mauaji mapya yanaripotiwa kufanyika jana usiku na watu wenye silaha pamapiki na sabu katika sekta ya Beni Mbau, jimboni Kivu ya Kaskazini. Ndugu za hapo Jumali nahakikisha kwamba zaidi ya watu makumi mawili waliuawa kwa mipanga na shoka. Watu kumi na saba walitekwa niara jana siku ya tatu na wapiganaji wa raia ya Mutomboki kipa Lukala jimboni Kivu ya Kusini. Hayo ni matokeo mapambano kati ya uasi ule na wanajeshi wa FARDC karibu ya kiwanja cha ndege cha Chonka kusini ya Shabunda jimboni Equateur. Ugomvi wa udongo ulipelekea wakaaji wote wa kijiji cha Ngbanda mtaani Kungu kukimbia eneo lao, hiyo ijapokuwa kusahiwa kwa makubaliano ya kupinga mashambulizi na walingotebe. Baki nasi mpenda msikilizaji, tega sikio oh, na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Jimboni Kivu ya kaskazini kumeripotiwa mauaji mapya zaidi ya watu makumi mawili jana usiku na watu wenye silaha pamapiki na sabu ni vijiji viwili vya sekta ya Beni Mbau vinavyopatikana kwenye karibu kilomita makumi mawili na saba kaskazini magharibi ya mji wa Beni. Duru za hapo nyumbani na za shirika la raia zimehakikisha kwamba watu wale waliwawa kwa mipanga na shoka. Ilikuwa saa moja za usiku ya hii siku ya tatu ndipo watu wenye silaha walivamia kijiji cha Mapiki na Sabu na kuua wakaaji wengi kwa ukali wa mpanga na shoka. Mkuu wa shirika la raia mtaani Beni Tedi Kataliko amearifu kuwa ni watu makumi mbili na mbili ndio walifariki, hasa saba kati yao ni wakaaji wa Mapiki na kumi na tano ni wa huko Sabu. Kiongozi wa mtaa wa Beni Amisi Kalonda anahakikisha kufanyika kwa mauaji ya watu hao, kwake yeye ni miili ya watu kumi tu ndizo zimeonekana. Amisi anatoa mwito kwa wakaaji kuhama vijiji vya mbali sana na kusogelea maeneo ambako jeshi la serikali FARDC inapatikana. Tujulishe kwamba mauaji hayo yamefanyika masaa makumi mbili na mane tu baada ya ziara yake makamu waziri mkuu nchini Evariste Boshab kuzuru mji huo. Waziri huyo alikuwa mjini Beni ili kujihusisha na hali ya kiusalama katika eneo hilo. Goma, Fredi Ignace Bikumbi, Radio Kapi. Wakati ule mji wa Beni ulizingiwa tangu leo mapema asubuhi, na askari polisi walionekana kwa wingi wa mamia, nafasi toayonyamwishi mbele ya ofisi ya meya, nafasi ya mikutano ya watu wengi, nafasi ya enra iliyotayarishwa kwa kuanzisha kwa maandamano. Kwa mjibu wa dugu za mashirika za usalama, kutawanya kwa askari polisi wengi mjini Beni kulitokana na jaribia kuandamana kwa, kwa wanafunzi wa masomo wa makuu Sio tu mjini Beni bali pia katika miji ya Butembo na Uicha hiyo kwa kupinga kurudi kwa mauaji ya raia katika eneo hilo la Beni. Upande mwingine watu kumi na saba walitekwa nyara jana siku ya tatu na wapiganaji raia Mutombo Kipa Lukala, jimboni Kivu ya Kusini. Hayo ni matokeo ya mapambano kati ya uasi ule na majeshi ya FARDC katika eneo hilo linalopatikana karibu ya kiwanja cha ndege cha Choka kwenye zaidi ya kilomita makumi nane na tano kusini ya Shabunda habari ilitolewa na shirika la raia la hapo nyumbani na inahakikishwa na duru za kiserikali pashabunda. Kwa mjibu wa duru hizo, miongoni mwa waliotekwa nyara kuna wanafunzi waliotokea shulini. Taarifa Emil Sadiki Umutanda, kutoka Beni, kutoka wa radio Mutanda husomaki kutoka Bunia nawe Sadiki Abubakar. Upande wa saa tano za asubuhi waraia mutomboki walishambulia eneo la fardese palukala ilikuwa wakati askofu wa Kasongo alikuwa akichukua ndege lake kwenye uwanja wa ndege wa Chonka mbali ya kilomita 5 na Lukala, ilinena shirika la raia. Duru hiyo ilisema ya kama mapambano kati ya wanajeshi wa farise na wanamgambo ilidumu zaidi ya saa mbili. Imeongezea kuwa kati ya watu 17, waliotegwa kulikuwa askari jeshi moja, lakini pia wanafunzi wote walipelekwa mahali isilojulikana. Shabani Jafar, mwongozi makamu wa shirika la raia, husema kuwa wa raia mtomboki walijiandaa kwa kushambulia maeneo mengi toka hivi juma mmoja. Sikitiko lake ni idadi ndogo ya waaskari wa fardese kwa kulinda raia eneo hiyo. Kwa niaba lake, watu wengi wamekwusha fariki kupitia shambulio hizo. Waongozi wa fardese palulingu hawakupatikana kwa simu kwa ajili ya kuleta maoni yao. Naye kamanda wa eneo la pili la ukingo la fardese Alionesha waandishi wa habari leo siku ya ine mjini Lubumbashi, wa mai mai kumi na wawili wakundi la kiongozi wa silaha Gedeon waliojisalimisha mbele ya majeshi ya FARDC siku ya pili iliyopita Pamitwaba. Miongoni mwao kuna mmoja aliyejitaja binafsi jemadari. Hali mbaya ya maisha msituni huenda kuwa moja sababu ya kujisalimisha kwao. Jemadari Jean Claude kifo alipata wakati wakoma wapiganaji mai mai wengine wanaopatikana porini wafuate mfano wa wenzao mengi kutoka Lubumbashi na wepole Munanga. Ni hesabu ya watu kumi na mbili ndiyo walionyeshwa mbele ya wapasha habari, na miongoni mwao wanane ni wapiganaji na ine wengine ni jamaa zao. Walijitoa kwa askari jeshi wa FARDC wanaeketi kwenye kyubo kweni cubo ku zaidi ya kilometa mia mbili na Lubumbashi. Tuajulishe ya kwamba miongoni mwa wapiganaji hawa kumepatikana jemadari moja mwenye kujitaja yeye binafsi na anayeitwa kwa jina ya Mpulalele, na kunakuwa pia Moise Makasa, huyu alikuwa msaidizi wa Gedeon, kulingana na kamanda wa eneo ya pili ya ulinzi wa Mai Mai. Hawa walikuwa wanashambulia watu msekta ya mbuga la wanyama ya Upemba, na kufuatana na kampeni ya uhimizaji iliyoandaa sekta humo, wapiganaji walioondoka porini, aliyenena jemadari Jean-Claude Kifwa. Tuwakumbushe ya kwamba Mois Makasa mwenye aliyekuwa msaidizi wa Gedeon anahakikisha ya kwamba hesabu mengi ya wapiganaji wa Mai Mai weko wangali katika pori kwenye mtaa ya Mitwaba na wanataka kujitoa, bali wamekumbwa na woga ya kuuawa au kukamatwa. Toka Lubumbashi, Pole Munanga, Radio Okapi. E, jimboni Equator kijiji cha Gbanda katika mtaa wa Kungu kimebaki bila wakaaji wakiote, e hiyo ijapokuwa kusahihiwa kwa makubaliano ya kupinga mashambulizi na Walingotebe. Karibu wakazi elfu tatu walikimbia mwisho wa mwezi wa kwanza uliopita kijiji chao kilichounguzwa moto kutokana na ugomvi wa udongo na Walingotebe. Wengi kati ya wakazi wa Gbanda wanabaki katika ukimbizi pa Kungu, wengine katika vijiji vya kandokando wakiishi katika hali mbaya sana, ndiyo sababu wanatoa mwito wa usaidizi kwa kurudi katika maeneo yao ya asili mbele ya wakati wa mvua kwa kuanza kazi moja kwa moja. Ushuhuda wa mbunge wa jimbo la Equateur, Oscar Molambo, muteuliwa wakungu aliyetoka Makubanda, yupa yupo mbele ya maikrofoni ya Pone Richard Malengela la population wakaji huishi nje ya mbanda wanachoka kufanya safari ya kwenda na kurudi zaidi wale wenye kuwa ngenda na songo kwenda mbanda karibu kilometa makumi mawili wanaokuwa kungu hufanya kilometa kumi na sita kwenda na kurudi sasa wanaweza kurudi makwao na hii itawafurahisha sababu wanateswa sana nilihesabu mwenyewe na kiongozi wa sekta ya songo karibu nyumba mia tatu iliyongua ikiwezekana wana weza kupana kwa kila jamaa bashe mbili au tatu. Nawaza kama inaweza kusaidia wakaaji, sababu kwa kurudi makwao hawana tena lazima ya mapambano. Wanahitaji kurudi kwao kwa kuanza maisha yao ya kawaida. Kwa sasa hali ni kimya, ila tu wakaaji wa mbanda upenda kurudi kwao, lazima wapate bashe kwa kufunika ukuta ambao zingali bado wima. Oscar Molambo mteuliwa wa Kungu aliyetokea pangu banda alikuwa mwana mikrofoni ya Paul Richard Malingela. Hatimaye ulifunguliwa leo siku ya ine pa mjini Kinshasa katika makao ya Fikin, mkutano mkuu usio wa kawaida wa chama cha PPRD, mkutano ule, mbili, ule wa siku mbili ulioanzishwa rasmi na mwakilishi wa rais Joseph Kabila, senata Abdulahi Yerodi Ndombasi, wakiwepo wakuu wengi wa chama cha urais hususan waziri mkuu Augustin Matata Mponyo na spika wa baraza la bunge Obemi na ku. Wakati ule katibu mkuu wa chama cha PPRD Evariste Boshab alijulisha kujiuzulu kwake katika uongozi wa chama, kwa kuachia nafasi kwa watakao teuliwa wala watakao tajwa kutokana na mapendekezo ya mkutano huo mkuu usio wa kawaida. Mengi zaidi ni katika vipindi vyetu vingine vya habari, na huo utakuwa mwisho wa matangazo wa jioni kwa yerini.