Joseph Kabila ameahidia kwamba wahuni waganda wa ADF watondolewa silaha kwa wa kumaliza huyo pabeni ndiyo ya lazima katika hotuba yake ya leo siku ya tano, mbele wa wakaaji wa mji huo. Wamoja walikubali masemi yake na wengine walisema wanasikitika. Kazi za kisheria kunako korti kuu ya kiraia zilianzishwa rasmi leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa, wakati kwa kiongozi wa kwanza wa korti kuu ya sheria wa kushutumu upendeleo upande wa wamzi jimboni mashariki, kazi za uchumi na za kijamii zilianza katika hali ya uzembe leo nyuma mchana katika mji wa Bunia wilayani Ituri. Wanafunzi waliandamana asubuhi katika mabarabara za mji huo, kutokana na kuuawa kwa moja kati yao siku ya tano usiku pa Butembo katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Mbele ya kuwatolea maelezo kamili, jueni kwamba leo hii nyuma mchana Rais wa Burkina Faso Blaise Compaoré alijulisha kwamba ameacha uongozi wa nchi hiyo. Ni kutokana na maandamano ya jana katika mabarabara za miji mikubwa ya nchi ya Burkina Faso yaliyokomesha pia nia ya, ya rais huyo ya kugombea urais kisha kugeuza katiba ya nchi. Blaise Compaoré alitamani uchu uchaguzi huru na wenye kuwa wazi uendeshwe nchini Burkina Faso siku makumi kenda zinazofuata. Majeshi ya nchi hiyo yalikubali kujiondosha huko katika madaraka ya uongozi wa nchi na hivyo hivyo kujitokeza kwa ukosefu wa uongozi na kuhakikisha kwamba kiongozi mkuu wa majeshi Honore Taore amechukua madaraka ya urais nchini Burkina Faso. Turudi nchini Kongo kwa kujulisha moja kwa moja kwamba Rais Joseph Kabila alizungumza leo siku ya tano na wakaji wa Beni Jimboni Kivu ya Kaskazini ambako wamepatikana tangu siku tatu katika chumba cha habari cha hoteli Beni mbele ya watu wengi Joseph Kabila alitoa angalisho kwa wauni waganda wa ADF akijulisha kwamba wataondolewa silaha kwa kumaliza maovu ya upabeni anatamani pia MONUSCO ikaze kuwapo kwake katika eneo hilo kwa kupinga hali ya ukosefu wa usalama masimi ya rais Jozefu Kabila yalisukuliwa na Marshal Papi Mukeba. Adui wenye anasumbua populasyon ya Beni ni ADF nani ndani ya nchi yetu. Mimi sijawahi kuona kusikia mauaji ambayo imeweza kufanyika hapa tangia mwanzo ya mwezi ya Novamba. Hatuwezi ukubali kujadiliana na watu kama hawa, ni wauaji pasi yao ni prison au kunamalizana nao. Na ninajua wananisikia popote walipo na wajitayarishe kwa sababu tuko determine na tutafika mwisho. Ninataka population yetu ya Beni iweze kuendelea kusaidiana na jeshi letu. Kuna wiki moja kulikuwa manifestation dhidi ya MONUSCO hapa, lakini lazima sisi wote tujue ya kwamba Kongo iko mambo wa Nations Uni ambayo nataka muweze kujua ni kwamba tumewaambia watu wa MONUSCO unataka wakuje fasi ambayo tuko problem. Kwa hiyo tutawasutuma wakuje wafike Beni. Kisha hotuba ya Rais Joseph Kabila kwa wakaji wa Beni, maoni tofauti yalitolewa kutoka mashirika ya kiraia na vyama vya kisiasa. Wamoja walisema wanakubali masemi yake, lakini wengine walisema kwamba wamesikitika wa Beni Marcel, Papi Mukeba Mengo toka Kisangani na Jacques. maoni ya kwanza ni ya shirika kiraia ya mtaa ya Beni kufuatana na presidenti yake Teddy Kataliko. utuba ya raisi inaambatana na nia ya, ya raia kwa kupiganisha mauaji ya raia na kumaliza nguvu ya WADF mtaani Beni. alinena hivyo, tunaona kama presidenti alisikiliza vizuri nia yetu, kufuatana na jambo la waskari ya shirika Monisco kuegemea egemeya waskari FRDC kati ya maagizo tuliyojulisha ni kurudisha kwa maoperasheni ya Sokola ya kwanza. Kwetu sisi tunafurahisha na utuba wake. Ngambo ya chama cha upinzani RCD KML Yambumusi kwa mfano, maoni ni mbalimbali. Chama hicho inahuzunika kwake yeye Vincent Mumberu Prezidenti ya chama hicho mtani Beni. Katika hotuba yake Joseph Kabila anatoa tu maagano, amenena hivyo: tunahuzunika na hotuba ya kiongozi ya taifa, tulikuwa tumeongojea kutangazwa kwa kuendesha msako na maofisi ya kigeni duniani kwa kutambua nani aliendesha mauaji na kuwafunga pia kuwatuma kunako korti kuu ulimwenguni ama CPI. Hii ni maagano ambaye rais ametotolea mara ingine, kisha hiyo alitangaza tangu mwaka elfu mbili na tatu kwa wepesi wa ADF kuwamaliza nguvu sasa hivi. Hapa mjini Kinshasa kazi za kisheria kunako korti kuu ya kiraia zilianzishwa rasmi leo siku ya tano, wakati kwa kiongozi wa kwanza wa korti kuu ya sheria wa kushutumu upendeleo upande wa wamzi, naye mwenzake mwana sheria mkuu wa taifa alizungumzia kuhusu mpango wa maswali ya sheria na wakata mashtaka. Taarifa ya Jeff Ngoyi mengi zio inao Michel Kifinda Ngoyi uchaguzi wa sehemu katika utaratibu maalum unapashwa kutumiwa kipekee na kuchaguliwa kwa kawaida kubwa, kwa mujibu wa rais wa kwanza wa mahakama kuu. Mahakimu bado kustakiwa, lazima watumie mfano wa wenzao kuliko huduma kama binafsi, kuishi katika namna ambayo utaratibu huu usiweze kuwastaki na kama ilishawafikia hivyo iwe fundisho kwao. Florika Bangenumbi alisema ya kwamba ni vizuri mahakimu wa parquet waazimu kutia neno ya mahakama sababu wanasaidia kupunguza wingi wa wafungwa ndani ya gereza. Pia alisema wabunge wanapasha kumaliza sheria ya hukumu, wakiweza kuyafatanisha na kanuni kwa ajili ya kumbukumbu, usalama na waomba waendesha mashikita ya umma wawe na zamiri ya kuepuka aina yoyote ya usulubishi. Anasisitiza PGR akiahidi kuwa anaangalisho kwenye wafanyakazi wake. Mwisho, mwakili kitaifa anaalika wafanya sheria juu ya kuheshimu agano yao. Mwanakisheria anachukuliwa kwa neno lake, anapashwa kuheshimu ahadi yake, aliyesema mwakilishi e. Jimboni mashariki, kazi za uchumi na za kijamii zilianza katika uzembe. Leo nyuma ya mchana katika mji wa Bunia wilayani Ituri, wanafunzi wa masomo makuu waliandamana katika mabarabara za mji huo leo asubuhi kutokana na kuao kwa moja kati yao. Huyo aliwawa na watu wasiojulikana siku ya tatu usiku pa Pabutembo katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, kasikazini kutoka Beni, Bunia. Nawe Isaac Remo Remoyope duka na nyumba ya biashara chache zilifungua mlango kisha saa sita ya mchana kwa barabara ya uhuru mjini Bunya, lakini duka zingine haikufungua mlango. Sultani ya muji Bunya anasema kimya imerudi kisha mwili ya huyu mwanafunzi kushindikizwa kwa Mahagi Centre. Kiongozi ya wilaya Ituri alitoa lita mia moja ya mafuta na gari moja kwa kupeleka mwili ya marehemu. Upande ya polisi imejulishwa kwamba watu wawili walifungwa na kupelekwa kwa mahakama ya Bunya. Kati yao kuna kuwa mwanafunzi mmoja na mlimaji mmoja. Kamanda ya polisi kwa muda kwa Ituri anajulisha pia kwamba waandamanaji waliharibisha vyombo mengi ya wafanyabiashara, wanaoshitaki wanafunzi kupora vizaa vyao. Tujulishe kwamba duka, benki na soko zilifungwa mjini Bunya pia kwa Mahagi Centre, kufatana na maandamano ya ghafla ya wanafunzi Bunya. Isak Remoyope, Radio Kapi, wilayani Ituri. Tena wanyama wa viboko wanaharibu mashamba wakaji, ya wakaaji katika kijiji cha Kakwa mtaani Yauu. Mwenendo wa wanyama wale ni watangu zaidi ya juma moja, na unaaribu pia usalama wa watu mkuu wa kolektiviti anaomba kiongozi wa mtaa aruhusu mauaji ya wanyama wale viboko. Bunya na vya mungu duru mingi kama shirika la raia na wakuu wa kiserikali wanahakikisha ya kwamba viboko zile zimekwisha kuharibisha maaktari ine ya mashamba ya mpunga na ya, ya maragi. Viboko zile zimetokea kwa mto kibi. Hii mtoni kibi imekwisha kukauka siku hizi. Manyama zile zimekwisha kuua hata mangombe zenye kufungwa kuvijiji, kama vile alisema presidenti ya shirika la raia, ya aru, eriti Sultani ya kolektivite ya Kakwa Likambo Araba anasema ya kwamba amekwisha kulomba mkuu ya mtaya Aru apate kuambia mashirika ya kiserikali mambo wapate kuuwa izi viboko. Siku ya tano ii, uyu sultani ya Kakwa amepatikana kwa mtaya Aru, juu apate kuzungumuzia ali inapatikana kwake. Wakaji wa Kakwa wanaogopa viboko uzisi warawe na au ndio wanapasha kukula zile viboko kama sheria inawaruhusu kutoka Bunya. Mimi Martial Kizabia Mungu Radio Okapi. eh, jimbo ni maneno manemagwa kumaliza wachuruzi wa madini ya aina kasiterite wanalazimisha malipo ya zaidi ya dola za Kimarekani milioni moja elfu mia tano. Kuna kuduka la Valco Mining pa Kalima, kaskazini ya Kindu. Msemaji wao mukosa zuzu wanaomba wakuu watafute suluhisho wa kwa mahitaji yao. ekonomi ya nchi au tupatie ba étranger mabitu yetu ya makastrite yetu yenye inapaswa tufaidie. Tunalia sana kwa gouverneur wetu wa province, tunalia sana kwa premier ministre, tunalia sana kwa président wa république na ba député yetu yote ya kuwa batusaidie. En tout cas, kama hatukuipata tutafatana na Sakima sababu yenje alileta bapaternere yake hapa, alipasa tushagulia batu bebiko na pesa na batu bebiko na huruma na batu, na batu beba anayua kuheshimia engagement. Wakuu wa duka ya madini Valco Mining waliomba wachunguzi wa madini ya kasiteriet wawe na utulivu, aliahidia kuleta suluhisho mbele ya kesho siku ya posho.