Jimoni mashariki watu watano walifariki jana usiku na wengine 100 walipotea wakati wa ajali ya mashua katika Mto Kongo upande wa kijiji cha Yaboa, karibu kilomita mia tano magharibi ya mji wa Kisangani. Watu wanashuhudia kwamba mashua hiyo ilipakiza mizigo mingi na tena ilisafiri wakati wa usiku. Alirudi leo hii siku ya pili mjini Lubumbashi, liwali wa jimbo la Katanga, kiisha miezi tatu nje ya nchi, Moiz Katumbi alishukuru watu wote waliomuunga mkono wakati ya kuwa nchini wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR wanabaki na siku kumi kwa kutia silaha chini kwa utashi wao. Huo ni ukumbusho wa kiongozi wa MONISCO Martin Cobler alijulisha kwamba kisha tarehe mbili Januari ijayo wapiganaji wale watapingwa kijeshi vikali. Oh, watu watano walifariki na wengine mia moja wamepotea jana usiku katika jali ya mashua ndogo mnamojito kungu upande wa kijiji cha Yaboya ni eneo linalopatikana kwenye karibu kilometa mia tano magharibi ya mji wa Kisangani jimboni Mashariki. Kwa mjibu wa washuhuda, mashua ile aina baleniere ilizama maji kiisha kugonga jiwe. Ilikuwa yenye kusafirisha watu mia mbili na zaidi ya toni kumi ya biashara. Mashua hiyo iliyoitwa Ville de Yalocha ilitokea mjini Kisangani na kuenda Isangi. Washuhuda wanasema mashua ilipakiza mizigo mingi na tena ilisafiri wakati ya usiku. Taarifa Joseph Basaye wa Redio Bondeko ina soma Sezoni na we Bili Ivan Lutumba. Ajali ilitukia katikati ya usiku pale kisiwa Bertan kando kando na kijiji ya Boya. Kulingana na ushahidi wa mke mmoja aliyookolewa, mashua iliondoka Kisangani mangaribi ya kusafiri kijijini Isangi. Wakati walifika kando kando na bandari, msimamizi na watumishi wengine walisimamisha mashua kwa ajili ya kuongoza mashua nyingine kwa na toni mingi ya biashara na watu. Kulingana tuna washuhuda, mashua yaliondoka fasi hiyo pasaa ine ya usiku baada ya kuongeza biashara kuwa katika mashua nyingine na wasafiri wengine. Saa mbili baadaye mashua iligonga jiwe kubwa kati ya mto na maji kuanza kuingia kati ya wa, wasafiri wengine kuokolewa na wavuvi wengine kufariki. Maiti tatu yaliondoshwa kati ya maji mahali ya ajali kutukia na mbili kuondoshwa kijijini ya Nonge, kijijini Isangi. Hata Imbolo, jama mbalimbali wanakuwa katika wasiwasi na wanatafuta wandugu zao. Ngambo ya viongozi vya mtana Inonge wanaeleza kwamba wameisha tuma tume moja mahali ya ajali kutukia kwa ajili ya kuendesha uchunguzi. Iisha karibu miezi tatu nje ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, alirudi leo siku ya pili mnyii Lubumbashi. Liwali wa jimbo la Katanga, Moise Katumbi, alikaribishwa na watu wengi kutoka uwanja wa ndege wa Walwano ukufikia kati ya mji wa Lubumbashi. Liwali wa jimbo la Katanga alishukuru watu wote waliomunga mkono wakati hakuwa nchini mengi tuyafanye kutoka Lubumbashi. Na katika safari yake toka kiwanda ya ndege mpaka mahali ilipangiliwa kwake kutoa hutuba kwa wakaaji, Moiz Katumbi alisindikizwa na umati wa watu. Hivi alifika mahali pale pa saa kumi za magharibi. Moize Katumbi alikuwa pamoja na presidenti wa baraza la bunge jimboni Katanga na liwali makamo. Presidenti wa baraza la bunge jimboni Katanga alisema kama anafurahishwa jinsi Moizi Katumbi anarudi akiwa na afya nzuri, japo ilikuwa kisemekana kama alikuwa mgonjwa zaidi kiungu wa kumwanza. Aliomba pia kwa mkuu kiongozi wa Seni Abapolinere Malumalu kutangaza kwa upesi kalandari ya uchaguzi, lakini akufafa, akufafanua masemi yake kuhusu jinsi alikuwa katika nchi ya kigeni muda mrefu. Moise Katumbi alisema kama yeye ni mwenye kutokea mbali zaidi, ndiyo maana alipigia aksanti waliotoa sala kwa ajili yake. Kwa kumaliza, Moise Katumbi alitoa kitendawili moja yenye kuambatana na maneno ya kabumbu. Toka Lubumbashi, Jean Gandu, Radio Okapi. Kwa kifupi, tume ya uchaguzi Seni iliendesha leo siku ya pili maandamano ya pikipiki katika barabara zimoja za mji wa Kinshasa. Ni katika shabaha ya kuhimiza wananchi kuhusu operesheni ya kutazama daftari za muda za uchaguzi. Seni ilianza operesheni hiyo tangu tarehe 10 Disemba iliyopita na itadumu siku 15. Daftari za uchaguzi zilibandikwa katika maeneo yote ya uchaguzi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR wanabaki na siku kumi kwa kutia silaha chini kwa utashi wao. Kiongozi wa MONISCO alikumbusha wakati huo wa mwisho leo hii siku ya pili, wakati wa mazungumzo ya kipekee na radio Kapi. Martin Kobler anawaza njia zote zilitumikishwa kwa kupelekea wapiganaji wa utu wa Rwanda watie silaha chini, na tarehe mbili Januari ijayo operesheni za kijeshi Zitandaliwa kwa kuwafukuza watakaoenda kinyume ya hatua ile. Afuataye ni Martin Kobler katika machema inaochukuliwa na aszbetayoro. nous savons tout ce que nous avons pu faire avec nos contacts avec les FDLR. Tumefanya vyote si tulilazimishwa kufanya kwa kusubutisha wa FDLR kurudisha kwa utashi silaha zao. Ninaomba kabisa sasa na leo tarehe makumi mbili na tatu wa wa FDLR wasipoteze hiyo bahati sababu tunatarajia kuwapokonya silaha kwa, sila, kwa nguvu. Monisko yuko hapa sio kwa kupiga vita, lakini kwa kuleta amani ndiyo maana ni nasi wa FDLR kuto kupoteza hiyo bahati ya mwisho ya kurudisha silaha kwa utashi. Tumekwisha kutayarisha mahali ya kuwapokea mahali ya kurudisha pia silaha. Ni lazima sana na ya muhimu kwao kuchukua hiyo bahati, sababu kufikia tarehe mbili mwezi ya kwanza watachelewa, kwani tutaanja vita na serikali pia ina ile maoni, il faut vraiment lancer les operations militaires et le gouvernement est aussi de l'opinion eh. Na leo hii ndiyo siku ya pili ya kesi ya wanaozaniwa kushambulia mahakama ku ya kijeshi na gereza kuu ya Kangwai pabeni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Zaidi ya watu kumi wanashutumiwa kushiriki katika kundi la uasi. Wa kwanza kusikilizwa tangu asubuhi na tribunali ya kijeshi ya Beni Butembo ni mfungwa Musa Mango kashirika. Huyo alishikwa kwa kusanya watoto katika kundi la uasi. Tribunali ilikuwa na nia kufahamu shabaha yake katika shambulio hiyo na mtaani Ruturu mfanya biashara mmoja anayejulikana vizuri katika lokalite ya Rubare, kilomita kumi na mbili na Ruturu Sant, alifungwa jana na shirika la upelelezi wa kijeshi na kuhamishwa moja kwa moja tangu leo asubuhi hadi mji wa Goma. Mandobe Rutega anashutumiwa kuunga mkono na kutolea fedha kundi la wajambazi wanaoshambulia magari katika njia ya Goma Ruturu. Baraza vijana ya Ruturu imefurahishwa na habari hiyo, lakini nasema haitoshe kabla kiongozi wa kundi hilo la wajambazi katika mtaa wa Ruchuru anaitwa Manuti yupo huru wa kuwa kiserikali. Kwa upande wao wanaidia kumaliza ujambazi katika eneo hilo. Mengi tu yafuate kutoka Goma na mwenzetu Sifa Maguru. Mandobe alifungwa baada ya mwalimu mmoja wa shule ya msingi kufungwa pia pale Rubari. Yeye ni mwanamemba wa kundi hilo la majambazi, na alikamatwa akiwa na silaha. Ni mwalimu huyu ndiye alisaidia hata kumkamata bwana Mandobe. Mfanyabiashara huyu alikuwa akichuuza mafuta ya gari hapo mbele tena, yeye ni mwenyeji malori ya usafirishaji ya biashara aina Fuso kwenye barabara ya Goma Ruchuru. Kamati ya vijana ya Ruchuru inasema kufurahia habari hiyo ya kufungwa kwa majambazi wale na kutumaini kama itarudisha usalama kidogo kwenye barabara hiyo. Sinza Wolfe ni presidenti wao. No, tunashukuru wakubwa wa viongozi paske wakati tuliwapatia alert juu ya Mandobe directement wakakamata Mandobe. Mandobe alitaiwa na mwalimu mwa mwenye alifungiwa juzi rubare na tunaweza kufungiwa ya Mandobe itatingiza ile movement ya wale wa bandi ma tunalomba, Mandobe yakoopehe na wakubwa huwa wapane manoti, paske manoti angali chef de band kwa wale watu wote wana wananyanyasa wa raia wanasafiri Goma, Rutshuru, Rutshuru Butembo yeye aongeza kama ujambazi huo umekuwa njia ya kujipatia pesa kwa watu wengi katika eneo la Ruchuru. Tena anatumaini kama sheria litafanya kazi yake katika swali hilo. Goma, Sifa Maguru, Radio Kapi. Hapa mjini Kinshasa, kwa kumaliza malipa mshahara wa mwezi wa kumi na mbili wa watumishi wa serikali yaliyotayarishwa tarehe kumi na mbili Disemba iliyopita yalianzishwa hakika siku ya posho tarehe makumi mawili Disemba iliyopita lakini hadi leo magharibi walikuwa wengi katika mabenki ambamo wanalipwa. Malipo yanaendeshwa katika uzembe mbele ya watumishi wengi sana. Taarifa Daniel Tamizoni inasoma sioni nawe Dunia Mukunda Milemba. Namu ni wanaume na wanawake wenye sura ya kukasirika hawana furaha, wakikunjama na mchoko kichwa kati ya magoti mbili. Wengi wao wanangoja kupewa franka tangu jana, siku ya kwanza, na wengine tangu asubuhi hii. Kundi lingine litujulisha kulala usiku mzima wa jana, siku ya kwanza, wakuchia leo siku ya pili, kando-kando ya vyumba kuu vya tembe kwa sababu ya nafasi ya, ya kwanza asubuhi, ingawaje mateso ya kazi aiendeke vizuri, ndivyo alijulisha mwalimu mmoja Ngana. Hapa leo ni ya mara ya pili. Jana pia nilikuwa hapa, nilifika jana pasaa tano mpaka saa moja na nusu ya usiku, na saa mbili kukosa dakika tulitoka hapa, na vile tulirudia, hatukupewa franka. Ndio vile narudia tena leo kusudi nipate franka zangu. Hapa leo tulifika pasaa sita, sasa tuko pa saa tano. Kazi aendeke vizuri sababu hakuna koneksio internet haiko kamili, na kwa upande ine tarehe makumi na tano ni siku ya ine, siku kuu ya Noeli. Basi hakuna kazi, itakuwaje kwa sisi ambao hatujapewa franka zetu kwa tarehe hiyo Oka