Komisheni ya uchaguzi wa taifa huru, seni kwa kifupi, inajulisha kwa wale wote waliopoteza vyeti vyao vya uchaguzi, kisha operesheni ya kuchungua vyeti vya uchaguzi, kuweza kujielekeza katika vyumba vya seni katika mitaa au komini zao, na vikaratasi kiserikali venye kuhakikisha kama kweli walipoteza vyeti vyao vya uchaguzi. Wenye kuhusika na jambo lile wanapashwa kupewa na ofisa wa askari polisi, wa sheria au ofisa wa serikali ya usikani na mambo ya raia, ofisi ya civil wakisema kwa Kifaransa, karatasi ya kujulisha kama cheti chako cha uchaguzi kilipotea, na karatasi ile ndiyo utaionyesha kunako chumba cha sini kwa ajili ya kupewa cheti kingine, yani duplicate. Komisheni ya uchaguzi huru wa taifa Seni kwa kifupi inarurishwa kwa wachaguzi wote, kama zaidi ya kubandikwa kwa madaftari wa watakaochagua kwa kila chumba cha uchaguzi, ni labda huenda pia kujulisha mahali na namba ya chumba cha uchaguzi kupitia site ya Seni. Inafaa kufungua tu site www.seni.gov.cd www, na kisha tu utafungua kunako kuna kompyuta yako pa nafasi wanapoandika uvote, pembeni kuume ya ukarasa unaoandikwa ake, mwandike vizuri maoni yale yenye kuombwa kulingana na maandiko yenye kuwa ndani ya cheti chako cha mchaguzi. Tunampokea Bibi Irene Meta, mwana memba wa chama cha siasa ya Mouvement Chretien mpo la Solidarité y la Démocratie, kwa kifupi MCSD. Yeye ni kandideti wa kuchaguliwa mwanabunge la taifa kati ya kituo cha uchaguzi Moamba pamjini Kinshasa. Namba yake ni tano kenda sita, nikusema mia tano makumi kenda na sita. Tena yeye ni mkili, yani avokate. Bibi Irene Meta, utasema nini kwa wale kuchagua, wale watakao kuchagua pamjini Kinshasa, Moamba? Asante sana na kunipatia parole. Toko leo na tafuta sema ma valeo setiene irudie. Ba, ba parlementaire, ba depute, ba kwe batu ba le beko bana ogopa Mungu, batu ba le beko bana tumikia population. Tule mine na nasema. E puis, message yangu ya mbili niku nasema ya ba mama. Nasema hii leo hii mu parlement, ba mama abeko ba mingi. Tunatafuta sema mambo ya ba mama. Ikwe nasema kuko ba mama, ba mama bayue kuchagua muzuri kabisa, ba mama atukaa taisimamia kabisa kabisa, tutaifuata na tunayo sema katika hii mukini, tuko na justice, tutaencourager ma ma, ma denonciation ya ile ma, ma probleme yote, tutaencourager bantu ba ba, ba denoncer. Wapendo wasikizaji, mnataka kufuata pale maoni ya bibi Irene Meta, mwana memba wa chama cha siasa Mouvement Chrétien pour la Solidarité et la Démocratie, kwa kifupi MCSD. Yeye ni candidat kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika kituo cha uchaguzi pale ambapo mjini Kinshasa. Namba yake ni 5 kenda 6. Na pia nawakumbusheni kama yeye ni avokati, yaani mkili. kwa heri...