Katika kipindi cha pili leo siku ya kwanza mjini Mbandaka uchaguzi huo umekaza tena mageuzo katika uongozi wa jimbo hilo lililokuwa awali chini ya uwezo wa chama cha upinzani cha MLC. hmm. Mazungumzo ya Kampala. Wakilishi wa kundi la uasi la M23 wanapatikana mjini Kampala tangu jana siku ya Mungu, na ujumbe wa serikali ya Kinshasa unapatikana mjini humo kama alivyosema François Mwamba maana yake pande hizo mbili zipo tayari kwa kuanzishwa kwa mazungumzo hayo. Malipo ya mishahara kupitia mabenki yana matatizo katika sekta ya sheria, nafasi zimoja za Jamhuri ya kidemokrasi ya Kidemokrasia ya Kongo. Zaidi ya wakata mashtaka elfu mbili wa Bandundu, Bakongo, Ekwater na Katanga wanahakikisha kwamba wapokea mishahara ya mwezi wa tano wa moja tayari, walianza mgomo wa kazi tangu juma jana. Tuanze na uchaguzi waliwali na makamu wake jimboni Equateur, ni mgombea ya Louis Alphonse Koyagelu ndiye aliteuliwa leo siku ya kwanza mjini Mbandaka mbele ya mpinzani wake Jean Lucie Busa. Ni uchaguzi unaokaza tena mageuzo katika uongozi wa jimbo hilo lilokuwa hapo awali chini ya uwezo wa chama cha upinzani cha MLC. Maelezo mingi nawe Beatrice Nabindi kutoka Mbandaka. Louis Alphonse Koya Gialo na makamu yake Sebastien Impeto wa PDC alipata alama makumi saba na sita julu ya mia moja na ine wenye walipita kuchaguzi. alipita mwenzake Jean Lucien Busa mwenye alipata alama makumi mbili na saba. Koya Gialo alimupita na alama mingi Jean Lucien Busa, mwanachama wa MLC mwenye alijionesha sawa na kandida ya independent, iko kumara ya pili ya kutoa jina lake kuchaguzi. uchaguzi ya kwanza aliweza Jean Baendeli wali wa zamani wakaji wa Mbandaka wanafurahi na uchaguzi ile mingi zaidi na wanachama wa shirika la kiraia juu ya wazo ya watu. Louis Alphonse Koya Gialo pamoja na Jean Lucien walikuwa muvazi wa mbele mu uchaguzi ya kwanza, wote walikuwa na ngoya alama ya mwisho kwa kuongoza jimbo juu ya uchaguzi ya Koya Gialo. wa chama wa PPRD iko sawa na mwandikaji makamu ya majorite presidentielle anaongoza sasa jimbo la Equateur yenye ilikuwa mbele jimbo la opposition. Tokea Mbandaka, Beatrice Nabindi, Radio Okapi. Etu tabaki nawe Beatrice Nabindi kwa kufahamu ni nani liwali mpya wa jimbo la Equateur, huyo akiwa makumi mawili na nane kama tulivyosema tangu wa Jamhuri ki ya Kidemokrasia ya Kongo Louis Alphonse Koyagalo. Mwezi tunosa ole ngalitoa taarifa ili kusoma nawe Beatrice Nabindi Louis Alphonse Daniel Koyagialo akiwa mzaliwa wa Mobai Mbongo ku Nord Ubangi, ni wa umri makumisita na sita, ni lisensie mu droit mu Université ya Lovanium uniqine. Sasa alipitisha maisha yake mzima mu territorial na kupitia ku Onel na ku Asda, alikuwa mbele directeur de province ya Katanga mea ya Likasi na Lubumbashi, liwali makamu ku Kasai ya Mashariki na Kivu, kisha liwali wa Katanga, mwanabunge wa taifa ya serikali ya mpito na mwandikaji wa Alliance ya Majorite Presidentielle, kisha kordonata kwa muda ya AMP. Louis Alphonse Daniel Koyagialo moserikali ya Muzito alikuwa vice-premier ministre waziri wa poste na teknolojia ya sasa ya upashaji wa habari. Cheo yake ya mwisho ilikuwa ya waziri wa kwanza kwa muda mbele ya Augustin Matata Mpoyo. Tokea Mbandaka, Beatrice na Bindi, Radio Okapi. E, na habari imetufikia saa hizi, Monisco imeshurutishwa na habari yenye kuhakikisha kukusanywa kwa watoto makumi matano na tatu katika mtaa wa Nyiragongo katika tangazo ya leo siku ya kwanza pa mjini Kinchasa. Katibu mkuu wakilishi mkuu wa katibu mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo akiwa akiongoza Monisco ameshutumu kukusanywa na kutumia kwa watoto katika makundi hizo za silaha kwa upande wake B Leila Ziringui akiwa mwakilishi maalum wa katibu mkuu kwa watoto na katika mapigano, ameomba M23 na makundi yote ya silaha ikomeshe kwa sasa ma, ma, ma, ma, maovu hayo ya kutumia watoto katika makundi ya silaha. Na mazungumzo ya Kampala, wakilishi wa kundi la uasi la M23 wanapatikana mjini Kampala. Jana siku ya Mungu walizungumza na wapasha habari kwa kuhakikisha ahadi yao katika mazungumzo hayo. Upande wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kiongozi wa mwenendo wa makubaliano ya amani Francois Mwamba alihakikisha siku ya Mungu hapa mjini Kinshasa kwamba utumbe wa serikali ya kuondoka mjini Kampala. Maana yake pande zote mbili zipo mjini zipo Ugan, nchini, nchini Uganda kwa kuanzishwa kwa mazungumzo hayo Inabidi kukomesha maswali matatu yaliyobaki, ni sawa vile swali kuhusu salama, ujami na uongozi bora, pia swali leni kuelekea mipango ya kuchungua mipaka. Kundi la M23 linangoja ngoja serikali iweze kukomesha mazungumzo hayo, kufatana na wa M23. Kuna pia swali kuhusu kurudi kwa wakimbizi na wahami, wanaomba serikali ya Kongo ya kidemokrasia iweze kuarifu eneo la mashariki sawa, eneo lililopata msiba. Hii itarahisisha utoaji otoaji wa msaada unaostahili kwa ajili ya maendeleo nasema serikali ya Kongo ya Kidemokrasia na jukumu ya mambo yenye kuendeshwa sasa upande wa mashariki, kwani mpaka sasa serikali haijakubali kusaini makubaliano ya, makubali ya kusimamisha mapigano. Jaribio zetu kwa kupata François Mwamba hazikufaulu, lakini katika tangazo lake siku ya ine iliyopita, kiongozi wa kamati wa ya uchunguzi alisema serikali na ngoja wa M23 watu shoti za lazima kwa kukomesha mazungumzo. François Mwamba ameomba upatanishi uweze kuwapendekeza mpango ili muda wa siku mbili. Au ine, jambo hilo likomeshwe. Na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilitolea leo siku ya kwanza hapa Oicha askari polisi wa mtaa wa Beni gari tatu kwa mjibu wa waziri jimboni Kivu ya kaskazini wa mambo ya ndani, gari hizo zitasaidia kwa kupinga ale ukosefu wa usalama katika mji wa Beni, mji mdogo wa Oicha, katika maeneo ya Mbau na Kasindi kwa mjibu wa Volant Mbalutirandi. Wakaji wanapaswa wanapaswa usiana na serikali kwa kuwa kiserikali kwa, kwa kurudisha usalama mdogo. Maseme yake yalichukuliwa na Marcel Papi Mukeba hii pa ni moja katika alama ambayo kuonesha kazi tunaendesha ili kutekwa nyara kukomeshwe mtaani beni oicha kwanza gari moja itatumwa kijijini oicha moja mbau na ingine pale kasindi gari ingine itatumwa mjini beni ili kundi ya polisi kulinda wakaji wa beni lazima shirika la raia na wakaji wa beni kutunga mkono hakuna mutu hata moja ambaye anaweza kulinda watu kama watu wenyewe awapendi ulinzi wala kimya. Tangu kundi hii ilifika, tumeanza kuondosha askari na kuwatuma mbali na raia, ili eneo yenye kuwa na ukosefu wa usalama na kimya ulindwe vizuri. Tunaomba tena na wakaji kujikinga na kuepuka matembezi katika eneo ya hatari ambayo imeisha kuonyeshwa na viongozi vyote vya nchi. Eneo yenyewe siwezi kuonyesha mahali inakuwa, ili maadui wetu wasijue kwamba tumeisha kuwazunguka usalama katika wilaya ya Utwele imeboreshwa. Ni kamisa wa wilaya hiyo ndiye alijulisha habari hiyo leo asubuhi pa Bunia mbele ya wapasha habari. kwa mjibu wabona pamoja fardese kwa wa Dedonero Bona Mugabe, ni matokeo ya operesheni za kijeshi za pamoja FARDC Monisco kwa kupinga wahuni wa ganda wa ile raa. anaomba wakaji wa wilaya ya Utwele waunge mkono wanajeshi wa FARDC kwa kukomesha wahuni hao katika eneo hilo. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Selemani Junior. Alio salama inaendelea kuwa vizuri, mbali mbali na hali lioko mwisho wa mwaka wa elfu mbili na nane au mwaka wa elfu mbili na kenda ni kutokana na kazi zinazoendeshwa na askari wa jeshi la taifa wakiungwa mkono na wasaidizi wetu hasa sana MONUSCO. Wakazi wataendelea kutunga mkono kama desturi, ili tuweze kukomesha makundi yote ya wenye silaha, kwani kungali wenye kuweka vikwazo barabarani am Ambao kwa sasa hawawezi endesha mashambulizi katika ae eneo hilo. E, malipo ya mishahara kupitia mabenki yana matatizo katika sekta ya sheria. nafasi zimoza janamuro ya kidemokrasia ya Kongo, zaidi wakata mashtaka 2000 wa jimbo la Bandundu, Bakongo, Equateur na Katanga wanahakikisha kwamba waapokea mishahara yao ya mwezi wa tano. wamoja kati yao walianza mgomo wa kazi tangu jumajana. ni tangu siku ya 4 iliopita ndio waendesha mashtaka jimboni bandundu na wale wa mbanza ngungu jimboni bakongo wanagoma kazi. Kisha siku moja wale wa jimbo la Equateur walianza pia mgomo wa kazi. Hii siku ya kwanza waendesha mashtaka wa kipushi katika jimbo la Katanga wanasimamisha kazi wote, wanadai malipo ya mishahara yao ya, ya mwezi wa 5. Sikilize ni mmoja wao. au niveau de l'equateur, jimbo ni equateur, kutoka bowende palissara, pabadolite, pia pagemena awalipwe, hawajua watalipa kupitia benki gani, kwani pale hakuna benki. Jimboni Bandundu wamelipwa tu mjini Bandundu. Katika jimbo la Bakongo pa Mbanza Ngungu awalipwe. Kuna pia wengine ambao awalipwe ndani ya jimbo la Katanga. Sababu ya ukosefu wa benki, waendesha mashtaka awajue wafanye nini. Chumba cha katibu wa baraza kuu la waendesha mashtaka kinashutumu shauri la taifa kutotuma daftari ya wa waendesha mashtaka wanaohusika. Upande mwingine, waendesha mashtaka hao hawalipwe. Kwani wanapatikana katika mita ambamo hakuna benki. Ndilo jambo kutoka chumba cha katibu wa baraza kuu la waendesha mashtaka.