Habari zetu, Jean Desire Kanyama. Jumba kubwa mpya la ofisi ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo lilizinduliwa rasmi leo mjini Kinshasa. Wizara nyingi zilizopangishwa zitakaribishwa katika jumba hilo lenye gorofa kenda, alisema waziri <t 'ample> wa viwanda kwa muda wazaliwa wa jimbo mpya la Mongala wanajiandaa kushiriki katika miradi ya maendeleo ya mashirika mpya ya jimbo lao. Ni kwa hiyo wanatayarisha hapa mjini Kinshasa mkutano kwa kusimika mipango ya uongozi njema wa jimbo hilo. Wanajeshi wa FARDC na waasi Waganda wa ADF wanapambana tangu jana na siku ya Mungu pamutara jimboni Kivu ya kaskazini. Msemaji makamu operation sokola ya kwanza anasema ni mashambulizi ya majeshi ya FARDC zidi ya ngome yangome ya wapiganaji wa, wa ADF. Oh, e, jumba kubwa la ofisi ya serikali ya jamhuri lizinduliwa rasmi leo mjini Kinshasa. E, jumba hilo lilijengwa katika barabara kubwa boulevard de 30 juin likiwa na gorofa kenda kwake waziri wa viwanda kwa muda. Ofisi za wizara nyingi zitakaribishwa katika jumba hilo, hizo zilizopangishwa hadi sasa. Sikilizeni waziri Justin Kalumba Mwanangongo kati katika masemelo chukuliwa na redio Kapi. katika maisha ya mwanadamu kama vile ya kampuni au ya taifa, kuwa mwenyezi wa makao yako au chumba chako cha kazi ni alama isiyofichama ya kikubwa inayaonyesha kukomaa heshima na hali ya kukamilika na kustahili sifa. Kwa ngambo ya taifa letu, inatoka kusherekea miaka zake makumi tano ya uhuru, hali ya kukomaa kwake huenda ukamilika mara tena zaidi pamoja ya kuvindiliwa leo hii. Nyumba kubwa hiyo ya hali ya juu ambayo inayo madaraja kenda, nyumba huenda kushimikwa mo ndani mawaziri mbalimbali mbali ya jamhuri ya Kongo. Munakubali katika ukweli kama hali ya nchi hiyo kubwa ambayo inaahidiwa na Mwenyezi Mungu kwa Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia haingeweza kukamilishwa na kujulikana kama inchi zingine, kulingana na inchi zingine, serikali yetu ikikomesha kuwa mpangaji, kuangaika angaika huko na kule, na kukomesha hali ya mpangajazi kwa kuwa na nyumba yake kamilifu. He upande mwingine takriban wa inspekta makumi tano wa mitaa walisimikwa katika majimbo mane mapya kutoka jimbo kubwa la Katanga maandamano walifanyika leo kunako ofisi ya meya mji wa Lubumbashi inspekta mkuu wa mitaa alikumbusha kwamba kazi yao sio ya kuongoza majimbo bali ni ya uchunguzi mengi na ushangandu kutoka mji wa Lubumbashi kila jimbo mpya ina mainspekta kumi awa watatumika ndani ya majimbo ya Okatanga, Lualaba, Tanganika na Olomami. Watakuwa chini ya uongozi wa inspekta chef de pool mwenye atakuwa kiketi apa muji Lubumbashi. Mainspekta awa watakuwa na kazi ya kutazama uongozi bora wa majimbo. Watatazama pia namna gani pesa inatumiwa na waongozi awa wapya. Tena watangalia kama waongozi awa wanaheshimia kanuni. Tumsikilize bwana Bernard Kases, inspekta mkuu. Mainspekta awa awana kazi ya kuongoza majimbo, wao wana kazi ya kuchungua gisi majimbo hiyo inaongozwa. Baada ya yote watatoa watatowa ripoti kwa kw inspekta mkuu ili uyu pia atoe ripoti yake kwa waziri wa mambo ya ndani ata ko serkali na ofisi ya raisi ili mahali kuna matatizo wa saidi waongozi awa kwa ajili ya maendeleo wenye watachunguliwa na mainspekta awa ni kama vile maliwali wa majimbo, waongozi wa sekta mbalimbali mbali na masheferi. Mnyampara moja mwenye alishiriki kumkutana huo usema kama mainspekta awa watawasaidia kabisa namna na ya kufanya kazi yao vizuri. Toka Lubumbashi, Jean Gandu Radio Kapi. Hey, na jimboni Kasai ya mashariki jana siku ya Mungu kulifanyika na mkutano wa mazoezi ya wakuu wa vima vya kiserikali wa majimbo tatu mapya kutoka jimbo hilo la zamani eni katika shabaha ya kukaza uwezo wao na kuwatolea uwezo wa kuwanda mikutano isiyo ya kawaida ya mabaraza ya bunge katika majimbo yale mapya. Taarifa ya Chris Mukand kutoka mujimai mengi sidoni nawe dunia mukunda milemba. Mkutano uliofanyika katika jumba la baraza la bunge la jimbo lipya la Kasai ya mashariki uliongozo na kiongozi kiserikali cha kituo cha uchunguzi wa jimbo lile ja Chimanga Mukala, aliyebadilishana maoni na washiriki mkutano ule juu ya hatua muhimu huenda kuongoza mkutano usio wa kawaida na wa kukamilisha, kama mkutano ule unao nukta tano kubwa: kushimikwa kwa chumba cha muda, kukubaliwa kwa madaraka ya wanabunge majimboni kukubaliwa kwa nukta za uongozo wa oda ya mkutano ya ndani, uchunguzi wa kushimikwa kwa chumba cha kamili kwa kumaliza uchaguzi wa liwali wa jimbo na makamu wake. Kisha kujulisha maoni yale, viongozi tatu kiserikali vya madivisheni ya moja wapo tayari kurudia katika majimbo yao mapya. Morisi Mia atahusika na matayarisho ya mkutano sio wa kawaida wa baraza la bunge la Sankuru. Janestor Kabeya Mulunza na baraza la bunge la Kasai ya mashariki hali nyipya, na Andre Malaba anawangojiwa Lomami. Kwa upande wa wanabunge, huenda kungojiwa katika majimbo mapya, wanaweza kujiandaa tangu Juma hilo siku ya tano iliyopita liwali Alfonse Ngoi Kasanji alianda mkutano wa sherehe kiserikali kwa heshima ya wanabunge jimboni katika makao yake. Yote yalipitika vizuri sana. E, nao wazaliwa wa majimbo mapya wanajianda kushiriki katika miradi ya maendeleo ya mashirika mapya ya majimbo yao, kisha mgawanyo uliogusa majimbo mengi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni sawa wazaliwa wa jimbo mpya la Mungala kutoka Ekuatera ya zamani Mkutano unatarajiwa pa mjini Kinchasa kwa kusimika mipango ya uongozi njema wa jimbo mpya la Mungala. Yuru, mingi nawe, mami chulu sangi. Ni mkutano wa maendeleo ya kijamii na ya kiuchumi na Mungala ndiyo wanangoja kufatana na Profesa Ekambo, moja waliyoandaa mikutano ile, wenda kufanyika chini ya uchunguzi wa maasikofu ya madiosezi ya Lisala na Lolo, na itafanyika siku ijao palisala, na itakusanya wakaaji, wana bunge la taifa na wa majimbo, biashara na wanamemba wa vyama vya kisiasa na makundi ya maendeleo ya Mungala. Kutakuwa pia wafanya kazi za kiserikali, viongozi vya mitaa na wazaliwa wa Mungala wenye kuishi katika nchi za kigeni. Wauzuliwaji watachungua hali ya eneo yao kuhusu maisha ya wakaaji wao na mipango ya kufanya kuhusu maendeleo ya jimbo lipya ya Mungala lenye haina nyumba ya baraza ya bunge au chumba cha kazi ya liwali na palisala. Watu wanawaza kama vituo vyote vya machimbo mbili ya Mungala na Lisala wataingia katika nyumba ya posta na nyumba ya distrikti ya Mungala ambayo iko katika hali mbaya. Ndiyo maana mkutano itachukua mipango ya kubadilisha hali hiyo. E, kwa kifupi, wanajeshi wa FARDC na waasi waganda wa ADF wa wa wanapambana tangu jana siku ya mungu pamutara bonde hilo la usultani wa Batangi Mbau linapatikana kwenye karibu kilomita 45 kaskazini mashariki ya mji wa Beni kwa mjibu wa msemaji makama wa operesheni Sokola ya kwanza, ni mashambulizi ya majeshi ya FARDC zidi ya ngome ya wapiganaji wa ADF. Hatimaye umoja kwa maendeleo ya wanawake na ujana katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo unafadhaishwa na hali ya kukataliwa kwa wagombea wengi wanawake katika ubunge wa majimbo na korti ya mwito ni katika tangazo iliyofikia Redio Kapi ndio umoja huo wa maendeleo ya wanawake unashutumu hali hiyo ya kuondosha wanawake katika mwenendo wa uchaguzi. Kwake kiongozi wa mkusanyiko huo Bibi Bernadette Kamangu, hiyo itapunguza idadi ya wanawake katika uchaguzi wa ubunge wa majimbo. Vivyo hivyo, hali hiyo itashusha pia idadi ya wanawake katika mashirika ya majimbo na ya kiserikali. Bernadette Kamangu anaomba seni na korti za mwito kurudishia haki yao wanawake walioondoshwa katika daftari za uchaguzi bila sababu kamili. Tumusikilize, yupo njiani mwasimu na asikenzigibetaiohu tunafikiri kama kisha kukomeshwa kwa kesi huletwa na uchaguzi kwenye korte, hesabu ya wanawake wagombea ubunge jimboni inaweza kupunguka kwa asilimia mnane wakati seneti itafuatilia daftari za mwisho. Tukirudilia mara tena hesabu kisha kazi hizo za uchaguzi, tutaamua kama kati ya wagombea ubunge jimboni apata elfu mia moja, tutaelewa kama wale wana ubunge elfu mia moja kuchaguliwa jimboni watawakilisha yapata asilimia mbili. Kwa hiyo tunakusudia kumwomba seni arudilie wagombea wala hawakubali wale wagombea ubunge jimboni ambao walibaguliwa na wenjao wenye walishutumiwa kujiandikisha mara nyingi nafasi mbalimbali. Hawa wanasikitiko kwa kuona kama wametoshwa miongoni mwa wagombea, wakati hawajue kabisa kiliye watuma wenjao kutumia wizi nam na vile. Hei, basi huo tukomesha matangazo yetu ya jioni. Nasema asante kwa wote waliojiunga nasi. Hei, lakini kabla ya kuagana nani, kumbukeni kwamba jumba kubwa mpya la ofisi ya serikali ya jamhuri lilizinduliwa lizunduliwa rasmi leo mjini Kinshasa. Wizara nyingi zilizopangishwa zitakaribishwa katika jumba hilo lenye ghorofa kenda, alisema waziri wa viwanda kwa muda. Nao wazaliwa wa jimbo mpya la Mongala wanajianda kushiriki katika miradi ya maendeleo ya mashirika mapya ya jimbo lao. Ni kwa hiyo wanatayarisha hapa mjini Kinshasa mkutano kwa kusimika mipango ya uongozi njema wa jimbo hilo la Mongala na wanajeshi wa FARDC pamoja na waasi waganda wa ADF wanapambana tangu jana siku ya Mungu Pamutara, jimboni Kivu ya kaskazini. Msemaji makama operesheni Sokola ya kwanza alijulisha kwamba ni mashambulizi ya majeshi ya FARDC zidi ya ngome wapiganaji wa ADF Okapi. Oka