Karibuni pamoja na si njiani mwahanga. Kwanza vichwa vikuwa vya habari yezinyewe. waziri jimboni, anayehusika na mambo ya udongo pale Ruchuru Santre, anaeleza kwamba vikaratasi vyote vya udongo vilivyotolewa na kundi ya wawasi wa M23 vitavunjwa. ilikuwa wakati wa zira yake ya kazi mtaani hapa mjini Kinshasa, askari jeshi mia saba na makumi mbili wanaunga ndoa ya kidini leo siku ya ine. Harusi hii ilipangwa na shirika ya wanawake wa wa askari polisi RMP kwa kifupi na usimamizi wa mke wa rais wa jamhuri. Kumefungulia leo siku ya ine mjini Lubumbashi mkutano kati ya majimbo za jamhuri ya Kongo kuhusu kuaminiwa kwa makubaliano kati ya ofisi kuu yenye kutoza ushuru na vitu au biashara vyenye kutoka au kuingia inchini. Lengo ya mkutano huo ni kusainiwa kwa mkataba juu ya malipo ya kodi fulani kwenye ofisi Jimboni Kivu ya Kaskazini, vyetu vya udongo vilivyotolewa na kundi ya wasi vinavunjwa na watu ambaye wakupoteza franka yao watarudishwa katika hali zao. Masemi haya ni ya waziri jimboni anayehusika na mambo ya udongo pale Rutshuru Centre, ilikuwa wakati wa ziara yake ya kazi mtaani, juu ya ukadiri wa gisi kazi naykuendeshwa katika eneo hili kubaki muda mrefu mikononi mwa waasi wa M23. Masemi ya Guillaume Bulenda zilichukuliwa na Gabriel Wamenya Tuliamua pia kufuatana na uharibifu yeye kuonekana hapa leo. Hakuna ushuhuda kama M23 aliwapatia vyeti kustahiri, na kama kuna vyeti vilitoka kwa wawasi, haviwezi kufaulu kufuatana na sheria, havijulikani hata kama waliiga sahihi ya wakuu wa husika. Sisi kufuatana na hali ya hapa, tunapashwa kukataa kila kitendo kutendeka katika eneo kwa chini ya uongozi wa chama cha wawasi. Wilayani Sudu Bangi, vituo vya afya mbili vilibomona wakati wa mapambano ya kikabila kati ya wangandi wangwandi wenye grup manze Kataliba mtaani Bujala na wambaka wa grup mabomandea mtaani Gemena. Washambulizi walipora vyombo na dawa kwenye kituo kya afya kya anze Kataliba, kubaki bila hata kitu moja nambo ya kijiji Bonda Nganea. Mganga kiongozi wa kituo kya afya anadai malipo ya uuguzi kupokea na walio jeruhiwa wakati wa mapambano mnamo tarehe kumi mbili na tano Henri Yango Moke yupo mbele ya maikrofoni ya Paul Richard Malengela. Ninahitaji usema kama nilisaidia wagonjwa yapata makumi matatu watano kati yao walikuwa wakiregea sana, ilibidi wapate serumu ya maji pamoja na antibiotiki, sababu vidonda vilikuwa vimeharibika. Kuna wengine walifika na vidonda vibichi, tulishona kufuatana na vita ya tarehe makumi mbili na tano hadi siku ya tatu tarehe makumi mbili na saba nilipokea wagonjwa kumi na wawili kwa jumla. Pesa kuhitajika ni franga Kongo, elfu mia saba. Wakati waziri wa sheria jimboni alitutembelea alilipa franc kongole elfu mia tatu na makumi munane walipora pia kule kukituo mimi nilipoteza chombo cha kupima na kinga ya kazi minaomba kwa wakuu kama wanaweza kutusaidia watupatie pesa ya dawa ili tununue dawa ingine kwa kutunza wakaaji Askari jeshi na polisi mia saba na makumi mbili wa jamhuri ya Congo waliunga ndoa ya kidini leo siku ya ine hapa mjini Kinshasa. Wanandoa hawa walikuwa kwanza mbele ya msimamizi wa serikali juu ya waandikiwe katika kitabu ya serikali siku ya tano iliyopita, mbele ya wao kubarikiwa. Harusi hii ilipangwa na shirika ya wanawake wa askari polisi na polisi, AMP kwa kifupi. Katika masemi yake mke wa rais wa jamhuri, Olive Lembe, ambaye alisimamia ndoa hii, alialika wanandoa wote kuheshimu kanuni za magi imekuwa ulimwenguni ng'ambo yake. Kamanda mkuu wa jeshi la taifa alishukuru kazi ya shirika AMP na, na, na ya mke wa rais wa, wa jamhuri na kusema kwamba kitendo hicho kinasaidia jeshi katika kipindi cha vita hata kia usalama. Shirika Centre International de Formation pour les Droits de l'Homme ambayo kutetea haki za binadamu hapa mjini Kinshasa inashutumu ubakaji wa wamama wawili wakaji wa kata Pakajuma pale Limete. Shirika hili inatuma ombi kwa wakuu viongozi ili wajambazi wenye kufanya kitendo hicho wahukumie, wahukumiwe na wamama wawili hao wapokee uuguzi unaostahili kwa kona aliyao. Kulingana na masemi ya mtetezi wa haki za binadamu bwana Six Katalai, wamama wawili hao walitekwa nyara nyumbani usiku wa siku ya pili na watu kumi na m kumi moja na moja kwenye kubeba, wenye kubeba silaha kabla ya wao kubakwa. Ripoti ya Jacques Eve Molima inasomwa studioni na Werigo Beri Mandani. Kufatana masemi ya mwenye kupangisha wahanga, watu wa kumiliki sila walibomola mlango, wakawafukuza nje, kisha wakaanza kutafuta pesa kila fasi. Walikuwa wa askari kumi na mumoja, baadhi yake bila walikuwa wengi, askari polisi wa sita wa kumiliki sila pamoja na askari jeshi la taifa watano. Kiongozi wao alivaa vazi la raia. Wakatupiga mimi na mloko yangu, walipeleka bibi yake na shemeke yangu ya mwanamke wakitishwa hawa hawa kulalamika. Mwanamke walirejea pande ya saa ine, hakuweza kutembea mzuri, umoja wao alikuwa anavuya damu, ijapokuwa ni mcha wazito wa miezi miwili. Njo wakatufasiria kama walipelekwa mbali na pia walibakwa. Tukumbushe kwama eneo la Pakajuma ni kandokando na kambi ya Ndolo. Ushuhuda wakaendelea kama jamaa ilifikisha habari kwa wakuu wa jeshi pale kambi, huyu akajibia kwamba mmoja wa wabakaji amekwisha kufungwa. Mpaka sasa hawa mama bado kupokea matibabu. <coughs> Kumefungulia leo siku ya ine mjini Lubumbashi, mkutano kati ya majimbo za jamhuri ya Kongo kuhusi kuaminiwa kwa makubali, kwa makubaliano kati ya ofisi kuu yenye kutoza ushuru kwa vitu au biashara zenye kutoka ukiinjia nchini. Washiriki kati ya mkutano huo ni, ma, ni mawaziri jimboni wote wanayohusika na pesa na uchumi pamoja na waziri wa mji Kinshasa. Muda ya siku mbili, washiriki wataonesha miradi ambazo zitapelekwa mbele ya wasimamizi wa DGDA. Lengo ya mkutano huo ni kusainiwa kwa mkataba juu ya malipo ya kodi bodi fulani kwenye ofisi hii juu ya majimbo yote. Ripoti ya Kolej Juma Msompo musom, tusikilize tu, tu, ripoti ya Kolej Juma Msompo mengi nawe Adolfingo. Mkutano huu ni watatu baada ya kikao kilichokusanya maliwali mbalimbali mbali, alisema makamu waliwali wa jimbo kwenye sherehe ya kufunguliwa kwa mkutano huu. Muda wa siku mbili wa udhuria watafanya mkaguo wa mkataba na kampuni DGDA ya kufatana na matendo mbalimbali iliyofanyiwa kwa kupata pesa, kutezama kwa pamoja bei inayowekwa kwa viashara mbalimbali mbali. tena kwa pamoja watazungumza nukta zote ziliotengwa kufuatana na kibarua kilichosainiwa na ofisi ya rais mwezi wa Februari mwaka wa 2013. Habari njema ni kupandishwa kwa kiasi cha pesa ndani ya mfuko wa serikali. Tujue kama mkataba huyu inataja peke yake, ofisi ya DGDA itaelekea kulipisha kodi mbalimbali kwenye kastauni maeneo ya jimbo mbalimbali mbali. ni kwa kawaida miziko inayoweza kubadilishwa Karibu gari makumi mbili zimezuiliwa tangu wiki moja katika barabara Masisi centre Lushebere, kulingana na masemi ya msimamizi wa shirika la raia pale Masisi centre. Barabara Masisi centre Lushebere inakuwa katika alimbovu kabisa. Duru nyumbani mengi kujulisha kwamba kuna magari makumi mbili na mbili zimezuiliwa pale vijijini Masisi centre. Mutiri, Kahira na Kalonge. Magari hizo zinakuwa pa kilomita mia moja na makumi na muji Goma. Ripoti ya Jeremi Antoine Katembo kijijini Sake inasoma na Rigobert Umandani. Utuwerazi hatuko na ripoti ya mwenjetu Rigobert Umandani na ni hapo tunakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kipindi cha usiku, kwa niaba ya ufundi wa mitambu mimi kindu na kundi ilio iliweza kuandaa taarifa hii tunawapikia asanti hii, na kuwaacha katika mikono ya bibi ya bibi Anana Boloja atakayeongoza vipindi vingine. Asanti sana, usiku njema. Okapi, Okapi, eh, ayo. <laughs>