salimu pia kwa kuwa nasi. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linakubali azimio makumi mawili na moja, makumi matatu na sita mjini New York. Baraza hilo linaairisha mpaka mwezi wa pili mwaka kesho azabu dhidi ya wanaomiliki silaha mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia. Jimboni Kivu ya Kaskazini, askari wa kikosi cha Umoja wa Mataifa wanatawanyika paka mango tangu leo kwa ajili ya kuunga mkono askari wa jeshi la taifa katika operation ya kupokonya silaha kwa waasi wa ganda wa kundi la ADF-NALU. Mjini Kinshasa, kituo cha MoneyGram kinachosika na kusafirisha fedha kilishambuliwa leo na watu wenye silaha wasiojulikana, wameiba zaidi ya dola za kimarekani makumi manne oh, Karibuni kwa habari zetu. Azimio makumi mawili na moja makumi matatu na sita imekubaliwa na baraza la usalama la Umoja wa Mataifa jana mjini New York. Kupitia azimio hiyo wanamemba kumi na watano wa baraza la usalama wanashutumu makundi yote yanayomiliki silaha yenye kuendesha mashambulizi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wanashutumu pia kuona washambulizi wanaendesha unyanyasi dhidi ya raia, MONUSCO na watumishi wenye kuendesha kazi za kiutu. baraza Shauri ya usalama ya Umoja wa Kimataifa inaamuru jeshi ya nchi Kongo na magundi zingine zenye kumiliki silaha mashariki ya nchi ilo kusimamisha jambo lolote la ujeuri au ya kusababisha ukosefu ya usalama. Inaomba pia kwa mainchi zingine jirani zeni kupatikana kuna mipaka ya nchi Kongo kuchukua mipango za kweli kwa kupinga musaada wote kwa magundi zeni kupatikana katika manchi hizo. Balozi wa nchi Congo mji New York, Inyas Gata Mavita alijulisha kwa bahati ilo ya kama nchi Rwanda si nchi ya kutamainia na ngambo yake muwakili ya nchi Rwanda kunako shirika ya Umoja wa Kimataifa Richard Gasana anahuzunika na maoni ya viongozi ya nchi Kongo kuhusu nchi lake. Tukumbushe yakama kufata na ripoti ya mwisho ya gundi la wataalamu ya Umoja wa Kimataifa, mahabari za kuhaminika zinajulisha yakama viongozi ya M23 weniko hukumiwa na Umoja wa Kimataifa wanatembea katika heri nchini Uganda na wanaendelea na kuwandikisha watu katika gundi lao la wasi nchini Rwanda. Jimboni Kivu ya Kaskazini, askari wa kikosi cha Umoja wa Mataifa wanatawanyika mpaka Kamango tangu leo kwa ajili ya kuunga mkono askari wa jeshi la taifa katika operesheni ya kupokonya silaha waasi waganda wa kundi la ADF-NALU. Kamangoni kijiji kinachopatikana katika eneo la Watalinga payapata kilomita makumi kenda kaskazini mashariki mwa mji wa Beni. Kufuatana na Jacob Mogeni, kiongozi wa ofisi ya Monusco pa Beni, kutawanyika huko kwa askari wa Umoja wa Mataifa ni alama yenye kuonyesha kwamba Monusco inaunga mkono jeshi la taifa kwa kukomesha waasi wa ADF Nalu na makundi mengine wanaomiliki silaha. Tumsikilize Jacob Mogeni, kiongozi wa ofisi ya Monusco pa Beni. Masemi yake yalichukuliwa na Marcel Papi Mukeba. Tangu mwanzo Munusco imekuwa inafanya kazi na FLDC, inawapa moye ya lojistic, inawasaidia na chakula, inawasaidia kutoa wale wameumia, kuwaleta na kuwapatia lojistic zingine. Ya pili, ningependa kusema kwamba leo hivi Munusco wametuma askari wa FIP huko Kamango, ambapo watakaa kwa muda kusaidiana na FLDC, na tena kuna mpango mwingine na FLDC watatuma macheshi paha Mbali mbali na MONUSCO nayo itawasaidia katika kuleta amani kwa Kongo. Shida ile ambayo tuko nayo hapa peni ama Grand Nord ni shida ya ADF, na ADF ndio ilikuwa imesumbua wananchi, na hivi sasa serikali imeamua kwamba ifanye hiyo operation na sisi tutawasaidia katika kutoa ile shida. Zaidi ya wapiganaji wa zamani mia mbili wa kundi la Maimai Katakatanga walikusanyika katika vituo vya kupokea jimboni Katanga, wamesafiri leo na ndege kwa kujielekeza kwenye kituo cha mafundisho cha Kitona jimboni Bakongo. Kama alivyosema kamanda wa jimbo la sita la kijeshi, wamoja watapata mafundisho ya kiaskari jeshi, wengine watapata mafundisho ya kiaskari polisi, wengine tena watafanya kilimo. Maelezo mengi na Wekari Mtope toka Lubumbashi ni wapika vita wa Maimai Bakatakatanga na jamaa zao walikuwa kukituo cha mupito cha Kasokota Mulupwe pia Kapolo emission, wanaenda kuboma ya majifunzo ya kazi la kijeshi pale Kitona. Kulingana naye jemadari la jimbo la sita la kijeshi hapa Katanga, watachugua wale wataenda kijeshi, wale watatumia kuaskari polis na wale watapelekwa ndani ya ofisi mbalimbali ya serikali. Wake wao wamerudishwa nyumbani mwao kisha kupata fedha pia vifaa vya kazi. Waziri jimboni usikae na mambo ya ndani aliwahimiza wapate kusisimua wengine wanaokuwa bado porini, wajitoe kwa kupelekwa katika mafunzo ya kijeshi. Tukumbushe kwamba wapiga vita hawa walitoka mtaani Mitwaba, Manono, Pweto, Kongolo, Malemba Nkulu, Bukama na vijiji vinavyokuwa kandukandu. Tujulishe kwamba kuna pangilia vikundi vingine vya wamaimai vitapelekwa huko Kitona. Toka Lubumbashi, Carine Tope, Radio Capi. Tubaki jimboni humo kwa kuwajulisha kwamba zaidi wa ami mia mbili kutoka kijiji cha Mariachi wamepokelewa tangu jana pa Kasumbalesa. Mariachi ni kijiji kinachopatikana. Askari jeshi walisema kwamba walikuwa wakisaka wahuni chache lakini kuwepo kwa waasi hakuhakikishwa na duru zingine za kipekee. Jambo kutoka duru za kijeshi linajulisha kwamba askari wa jeshi la taifa walitumwa katika kijiji kile kwa kulinda raia. Taarifa ya Jean Luc Kayamba wa Radio Deogratias inasomwa na Expedi Mwamba Mubi. Miongoni mwa waami wa Marayachi kunapatikana watoto hamsini, zaidi ya wanaume wazima sabini, nao wanawake yapata arobaini kwa mujibu wa kapita wa kijiji Mariachi, wakaaji wa kijiji chake wameacha mali zao zote na wanakosa chakula na blanketi kwa kujikinga na baridi. Duru za nyumbani hueleza kwamba wamoja wamepitisha usiku nje kwa kiongozi wa groupement Kombo, wengine ndani ya kanisa moja. Taarifa hizo huzibitishwa naye karani wa chumba cha masambo ya kiasilia pamoja na watetezi wa haki za binadamu wa shirika CDH. Duru hizo hizo maanisha kwamba ujio wa askari wa jeshi la taifa ni kufatana na fununu kwamba wa mai mai walikuwa kitisho kijijini huko tangu mwezi uliopita. Kapita wa kijiji Mariachi uongeza kwamba kundi moja ya waami imeenda kujificha katika kijiji Kimpe, kilometri thelathini tokea mji wa Kasumbalesa. Kapita huyo ambaye jina lake Titi Mayembesha amewaomba viongozi wa Jimbo la Katanga kurudisha amani katika kijiji chake Sikiki. Kituo cha Manigram kinachosika na kusafirisha feza barabarani kanda kanda mtani Kasavubu mjini Kinchasa kilishambuliwa leo asubuhi na watu wenye silaha, watu wasiojulikana, wakiwamo wamoja wenye kuvaa mavazi ya kijeshi. Wameiba zaidi ya dola za kimarekani makumi manne katika kituo hicho kisha kupiga risasi mara nyingi, hali iliyosababisha kuumizwa kwa watu watatu, kati yao wawili wa ngambo ya walinzi wa kituo na mmoja ngambo ya wezi. Tarifa yoro, tena nawe mubi. Ilikuwa mwendo wa saa tatu asubuhi wa wakati mtuto wa risasi umesikika katika barabara kandakanda kanda. Kufatana na ushuhuda kadhaa watu sita, miongoni mwao wane waliovaa sare ya kijeshi pamoja na raia wawili, wameshambulia kituo cha shirika la usafirishaji wa pesa Monogram na kuiba kitita cha pesa elfu arobaini ya dola ya Kimarekani. Mkaaji mmoja aliyejionea mwenyewe ameeleza kwamba watu wane walioshika na kuvaa sari ya kijeshi pia kofia ya kijeshi ya rangi nyeusi, wakiwa pia na vitambaa vyeusi mkononi vinavyoandikwa JM kwa kifupi, yaani Justice Militaire, wamejingiza kwa nguvu katika chumba la shirika Monegramu. Hapo hapo wamefyatua risasi kumi na tano au ishirini hivi. Hakuna waliowapinga kwa nguvu, basi wamechukua sanduku tatu ya pesa na kuzipakiza kwenye gari ya aina ya Toyota Corolla na kwenda zao. Bila shaka, kiongozi wa mtaa Kasabubu pamoja na wakuu wa polisi wamefika mahali hapo kwa uchunguzi. Mashua za Burundi zinaendesha usafirishaji ngambo ya Kongo ya Kidemokrasia katika ziwa Tanganyika kulingana na kanuni, habari iliyo hakikishwa mbele ya wapasha habari jana na kamisa wa ziwa bandarini ya Kalundu pa Uvira jimboni Kivu ya Kusini. Ni jibu kwa malalamiko ya wakongomani wenye mashua kuhusu kuwepo kwa mashua za kigeni. Katika mkutano na mwenyeji mashua, askari wana maji pia vyumba vya kazi zenye kusika na usafirishaji majini asumani Musambia amejunisha kwamba mashua zile zina vibarua kutoka kiongozi wa ofisi jimboneni kusika na usafirishaji majini. Kwake yeye, vibarua vile vinaruhusu mashua za Burundi kuendesha usafirishaji nchini Kongo ya Kidemokrasia. Tutakomesha na habari hiyo. Kikao cha muungano wa nchi za Afrika inaendesha leo mkutano kwa ndani pa Addis Abeba. Viongozi wa Afrika walizungumzia maswali kuhusu maendeleo ya bara hilo na kuendesha uhusiano kati ya nchi za Afrika. Marais wa Afrika walizungumzia pia kukaza mlimo na biashara, na ni hapa ndio tunakomesha habari zetu. Asante kwa wote walijiunga nasi.