Kwa shabaha ya kuchukua mipango ya kuweza kuomba na kuhimiza wale FDL kuacha silaha kwa utashi wake. Hayo ndio yazilisha katika mkutano wa lewi ni lewi tarehe 2 Julai mwaka tunao. Ndipo kumekomeshwa mwaka wa masomo 2013 2014 mjini Kinshasa, sherehe Kinshasa sherehe isimamiwa na waziri, waziri Make Mwangu kunakoliseshaumba Bujumbura, Burundi, shere ulikuweko kunako centre scolaire Kongole. Mengi mutayafata baadaye. Jimboni mashariki wafungwa wa chumba cha masitaka kunako koti kuu ya chopo pa Yangambi wanateswa sana gerezani, wanakula mara tatu kwa juma, habari kamili. Mkutano kati ya Sadeke Sergel na Umoja wa Mataifa pa Luanda, nchini Angola, unaendelea. Lengo la mkutano ule Nikushimika mpango huenda kusaidia katika hatua za upokonyaji wa silaha kwa utashi wao kwa makundi FDLR. Hayo ndiyo ajulishwa leo mjini Kinshasa na mkutano wa kila juma wa umoja wa mataifa na wapasha habari. Pande zote zilizokuwa katika mkutano ule zinachungua na kuwapa moyo FDLR kuacha silaha kwa utashi wao, ndivyo alivyojulishwa msimamizi maalum makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa inchi ni Kongo jemadari Abdallah Wafi uyo alisema kama mpango wa silaha upo mezani, kama wapeni, tumsikilize katika maoni yalichukuliwa na mwandishi wetu mimi Engumba Mulungu. Ninataka niwajulishe ya kwamba kwa muda huu tunazungumza, nina hesabu mia mbili ya wapiganaji wa FDLR walijiusulu wenyewe bila hata risasi kurikushwa na nina hesabu jamaa ya wapiganaji mia nne na vifaa vya vita mia mbili walioleta. Ni kusema tuko katika njia bora, lakini kama alivyosema mwakilishi, inaabidi tuimarishe mipango zote za kupokonya silaha kwa njia ya salama, sisi kama Umoja wa Kimataifa, lakini kwa wale watakao kwenda kinyume tutatumia silaha zetu. Ndiyo maana tunajemedari Carlos kuhusu hiyo mwafaka. Kwa wale wapiganaji waliotamani kurejeshwa Rwanda, tuliwarejesha. Kwa sasa mipango yote mbili ya kupokonya silaha kwa nguvu ama kwa usalama, tutayaendesha. vifaa vyote vimekwisha enezwa. jambo kuhusu hali hiyo ilijulishwa na Nehemii Abajuwe Bahati. Wakazi wa Minova, Numbi na Chebunda na Kalunga wanateswa sana, kadiri vile alisema yeye, prezidenti wa shirika lile la raia, yupo mbele ya mikrofoni ya Ezekieli Batumike wa radio ya kijamii Bobandano, Minova. Si les militaires peuvent s'autoriser eux-memes et eriger une barriere en tout cas, c'est en vice de procedure. Kama waskari wanaweza kujihukumia ao wenyewe kutia vizuizi, iyo siyo alali, sababu awapo kwa kutatiza raia, ila kwa kuwakinga na kukinga taifa. Lakini kusema kama waskari wanapashwa kutia vikwazo kati ya kijiji, ni kwa nini? Tunashutumu na tunasikitika na kitendo hiki, hakuna popote kwenye inaruhusiwa ndani ya sheria ya nchi. Raia wetu ni wamasikini kwa kuvuka mwanaume alipa noti ya franga ya kikongomani mia moja kwa kurudi mia mbili mwanamke au mtoto mia moja Sio tu watu wanalipa, mizigo yalipishwa pia. Ni kupitia ruhusa gani ndiyo vitendo hivi vinaendeshwa? Akijieleza kuhusu hali ile ya vikwazo katika maeneo yale, kiongozi wa batayoni FARDC alirusha kama ni kugumu kuacha hali ile, kwani waaskari wanaishi kulipwa na malipo yale. Kinshasa, mwaka wa masomo wa elfu mbili kumi na tatu elfu mbili kumi na nne umekomeshwa leo siku ya tatu, tatu. sherehe isimamiwa na waziri wa epespe kunako lise dokter Shaumba. Kulingana na waziri Makere Mwangu, alijiusha kama kutatangazwa kila mwaka kwa buku lenye kupanga masomo ya inchi, kulingana na nukta wenda kupata asili mia moja na wanafunzi wao tangu masomo ya utoto yani maternel hadi kwa kipindi cha kisekondari na daftari hiyo huenda kulingana na hali ya uongozi wa kiserikali wa masomo, hali ya uongozi kifedha, vifaa na pia uongozi wa kuelekea elimu. Waziri Makele Mwangu anajieleza. Doit, kila mzazi anapaswa kujua mahali ambamo anapeleka mtoto wake. Sisi kama wizara pamoja na wazazi inabidi tuungane kwa kutumika pamoja ili kuboresha hali ya elimu ya watoto. Kuna shule lenye kuwa na fasi ya mwisho ndani Gombe, katika upande wa sekondari, shule College Boboto ndio inajinia kulia na fasi ya kwanza. Sitataja shule la mwisho, itajulishwa si kwa watu wote. Kuna sorti mbalimbali wavile hali ya maadhibisho, kushiriki kwa wazazi na kadhalika. Shule sio tu jumba kubwa, lakini inapaswa kutengenezwa kwa ajili ya kupata alama nzuri. Itaturahisisha kufahamu mashule zenye kuwa chini, sio kwa kuwa hukumu, ni kusudi tuweze kuwaunga mkono kwa kuweza kuboresha kazi. Wenye kujinyakulia nafasi ya kwanza, tutawaunga mkono ili waendelee kuwa wa kwanza. Kwa shaba ya utafiti wa masomo mazuri na hali nzuri kwa mwadhibisho waziri wa EPC alipana kwa, yali, kwa uelimushaji yaani burse kwa mwaka wa kesho, na pia vifaa vya masomo kwa mwanafunzi mmoja wa Lisee Shaumba jina lake Chumba Ai Mishal alipata alama nyingi makumi kenda na moja asilimia moja. Na hapo waziri alitangaza kama masomo yataanzishwa tarehe nane mwezi wa kenda mwaka huu tunao kwa kipindi cha pili, tukiwa tu katika hali kulingana na kumalizika kiserikali kwa masomo kwa mwaka huu. Shirika nikola kahasha lilipana kwa mara ya ine zawadi kwa kila mshindi wa somo kunako kuleje Boboto hapa mjini Kinshasa ni tangu somo la kwanza la kiprimari hadi somo la tano la kisekondari. Sherehe ya zawadi ya leo ya masomo yale ya wapadri wa kundi la Jesuit ili furahisha wazazi. Taarifa ya mwandishi wetu Babele Mpongo masimango mengi siku tunotiyafate na Karinda muso tuzo hiyo ni cheti maalum chenye kuhakikisha kwamba mwanafunzi ni mashuhuri wa kipindi fulani, anafaidishwa na fedha za kulipa masomo mwaka kesho. Benjamin Kataliko anapita katika somo la tano la kisekondari na ana alama kubwa, asilimia makumi mnane na ine. Ni mwaka wa ine anafaidishwa na tuzo hiyo. Ni mingi sana kwangu mimi, kwani tuzo hiyo inanisaidia na wazazi wangu kuhusu malipo ya masomo, inarahisisha kuweka akiba ina ani sukuma kusonga mbele katika masomo. Michel Kaasha, msimamizi wa shirika Fondation Nikola Kaasha, anafasiria sababu za tuzo hiyo. wanaume wote wa jamaa walisoma katika shule hiyo, kisha kuelimishwa, tuliwaza kwamba ilikuwa muhimu kusaidia shule, ndio maana tulisimika tuzo hiyo. Ni kwa kukumbusha watoto wote kwamba inabidi kusonga mbele kwa kuweza kusaidia jamaa na hata nchi yetu. uandalizi huu na uguwa mkono na wanamimba wa jamaa ya Wakasha jeni kwamba mwaka huo Kolej Boboto ili esabu wanafunzi mia sita makumi mane na saba wanashinda kwa asilimia makumi saba na tatu wa kwanza katika shule ni Bob Lukumu Kibala anapata asilimia makumi kenda nukta munane na anapita katika somo la tatu la kimsingi. Inchini Burundi mjini Bujumbura ni leo pia ndipo kumekomeshwa kiserikali matokeo ya mashindano kwa kuweza kukomesha mwaka huu wa masomo katika Centre Scolaire Congolais ya mji wa Bujumbura inchini Burundi idadi ya walioshipata mapato nukta za, ya zaidi zaidi ni makumi sita na saba asilimia moja. Masomo yale ya wakongomani yana wanafunzi elfu mbili na mia tano wanasoma wakifuata na mpango wa serikali ya jamhuri ya Kongo Kidemokrasia. Taarifa ya Pierre Claver Niyo Nkuru mengi sidituafate na Karini Damusu. Zaidi ya wanafunzi elfu mbili mia tano wapo katika furaha katika shule la Kongo ya Kidemokrasia pa Bujumbura kisha kutangazwa kwa matokeo ya mwisho wa mwaka wa masomo. Matokeo ni mazuri, wanafunzi wanajulisha alama zao na wamesema kwamba mashindano yalikuwa nyepesi. Kwa upande wake, Kingwengwe Mupe, kiongozi wa masomo, anafurahishwa. Matokeo ni mazuri, wote hawawezi kuwa wa kwanza lakini tunaforaishwa na matokeo hayo, tunashinda kwa asilimia sita na saba kuliko miaka iliopita. Hali inaboreshwa itaturaisisha kutoa zawadi kwa wanafunzi watatu wa kwanza wa kila somo. Tuna wasukuma nafasi kuu na fasi ku, tunatamani matokeo katika shule hiyo ya rudi sawa mbele katika kila daraja. Wanafunzi watajelekeza mahali mbalimbali mbali kwa ajili ya mapumziko. Shule hilo la kikongomani limesimika pia klabu za utamaduni kwa ajili ya kuelimisha wanaotamani. Tujirekeze jimboni mashariki ambako wafungwa wa chumba cha mastaki kuna kurti kuu ya chupu payangambi wanateswa sana, wanaishi vibaya, wanakula mara tatu kwa juma. Mlesha mastaki Roger Gabriel Chimanga anajierila sababu gani? Atuna gereza kubwa wala ndogo ya kawaida, ni manyumba ndogo tunazo, wafungwa wote wamepatikana fazi moja, wafungwa wasipo kusambishwa, wenye kushitakiwa na kuhukumiwa wamepatikana fazi moja. Kama umepatikana katika gereza ndogo, auwezi kukoka maji, chakula ni ngumu. Kwa kuwapa chakula, nimetoa fedha ya mfuko langu, lakini mfuko langu si kubwa na refu kwa kuwakulisha, ni kwa sababu ni Fanya shamba kwa kuweza kuwakulisha, kitu gani nimepasha fanya sasa. Nimeomba kwa serikali na kwa uongozi wangu wawezi kutusaidia, tumeomba kwa wasaidizi wawezi kutoa pia msaada hapa Yangambi, kwa namna wametoa penginepo. Nani hapo, tuna komomesha taarifa ya habari katika lugha bora la like Kiswahili. So kwa niaba ya fundi wa mitambo wa Lengoi, aksanti sana. Tunamwacha Nana katika mikono ya yeye, ataongoza vipindi vingine.