Kipindi cha pili cha operesheni Goma bila silaha kiliandaliwa jana siku ya nne, alijulisha kamanda wa jimbo la makumi tatu na nne la kijeshi. Operesheni kubwa ya msako na doria iliendeshwa katika makambi kubwa mbili za mji wa Goma na kutoa matunda, alisema Shemadari Emmanuel Lombe. Siku tatu bila madaktari katika hospitali zote za jimbo la Kasai ya mashariki ni azimio ya shauri ya madaktari na shirika la taifa la kutetea madaktari jimboni humo, ni kwa kupinga mauaji ya daktari moja tatu usiku, na watu wasiojulikana katika kijiji cha Kalenda, kilomita makumi mawili na mwenditu. Wakuu wa miji ya kanda la Afrika ya maziwa makuu walikutana leo siku ya tano hapa mjini Kinchasa. Pamoja walizungumzia hali ya kazi kuhusu husiano, miradi inayoelekea uvuvi wa pamoja na, na soko kati ya mipaka, ni kisha kukomeshwa jana kwa mkutano mkuu wa shirikisho la wakuu wa miji wanaosema kifaransa oh, Operesheni Goma bila silaha kipindi chake cha pili kiliandaliwa jana siku ya ine, alijulisha kamanda wa jimbo la makumi tatu na ine la kijeshi. Kwa mjibu wa jemadari Emmanuel Lombe, operesheni kubwa ya msako na doria iliendeshwa katika makami kubwa mbili za mji wa Goma, kambi ya Katindo na ya Munzenze. Silaha nyingi zilichukuliwa na mamia watu walifungwa, wanajeshi, askari polisi sawa vile raia waliokuwa na silaha bila kuruhusiwa, alijulisha kamanda wa jimbo la makumi tatu na nne la kijeshi. Wakati ule jimboni Bandundu, wafungwa wengi walikimbia jana usiku katika gereza kuu ya mji wa Kikwit. Karibu wafungwa mia moja walikimbia, miongoni mwao walioshutumiwa mauaji ya uwizi mauaji na uwizi wa kutumia silaha, zimesema dugu zenye kukaribia sheria hali ile ya kukimbia kwa wafungwa wa hatari imeuzunisha wakaaji wa mji wa Kikwiti na wakando kando. Taarifa fabrika mizi kutoka Kikwiti mengi na mwanzo wa Kalemie Expedi Mwamba Mubii tuto wa risasi umesikika mwenendo wa saa sita ya usiku, waeleza wakaaji wanaoishi kando kando ya gereza, bali ni wakati wa asubuhi ndipo habari ya kutoroka kwa wafungwa imejulikana. Akiojiwa wakati wa saa kumi na moja asubuhi, kiongozi wa gereza amefasiria kwamba waliotoroka ni wafungwa makumi kenda na kenda waliokuwa ndani ya chumba kiitwacho kota zu. Watoro ishirini walinaswa tangu usiku hadi asubuhi. Kiongozi wa gereza huyu ni bwana Morris Zanga ueleza kwamba miongoni mwa watoro kunapatikana wafungwa waliokuwa wakisubiri hukumu tokea korti la kijeshi. Mmoja wao jina lake Loleka Floribert aliyetajwa kwenye kesi iliyofunguliwa zidi ya Kanali Jeka Mwana Maniema. Loleka Floribert amejeruhiwa kwa risasi, huyu amelazwa hivi kwenye hospitali kuu ya Kikwit 1 kustakiwa. Mwengine kwenye kesi hiyo ni Bwana Muyaya Tumba Jean, yeye amejitupa peusi. Kuhusu Kanali Jeka, kiongozi wa gereza amesema kwamba huyu akupata bahati ya kutoroka kwani analindwa katika jumba lengine. Siku tatu bila madaktari katika hospitali zote za jimbo la Kasa ya Mashariki. Siku hizo ziliandaliwa leo siku ya tano hadi siku ya kwanza ijayo, shauri ya madaktari na shirika la taifa la kutetea madaktari jimboni humo vilikusudia hivyo kwa kupinga mauaji ya daktari moja siku ya tatu usiku na watu wasiojulikana katika kijiji cha Kalenda kilomita makumi mawili na Mweneditu. Hata hivyo, hatua hiyo haiheshimiwe bado katika mji wa Mbuji Mayi, sababu tangazo iligawanywa mchana kati, ijapokuwa walianza kazi asubuhi. Maelezo mengi nawe Esther Ndalafina kutoka mji wa Mbuji Mai. Kwenye hospital kubwa tatu fasi tulitembelea, kazi ilifanyika kama kawaida kwenye hospital la Bonzola, hospital la Dipomba na lile la Mtakatifu Jean-Baptiste la Kansele. Waganga wakuu walikuwa nafanya kazi kwenye hospital la Kansele, fasi ambako wagonjwa wanajelekeza wengi kila mara. Leo walikuwa wadogo sana. Miganga usema kwamba wamekataa kusafiri kwa bure bila kuona waganga wakuu. Waganga wakuu wenye tulikuta hapa nafasi zao za kazi husema kwamba wamesubiri tangazo kuhusu kusimamisha kwa kazi. Tangazo hii haikuwafikia mbele ya wakati. Wengine waganga husema kwamba wanaendelea kusubiri oda la gundi zao muda wa siku tatu la ukosefu wa waganga kwenye vituo vya matibabu. Tangazo la waganga inajulisha kwamba kutaandaliwa kazi la miganga kwa kupokea wakaaji Koprom na Sinamed inashurutisha viongozi vya kisiasa vya administration vya askari polisi na vya kijeshi kwa kukinga wanamemba zao, yaani waganga wakuu. Tukumbushe kwamba watu tatu kati yao mganga mkuu direkta wa hospitali la Kalenda Baiwai waliwawa kwa risasi na watu wasiojulikana usiku wa kucha jana, siku ya nne kwenye kijiji kia Kalenda, kilometa makumi mawili na mweneditu tokea Mbujimai. Ester Ndalafina, Radio Okapi. Mgomo wa kazi wa wakata mashtaka wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, shirika la voi de sanvoi linaalika serikali zishurutishe na mahitaji yao yenye kuwa ya sawa na kuyatatua. Kwa mjibu wa shirika la voi de sanvoi, haki ya kudai rais Joseph Kabila atimize ahadi yake kuhusu malipo ya mshahara wa dola kimarekani elfu moja mia sita kwa mwamzi mwenye kuanza kazi haipaswi utazamiwa na wakuu sawa, isiyo ya sawa. Sikilizani mafasirio ya kiongozi mtendaji makamu wa shirika Lavoix de Sanvoi Roste Manketa njiani mwasimu na Jeff Ngoi mbali na kutaka ubishi kuhusu uhalali ya mgomo wa mahakimu. Jambo ya muhimu ni kukumbuka kwamba madai haya ni ya halali kabisa, na ni lazima ziwe chini ya taazari maalumu kutoka kwa serikali badala ya vitisho vyenye kufanyika dhidi ya watu hao wa muhimu ya jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia. Kwa kweli, sio gharama chochote kutoa mshahara wa dola elfu moja na mia sita kwa mwezi, ambayo zaidi ya hayo sio kitu ukilinganisha na mshahara nyingine yenye kutolewa kwa wanachama wa taasisi nyingine katika nchi ya Kongo ya Kidemokrasia. Kiisha kukomeshwa rasmi jana siku ya ine kwa mkutano wa kumi na tatu na ine wa shirikisho la kimataifa la wakuu wa miji wanaosema Kifaransa. Leo hii siku ya tano, wakuu wa miji ya kanda la afrika ya maziwa makuu walikutana hapa mjini Kinshasa. Pamoja walizungumzia hali ya kazi kuhusu uhusiano, miradi inayoelekea uvuvi wa pamoja na soko kati ya mpaka ni katika shabaha ya kujulisha miradi yao ya maendeleo na tena kukusudia kuhusu ujio. Mazungumzo yaliendeshwa katika hali nzuri, hata hivyo wametokea katika maeneo yenye ugomvi wa muda mrefu, hali iliyofurahisha wahudhuriaji wengi wa mkutano huo mkuu. Sawa kiongozi wa mji wa Bujumbura nchini Burundi na wawakilishi wa miji ya Goma na ya Bukavu moja kwa moja jimboni Kivu ya kaskazini na Kivu ya kusini. Jueni kwamba mkutano wa kufuata utaendeshwa katika miji ya Bukavu na Rusizi kutoka tarehe 12 hadi tarehe 17 Januari mwaka wa 2015. Hatimaye, mgao wa maji una matatizo mengi katika makata nyingi za mji mkuu wa Kinshasa na kupelekea hivi ukosefu wa maji katika maeneo ya kati, mashariki na kusini mashariki tangu juma moja sasa. Ijeni kusangaza wakati ule maji mengi yanamwagika katika mabarabara za mji kutokana na uharibifu wa mirija ya Regideso. Hata hivyo, wakaji wa Gombe, Lingwala, Ngiringiri Ngiri, Barumbu, Lemba, Mongafula na Selembao wanakosa maji tangu siku chache. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi, Mengi Siduni nawe Tina Salama tangu mwanzo wa juma tunayo ndio wakaaji wa mitaa ya katikati wa muji wa Kinshasa wanakosa maji, ni vivyo hivyo katika kata zimoja za mashariki na za kusini mashariki ya muji. Lakini kiongozi wa Regi Desou mjini Kinshasa alasema suluhisho inatayarishwa punde karibu. Bwana Gervain Tariba anajulisha kwamba wakati huu shirika la Regi Desou linajiandaa kuboresha mgao wa maji katika mitaa ya Gombe, Lingwa la Kinshasa na Barumbu, lakini kuna matatizo ya uchukuzi wa maji upande wa kiwanda cha na baadaye alasema Gervain Tariba, Regideso itatengeneza mgao wa maji katika makata ya Rigini, Mongafula na Selemba Ongafani. Wakati ule maji mengi yanatiririka katika mabarabara zingine, sababu mirija imetoboka, hata hadi kuundwa kwa mito, mfano katika kata Pompage, wakati pembeni ya hapo katika kata Mimoza hakuna maji kutoka Regideso. Hali ile inashutumiwa pia na kiongozi wa Regideso mwenye kusema mirija ya kusafirisha maji katika makata nyingine imezeeka sana sana hata hivyo, Jeanette Ariba amehaidia kufanya yote ili mwanzo wa juma kesho suluhisho itolewe. Asante kwako Tina salama kwa walio wa jiunga nasi wakati wa nyuma, na wakumbusha kwamba kipindi cha pili cha operesheni Goma bila silaha kiliandaliwa jana siku ya ine. Ilijulisha kamanda wa jimbo la makumi tatu na ine la kijeshi, operesheni kubwa ya msako na doria iliendeshwa katika makambi kubwa mbili za mji wa Goma na kutoa hivi matunda, alisema shemadari Emmanuel Lombe ni siku tatu bila madaktari katika hospitali zote za jimbo la Kikasa ya Mashariki. Ni azimio ya shauri ya madaktari na shirika la taifa la kutetea madaktari jimboni humo, ni kwa kupinga mauaji ya daktari mmoja siku tatu usiku na watu wasiojulikana katika kijiji cha Kalenda, kilomita makuu mawili na Mwene-Ditu. Na mwishowe, wakuu wa miji ya kanda la Afrika ya maziwa makuu walikutana leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Pamoja walizungumzia hali ya kazi kuhusu uhusiano miradi inayoelekea uvuvi wa pamoja na so kati ya mpaka nikiisha kukomeshwa jana kwa mkutano mkuu wa shirikisho la wakuu wa miji wanaosema Kifaransa.