Okapi. Okapi. Les informations, Jean-Désiré mwenzetu tumpa shabari wa radio na televisheni ya taifa RTNC Goma. Alezikwa leo nyuma mchana kuna makaburi Kanyamuhanga ya Mjiwo wakuu wa jimbo la Kivu Kaskazini waidia kwamba vituo vya sheria vinatumika kwa kupata waji wa mwenzetu Robert cha Mwami Shalubuto. E, jimboni Kivu ya Kusini, ndege moja aina Antonov ilianguka jana kwenye kilometa kumi na tano na mlima wa Kafinda, magharibi ya mji wa Uvira. Wakuu wa mtaa walihakikisha habari hiyo na kuzusha kwamba walinda amani waliharikishwa nafasi ya ajali kwa kuendesha uchunguzi. Mtu mmoja anaezaniwa kuwa ofisa wa mwasi wa kunde la Mai lenye kuundwa alishikwa leo siku ya kwanza paBeni, katika jimbo la Kiva Kaskazini kwa mjibu wa kiongozi wa mji wa Beni. Ofisa huyo mwasi alitayarisha maovu kwa waribifu wa mashirika ya kiserikali katika eneo la Beni. Oh, tuanze na majishi ya mwenzetu habari wa radio na televisheni ya taifa Seguma aliuawa siku ya tano usiku. Robert Shamwami Shalubuto alizikwa leo nyuma mchana kuna kukaburi Kanyamuhanga mji wa Goma. Waandishi wote wa habari wa mji huo walikuwa hapo kwa kuonesha huzuni yao. Wakuu wa kiserikali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini wanaosema wanaunga mkono wa pasha habari walaidia kwamba vituo vya sheria vinatumika kwa kupata mauaji kwa kupata mauaji wa mwenzetu Robert Shamwami Shalubuto kutoka kwama maelezo mengi nawe Rosa Liza Wadi, huzuni ilikuwa kubwa hii siku ya kwanza asubuhi, wakati wa kutoa mwili wa mpasha habari Robert Chamwami kwenye chumba cha wafu cha mji wa Goma. Wapasha habari wa vituo mbalimbali vya habari waliandamana kwa kuonyesha huzuni yao, na kusema ya kwamba haiwezekani waandishi wa habari waendelee kuuawa wa bila sheria kuonekana. Alberto Linabo ni kiongozi wa gazeti Le Peuple Souverain Tunakemea ile kitu walifanya paske haiku ya kwanza tena ndugu yetu mwingine journaliste alikufaka ametuna. Tunalomba wakubwa wa, wa nchi bafanye nguvu yote kwa kufanya uchunguzi wote kusudi wale wenye walimuua Shamwami wapatikane. Basi kwetu tunalalamikia kila siku oh, tukafanya ulishaanza mankete, mankete japo mankete nikusema tukuma redio na ha, haifiki mwisho. Tunaomba mara hiyo bafanye ngufu liwali julien paluku alisema kuhuzunishwa pia na mauaji ya mpasha habari huyu yeye kaahidi kuwa sheria itafanya kazi yake akiwa na umri wa miaka makumi nne na mbili robert chamwami anamwacha mjane na watoto watatu goma hosali zawadi redio okapi na pakisangani wapasha habari walitolea mwenzao robert chamwami heshima ya mwisho Leo hii siku ya kwanza kupitia maandamano ya kimya yaliyoongozwa na kituo cha jimbo la mashariki cha muungano wa wapasha habari UNPC, katika kibarua kwa wakuu wa hapo nyumbani na kwa wakuu wa Monisco, wapasha habari wa Kisangani waliomba uchunguzi wa sawa uendeshwe kuhusu mauaji ya Robert Shamwami. Maelezo mengi nao Jacques Mkonkole kutoka mji wa Kisangani. Walikuwa zaidi ya mia moja wapasha habari ya mchi Kisangani ambaye waliandamana barabarani. Matembezi ilianzishwa kunako kituo cha RTNC Kisangani. Wote walikuwa kimya wakati ya matembezi katika madhurufu zao Waliandika hivyo, tunalazimisha mashtaka ya watenda maovu walioua mpasha habari huyu. Tunapinga kabisa kabisa mauaji ya wapasha habari ya nchi Kongo na kadhalika. Kibarua moja iliyotolewa kwa wakubwa wa jimbo ya mji Kisangani na ya shirika Monisco inaonyesha nia ya wapasha habari ya kuomba na viongozi ya nchi kuandalisha uchunguzi sawa kuhusu kitendo hicho. Wanaomba pia ukingo ya wapasha habari na wote wenye kutumika katika vituo vya upashaaji ya habari na wasaidizi mbele ya matembezi hiyo barabarani, ibada moja ya misa ilisomwa kunako Katedral Notre Dame wa kumkumbuka marehemu Robert Chamwami mjini Kisangani. Jacques Mukonkole, Radio Okapi, hapa mjini Kinshasa. Bibi Pauline Opango, mjani wa mshujaa wa taifa Patrice Emery Lumumba, alizikwa leo nyuma mchana kunako kaburi Necropole Entre Ciel et Terre mtaani Sele ni tangu tarehe makumi mawili na tatu Disemba iliyopita ndio alifariki akiwa mwenye umri makumi saba na, saba, na mjane tangu miaka makumi tano na tatu Mbele ya mazishi, ibada ya kumshukuru Mungu iliandaliwa kunao katedrali ya Centenare Protestan. Wakuu wengi wa kijamii na wa kisiasa walimtolea heshima ya mwisho. Taarifa ya Jeff Ngoy Mengi Sidoni nawe Dunia Mukunda Milemba. Katika mahubiri yake, mtumishi wa Mungu aliongoza misa hiyo kwa ajili ya roho ya mrehemu. maoni yake juu ya kundi ya kurudi kwa heshima kwa bibi Lumumba udunguni wapi? aliondoka hatukuleta chochote ulimwenguni na tuwezi kupeleka kitu chochote, siwe na deni ikiwako, ni lile la kupenda kwa kupana. Ndivyo alijulisha mtumishi wa Mungu kuhusu ushuhuda uliojulishwa waziri mkuu makamu. Tomaluaka ana sifa waminifu wa mwanamke wa mwenye hekima. Mwenye hekima sana ambaye nilimjua binafsi, nawaza kama aliweza kutimiza katika hali ya kisirisiri kwa namna ya juu sana, kwa jinsi mshahidi wetu wetu wa taifa, baba wa uhuru wa Kongo ya kidemokrasia alikwanya na anakuwa kwa sasa, na kwa vile yeye aliweza kujulisha uaminifu kwa baba uhuru wa Kongo ya kidemokrasia, hivi alikuwa na vile anakuwa na kwa upande wake mwanabunge la taifa Emery Okunji anasimulia juu ya mwanamke aliyebaki mwenye imara na heshima kwa maoni ya upendo wake. Emery Okunji ha uh, mwanamke mwenye kuwa alibaki, mwenye uaminifu, alibaki mwenye uaminifu alibaki na watoto wake zaidi ya miaka 55 bila kuenda pembeni. Ushuhuda wa kweli wa kweli wa kweli panya na wengine kusaidiana ya mwanamke wa kweli wa Afrika. Maoni ya mwisho mbele ya mwili urudishe udongoni itamukwa na mtoto wake wa kwanza, François Lumumba aliyejulisha na kukumbusha juu ya uwaji wa baba yake, uwaji ambao msingi upo mpaka sasa katika giza na jimboni Kivu ya Kusini, ndege moja ya kusafirisha mizigo ilianguka jana kwenye kilomita kumi na tano na mlima wa Kafinda magharibi ya mji wa Uvira. Ndege hiyo ya aina Antonov iligonga mlima moja na kuunguzwa moto moja kwa moja saa chache kisha kuondoka katika uwanja wa Bujumbura nchini jirani Burundi, kwa mjibu wa wakuu wa mtaa wanaohakikisha habari hiyo. Walinda amani waliharikishwa nafasi ya ajali kwa kuendesha uchunguzi. Watu sita, yaani rubani pamoja na wasaidizi wake watano, waliowa katika ajali hiyo. mengi kutoka kufika na Wefisto Ngoma maya bala ndege hiyo ya aina ya Antonov ilikuwa natokea Antebe nchini Uganda na kuelekea Pointe Noire nchini Kongo Brazzaville. Wakuu wa serikali katika tarafa la Uvira walisema ya kwamba ndege hiyo ilifanya mapumziko ya kiufundi kwenye uwanja wa ndege nchini Burundi usiku, baadaye ilichukua mwendo hiyo hiyo usiku kabla ya kufanya ajali kwenye mlima ya magharibi wa mji wa Uvira. Abiria sita waliokuwa kwenye bodi hasa wanachama wote wa wafanyakazi walikufa papo hapo. Mkuu wa tarafa la Uvira Samuel Unganga Malenga, alisema ya kwamba ni vigumu kwa sasa kujua yaliyomo ya mizigo ambayo ndege ilikuwa inabeba au kampuni iliyoidhinishwa katika eneo la janga hilo. Washahidi wanadai ya kwamba ndege hiyo ilishika moto bila kuvunjika. Ni vigumu kutambua miili ya wasirika kwa sababu ya kulunguzwa. Baada ya mkutano wa baraza la usalama ulifanyika hiyo Jumapili, jeshi la FARDC ilitumwa kwenye eneo hilo kusudi ya kulinda usalama, lakini kutokana na matatizo ya mawasiliano katika eneo hilo, kwa kuwa waliomba msaada wa Monisco kwa kuandaa ujumbe wa pamoja na helikopta kwa eneo la ajali. Mahitaji yenye Monisco tayari imekusha kubali kujibu toka Uvira fistongo ma mayabala kwa nyaba Radio Okapi. Na mtu mmoja anayezaniwa kuwa ofisa muasi wa kundi la wamaimai lenye kuundwa alishikwa leo siku ya kwanza pa Beni katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Baadaye alioneshwa na polisi kwa mewa mji wa Beni kwa mjibu wa Kanali Flama Baliwangoi, inspekta wa, wa polisi mjini Beni. Ofisa huyo anayeitwa Kambale Kihoma alifungwa jana usiku katika kata Mabolio mtaani Beu. Alikuwa mwenye kupanga maovu kwa uharibifu wa mashirika ya kiserikali Pabeni. Ofisa maimai Kambale Kihoma alijulisha kwamba ni mwanamemba wa kundi la uwasi la maimai Mudohu. Kwa mjibu wake uasi huo na zaidi ya wapiganaji mia moja wanaopatikana pamaboya kusini magharibi ya mji wa Beni. Kwa kumaliza, wilayani Turi askari polisi walikimbia tangu mwisho wa juma jana kijiji cha Dereza katika eneo la Walendu Titsi mtani Jugu. Kwa mjibu wa mwami wa eneo hilo, askari polisi wanaogopa wakaaji wenye nia kulipisha kisasi kisha kuchoma moto wenzao wawili. Wakaaji wa eneo hilo waliandamana kwa kupinga mauaji ya binti moja mwenye maiti yake ilitupwa mbele ya ofisi ya polisi ya eneo hilo. Tutajiunga na mwenzetu Jean Paul Basila kutoka mji wa Bunia. Sultani ya Walendu Pici, ameripotia kwamba msichana aliyovumbuliwa mauti ibakwa kabla auawe na watu wasiojulikana. Mauti lake ilivumbuliwa siku ya tano asubuhi mbele ya chumba cha kazi la kituo la waskari polisi ya kijiji Dreja wakaaji wa mezani ya kwamba ni waskari polisi ndio walimuua huyu kijana msichana. Hivi walivamia kituo cha kazi ya waskari polisi na kuharibu vitu vyote katika hasira yao. Ra, raia iliwanasa waaskari polisi wawili walikuwa wanafanya ulinzi kituoni na kuwaua kisha kuwachoma wangali hai. Silaha yao pia mpaka hivi hajaonekana wanaaskari polisi wengine kwa kujikinga walikimbia mbali na asira ya raia. Hawa waliunguza pia chumba cha kazi cha Sultani ya kijiji Dreja. Mwenyekiti wa Walendu Piti, Bwana Longbe Chadi, ameomba kuongezwa mipango ya usalama mahali chini ya uongozi chake kwa kuepuka maendeleo ya mzozo. Bwana Kamtu Iskael pande zake, kama kamanda mkuu ya waskari polisi wilayani, ameshtumu tendo kila mara ya kuuawa kwa askari polisi na raia. Ameomba wasultani waimize zaidi raia kuepuka kujikatia masambo kila mara. Bunya, Jean Paul Basila, Radio Okapi.