Karibuni, pateni mtasara wa habari jimboni zenyewe Kivu kaskazini, wapiganaji wa, wa Nyarwanda FDLR walijulisha kujiuzuru na kuacha silaha. Hayo ndio walijulisha leo siku ya tano mpaka atwiku mboni mashariki ni jana ndipo kumeanzishwa uchunguzi wa jambo lenye kuelekea kuuawa kwa mtumishi wa sofikome. Watu yapata kumi wasikilizwa na korti ya kijeshi ya Kisangani chopo. Kazi za uzenji upya wa barabara ya taifa namba moja bacwamba pa ulalo lwange jimboni Bandundu imeanzishwa kufunguliwa kiserikali upya. Habari kamili katika jimbo la Kivu ya kaskazini wa nyoranda wa piganaji wa Bdeler walijulisha leo hii kuacha silaha kwa, kwa utashi wa wenyewe. Hayo walijulisha leo siku ya tano katika lokalite Katwaki. Uh, mpaka kati ya teritori ya Walikale na ile ya Lubero na kaskazini mwa jimbo lile la Kivu ya kaskazini, na ilikuwa pia mbele ya watu wengi sana, kamati ya mataifa kama vile ya kimataifa walioalikwa kuweza kushiriki na kuona binafsi hali hiyo. Yapata silaha mia moja iliweza kujulishwa na kuoneshwa na kupanwa, na pia yapata wapiganaji wa FDLR waliweza kuj kuonekana mbele wa jumbe wa Sadeke aliyokuwa akialikwa pale pabuluweza. Na hivyo mwandishi wetu Rosaiza Wade aweza kujulisha kama kwa upande ongine wakaaji wa Rubero walifurahishwa na, na, na kitendo kile na kusema kama labda kwa sasa vitendo vya kuwa jeuri na kuharibisha vitakomeshwa katika eneo lile. Kwa upande wa kishirika la raia na Rubero inaweza kuona inatumainia ina kuona binafsi namna gani kitendo kile kitakamilishwa, ili kwa kweli amani irudi. Na kwa upande mwingine jimboni mashariki, kesi ya askari mbili ya mauaji ya, ya mtumishi wa Soficom jambo liweza kuchunguzwa kisheria na, na sheria ya kijeshi katika tawi la mji ule, ni kusema tawi la kijeshi na Kisangani ni chopo liweza kuchungua mambo yale na kuweza kuwasikiliza yapata watu mia moja. Mengi tuyafate na mwandishi wetu Jake Mukunguli kwa kukomesha uchunguzi wa mauaji ilo chumba cha mahakama ya kijeshi ilisambisha watu 15 hawa walisikilizwa kwa kutoa mwanga kuhusu jambo ilo. Kati ya watu waliosikilizwa kuna kamanda ya askari jeshi ya Mtaya Bafwa Sende Kamili Morgan Mbuse na kamanda mwenyi kusika na operation Kapiteni Bebe Muyumba. Hawa walitajwa na askari wenyi kufungwa kama wenyi waliowatuma tenda mauaji ya mtu yule na kuchukua fedha aliyebeba tuseme milioni makumi ine na tano ya fran na dola elfu kumi na mbili mbele ya kuwatuma huko. Kufatana na ushuda wao, aliwapatia kupitia Kapiteni Bebe Muyumba elfu kumi na tano ya fran kongole, na usiku kwa kununua esense ya kutia katika pikipiki piki yao, kisha kutimiza utume wao ya kuua kijana ule. Viongozi hawa wawili waliwafata kwa kuchugua feza ile, kama vile waliosikilizana mbele, lakini viongozi hawa wawili walitupilia mbali msemo hiyo, wakinenda kama niongo mtupu. Siku hii ya Ijumaa wafungwa na wanasheria wanajitetea mbele ya kutulishwa kusudi itayochughuliwa na chumba cha mahakama ya kijeshi muji Kisangani. Jake Mkonkole, Redio Okapi. Waziri ya usikani na kazi za serikali na vifaa alianzisha upya kazi za ujenzi wa barabara ya taifa namba moja ni katika eneo la barabara kutoka batwamba wa ulalo lwange katika jimbo la Bandundu bucwambe na patikana payapata kilomita mia moja na Kikwiti na Lwange na pampaka wa Bandundu na Kasai ya Magharibi. Taarifa ya mwandishi wetu Daniel Tambizoni mengi sitonitu ya fate na Dedone Tumba Mobile. Njia hii ina urefu wa kilomita mia moja kumi na ine. Urudishaji upya wake ambao inatoka kuandaliwa hii siku itadumu miezi makumi tatu kufatana na mtaalamu wa Kiarabu Contractor Limited, kampuni moja ya Misri ambayo ilifaulu soko i. Umoja ya Ulaya ilitoa pesa kwa kazi na yenye kiasi ya milioni makumi saba na tatu euro. Mtaalamu alazimisha viongozi wa kikongomani kufungua macho juu ya ukarabati wa njia mara moja kazi kumalizika na kufungua macho juu ya mizigo ambayo gari inapashwa kubeba. Kuzidisha mizigo, anena kiongozi wa kampuni la Kiarabu Kontraktor, ni kisa kubwa kwa kuharibika kwa njia. Waziri Kashweshi kwa viongozi wa fone ni wakati sasa ya kutoka gizani. Kibarua cha mchango cha wilaya wa waziri wa TPI usafirishaji na ile ya uchumi mpango yenye kuambatana na trafiki kunjia la taifa namba la kwanza zaidi ya wanafunzi mia tano makumi tano wa masomo za serikali ambazo zilipoteza paa yani e, titure na pepo kubwa iliyovuma hapa juma mbili kabla ya kwanza mashindano ya mwisho wa mwaka huu wa masomo elfu mbili na kumi na tatu elfu mbili kumi na nne Mvua kubwa na kali ilionyesha usiku uliopita ndio iliharibu paa za masomo yale Pakanyabayonga tupo pale katika jimbo la Kivu ya kaskazini, kilomita mia moja, makumi tano, na mbili, na mbili na mji wa Goma. Taarifa ya mwandishi wetu alise Kakule wa Radio a kijamii Fisto Ngoma upo na sinjani mwasimu mengi na wewe. Ni shule mbili yasiyokuwa ya mashirika ndio zilikumbwa na jangwa hilo. Masomo tayari zilivurugika leo asubuhi katika shule za msingi ya Mgola na katika shule ya sekondari ya Kanyabayonga. Wanafunzi wa, na watoto wa shule walisumbuka asubuhi na wamoja wao walianza kurudi nyumbani. Baadhi yao walisema ya kwamba wanasikitika sana na jangwa hilo, kwa hii wakati ya maandalizi ya mitihani ya mwisho wa mwaka. Wakuu wa shule na kamati ya wazazi hawajui nini cha kufanya. Walisema ya kwamba hakuna jinsi ya kuunganisha madarasa, kwani idadi ya watoto wa shule inazidi kwa mbali ukubwa halisi ya vyumba ya madarasa iliyobaki. Wanapendelea kujadiliana na mashirika za kikanisa katika kata jirani kusudia kumaliza mwaka wa shule. Tulifanya juhudi yetu yoyote kwa kuojiana na supervisor wa Kirumba lakini bila mafanikio. Mkutano wa wanasiasa wa dini Katolika huenda kuanzishwa leo hii mangaribi wa mjini Kinshasa. Misa ya kuufungua huenda kusomwa na presidenti wa senko kunako kanisa Sacre Coeur. Kujulisha kwamba maoni huenda kuchunguzwa ni maisha ya raia ya kesho, kulingana na mipango kisiasa mafikiri juu ya hali ya uchaguzi mkutano huo unaandaliwa na shauri la kundi la wahubiri wa dini Katolika la Kongo, kwa kifupi ka LCC. Msemaji wa kundi lile Vincent de Paul Kekolombe alijulisha kupitia mwandishi wetu Babel Pongo kama wapo sasa katika hali ya kwenda ya kubadilisha hali ya maisha seni wiliweza kutangaza kalendari ya uchaguzi mbalimbali mbali. Ni vile inafaa waungane kwa kuweza kuona na kusimamia maoni mbalimbali, kusudi ya kuweza kuendelesha nchi. Inafaa wakubaliane na kusikilizana katika hali ya upendo wa nchi na upendo wa raia kufuatana na hali ya Kikristo na kwa upande mwingine, shirika la raia la Minova linatoa mwito ili serikali ya Kongo kidemokrasia ijiingize katika jambo lenye kuchonganisha jamaa la Shombere na lile la Ngizayo. Mwito ulitolewa jana, unaunga mkono na ujumbe wa MONUSCO jimoni Kivu ya Kusini. Ni tangu sasa miaka mitano jamaa zile mbili zinagombania eneo la shamba la hektari elfu moja katika Kisanga Bulenga, kilomita 18 kaskazini na Minova. Presidenti wa shirika la raia la Minova anasema kama inafaa serikali ingisahau watu wengi wanalima katika eneo lile, na jamaa zile mbili zinazigombania, na ndio maana inafaa bila shaka kutia amani nani hapo. Tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili like, so kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo ya Lengoi na kundi iweza kuandaa taarifa hii ikiongozwa na mabibi Tereze Kanku na pia Jevine e, Mbwinga na Martesi Bujango, tunawapigia asante sana. Tunawatakia mwisho wa jumajema. Kwa hili tunacha mikrofone kwa Bibi Pamela Munazo ambaye ataongoza vipindi vingine chao.