Jean Désiré Kanyama. Operesheni ya kutolewa toto chanjo na kupinga polio pamoja na dawa ya mebendazol na kuhesabu wanao chini ya miaka tano ilianza leo siku ya nne katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kongo, maandamano kiserikali ilianzishwa mjini Mbuji-Mayi katika jimbo la Kasai Mashariki wakati hapa mjini Kinshasa kampeni iliendeshwa bila shaka. mm -hmm. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inakusudia kutia katika mpango yake swali kuhusu elimshaji wa mwanamke na mtoto kwa kuwashirikisha katika maendeleo ya kijamii. anti ndivyo alisema waziri wa mpango wa serikali leo siku ya ine wakati wa sherehe ya sikukuu limwenguni ya watu mm -hmm. naye kiongozi kwa muda wa ofisi ya usafirishaji na njia ya mawasiliano wilayani Uturi katika jimbo la mashariki amekusudia kuzidisha mapato ya serikali, ulile, janu, ouungo, kirmendu, mbinu, oh, e ya serikali katika eneo lile Jano Oungo Kermendu anaidia kushimika mbinu kwa kupinga magendo ya fedha. Operesheni ya kutolewa watoto chanjo na kuhesabu kiserikali ilianza leo siku ile popote katika ka jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo. Maandamano kiserikali ilianzishwa mjini mdini Mbujimai katika jimbo la Kasai ya mashariki hapa mjini Kinchasa, kampeni liliendeshwa bila shaka. Watu karibu elfu tatu walizunguka mlango kwa mlango katika mitaa yote kwa kutolewa watoto chanjo ya kupinga polio pamoja nadawa, na dawa mebendazol na kuhesabu wanao chini ya miaka tano. Mfano, katika mtaa wa Barumbu tume makumi tano na tano za watu watatu kwa kila moja ndiyo zilipangwa. Kiongozi wa mtaa wa afya wa Barumbu Josephine Jungulula anafasiria namna operesheni iliendeshwa tunapanga idadi ya makundi kulingana na wakaji wa barumbu kwa jumla kuna watumishi mia moja makumi sita na watano wanajua karta vizuri ni watu tulioingiza kazini sababu ya mwenendo bora jinsi kuna kazi mbili utoaji wa chanjo kwa kupiganisha ugonjwa kupooza viungu vya mwili utoaji wa dawa ya aina ya mebendazol na vitamini A ndio maana katika kila kikundi kuna watu watatu. Kutokana na hesabu ya watu, tumejua idadi ya watoto katika kila nyumba. Kati ya watoto waliohesabiwa, kama kuna wenye kukosa, tutaijulisha katika chapo cha hesabu kwenye mlango mkubwa. Wakati ule tutakuja kwa ajili ya kutoa chanjo kwa watoto wale. Kama hatuwezi kuwapata baada ya saa za utoaji wa chanjo, tutakuja siku ya Mungu kwa kuchanja watoto ambao hawakupata chanjo upande wa Idiofa ni jimboni Bandundu, kampeni ya chanjo na maongezo ya vitamin A ilianzishwa hakika. Kwa, kwa mjibu wa kiongozi wa mtaa wa afya wa Idiofa unaopatikana kwa nyumbalia zaidi ya kilomita mia sita mashariki ya Kinshasa, operesheni ile ilielekea karibu watoto elfu makumi matano mia saba wa chini ya miaka tano, ni pamoja na hesabu ya watoto amejulisha Wili Musantu na habari njema, upande ule ni ukubali wa dini ndogo la Nzambi ya Mpungu na wa wazazi waliopinga mbele kutolewa watoto chanjo. Masemi yake alichukuliwa na Adelin Kwe wa Radio Semo. Kwenye kamati ya uongozi ya hapo nyumbani zaidi katika kikundi cha uongozi wa eneo la Asia tulifikiri kwa kuweza kupata namna ya kutatua shida, viongozi wale wote wa mashirika mbalimbali na viongozi wa, wa makanisa chache cha cha ambao walikuwa wakikataa kuelewa muhimu wa kwe utoaji wa, wa chanjo leo tunawaingiza katika kazi hiyo, kusudi pamoja tuweze kuendesha kampeni hiyo. Wamoja wanaimiza wakaaji wengine wanatoa c ya pili tunawashirikisha ili wao wenyewe waende kutoa chanjo mahali mbalimbali yenye kujulikana vizuri. Mpango wa tatu ni ko na wapasha habari na viongozi wa kisiasa na kiserikali waweze kushiriki katika mpango huo, ili katika eneo la afya la Idiofa ugonjwa huo ukomeshwe, kwani ulisababisha vinyume vibaya vingi. Nayo shirika Medecins du Monde imehakikisha hatua yake ya tarehe makumi matatu Juni iliyopita ya usaidizi kifedha wa malipo hospitali kwa wanaougua ukimwi sida mjini Goma. Karibu wagonjwa elfu nne wameisha faidishwa na usaidizi ule tangu zaidi ya miaka kumi, kwa idadi ya makumi tano hadi makumi sita kwa mwezi. Lakini kiongozi wa shirika hilo pa Goma anawaza ni wakati sasa wa kuachia jukumu hiyo kwa watendaji wa hapo nyumbani, kati yao wakuu wa kiserikali wale wanapashwa sasa husika na malipa wa wagonjwa wa ukimwi. haitaweza tena kusaidia kulipa matunzo za wagonjwa wa sida hospitalini. Tunazani viongozi walisikia malalamiko zetu. Tokana na hiyo, wagonjwa wao wenyewe walijiandaandaa kuona viongozi na kuambia wapate kutia kiasi cha pesa fulani ndani ya bajeti ya mwaka huu kwa kuhudumia wagonjwa wa sida. Tunadhani ile itafanyika ndani ya bajeti ya hii mwaka, kwani ni jukumu kwa viongozi kutimiza masemi yao, ili wagonjwa wa sida jimboni nao wapate kuishi. Upande wa ofisi ya inspector, jimboni kivya kaskazini wa afya Imearifiwa kwamba hatua za mpito zilichukuliwa kabla ya usaidizi wa wakuu wa kiserikali. Mfano, wagonjwa wa sida watalipa dola mbili za kimarekani kwa mwezi kwa matunzo yoyote, lakini matatizo ni kutokana na ukosefu kwa wengi wanaogua ukimwi katika maeneo yale. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inakusudia kutia katika mpango yake swali kuhusu ulemshaji wa mwanamke na mtoto kwa kuwashirikisha katika maendeleo kamili ya nchi. Ndivyo alisema waziri wa mpango ya serikali leo siku ya ine pamjini Kinshasa, wakati wa sherehe tarehe kumi na moja Julai ya sikukuu ulimwenguni wa watu. Na kuhusu hesabu ya wakaaji, Celeste Vunabandi anatuliza Wakongomani tayari mwenendo wake ulianzishwa, inapita majuma machache, alihakikisha waziri wa mpango ya serikali ila kwa sasa shirika zake zinajiandaa kuanza kipindi kamili cha kwanza. Afuatayi ni selestevu na bandi katika maseme yaliyochukuliwa na mimie ngumba mulungu. Mpango wa kuhesabu wakaaji una vipindi vitatu vya lazima: tuna taswira, tuna mfano wa hesabu katika eneo fulani, na hesabu kamili ya wakaaji, bila kuhesabu kipindi cha matayarisho. Tumekwisha kumaliza kipindi cha matayarisho, tunatamani kuanza taswira ya nchi. Tumekubaliana na washiriki kwa ajili ya maendeleo kuhusu namna ya kuchungua maeneo mbalimbali. Kwa hiyo siku zijazo tutaendesha kazi pamoja na wajuzi na tutatawanya makundi yetu ili waweze kuendesha so operesheni hiyo itakayodumu miezi kenda au kumi. So, na mbili twala lenye kuelekea taswira ni kipindi cha lazima kitakachorahisisha kutambua maeneo ambamo watu watahesabiwa katika maeneo yale kuna wakazi. Haya ni kutokana na kutungwa kwa taswira. Na katika eneo la kusini ya Ubangi jimboni Equateur kazi za ukarabati wa barabara Akula Libenge Gemena na Zongo zilisimamishwa ni kutokana na kuwepo kwa mabomu katika barabara ile namba sita ya taifa na namba makumi mawili na tatu na ni watumishi wa kiwanda cha Ushina Fina First Highway Engineering Kongo wanaotimiza kazi ile ndio walivumbua mabomu katika udongo mengi nawe Beatrice na Bindi kutoka Mandaka Juma moja ilisha enea kwenye shirika la nchi la shina iliacha kazi mwenjia ya makilometa kupita mia tatu, sababu kwa walivumbua mamina na iko hatari kabisa juu ya wafanyakazi. Juu ya ayo waliandikia viongozi wa Sidu Bangi barua pia na kamanda wa regima wa mia mbili na moja ya FRDC kwa kubombola mina zile. Katika barua ile, shirika ile ya nchi la Chine inafahamisha viongozi kama aitaweza endelea kazi kama hawakubombola mina zile sababu iko hatari juu yao pia na raia hata magari zenye zinapita munjia ile. Tukumbusheni ya kwamba shirika ile ilifanya mkataba tangia mwezi wa pili iliyopita ya miezi tatu na Pro Route. Katika mkataba ile walisikilizana kwa kutengeneza manjia za Akula, Gime na Zongo na njia ya Boyabo Libenge na usaidizi wa mpesa kutoka kubenki kuu ya ulimwenguni mizigo wa kujenga makanivo na mabilalo juu ya kupitisha vizuri maji ya mvua tokea Mbandaka, Beatrice na Bindi, Radio Okapi. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini hali imekuwa tulivu leo nyuma mchana pa Kamango kisha mapambano kati wanajeshi wa FARDC na wahuni wa ganda wa ADF na lu. Kamango ni eneo linalopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita karibu makumi nane kaskazini mashariki ya mji wa Beni, kwa mjibu wa shirika la raia la jimbo Wapiganaji wa Uganda wanaochangana na wahuni wa El Shabab walidhibiti kwa muda eneo lilo mbele ya mchana, kisha kufukuzwa na wajeshi wa FARDC. Kwa kifupi tena, kiongozi kwa muda wa ofisi ya usafirishaji na njia ya mawasiliano wilayani Utiri katika jimbo la mashariki anakusudia kuzidisha mapato ya serikali katika eneo lile. Ndivyo alisema leo siku ya ine, wakati alikomesha ziara ya kazi ya siku mbili Pamahagi.