalisho ile jana, siku ya pili, wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Joseph Mali kidogo anaomba wakuu wa kiserikali wavunje uasi huo unaoundwa na wahuni wa uto wa Rwanda wa FDLR. Kwake yeye zaidi ya wanamemba mia mbili makumi tano wa wasi ule waliandamana katika kijiji cha Mwika Mapaa, kilometa makumi mawili na tano magharibi ya Kanyabayonga, inapita siku tatu, afotani Jozefu Mali Kidogo kwa kuongeza nguvu zao zaidi wa FDLR kutawala vijijini pamuta watama ta mamkooni bamata, wameunda kundi mpya ya wapiganaji chini ya uongozi wa Kasongo kujitaza. Kanalikuundwa kwa kundi hii ni matokeo ya mafundisho ya kijeshi kutayarishwa pamwekwe tangu miezi miwili na wa FDLR pamoja na wanyatura. Tunaweza kuhakikisha kama serikali alipuuzi, sababu mara kwa mara tulistaki matendo yaf Shirika la raia palubero wanaalika serikali jimboni Kena na ya taifa wachukue jukumu lao kwa kukomesha hewa mbaya ya kuinuka bila shaba. Kamanda wa kikosi cha FARDC pa Kirumba alisema aliarifiwa na habari ile. Tayari kanali Kennedy alijulisha pia kwamba waone wale wanaandika watoto <totipfue> katika uasi wao Swali la kufukuzwa kwa wakongomani wa Kinshasa nchini Kongo Brazzaville, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inahisi ilifanya vizuri wakati inatenda swali hilo na utaratibu unaostahili. Ni Lambert Mende, msemaji wa serikali, akiwa pia waziri wa upashaji wa habari, ndiye alitamka hivyo leo siku ya tatu mjini Kinshasa wakati wa mkutano na wapasha wa habari. Ndio jibu yake kwa wanaoshutumu uzembe wa serikali katika swali hilo. Lamber Menda na epuka watu wasishawishi serikali kuchukua hatua mbaya. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Inon Saulenga na Rose Payfer. En tout état de cause, Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo inawaza inatenda vizuri katika shida hiyo kubwa kulingana na utaratibu na staili. Watu wengi wakiwamo viongozi wa moja wanaotoa wa mapendekezo yenye msimamo mkali hawajue kwamba swala kuhusu kufukuzwa kwa ndugu zetu ni swala kubwa, na inaelekea zaidi ndugu zetu wanaopatikana na Brazzaville kuliko wale waliorudi, kutokana na hesabu tuliopata mpaka sasa asilimia tano au nane tu ndio walifukuzwa wale. Wanaosukuma osukuma viongozi wa Kongo ya Kidemokrasia kuchukua mipango mikali wajue kwamba wazaliwa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo asilimia makumi kenda na mbili au makumi kenda na tano wangali katika inchi hiyo jirani. Ni lazima kutoharibu usalama wao katika mipango isiyo stahili. Upande ungine, ni kila siku ndio wakongomani wanaendelea kurudi kwa wingi mjini Kinshasa wakifukuzwa mjini Brazaville kupitia bandara shirika la zamani ya Onatra. Leo siku ya tatu, mfano mbele ya mchana, masuo tatu zilirudisha Wakongomani wanawake, sawa vile watoto na watu wagonjwa. Wengine wasiona vitambulisho vyao na hata wanaovibarua vyote, wote wanaondoka mjini Brazaville mbele ya kufukuzwa. Ni katika hali inayofadhaisha ndio wanawasili kunako bandara shirika la zamani la Onatra hapa mjini Kinshasa. Taarifa mwenzetu za Eve Molima Mengi kutoka Kindu na Mati Ilunga ni vilio na kusaka meno huko na huko, wamekosa tumaini kuona wamama mkutafuta tafuta watoto wao, hata na vijana pia, wasichana hawajue wapi waweza kuwapata. Wamekuwa sawa wenye mazimu ambaye waanza kuchokoza hata wapita ndia, hata kuwaogopesha kati za fuju mno. Pakivuku kuu mahali wametua kwa muda, wafanyakazi wa DGM weko wanapima kuandika kwenye madaftari na kusudi ya kutambua vyema umate ya watu wenye kufika. Ni kuona hali mbovu wa wakongomani weko wameta abika na nayo huko Brazzaville imewasukuma wapate kurudi na kurejea huko kwetu. Mmoja wao amesema kama tumepata tabu nyingi sana, wakitupika na kutudhurumu tulijionea kwa mtemankuni. Wengine nao walifikia hata kuachilia wanamemba za mafamilia zao kwa ajili ya tabu waliona huko. Mmoja akishuhudia kama anaachilia hata kijana wake mwenye umri wa miaka kumi na tano kwenye jela. Wengi pia wakirudi nchini hafya yenye kuzorota baada za kuwa mahanga za jeuri. Ni yale mtu moja halishuhudia pa chumba cha Msalaba Mwekundu, hana hali ya kusimama kwa wakati ule ule. Watu wengine wakiandamana hapo mkoa wa Lukusa, wakipinga hali ya kufukuzwa watu. Ile maandamano ilikomeshwa mbele ya chumba cha balozi wa Kongo Brazzaville pa Boulevard du 30 Juin. Nalo shirika la haki za binadamu la Voix des Sans Voix lidaomba maserikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na ya Brazzaville yatie mbele njia za kimya na za kidiplomasia kwa kukomesha operesheni za kufukuza kongomani nchini Kongo Brazzaville katika hali isiyo ya kibinadamu. Wakati wa mkutano wa pasha habari leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa, la voix de saint voix ilipendekeza kushimikwa kwa komisheni ya uchunguzi wa pamoja kwa kufasiria sauti za kufukuzwa na jukumu ya pande zote kwa kuepuka ukosefu wa malipizi. La voix de saint voix inania katika uhusiano na watetezi wa haki za binadamu wa Kongo Brazzaville Swali hilo kunao koti ya hukumu ya kimataifa CPI. Mafasirio ya Laurette Misenga, katibu wa taifa anayehusika na mahusiano wa shirika la Voix des Sans-Voix, mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi. Des informations par le gouvernement. Habari tulizopata katika VSV, inajulisha kwamba watu wamezulumiwa mezulumiwa. Shirika la VSV, na uzuni vitu vya kupokea vinavyostahili, pia waliofukuzwa, hawahudumiwe na viongozi wa Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo. VSV inaomba viongozi wa Kongo Brazzaville wakomeshe haka kufukuzwa kwa wazaliwa wa Kongo ya Demokrasia katika hali ni kupinga haki za binadamu. VSV inaomba viongozi wa kidemokrasia ya Kongo, watoe msaada kamili yenye kustahili kwa watu wote waliofukuzwa bila ubaguzi, ya kutimizwa kwa mipango ya usalama na ya kiutu kwenye mpaka kati ya nchi hizi mbili. Kwa kumaliza, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilishirikia leo siku ya tatu sikukuu ya taifa ya mafundisho. Wakati ule makundi ya utetezi ya walimu yaliandamana mbele ya wizara ya masomo ya kimsingi, primari, sekondari na ufundi. Ilikuwa kwa kuharifu serikali kuhusu mahitaji ya walimu yanayokosa jibu hadi sasa, na tena kuomba serikali tatue swali la walimu karibu elfu makumita, elfu tatu wasiopokea mishahara ya miezi ya, ya miezi mingi. Waandamanaji wa walisambazwa baadaye na askari polisi. Sikilizeni mafasiri ya mmoja wa shirika watetezi Papi Chale. E, duru kutoka wizara zinasema kwamba kuna mazungumzo ya kawaida kati ya wakilishi wa, wa walimu na wizara ndiyo sababu maandamano yale hayana maana ya kufanyika zimesema duru hizo. Okay. Oh,