Leo hii ndio ilikuwa siku ya pili ya mazungumzo ya Rais Joseph Kabila na wakuu wa makundi ya wajumbe wa kiraia, wa madini na wakuu wa kiasili hao wote walizulisha kwamba wanaunga mkono mpango wa mahojiano ya taifa kwa amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jimboni Kivu ya Kaskazini, watu wenye silaha wasiojulikana walipima kushambulia leo asubuhi mapema uwanja wa ndege wa Goma, miongoni mwao mmoja aliuawa na wengine watatu walijeruhiwa vikali, wakati askari jeshi mmoja wa FARDC aliuawa, alisema liwali Julien Paluku Kahongya. tutamsikiliza hapa karibu. O wilayani Ituri shirika la ICCN linajianda kuanzisha mipango ya utalii katika mbuga la wanyama wa Okapi, kusini magharibi ya Bunia, katika njia ya Kisangani. Tayari mbuga hilo lina ukingo katika eneo lake kubwa, na kwa sasa inatayarishwa viwanda vya kukaribisha wasafiri wa utalii. Oh, e, mazungumzo ya urais yaliendelea leo siku ya pili kunako jumba jimbo la taifa, jimbo la taifa hapa mjini Kinshasa wakuu wote wa makanisa mbalimbali mbali na wa kiasili waliopokelewa na Rais Joseph Kabila walihakikisha kwamba wanaunga mkono mpango wa mahojiano kwa amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa leo hii Rais Joseph Kabila alikutana na Kardinali Laurent Monsengo arkiaskofu wa Kinshasa pamoja na ujumbe wa kanisa wa ortodoxe pia wa kanisa huu na baadaye wa kanisa ya kuamsha pamoja na wakuu wa asili baadaye. Inabaki sasa wajumbe wa vyama vya siasa. Taarifa ya Jef Ngoi usomekeziweni nawe Dunia Mukunda Milemba. Rais wa jamhuri anayetupokea anajua kwenye kwenyi, anapenda mwisho wa uchunguzi huenda kufikia tangu hapo mpaka siku ya tano, tutajua chenyi kufanyika. Hayo ndiyo maoni ya Kardinal Loran Mosengo Pasinya Wakati alipotoka kuzungumza muda wa dakika 25 na, na, na, na rais Joseph Kabila Kabange, kisha maskofu wa Senko jana siku ya kwanza, Kardinali Musengo alijulisha kama alichunguzwa katika hali yake, askofu wa Kinshasa, na kama vile anavyosema, anayo madaraka makubwa katika kanisa katoliki. Alipokelewa sio tu kwa kusimulia juu ya mazungumzo, lakini pia kuhusu makubaliano ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia na Roma na pia kufunguliwa kwa kituo cha upashaji wa habari ya kikatolika ertese ilikia kisha kardinali Mosengo ni kanisa la ortodokse likiwa na katibu wake mkuu Teodore Mfumu Nzanza aliyefika na kupokelewa na raisi pasaa tano na dakika makumi tano na pasaa sita mchana kati watumishi ine wa makanisa ya kusisimo yani ya revei yalikiongozwa na Askofu Albert Kankeza walipokelewa na raisi wa Jamhuri wote walisimulia juu ya umuhimu wa mazungumzo kwa lengo la amani. Tunasimulia kila siku tangu mamilioni ya miaka alivyojulisha mkuu sultani Munongo Msiri akiongoza ujumbe wa masultani wa asili e, jiweni kwamba wakuu wote waliopokelewa na rais Joseph Kabila walitoa maoni yao. Wa kwanza ni kardinali Laurent Monsengo mwenye pia kuunga mkono maojiano kati ya kongomani katika heshima ya katiba ya jamhuri. Tumsikilize. Oinafaa kuwe mazungumuzo, kama inafaa kujua kweli yenye uenda kutamani, lakini kwa kuangalia prezenti, anajua lengo la mazungumuzo yake. Nami nasema mazungumuzo ni mazuri, lakini nafaa kujua kabisa yenye unapenda, lakini shurti siendi kinyume na muda wa katiba. Lakini nawaza kama Raisi wa jamuhuri yupo mwenye kuchungua yote, wanamwambia ikiwa kama kundi la siasa lilimwambia kuheshimu munda wa kikatiba, na waza kama atakuwa mwenye kufata ile tangu hapo mpaka siku ya tano waenda kujua yenye tunafanya. Inafaa inchi kuwa na hekima ya uhuru wa maoni, wamoja wanasema ivi na wengine wanasema namuna nyingine, na ivi ni kwake rais wa jamhuri kukusanya watu wale wote mwisho wa uchunguzi. Makanisa ya kuamsha anawaza kwamba ni hakika suluhisho itolewe katika matatizo yanayokumbaJamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Afuataye ni Albert Nkenza. Kanisa ni amani, mapendo, masikilizano, upatanisho na mazungumuzo. Sisi ni watumishi wa upatanisho kulingana na neno la Mungu. Sisi tulihamasisha rais wa jamhuri katika mwenendo huo, kwani wakati huo ni kipindi wananchi wanaweza kukaa fasi moja ili kuzungumuza na kuelewana kwa lengo ya kutoa utulivu nchini. Nini wataweza kuzungumzia au kujadili? Ninafikiri kwamba baada ya ukaribisho na uchunguzi kuendeshwa na rais wa Jamhuri yeye anapaswa kuchukua hatua au kupanga swala gani wanaweza kutatua katika mazungumzo. Kanisa za kipekee zinasindikiza mwenendo wa rais wa jamhuri. Tunaomba pia juu ya kazi, ili sisi wote kupata matokeo mazuri. Maoni yale yote alichukuliwa na mwandishi wetu Jeff Ngoi, jimboni Kivu ya Kaskazini. Watu wenye silaha wasiojulikana walipima kushambulia leo asubuhi mapema uwanja wa ndege wa kimataifa wa Goma walifukuzwa moja kwa moja na wanajeshi wa FARDC. Liwali wa jimbo wanasema miongoni mwa walioshambulia wa moja aliuawa na wengine watatu walijeruhiwa vikali. Upande wa FARDC, askari jeshi moja aliuawa. Julien Paluku anajulisha kwamba uchunguzi unaendeshwa kwa kufahamu hakika wa ni watu gani walioshambulia uwanja wa ndege wa Goma na kwa sababu gani. Tumsikilize, yupo mbele ya mikrofoni ya Giselle Kaji. Tunaomba raia ya Goma huwa tulivu, wasiwazi ya kwamba kumekuwa vita mpya ambayo ameingia katika mji wa Goma. Pana ilikuwa ni wale watu ambao walijitokeza, na hali asubuhi ya siku ya pili imekuwa shwari, watu wafanye kazi ya kwao. Lakini kama raia anaweza kapata habari kuhusu mtu ambaye alipata risasi, ama nimekimbilia kuna kwa hospitali ama nimejificha katika nyumba, tunawaomba waweze kumtoa kwa sababu kazi tutakayofanya sasa ni kuweza kujua wale watu wametoka wapi, wamekuja kufanya nini na nani aliwatuma. Hiyo ndio kitu kikubwa ambacho tunatafuta tuelewe, ili raia wajisikie huru. Lazima fununu tuweze tuzigeuze, ikuwe habari. Wakati wakuu viongozi wa kazi za ujasusi wataweza kuingilia ndani kabisa, ni wao watutueleza ya kwamba ya kama ni Maimai, kama ni watu fulani. Lakini kwa sasa wale ambao tumewaona, inaonekana ni bandia ambao wamekuja kutafuta kuiba, lakini serikali kwa imeweza kufanya kazi ambayo imekuwa ya mzuri sana. Kwa upande mwingine waziri wa viwanda vikubwa vya utengenezaji anapatikana tangu siku, siku chache mjini Lubumbashi jimboni Katinga Katanga katika mpango unaoitwa Made in Congo. Jeremy Kambinga alionesha matatizo fulani yanayoharibu maendeleo ya viwanda vikubwa jimboni humo, ni hasa ukosefu wa moto, umeme, magendo katika kuingiza bidhaa kuna mpaka Kasumbalesa. Mbele ya hali hiyo, waziri Jeremy Kambinga alionyesha usuluhisho zinazotayarishwa na serikali ya Jamhuri Wizara ya kitaifa inayohusika na viwanda inapangilia masikilizano na kampuni ya kutoa umeme SNEL kusudi waandaye mpango bora wa kukata umeme. Kupitia mpango huu, viwanda vinavyotumia umeme vitapashwa kujulishwa uwingi wa umeme watakaotolewa na muda gani, kusudi wao pia wajue namna gani wataandaa kazi yao. Upande mwengine, tunajitahidi kuamsha kazi ya makampuni madogo ya vijana wa Katanga, na hii ni pia nia ya rais wa Kongo. Kwa hiyo tunaandaa kuwatolea vikaratasi vitakavyowarahisisha vijana wa Katanga wanaokuwa na nia ya kuendesha viwanda vyao. Punde kidogo tutarejea Katanga kwa kukamilisha jambo hili. Wilayani Ituri shirika la ISSN linajiandaa kuanzisha mipango ya utalii katika mbuga la wanyama wa ukapi linalopatikana kwenye zaidi ya kilomita 200 kusini magharibi ya mji wa Bunia katika njia ya Kisangani. Mbuga hilo linaokiwa katika eneo lake kubwa, na kwa sasa inatayarishwa viwanda vya kukaribisha wasafiri wa, wa utalii kutokana na usaidizi wa kifedha wa Uhusiano wa Ujerumani. Mengi kutoka Bunia, nawe Abubakar Sadiki Makumi ya wafanyakazi wa RFO wanajitahidi kujenga upya manyumba iliyochomwa na wanamgambo wa Maimai Simba kwa mwaka wa 2012. Nyumba ya kazi ya kiserikali inafanana kupya nyumba ya ukaribishaji wa watalii ama waturisti iliyo pembeni ya mtu Epulu imetengenezwa tena. Ngambo ya pili ya barabara kuu kuna manyumba inayojengwa kupya, hata makao ya wanyama wokapi imetengenezwa ajili ya kuwapokea baada ya miezi fulani, alinena Lucien Gedion Lokumu, mwongozi wa RFO. Alidai ya kuwa wanyama hawa watashikwa porini na kuletwa mjini ajili ya utalii ama tourism kama zamani. Kwa mwezi wa nane utakao utakaokuja kuna watalii makumi mawili kutoka nchi ya Italia ambao watafika eneo huko mbalimbali. Mbali na waokapi, RFO ina pia pori yenye fadhila nyingi. Toka eneo hilo ilishambuliwa kwa mwaka wa 2012 na, na wanamgambo wa hayati Morgan, kuna juhudi inayoendeshwa ajili ya kurudisha kama zamani. Toka Bunya, Sadiki Abubakar, Redio Kapi. Asante Sadiki Abubakar. Kwa wote waliojiunga nasi nyuma wakati, jueni kwamba mazungumzo ya urais yaliendelea leo siku ya pili kunako jumba la taifa hapa mjini Kinshasa. Wakuu wa makanisa mbalimbali na wakiasili waliopokelewa na rais Joseph Kabila walihakikisha kwamba wanaunga mkono mpango wa maujiano katika amani ili irudi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Okapi. Oka