kwa ukingo wa raia katika eneo hilo. Pendekezo kuhusu shughuli na hitaji hilo lilionyeshwa kwa waziri makamu mkuu anayehusika na mambo ya ndani leo siku ya tatu, na ujumbe wa shirika la raia hapo Beni, wakuu na muungano wa wazaliwa wa mtawa Ngandajika walifikisha leo siku ya tatu kibarua kinacho sahihi elfu mia moja makumi mawili na nne katika vyumba vyote vya nchi vya mashirika ya kiserikali. Katika kibarua hicho wanaonesha kwamba wanapinga kuwa katika jimbo mpya la Lomami. Na nchini Burundi, mazungumzo yanaandaliwa wakati huu kati ya wanajeshi waliotamani kuchukua madaraka ya urais na wanajeshi wapendelevu wa Pierre Kurunziza. Ndivyo alisema afisa mmoja wa jeshi la Burundi, e katika mahojiano na shirika la ufaransa la upashaji wa habari oh, Shirika la raia labeni, la beni linapendekeza kusahihishwa kibarua cha pamoja na serikali ya jamhuri kwa ukingo wa raia katika eneo hilo. Pendekezo kuhusu shughuli na hitaji hilo lilionyeshwa na na na waziri kwa waziri makamu mkuu anayehusika na mambo ya ya ndani leo hii, siku ya tatu na ujumbe wa shirika la raia la Beni nikiisha mikutano iliyoandaliwa na Evarist Boshab anayepatikana pa Beni tangu jana, siku ya pili kwake kiongozi wa shirika la raia la mtaa wa Beni mwenendo ule huenda kuwenda kufasiria jukumu za wamoja na wengine kwa kutafuta amani katika eneo hilo otaynitedi kataliko njani mwasibu na Bernard Nyangi tule ripoti udadisi wa yanayo endelea mjini na mtani Beni, kunako endeshwa mauaji siku kwa siku ya raia na pia kujipengeza kwa vikosi toka nchi jirani, hali yanayopelekea tujiswali kuhusu uwezo wa vikosi vyetu vya usalama kwa sasa kuona adui anayekuwa sasa mgaidi. Hayo ya omba namna ya diada na vikosi vyenye uzoefu wa makundi za wagaidi. Kwa hiyo tulifikisha kibarua cha hitaji zetu, na pamoja tulikubaliana kuhusu mpango wa pamoja utakaokubaliwa na pande zote katika ushirika kati ya serikali na shirika la raia. Ni hitaji hizo ndizo tutatangaza kwa raia wa ngazi zote kesho hapa mjini Beni, ili tuchukue msimamo mbalimbali na vitendo vya shinikizo vilivyochukuliwa na shirika la raia Jumapili iliyopita. La kiisha mikutano mbalimbali pa Beni, waziri makamu mkuu Evariste Boshab alirudi leo sikatitu pa Goma mbele ya kusafiri hadi mjini wa Kinshasa. Upande mwingine kundi la silaha la ADF linashutumiwa na Umoja wa Mataifa wa uharibifu mkali wa haki za binadamu ya kimataifa. Shutuma hiyo ilitangazwa leo asubuhi pamjini Kinshasa wakati wa mkutano wa kila juma na mashirika ya umoja wa mataifa na waandishi wa habari kwa mjibu wa ripoti hiyo karibu watu mia mbili makumi matatu na saba waliuawa na wapiganaji wali wa ADF katika mtaa wa Beni kati ya mwezi wa kumi na wa kumi na mbili mwaka jana na tena walijeruhiwa watu makumi mani na saba makumi mawili walipelekwa msituni na watu wawili walibakwa mwishowe kwa yote vijiji makumi matatu na tano vilishambuliwa na wauni wale waganda Mafasirio ya Jose Maria Aranez katika masemo yaliyochukuliwa na Emmanuel Mbanda Lokenga. Kati ya makundi yenye silaha kuna kwa na mgambo wa FRPI, ni wenyewe ndio wenye vitendo vingi vya kuenda kinyume na haki za binadamu. Kwa jumla ni vitendo makumi ine na tatu kwa mwezi wa tatu na vitendo makumi tatu na tatu kwa mwezi wa ine. Kwa mwezi wa tatu ni idadi ya watu mia moja makumi tano na tano ndiyo walikutendewa vimabaya. Mwezi wa ine ni mia moja na mbili. Majimbo yaliyoguswa na ukosefu wa haki za binadamu ni mashariki mwa Kongo, Kivu ya kaskazini na Kivu ya kusini. Watumishi wa serikali walitenda makosa makumi tatu na kenda uenda kinyume na haki za binadamu mwezi wa tatu pamoja na polisi la taifa na idadi kubwa sana na mwezi wa ine ilikuwa idadi ya vitendo makumi ine na watumishi wa serikali na FARDC ama inayo idadi nyingi ya vitendo wenda kupinga haki za binadamu e. Kiongozi huyo wa ofisi ya pamoja haki za binadamu ya Umoja Mataifa amesema mashambulizi ya wahuni waganda wa ADF wa zidi ya raia anaendelea katika mtaa wa Beni tangu miezi ine sasa na vitisho vinaendelea hadi mtaa wa Irumu mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na zaidi ya watu kumi walizikwa katika udongo wakati wa mporomoko wake jana siku ya pili katika mtaa wa Masisi, jimoni Kivyo Kaskazini. Uchunguzi uliandaliwa na wakuu wa mtaa katika kijiji cha Makobokobo. Nafasi ya jali mengi kutoka Goma nawe Freddy Bikumbi Ignace kwa miniana na duru yetu ya habari, huko momonyoko wa udongo ulitukia wakati watu hao walikuwa kwenye kisima wakichota maji. Makamu kiongozi wa mtaa wa Masisi, Sukisa Ndayambaje, anaarifu kuwa kuna tume la uchunguzi ambao umefika pa Makobokobo, kijiji ambako mkasa huo ulifanyika. Pia anadai kuwa kazi za kuondoa udongo juu ya miili ya wahanga yaendelea ili kujua idadi yao. Sukisa Ndayambaje: Mlima uliweza kuporomoka na iliweza kufanya mainsida ambayo tumeekia ekipe kwa kwenda kuchunguza na hivi tunatunga raporo ambao wataleta, ili tuweze kuitisha mkutano ya wale watu wanaohusika na barabara, kwa kuona jinsi tunaweza kumaliza hiyo mashida ya mporomoko. Wakati huo kunaripotiwa kuweko na mmonyoko wa ardhi kwenye barabara toka Karuba Rushoga hadi kufikia huko Ngungu, maeneo ya kusini mwa muji wa Masisi Centre. Hali hiyo inatishia maisha ya wakaaji katika eneo hilo. Nikikusanya habari hizo toka Goma, mimi ni Fredi Ignes Bikumbi, Redio Okapi. Wakuu na muungano wa wazaliwa wa mtaa wa Ngandajika walifikisha leo siku ya tatu kibarua kinachosahihi elfu mia moja makumi mawili na ine. Katika vyumba vyote vya nchi vya mashirika ya kiserikali katika kibarua hicho cha tatu cha aina hiyo hiyo wanaonesha kwamba wanapinga kuwa katika jimbo mpya la Lomami kwa walio sahihi. Eneo la Ngandazika linapatikana karibu ya Mbuji Mai kwenye zaidi ya kilomita makumi kenda wakati kabine inapatikana kwenye kilomita mia moja makumi tatu afuatai ni Onezim Chibumba Kanyanga mbunge wa taifa wa eneo la Ngandajika akijifasiria mbele ya waandishi wa habari na, na kamunga tunaendelea tu kukataa kwetu kutiwa kwa mtaa wa Ndagajika ndani ya jimbo jipya la Lomami, na tunakamilisha nia yetu ya kuwa ndani ya jimbo la Kasai ya Mashariki, hii kufuatana na masababu inayokuwa ndani ya kibarua chetu tunachotuma kwa viongozi na vyumba viwili vya bunge na inayokuwa na saini. Tunaomba mia moja makumi mawili na nne elfu sikivu na ujuzi wa historia kukamilisha amani, hali ya ukubwa wa viongozi wa baraza la bunge na lile la waziri kuhusu uchunguzi wa kibarua iina. Mjini Mbuji Mai, katika jimbo la Kasai ya Mashariki, viwanda vyote vya mafuta ya gari vilibaki vyenye kufungwa tangu jana. Siku ya pili, vinyume ni vingi, wasafirishaji wafahamu wapi watapata mafuta ya gari, vivyo hivyo kwa wenyeji, mashini mbalimbali zenye kutumika na majenereta wafanyabiashara wanamemba wa shirikisho huru la wachuruzi wa petroli wanapinga malipo ya uchuru wanaoarifu usio sawa, ni unaoelekea uchuruzi wa chini wa mpaka na mchango maalum kwa maendeleo wa elfu mia tatu za fedha ya kongomani kwa kila gari inayosafirisha petroli hali hiyo inafasiriwa hapa na kiongozi jimboni Kasia mashariki wa fek akiwa mela mikrofoni na Chris Mukand. Jambo hilo lilianza wakati jimbo liliomba walinda uchumi kulipa kodi kuhusu biashara ndogo kunako mipaka. Ni kweli kodi hilo limeambatana na sheria, lakini jimboni Kasai Mashariki hakunapo mpaka na nchi za kigeni, kwa hivyo hakuna maana wafanyabiashara kulipa kodi la kumpaka. Ndiyo maana walinda uchumi kukataa kuilipa ni wale wa jimbo kuwaalika wafanyabiashara wameuza mafuta za gari wanao katika shirika linaloitwa Apicor kumtia mkono, kumtia mkono kum maendeleo ya jimbo wao kukubali kupana fedha zao, lakini walipotiwe kwa muda kuhusu wingi pia kazi faranga zao zimefanya mpaka leo. Ole wao, hawakuona hata kitu cha kawaida kinachofanyiwa kupitia fedha wanaotoa. Wametezama ya kuwa sadaka walipana kwa matokio, zimebadilishwa kuwa kodi na kutiliwa katika buku la bajeti la jimbo. Mwenye kuuzisha mafuta za gari yamepasha lipa kodi hilo bure, hakuna uchumi E, kunako ofisi jimboni ya uchuruzi wanje wanasema ni uchuru halali na huenda ulipasha tozo katika viwanda vya ndege, katika mabandari, nafasi ya uchukuzi wa treni na nafasi ya malipo ya uchuru wa barabara, yani nafasi petroli inaingizwa jimboni Kasai ya mashariki <totipos> Hatimaye nchini Burundi, mazungumzo yanaandaliwa wa wakati huu kati ya wanajeshi waliotamani kuchukua madaraka ya uongozi wa rais na wanajeshi wapendelevu wa, wa Pierre Nkurunziza. Ndivyo alisema afisa mmoja mkuu wa jeshi la Burundi wakati wa mahojiano na shirika la ufaransa la upashaji wa habari. Afisa mkuu huyo alidurisha kwamba ni ajili ya kupata suluhisho inayokinga faida za nchi na kuepuka damu isimwangike. Mazungumzo yale yanajitokeza kisha kutangazwa na jenerali Godefra Niombare, aliyepambana kando ya Pierre Nkurunziza na kiongozi wa zamani wa mashirika ya ujasusi ya Burundi kuondoshwa kwa Rais Kuruziza aliyekuwa mjini Dar es Salaam nchini Tanzania katika mkutano wa kanda la Afrika kuhusu mzozo wa kisiasa nchini Burundi. Oh, kapie. Oh, kapie. Hayo, oh,