Baraza ya Usalama ya Umoja wa Mataifa inashurutishwa sana na uzembe katika mwenendo wa kuwanyanganya silaha kwa utashi wao wapiganaji wa utu wa FDLR. Imekumbusha kwamba wakati wa mwisho wa tarehe 2 Januari 2015 waliowatolewa katika eneo haupashi sukumwa nyuma. Na mgomo wa kazi wa wakata mashtaka ulioanzishwa siku ya kwanza unakazwa hapa mjini Kinshasa, kiisha vituo vya sheria vya Gombe kunako tribunali kuu ya Kalamu na tribunali ya amani ya Sosa mpaka sababu kesi zilisimamishwa leo siku ya ine na kusukumwa baadaye. Mkutano mkuu wa makumi tatu na ine wa shirikisho la kimataifa la wakuu wa miji wenye kuzungumza kifaransa ulikomeshwa leo siku ya ine pa mjini Kinchasa. Kati ya mapendekezo yaliyochukuliwa kuna kushiriki katika swali la ebola na kutumwa kwa wajumbe mabalozi kwa kutafuta suluhisho katika nchi ya afrika ya kati oh, E, Baraza ya Usalama ya Umoja wa Mataifa imeshurutishwa sana na uzembe katika mwenendo wa kuwanyang'anya silaha kwa utashi wao wapiganaji wa utu wa FDLR na imejulisha kwamba wakati wa mwisho wa tarehe 2 Januari 2015 waliowatolea katika eneo la upasho sukuma nyuma katika tangazo la siku ya 3, kiongozi wa Baraza ya Usalama ya Umoja wa Mataifa aliomba mara tena serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ianzisha sasa hivi katika uhusiano na MONUSCO. Operesheni za kijeshi zidi ya ongezi na wanamemba wa uasi wa FDLR wasioshiriki katika mwenendo wa kurudishwa katika maisha ya kawaida wala wenye kuharibu haki wa za binadamu. Taarifa Michel Kifinda Ngoy mengi zilinawe nawe Adolfine Ngoy kukomesha haraka swali la FDLR ni jambo la muhimu kwa kusabitisha Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia pamoja na eneo la Maziwa Makuu, lakini pia ajili ya ukingo ya raia, aliyekumbusha shauri la Umoja wa Mataifa kufuatana na makubaliano ya Adisabeba. Shirika lina hukumu mauaji kuendeshwa na Waadef ambayo ilisababisha kifo cha raia yapata mia moja mtaani Beni. Kuhusu swala la kuwapokonya na la kuwarudisha makwao wapiganaji wa zamani wa M23 Shauri inaomba pande zote wasikwazane, wakati wa mkutano kuandaliwa kesho, siku ya tano tarehe saba ya mwezi wa kumi na moja hapa mjini Kinshasa. Ajili ya uchaguzi, shirika linaomba itangazwe kalendari ya uchaguzi na bajeti halali, pia kuonesha kuonyesha shabaha ya kutayarisha uchaguzi wijao kuelekea mabunge ya taifa na viongozi kama imeandikwa ndani ya katiba inaongoza Kongo siku hizi. Pande ingine, shauri inakumbusha ya kwamba o itaunga mkono kama mambo yote imetayarishwa pamoja na bajeti ajili ya uchaguzi, bila kusahau swala la zamiri ya viongozi ya Kongo ya kidemokrasia kwa kuboresha kazi za uchaguzi. Hali ya usalama jimboni Katanga, mapambano yameripotiwa kati ya kundi moja la uasi na majeshi ya FARDC leo asubuhi, katika kijiji Kiwidira, kilomita 175 na mji wa Lubumbashi katika ka sekta Kinsevere kwa mjibu wa duru nyingi matokeo ya kuwa kwa askari polisi moja kuumizwa kwa watu katika pande zote mbili na kufungwa kwa waasi wawili. Lakini tangu jana siku ya tatu, kamanda wa jimbo la makumi tatu na makumi mawili na mbili wa jimbo la kijeshi alijulisha kwamba wakaaji wa Lubumbashi wana, wana majeshi kwa kuwakinga wilayani turi, watu wawili walifariki, kumi na nne waliumizwa pamoja na mali na vifaa kuporwa hayo ni matokeo ya shambulio katika kijiji cha Ngaju kilomita makumi mawili na tatu kusini ya Bunia. Washuhuda wengi wanahakikisha kwamba watu wenye silaha za kienyeji walishambulia kijiji hicho jana usiku, lakini kamanda wa FARDC wilani wilayani Ituri alisema alitonana wanajeshi katika kijiji kile leo asubuhi, kwa kulinda eneo hilo. Kutoka Bunia, mengi nawe, Isaac Remu yupi wajambazi waliasili usiku kwa kushambulia kijiji yangaju. Shirika la raia ya mtaa ya Irumu inaripoti kwamba walipiga risasi kwa upande zote mjini kwenye nyumba ya wakaaji. Watu wawili waliuawa, wengine zaidi ya kumi waliumizwa na mpanga. Wajambazi hawa walichukua pia pesa na mali zingine ya raia, ujulisha presidenti ya shirika la raia ya Irumu, Giligo Tabo. Habari hiyo imehakikishwa na sultani ya Basili Benjamin Mwema Mulimba, anasema watu walioumia walishindikizwa kwa vituo vya afya kwa kupata matunzo. Huyu sultani anaomba na waskari watumwe haraka kwa kijiji ya Ngaju. Alihojiwa kuhusu hiyo jambo, kamanda ya FARDC kwa Ituri jemadari David Rugahi amenena kwamba waskari wameasili hapo tangu siku ya ine, hii asubuhi. Bunia, Zakare Moyo pour Radio Okapi. Mgomo wa kazi wa wakata mashtaka ulioanzishwa siku ya kwanza unakazwa hapa mjini Kinshasa kisha vituo vya sheria vya Gombe jana siku ya tatu leo hii kuna kwa tribunali kuu ya Kalamu na kuna kwa tribunali ya amani ya sosa pa Kasavubu. Kesi zilisimamishwa na kusukuma wakati wa nyuma. Wakata mashtaka walioendesha kesi walikuta wenzao nje nafasi, walioandamana kwa kuhimiza wenzao, lakini wakuu wa vituo hivyo vya sheria waliwaomba waandamanaji mafasiri kamili. Taarifa ya jefungo imeingiziwa na Webili van Lutumba. Mgomo wa kazi umeanza kuonekana kweli kweli mjini Kinshasa katika vyumba vyengi vya mahakama sawa pale Kalamu na Kasavubu. Kundi ya wenye kusimamisha kazi naungwa mkono na mahakimu wengine kulingana na masemi ya wasimamizi wa shirika kuitwa Association Congolaise pour l'acces a la justice. Kuna mahakimu wengine wenye wamesimamishwa kazi yao, ni kwa hiyo wanaalika waku viongozi wa mahakimu kuheshimu haki yao ya kujieleza ao ya kuonesha maoni yao. Mahakimu wengine wanaonesha kwamba miongoni mwao kuna wenzao fulani ambayo wamepokea mabarua waomba maelezo barua kutoka kwa wasimamizi wao juu yake. Yeye msemaji wa wanaogoma, ni hatua yenye kuenda kinyume na sheria na hakuna yenye wataogopa. Tukumbushe kwamba mahakimu wanadai malipo ya mishahara juu ya kila mtu dola elfu moja na mia sita, kulingana na hadi ya rais wa jamhuri wakati wa hotuba yake mwezi wa kenda mwaka wa elfu mbili kumi na moja pale kingakati, wananena kwamba wataanzilia kazi mpaka watapokea mshahara wao kudai. Tukumbushe kuwa mgomo wa kazi huo sikusindikizwa na shirika watetezi wa mahakimu kwani kuna barua moja ya kazi ya kiongozi wa korti kuu ya sheria ambayo kukataza kuwepo kwa shirika la watetezi katika mahakimu. Mkutano mkuu wa makumi tatu na nne wa shirikisho la kimataifa la wakuu wa miji wenye kuzungumza kifaransa uliendeshwa hapa mjini Kinshasa tayari umekomeshwa, ni tangu siku ya kwanza ndio ulianzishwa na ukomeshwa moja kwa moja leo hii, siku ya nne. Kati ya mapendekezo yaliyochukuliwa kuna kushiriki katika swali la Ebola na kutumwa kwa mabalozi kwa kutafuta suluhisho katika nchi ya Afrika ya Kati. Pendekezo iliyofurahisha kiongozi wa mji wa Bangui, Yanset wa Dobode. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Dona Madimba. Uh, ninafikiri kwamba masemi yangu yalisikilizwa vizuri, kwani mama Hidalgo alionyesha katika hotuba yake umuhimu wa kazi ya wenzetu wakazi wenye Afrika ya Kati hata wenye Afrika mzima. Tutaenda mjini Brazza kukutana na Rais Denis Sassou Nguesso msaidizi wa kutokuelewana kwetu, ili shirika la wamea wenye Ufaransa kuonesha umoja wao na yenye shirika inapanga kutolea mjibangi. Maana yake si kwa bure mimi kuwasili hapa mjini Kinshasa, munajua kwamba sera ya kiti tupu kufaidia hata upande, upande mwingine ulianzishwa leo siku hapa mjini Kinshasa, mkutano mafikiri kuhusu samani ya maeneo yenye kulindwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa muda wa siku mbili, wazuriaji watachungua swali kuhusu tofauti katika ulinzi wa mazingira na tena watasimika mbinu za uhusiano kati ya wizara zenye kushiriki katika uongozi wa maeneo yenye kulindwa. Afuatayo ni Kosma Wilungula, kiongozi mkuu wa shirika la ukingo wa mazingira na tena kiongozi wa maeneo yale ale, akajifasiria mbele ya mikrofoni ya Innocent Ulenga Tunakuwa na nchi ambayo sikuwa mpango hata moja juu ya kutengeneza mazingira. Viwanda vinaweza kutumiwa juu ya kazi fulani au wengine si kujulikana. Tunaweza kutambua kwamba tuna asilimia kumi na saba ya mazingira inalazimisha kukinga, lakini mafuta ya chini ya udongo inaweza kuchukua kipande gani, wakati nchi sikuwa na mpango wa mazingira? Maana yake mpango wa wenye yu, viwanda vya udongo vinaweza kutumiwa nchi hiyo, itasababisha mapambano kati ya wakazi na vituo au makampuni ni yenye kuzaa leo migogoro kati ya ITSN na vituo mbalimbali mbali, sawa wenye kazi ya kuchimba madini, wenye kuondosha mafuta chini ya udongo, hata walimaji, kwa sababu hakuna mpango hata mmoja juu ya mazingira na yenye inaweza kuonesha uwazi kwamba eneo hiyo ni ya kutumiwa juu ya kazi fulani, ili badala ya sisi kugombania udongo, tunajiunga na kuendesha kazi jisi na stahili na mjini Kisangani, kazi za ukarabati na ujenzi wa sasa cha ka, wa kiwanja cha ndege cha Bangoka zimeanzishwa chini ya uongozi wa wizara wa waziri wa usafirishaji. Karibu milioni kumi za dola za Kimarekani zilitolewa na Benki ya Afrika maendeleo kwa kazi hizo, lakini serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itatoa mchango wa asilimia moja kumi na nne. Ujumbe wa Kisangani ulinda wa Kinchasa ulienda mjini Kisangani ukiongozwa na kamanda wa kiwanja cha ndege cha Njili George Tabora. Na sasa kudiria mwenzetu Pole Munanga kutoka Lubumbashi kuhusu wale usalama jimoni Katanga, mapambano yaliyoripotiwa ya kati ya waasi wanana na wanajeshi wa FARDC leo asubuhi katika kijiji cha Kiwidira. Ushuhuda usema kundi mmoja la wajambazi walishambulia eneo ya madini pa kijiji Kiwidira, sehemu ya Kinseveri askari polisi mmoja aliuawa, mwingine kujeruliwa, na wajambazi wawili walinaswa. Siku chache iliyopita, askofu wa Kilwa Kasenga alieleza kwamba kuna wamaimai walipita Kundelungu, wao walisema walielekea eneo ya Kinsevere. Tumsikilize askofu Fulgence Muteba. watu wameniambia kama kuna kadiri ya wamaimai mia sita wanajielekeza ngambo ya Lubumbashi, wanavaa mavazi ya kiaskari na wengi walikuwa na silaha. Alafu tunaomba wakubwa wapate solution ku problem ya bare bandu ketu. Kwa upande wake kamanda wa jimbo la makumi mawili na mbili la jeshi hapa Katanga anawapa moyo wakaaji wa Lubumbashi vyote vinaweza vikajitokeza tuko hapo juu ya kuweza kudefendre populasion yetu kwa bei ya damu zetu, kama desturi ya jeshi. Kwa sasa inasemekana kuwa wajeshi wanaendelea na msako eneo ya toka Kinsevere. Toka Lubumbashi, Denis Mayo, Radio Okapi, Okapi, eh. Ayu, Okapi.