Na wakati ule monisco inaohusiana na, na wakuu wa ngazi za juu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kuomba ishirikishwe katika msako ule e jimboni mashariki. Mamia ya watu wanaendelea kuwasili katika miji midogo ya Nanya na Bafuasende wakifukuzwa katika eneo la mbuga la wanyama la Ukapii. Shirika la raia la Bafuasende linaomba serikali usaidizi wa haraka kwa manufaa ya wahami wale. Na mbunge wa zamani wa chama cha PPRD Vanu Kiboko ni mwenye tabaki katika gereza la tribunali ilipinga lipinga ombi ya utetezi wake wa kumtolea uhuru kwa muda leo hii mjini Kinshasa. Oh, wanajeshi wa FARDC wanaendesha msako dhidi ya wahuni wa FDLR ulioanzishwa jana katika milima ya Kadiri ya Uvira paka Nyovu, mnao maeneo ya Lemera na tena Bafuliru, wanamemba wa jamaa zao waliachana na wapiganaji wale wakati wa mapambano wakikimbia hadi maeneo ya Bibangwa, Muhule na Katala. Wakaaji wa Kanyovu nao walikimbia hadi eneo la Sange, na hadi sasa hakuna matokeo yaliyotolewa kutoka duru za kijeshi. Na kuhusu operesheni hizo dhidi ya wapiganaji wa FDLR, Monisco imesema inahusiana na wakuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wa kuomba Rais Joseph Kabila ageuze msimamo wake wa kuonesha msako ule bila Monisco. E, Monisco yenye kufahamu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika operesheni ni kuendeshwa nchini humo inafadhaishwa na kutoshiriki katika msako ule, sababu ni moja wa kazi yake. Abdallah Wafi alisema hivyo leo mbele ya waandishi wa habari wakati wa mkutano wa kila Jumaa. masemi kachukuliwa na mwenzetu Agat Mpona Elema. tunatuma tunatumaini kukomesha kwa raka mabishano yale, tunasikitika sana pia. Tunatumaini kwamba siku zijazo, kutokana na mazungumzo ya kisiasa, tuweze kufurahishwa na ushindi wa askari wa jeshi la taifa, lakini tunataka ushindi uwe, upatikane na usaidizi wa MONUSCO. Abdala Wafi katika masemi iliochukuliwa na Gat Mpona Elema jimboni Katanga wakati ule maovu ya Wambuti yanaendelea dhidi ya wananchi wa Luba Pamukimbo katika mtaa wa Nyunzu. Ni eneo linalopatikana kwenye umbali wa kilomita mia moja makumi kenda magharibi ya mji wa Kalemi. Kamanda wa polisi wa eneo hilo anaomba usaidizi wa wanajeshi wa FARDC wa kikosi cha Nyunzu. malizo mengi nawe, Francois Xavier Mibe kutoka mji wa Kalemi ni kamanda wa kituo cha askari polisi aliyepata habari kwa kamanda wa ofisi ndogo muji wa Mukimbo eneo ya Nyunzu, aliyetoa habari ya kuomba msaada wa mmoja wao wa askari jeshi la taifa kufika fasi hiyo na hii kwa kuleta usalama, baada ya shambulizi la mmoja wao wa kabila la Kimbote kushambulia wengine wao wa Kiluba shambulizi lililovamia makao ya watu ndani ya kijiji kwenye kilomita sita na Mukimbo. Duru yingine uhakikisha hata na kuiba kwa vitu vya watu ndani ya nyumba zao, mwisho kujitupa porini. Mwenyekiti wa eneo ya Nyunzu anapangilia siku ijayo kutembelea sekta ya Mukimbo na ukomo wa kuonya wakaaji wa muji ili waishi wakikubaliana bila matengano, hali inayozoroteshwa na magomvi mara na mara inayojitokeza kati ya wakaaji tokea Kalemi, mimi ni François Jabe Mibe kwa niaba ya Radio Kapi Jimboni Mashariki. Mamia ya watu wanaendelea kuwasili katika miji midogo ya Nyanya na Bafasende tangu siku ya ine ya Jumajana. Ni waliofukuzwa katika eneo la mbuga la wanyama wa okapi wakitokea katika eneo la Bandegaido, wengi kati yao wenye kutimba madini ya dhahabu nawanamea wa jama zao pamoja na wafanya biashara walishi katika mbuga hilo. Shirika la ria la Bafasende linaomba serikali usaidizi wa waraka kwa manufaa ya wahami wale. Mingo toa Kisangani nao Jacques Mukonkole. Administrata ya mta ya Mambasa ananena ya kama ni watu zaidi ya elfu kumi waliofukuzwa katika mbuka la wanyama RFO. Walifukuzwa na wachungaji ya mbuka ama garde park, wakisaidiwa na waskari jeshi ya wilaya Ituri, kufuatana na prezidenti makamu kirai ya shirika kiraia mtani Bafuasende. Kati ya watu waliofukuzwa zaidi ya elfu moja na nusu wanapatikana pa kijiji Nyanya na zaidi ya mia moja wanaonekana pale Bafuasende. Wamoja wanapokelewa katika majamaa, moja moja, lakini wengi wame mahali ya kupangia, ni hiyo, wanalala nje kando kando ya kupangia barabara. Kufuatana na jambo hiyo, raia inazani kama hali ya usalama ina hatari ya kuzorota tangu kufika kwa watu hawa. Hapo majambo tatu za wizi katika maduka ya mtaa ya Bafwasende zilihesabiwa. Shirika ya kiraia inaomba na serikali iweze kutolea watu hawa msaada kwa haraka kwa kuwasaidia ngambo yake. Kamiti la usalama ya Bafwasende imeanzisha matembezi ya wasikari jeshi na usiku kwa kushimika usalama katika kijiji hicho. Muji Kisangani Mkongole, Radio Okapi. Mbunge wa zamani wa chama cha PPRD Vano Kiboko ni mwenye kubaki katika gereza wakati wa kesi ya leo siku ya tatu, kuna gereza kuu Makala mji wa Kinshasa. Tribunal ya amani ya Gombe ilitangaza uamuzi wa mbele. Tribunali hiyo ilipinga ombi ya mawakili wake ya kuomba uhuru kwa muda omteja wao kiongozi wa shirikisho la utamaduni la Katanga Lwanzo lwa Mikuba Utetezi wake ulikusudia kufikisha swali hilo katika ngazi za juu, yani kuna kwa tribunali kuu ya Gombe kwa sababu ya makosa na mwenendo usio sawa. Vano Kiboko anashutumiwa kuchochea ubaguzi wa kabila na kutawanya habari za uongo. Taarifa ya Jeff Ngoi usomekezioi nawekarinda muso Mahakama ya amani nayo geuzwa chumba cha shauri, ina airisha kesi, muda wa kungoja kuchungua mwito wa mahakama kuya Gombe. Watetezi wa Vano Kiboko wametaka kujulisha makosa yaliyofanyika, hasa kufungwa kwa mbunge wa zamani bila sheria, ijapokuwa ukosefu wa kibarua chenye kuruhusu kufungwa kwa mshtakiwa tokea tarehe sita hadi tarehe makumi mawili na mnane mwezi wa kwanza uliopita. Kosa nyingine katika mwendo ni kutoheshimu nafasi ambako anapashwa kusa kufatana na mshauri wa Vano, mshtakiwa angelipaswa kupelekwa mbele ya mwamzi wake wa kawaida pale Lubumbashi sababu ya makosa aliyotenda pale sababu ya kufungwa kwake ni nini amejiuliza mtetezi wake mmoja kuhusu kupangwa kwa swala mbele ya mahakama ya amani ya Ngalema tarehe makumi mawili na mnane mwezi wa kwanza kwake yeye hakuna kibarua chenye kuhakikisha mshtakiwa kwamba anaweza kusambishwa nafasi mbili akiwa mgonjwa kiboko yupo na lazima ya matunzo yenye kustahili mtetezi wake anaomba aachwe huru Mwishowe, merkebu Itebe Kokolo itaweza safiri peke yake wakati wa mvua kali. Hayo ni maoni ya kiongozi wa kiufundi wa shirika la RVF lenye kuhusika na usafirishaji katika maji wakati wa mazungumzo ya kipekee na Radio Kapi leo hii. Kwa mjibu wa Gabriel Mukango ni kutokana na upana wake na wa merkebu zenye kusindikiza Itebe Kokolo. Ya Emmanuel Imbanda, kufungua njia katika maji na kufuatana mistari kwa kupatia mashua njia inafanyika hasa kutoka Maluku mpaka Timbiri, pia mahali kuna majiwe mengi kwenye buji palisalana ya Olimena, kando kando ya Kisangani, mahali pengine inafaa kufanya uchunguzi unaoelekea elimu ya maji kwa ajili ya kufuatilia mwenendo wa mashua na kubadilisha mara kwa mara njia katika maji hayo. Ndiyo njia inayoweza kubadilishwa. Hakuna wasiwasi kwa kusema kwamba ni mashua kokolo, lakini kutokana na urefu wa unene wa mashua, tunawaza kama kokolo inaweza kuendesha safari tu wakati wa maji makuu. Ndiyo maana katika mkutano wa kifundi pamoja na wakubwa wa STP, tulichukua hatua ya kungoja mwezi wa tatu wakati wa maji makuu kusudi mashua kokolo iweze kuendesha usafirishaji. Ikumbukeni e ni kwamba merkebu itebe kokolo ilizinduliwa rasmi inapita juma mbili hapa mjini Kinshasa na Rais Joseph Kabila baada ya miaka kumi na tatu bila kuendesha usafirishaji Okapi.