Mwanamziki uh, eh, mkuu Rochero Tabulei alizikwa leo hii, siku ya kwanza katika shamba la wafu nekropole la Ponsele mjini Kinshasa. Mbele ya kuzikwa, mwili wake ulioneshwa kwa wote, kuna kujumba la raia ambako waku wengi wanamemba wa jamaa lake, marafiki, na pia wenzake wa makundi mbalimbali walifika kwa kumpatia heshima ya mwisho. Na kuhusu mazishi ya mwanamuziki mkuu Rochereau Tabu Ley, siku ya leo iliarifiwa bila kazi, serikali ya jimbo ikisema inaelekea peke yake Kinshasa, wakati ule waziri wa serikali kubwa anayehusika na kazi alisema sio swali linaloambatana na uwezo wa serikali ya jimbo. Jimboni Bandundu, Medecin Sans Frontiere Belgique inatolea tangu leo hii asubuhi matunzo matunzu ya shurua pa Bujimbila, kilomita makumi tano kusini ya Idiofa. Daktari kiongoza mtawa afya alijulisha kwamba matunzu yale yanaelekea watoto wa miaka sita wa hadi kumi na nne wakiwa mia tatu walioguswa muda wa siku mnane wa siku makumi nne na tano Oh, mwanamziki mkuu Rochero Tabulay alizikwa leo hii siku ya kwanza, katika shamba la wafu Necropole hapo Onsele katika mji wa Kinchasa. Mbele ya kuzikwa kwake, mwili wake ulionyeshwa kwa watu wote kunako jumba la raia, ambako wanamemba wa jama lake, wanasiasa, marafiki wenzake, makundi mbalimbali za taifa kama vile za kigeni, pia viongozi mbalimbali vya mbali kiserikali, wote walifika kumpatia heshima ya mwisho. Misa ilisoma kuna kujumba la raia na wakuu wengi walioshuhudia wakikumbusha vitendo vingi vizuri vyake, mashauri na kumsifu binafsi mwanamuziki mkuu Roshero Tabu Ley. Taarifa mimi Enguma Mulongo mengi zijoni. nawe Matie Ilunga eshmokuu na pongezi kwa mwimbaji maalumu wa kiafrika Pascal Tabuley siku ya leo pa chumba kuu cha bunge la taifa mahali kwenye mwili wa marehemu iliweza kuwekwa kulikuweko viongozi za ngazi za juu za jamhuri la kidemokrasia ya Kongo, kati yao raisi Joseph Kabila, viongozi za vyumba vya bunge vyote mbili, wakuu za jeshi wa polisi na wanasiasa wengi, bila kusaa viongozi za serikali nchini na serikali ya muji wa Kinshasa kuweko vilevile vile, vile, waimbaji wakuu na umati mkuu ya watu waliokuja kwa kuheshimu mwimbaji mkuu ambaye alitoka mukutoweka. Fulusi za mauwa mengi za namna yote iliwekwa huko. Liwali jimboni wa muji wa Kinshasa, alisema kama tango leo mkoba tombalbai itawitwa itaitwa Pascal Tabulei, na muji wa Kinshasa au tasabu kamwe Tabulei kwa ajili za mema yote mwimbaji huyu haliweza kufanya. Punde kidogo, waliimba misa kwa ajili yake na ni padri Paul Lwanga aliyekumbusha watu wema wote ya Tabulei, akisema kama Tabulei ataendelea kubaki kwenye mafikara za watu kupitia nyimbo zake. ni baada za jambo hilo walichukua mwili za marehemu kwa kuisindikiza kunako shamba la wafu huko Nekropoli, mahali mwili wake itaweza kupumuzikia. Kuhusu tu mazishi ya Rochereau Tabulei hapa mjini Kinshasa, ya kujulikana kama kazi ilipashoendesha wala pana serikali ya jimbo ili arifu kwamba ni hali iliyopaswa elekea mji wa Kinshasa peke yake, lakini waziri wa serikali kubwa anayehusika na kazi alisema sio swali linaloambatana na uwezo wa serikali ya jimbo taarifa ya Jacques Yves Molima. Mengi tena nawe, Mathieu Ilunga. Watu wengi walikuwa hawajajua habari kuhusu siku bila kazi, ambaye mnenaji wa serikali jimboni la muji wa Kinshasa aliweza kutangaza jambo ambaye ilisababisha mvurungano kati ya watu wengi, ni kusema, wanafunzi walijikuta mbele za milango ya mashule yenye kungwa. Mashule zingine iliweza kutumika kwa sababu viongozi za masomo walikuwa hawajajua habari yenyewe. Watu wa kazi wengi waliweza kwenda ofisi Sini, na wakifika kukuta viongozi zao bila kufika. Mahali pengine wako viongozi za mavyumba vya kazi waliweza kufika lakini wafanyakazi bila kufatana. Na mnenaji wa serikali mudini Kinchasa, Marie Terese Olenga, siku bila kazi hii ilitangazwa kwa ajili ya mudi wa Kinchasa peke yao, lakini si kwa nchi nzima ya Kongo. Kungambo lake uwazari, uwaziri mwenye kushughulikia mambo za kazi nchini Kongo Bahati Lukwebo anaeleza kwamba jambo hilo ni shughuli ya serikali za ngazi za juu. Akaongeza kusema kwamba wanapotazama kipengele cha mia mbili na mbili kwenye katiba la jamhuri, ni tayari kusema kama serikali ya muji wa Kinshasa iliweza kwenda kimbelembele, jambo ambaye ilisababisha mvuruko ya asubuhi ya siku ya kwanza hii. Jimboni e, Kivu ya Kaskazini, mwenendo wa lazima wa waasi wa Uganda wa ADF NALU unaripotiwa tangu juma moja. Wanamgambo wale wanatoka katika mtaa wa Beni na kujielekeza moja kwa moja jimboni mashariki, zimasema duu za hapo nyumbani. Shirika la kiraia la jimbo linaozunishwa na kuhama kwa wauni wale waganda wa IDF na Luu, jambo lenye hatari ya kuharibu operesheni za kijeshi zinazotarajiwa siku zijazo na wanajeshi wa FARDC. Mgambo wale wa ADF Nalu watoka kwa ngome zao za Chushubo, makova Makembi na Nadui, kaskazini mashariki mwa mtaa wa Beni. Wasi wale wajielekeza sehemu za magharibi mitaani Mambasa na Irumu, jumboni Orientale. Wengine walijielekeza sehemu za mangurejipa mtaani Lubero. Za ripoti duru zetu shirika la raia la pali la bayi ni kwamba wasi wale wa Uganda wenda wana mipango za kujiunga na makundi mengine za waasi Sadala Morgan na Cobra matata wenye ngome zao eneo la Irumu. Aidha, kuondoka kwa wasi wale kunatokana pia na mipangilio za operesheni zinazotarajiwa dhidi yao na jeshi la FRDC maeneo za Beni, huko waasi wale wa adief nalu wakimbia pamoja na wake na watoto wao. Msemaji wa FRDC Kanali Olivia Amuli utoa mwito kwa makundi zote za wanamgambo wa Congo kuacha masharikiano yote na waasi wale, ikiwa kwamba popote watakapokimbilia watasakwa na jeshi. Goma, bernardin yangi, Radio kapi na wanapinga kupanda kwa uchuru wa kuingiza mvinyo kutoka Uganda. Wafanyabiashara wanawaza malipo yale ya tangu saa juma tatu ni ya juu sana, ni katika kibarua kilichotangazwa leo siku ya kwanza Pabunia. Uongozi jimboni wa kiwanda cha foroza hauyatoa yatoa maoni yake hadi sasa. Jimboni Bandundu, Medecins Sans Frontieres Belgique inatolea leo asubuhi matunzo ya surua Pabuji Mbila, eneo linalopatikana kwenye karibu kilomita makumi ine na tano kusini ya idiofa kwa mjibu wa daktari kiongozi wa mtaa ya wa afya wa bujimbila matunzo yale yanaelekea watoto wa miaka sita hadi kumi na nne daktari wilimu santu anasema ataendeshwa katika vipindi vine vya utoaji wa chanjo kwa kiyeye karibu watoto mia tatu waliohesabiwa kwa muda wa siku makumi ine na tano tumsikilize akuwa mbele ya mikrofoni ya adlenkwey wa redio nsehemu ya idiofa la maladi ya evolue, la semeni karante, ugonjwa iliendelea kuzidi sana hasa zaidi wiki ya makumi ine na moja na wiki ya makumi ine na mbili ikaendelea kuongezeka kufikia kuwiki ya makumi ine na tano ikawa kweli kweli mshangazo kuona jinsi magonjwa ilikuwa ikiongezeka tulipofikia wiki ya makumi ine na nane ile tauni ikaanza kushuka na kupikanisha kwa ugonjwa kupitia vituo vya matibabu. Tukaripoti karibia vifo sita pamoja na mwanamke mmoja ambaye alipungukiwa kwa. Kwa wiki hii tauni ikaanza kupunguka na tuku tunaendelea kupikanisha, ila mitaa zingine ambaye haikukuswa na ugonjwa tunataja pale Buzimbila na Kimpata Ngoi Impili Ngulu na hapa site ya Ijofa, mahali St Lwanga. eturudi wilayani Ituri ambako wana memba mkusa, wa mkusaniko wa fanya biashara wanapinga kupanda kwa ushuru wa kuingiza mvinyo kutoka Uganda mengi kutoka Bunia. nawe Jean-Claude Loki kwenye bidhaa imenunuliwa kiwango na aina ya mzigo kutoka nchi Uganda. Japo wametoa hizo vikaratasi, lakini hawa hawa wafanyabiashara wamelazimishwa kulipa dola kumi kwa kesi moja ya pombe kuliko dola tatu, dola kumi kwa kartoni moja ya maji kutoka nchi Uganda kuliko nusu dola, kwa sababu nanga, kiongozi wa sekwi la yani, Ituri imepitia kiwango huko Mahagi. Kwenye hizo habari imeripotiwa, tumepata habari kwamba bei ya pombe ya nchi Uganda imeshuka zaidi kuliko zamani kuwa pombe zimeingizwa kwa wingi kwa njia ya magendo. Kulingana na kiongozi jimboni ya DGDA, hiyo hatua ni kwa kupiganisha magendo ni kuendeshwa na wafanyabiashara. Lakini hizo hiyo hatua imechukuliwa na usi, ushirikiano na viongozi ya duan ya nchi ya Uganda. Kwa kiongozi ya DGDA jimboni, barua ya bivaki pekee yake haitoshi kwa kuhakikisha mambo zote, jambo ni kutupiliwa mbali na viongozi ya feki hapo. Ila ni turi toka bunya. Mimi ni Jean Claude Luki radio okapi kwa kumaliza wa, wanyama wa ufugo elfu makumi mbili na saba kwenye elfu makumi na mbili walifariki tangu mwezi wa mnane uliopita na homa katika maeneo tatu ya afya Kalole mtani Shabunda. Ndio matokeo ya uchunguzi wa pamoja ulioendeshwa na ofisi jimboni ya kilimo, uvuvi na ufugaji na mashirika yapo nyumbani yanayopinga ukosefu wa chakula. Taarifa ya Emil Sadiki wa Redio Mutanga ya Shabunda. Mengi zote na wabili vana utumba. Nyama zote za ufugaji nyumbani zinapashwa kufunga nyumbani ili zisitembee barabarani mjini wa Kabangu, Batiti na Grupma ya Baigala kwa sababu ya vifo mengi vya mbuzi kusababishwa na ugonjwa usiojulikana. Ofisi inayohusika na ufugaji na kilimo pamoja na wasimamizi wa vituo kufuatilia hali ya chakula wanachukua mipango kamilifu ili ugonjwa usiambukizwe nyama mengi mtaani Shabunda. Ni sawa kuchoma majivu mbuzi zote zinajikufilia, kutuma dawa vijijini ambamo mbuzi zinagonjwa na kuchanja zile bado kugonjwa. Hatua zote hizi zinakuwa kati ya ripoti moja ambayo kutolewa siku ya kwanza kwenye ofisi ya kiongozi wa mtaa. ni kwa hiyo Bwana Atuma bin Saleh anaalika wakazi kuheshimu mipango zote hizi kwa ajili ya kukinga mbuzi zaidi zaidi Shabunda ya kaskazini ambamo mbuzi ni mali kubwa juu ya jamaa mengi.