Habari zetu. Jean Désiré Kanyama. Mpango wa kupinga ukosefa usalama pabeni, karibu watu mia mbili miongoni mwao wauni wa ADF wanaozaniwa kuharibu usalama katika eneo la Kivu ya Kaskazini wamefungwa. Habari litolewa leo siketatu na msemaji kwa muda wa MONUSCO wakati wa mkutano wa kila juma na wapasha habari. Mgomo wa kazi wa wakata mashtaka ulioanzishwa siku ya kwanza iliyopita hauheshimiwe na wengi hapa mjini Kinshasa. Kundi la waamzi wa, wa moja iliandamana kwa ghafla leo siku ya tatu mbele ya jumba la sheria kwa kuhimiza waamzi wengine wanaoendelea kutumika ili wasimamishe pia kazi. Malalamiko ya kiongozi wa shirika la raia la Sake kwa manufaa ya uhanga wa msiba wa maji katika kata Kaduki karibu watu elfu moja ni wanga wa mafuriko ya maji ya mto Mutahyo na ya mvua nyingi za tangu juma moja sasa. Oh, mpango wa kupinga ukosefa usalama pabeni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini una matunda mazuri. Karibu watu mia mbili miongoni mwao wahuni wa ADF wanaozaniwa kuharibu usalama pabeni wanafungwa. Habari ilitolewa leo siku ya tatu na msemaji kwa muda wa Monisku wakati wa mkutano wa kila juma na wapasha habari Charles Antoine Bambara alijulisha kwamba katika usina na wakaji, polisi ya MONISCO itakaza usaidizi wake kwa polisi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika mpango ya ukingo. Afuatayo ni Charles Antoine Bambara katika masemo yaliyochukuliwa na Innoc Ulinga. Polisi ya MONUSCO pamoja na polisi ya jamhuri ya Kongo alijiunga mkono ya kupinga mauaji na vitendo kuzidisha ukosefu wa usalama mjini Beni. Kupitia kazi yao walishikwa watu karibuni mia mbili miongoni mwao wauni wakunda wa na ADF na kupokonya silaha masasi mabomu na vyombo vyengi vya vita. MONUSCO kupitia kikosi chake cha polisi ya Umoja wa Mataifa walitoa msaada wa vifaa na kutia namba mbili ya simu yenye wakazi wanaweza kuita bila kulipa na lengo kulinda raia wenye kuwa katika hatari kwa ajili ya kuwezesha ushirikiano na wakazi na kuzidisha au kusindikiza kazi ya polisi ki kikosi cha polisi ya, polis ya MONUSCO kinapanga kutuma tume moja ya polis kutoka Goma. Kupitia ushirikiano na wakazi, ya polisi ya MONUSCO itazidisha kazi yake ili polisi ya taifa kufika kuendesha shughuli za kuzuia uhalifu, de prévention. Nalo shirika mpya la raia la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo limeshurutishwa sana na uharibifu mkali wa haraka wa hali ya usalama katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Wakati wa mkutano wa pasha habari leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa, shirika mpya la raia lilishutumu mauaji ya zaidi ya watu mia moja na waoni wa ADF bila kuhesabu wanawake waliobakwa na wali na nyumba zilizounguzwa na moto katika mtaa wa Beni. Kwake kiongozi wa taifa wa shirika mpya la raia la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, serikali huenda ilipashwa geuza uongozi wa kijeshi mtaani Beni na kuandaa hivi uchunguzi dhidi ya mauaji yale. Afuatayo ni Jonas Chombela, kiongozi wa shirika mpya la raia la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika masemo yaliyochukuliwa na Michel Kifinda Ngoi. Matokeo ya uhalifu kutoka mwezi wa kumi hadi leo ni mabaya kabisa. Zaidi ya wananchi wa Kongo wasio na hatia ni wenye kuwawa na magaidi wa ADF wa Uganda. Korti kima ya kimataifa ya uhalifu si kufanya kitu hata moja. Wanabunge wa, wana wa jamhuri, mawaziri wa ulinzi na mambo ya ndani si kusema au kufanya chochote kuhusu hali hiyo, vile vile vituo vya usalama na vya upelelezi. Wanawake wanabakwa, nyumba kuunguzwa, watu kukatwa vichwa. Swali zote hizi ni kututia katika wasiwasi na huzuni. Kwa sababu hizi shirika mpya la kiraia ya Jamhuri ya Kongo inaalika serikali kuchukua mipango kamilifu kwa haraka kwa ajili ya kukomesha ukosefu wa usalama na mauaji mengi kufanywa mtaani Beni mbele ya mwisho wa mwezi wa kumi na mbili, sivyo, kwa ajili ya kujiunga na mkono na wandugu zetu wa Beni tutaanzisha maandamano ya asira nchini mzima na tutaomba silaha za serikali kwa ajili ya kujikinga sisi wenyewe na ju ya kulinda wananchi wenzetu Nao wanajeshi wa FARDC walishambulia leo siku ya tatu kijiji cha msumari ngombe, la wamaimai bakatakatanga kwenye umbali wa kilomita makumi nne na mitwaba santre. Ndugu e za hapo nyumbani zinajulisha kwamba wamaimai wengi walioa na silaha zao za kenyeji zilichukuliwa. Shambulio hiyo ilifanyika siku moja kisha mapambano katika kijiji mvula kati ya pande hizo mbili. Kwa sasa hali hakime, merudi, ya kime imerudi katika kijiji cha sekta ya mbuga la upemba. Ushuda utoka kwenye kijiji Musumari usema kwamba mashambulio ya kivita haya yalianzishwa asubuhi mapema ya siku hii, kulisikilika huko mizinga na silaha ndogo ndogo. Kulingana tena na ushuda utoka kwenye kijiji hiki, wa mai, mai hawa walikuwa wakiongozwa na Lieutenant Trumpi, huyu anatumika pamoja na Bwana Gedeon Kyungu Mutanga. Kuna hesabu ya vifo kwa wingi miongoni mwa wa mai, mai na wajeshi wa FARDC waliumizwa vikali. Silaine mishale na vitu kadhaa viliokotwa mjilini mule. Wakaaji wa Kasungeji walihakikisha kuona kundi kubwa ya waskari kufika kijijini chao kutoka pale Mitwaba. Wajeshi hawa waliondoka kwenye kijiji hiki asubuhi mapema ya siku ya tatu hii. Tukumbushe kwamba mashambulio haya yamefaniziwa baada ya mashambulio ya kivita ya kundi la wamaimai maimai uliofaniziwa kijijini Kipela, toka Lubumbashi, Karinto Perida si Radio Kapi. Mgomo wa kazi wa wakata mashtaka ulioanzishwa siku ya kwanza uliopita uheshimiwe we, na wengi hapa mjini Kinshasa. Kundi la shiria, Kinshasa, wamzi wa moja liliandamana kwa ghafla leo siku ya tatu mbele ya jumba la sheria mjini Kinshasa kwa kuhimiza wamzi wanaoendelea kutumika wasimamishe pia kazi, lakini walipata vitisho vya polisi, amesema mwenzetu Jeff Ngoi katika taarifa inayosomwa na Wekarinda Muso Waendesha mashtaka wale wanahakikisha kwamba hawataki kushirikiana na shirika hata moja la kutetea waendesha mashtaka kwa ajili ya kuepuka hali ya kisiasa na mabishano kati ya mashirika mbalimbali mbali yenye kuwatetea. Wanajulisha kwamba kundi lao ni kundi lisilo na kiongozi. Lakini kisha kuzunguka katika korti na mahakama mbalimbali mjini Kinshasa, tumetazama kwamba masambo imeendeshwa. Hilo linajaribu kuzuia wenzao kuendesha kazi, lakini jaribio zao hazifaulu. Basi vinyume vya mgomo huo ni nini? Mwamzi wa upande wa serikali, Shabani Watenda, anahakikisha kwamba kesi haziendeshwe kwake yeye, watu watafungwa bila sheria na kutendeshwa ujeuri kwa sababu waendesha mashtaka hawatumike. Baraza kuu la waendesha mashtaka halikubali mgomo. Kiongozi wa baraza hilo anaendesha uchunguzi kwa ajili ya kufahamu wenye kuleta fujo, lakini wenye kugoma kazi Hawataki kutishwa. Kwa upande wake msemaji wa, wa serikali ananena kwamba ni mgomo usio halali, kwani madai yao hayaongozwi na shirika la kutetea wafanyakazi. Na kuhusu mgomo huo wa wakata mashtaka ulioanzishwa pia katika majimbo zimoja sawa kasa ya magharibi, shirika la kazi linazulisha kwamba waamzi walichagua wakati mbaya. Kiongozi jimboni wa shirika hilo anaomba waamzi wabadilishe msimamo wao Kabla ya ukubali wa sheria ya fedha kunako baraza ya bunge la taifa, mwakili Adrien Ilobakwe Iperu wa chumba cha sheria cha Kananga nasema ni wafungwa na wanaoshutumiwa ndiyo wenye kusumbuka. Yupo mbele ya mikrofoni Andre Kambala. bije itakuwa sasa en execution ndio boko na ngisha bo sasa kubasaidia moamakuta yaboi bekoenda na kureklame. Kwa kifupi, korti ya hukumu ya kimataifa itasikiliza tarehe kumi na mbili na kumi na tatu Novemba ijayo matokeo ya masemi kutoka pande zote za kesi ya Jean Pierre Bemba. Kisha hapo waamzi wataanza uchunguzi na wamzi utatangazwa wakati unaokuja, imesema koti ya hukumu ya kimataifa katika tangazo yake ya leo. Kumbukeni kwamba Jean Pierre Bemba anashutumiwa mauaji ya kibinadamu na vita kwa kusitozuia maovu ya waasi wake katika jamhuri ya Afrika kati mwaka wa elfu mbili na mbili na elfu mbili na tatu. Tumaliza malalamiko ya kiongozi wa shirika la raia la Sake kwa manufaa ya wahanga wa msiba wa kata Kaduki Pasake. Karibu watu elfu moja ni wahanga mafuriko ya maji ya mto mutahyo na ya mvua nyingi za tangu juma moja. Taarifa ya Jeremie Antoine Katembo, mshiriki wetu Pasake, inasoma kutoka Kalemie nawe Expedi Mwamba Mubi. Hali ya kiutu ni ya wasiwasi miongoni mwa wahanga wa karta kaduki jijini Sake, duru tokea grupu wa Kamuronza kumaanisha kwamba jamii zinazoishi nazoishi kandokando kando ya mto mutanyo hukosa msaada tangu wiki moja sasa Jamizo, ulala katika nyumba za jamaa zilizowapokea wamoja, ulala chini na nje, kwa mujibu wa mnyampara wa kata Kaduki. Miongoni mwa wahanga hawa, wamoja ulimiwa watu fulani fulani kwa kujipatia chakula. Naye presidenti wa shirika la raia Pasake uthibitisha hali hiyo. Zidi ya hayo, bwana Faustin Kasole uomba serikali pia shirika za kiutu watoe msaada kwa ajili ya waanga hawa.