Chama cha kisiasa cha PPRD kinatoa maoni yake kuhusu masalio ya uchaguzi na kubadilishwa kwa katiba, kama alivyosema katibu mkuu wa chama hicho: kubadilisha katiba ni pia kuheshimu. Tutamsikiliza punde mm -hmm. Jimboni mashariki, mgomo umeendeshwa siku ya pili katika mita mitano ilani owele ilamtani wa ta amri ilitolewa na miungano la ya shirika la raia alanopinga hatua ya serikali ya kuhamisha wapiganaji wa FDLR jimboni mfumo Bakongo zaidi ya watoto elfu mia moja makumi matano hawasomeshwe. Hesabu imetolewa na shirika Kon Connect RDC. Shirika hilo linajulisha kwamba hali hiyo ni kinyume cha bajeti ndogo yenye kutolewa kwa sekta ya majibisho jimboni humo. Tunawasalimu pia accenti kwa kuwa nasi kuhusu siasa nchini Kongo ya Kidemokrasia chama cha PPRD kinatoa maoni yake. Chama cha rais kimetoa msimamo wake hii siku ya pili kuhusu uandalizi wa uchaguzi wa mitaa na maeneo ya chini, pia kuhusu kubadilishwa kwa katiba. Kuhusu uchaguzi, chama cha PPRD kinahakikisha mara tena nia yake ya kumaliza masalio ya uchaguzi na kuepuka demokrasia usio halali, ndivyo amesema Evariste Boshab, katibu mkuu wa PPRD. Kuhusu kubadilishwa kwa katiba chama la le kuhusu mabadilisho ya katiba ya nchi, sababu ni mada inayosumbua wengi, wakiwazia vibaya serikali na vyombo vya siasa ya uwingi kitaifa ya kiprezidenti. si peperde inajulisha tena msimamo wake. Kama rahia inawapa madaraka kwa muda fulani, inaabidi ujenzi wa msingi wa taifa kwa manufaa ya wote iwe lengo, ni kama kimya ulinzi na starehe. Katiba iko wazi kuhusu uendeshaji wa mabadilisho. Serikali yote yenye kujiheshimu inabidi ichukue mwenendo ili kuiweka panapostahili kwa rahia wake. Kwa sababu ya hiyo, PPRD inachukua kauli kwa kuweko na katiba ambao wahandishi walikuwa washika silaha na ngambo yingine, katiba itakayoweka inchi Kongo kama jipuko Jimboni mashariki mgomo umeendeshwa hisiku ya pili katika mita mitano wilani Owele isipokuwa mtani wata. Amri ilitolewa na miungano ya shirika la raia tokea isi romuji mkuu wa wilaya he. Asubuhi soko, maduka na vyumba vya kipeke havikufungua. Mgomo umeendeshwa pa Wamba, Faraje, Dungu, Nyangara na Rungu. Vyumba vya serikali, maduka ya dawa, vituo vya afya na vyombo vya mawasiliano ndivyo vinaendesha kazi, habari inayohakikishwa duru mbalimbali za Upeke. Kupitia mgomo huo, shirika la raia linapinga hatua ya serikali ya kuhamisha wapiganaji wa FDLR jimboni mashariki. Gari lituta Ahmed, katibu mtendaji wa shirika la raia la Otwele, anafasiria akiujiwa kupitia simu na Ansel Maswa. Tumetoa ruhusa ya kusimamisha kazi mjini kufuatana na kuhamisha kwa kukosa haki ya wa FDLR jimboni la mashariki pale Kisangani kabisa kabisa, utuba yenye kutolewa na waziri Lambert Mende. Tuko wenye kukasirika kwa sababu hawawezi kutulazimisha kuitika mafikiri yao upande wa serikali. Mumeona ya kama tungali na wa Elera na wa Mbororo, kuna pia magundi na watu wenye silaha wenye kuleta fujo na tatizo katika mtaa wa mba na wametamani tena kutuyongezea watu wale wenye kutenda mabaya, mauaji na ubakaji jimboni la Kivu ya Kaskazini. Na watu wote wamejua atuyamaliza jambo ya waelera na wambororo apa. Kwa sababu gani awakuweza kutengeneza namna ya kuwabeba mara moja jimboni la Kivu ya Kaskazini na kuwapeleka kwa mainchi ya mapokezi ile? Awapendi kutuelezea Kamisa wa wilaya ya Otwele anayehakikisha jambo hilo la mgomo anajulisha kwamba ni matakwa ya wakaaji ambayo haipinge usalama. Mtaani Fizi kusini mwa jimbo la Kivu ya Kusini kumeripotiwa mapambano kati ya wapiganaji wa Maimai haleluya mai na askari wa jeshi la taifa tangu leo asubuhi. Hakuna matokeo yenye kujulishwa mpaka sasa. Duru za kijeshi zinahakikisha kwamba walipambana kunako kisiwa kidogo cha Ubwari karibu ya Baraka. Duru zetu zinahakikisha kwamba wa Maimai walitamani kuzuia askari jeshi waliokuwa Lindo salama, katika sehemu hiyo ya mtaa wa Fizi. Maelezo mengi nawe. Milio ya silaha nzito nzito ilisikika hii siku ya pili katika kijiji cha Some Groupe Ma ya Babuari mtani Fizi. Ilikuwa mapambano baina ya jeshi la FRDC na wapiganaji Maimai wa kikundi cha Yakutumba. Duru za mahali husibitisha kuwa ngome ya askari wa rejima ya elfu moja na nne ilishambuliwa na hao wamaimai wakianzia upande wa Ziwa Tanganyika. Walikuja ndani ya chombo kimoja chenye kutengenezwa kwa mbao. Jeshi la taifa hujulisha kuwa wa askari wake walizuia wamaimai kuvukia inchi kavu. Mutaelewa kwamba kuna pambano lingine liliripotiwa siku ya kwanza waaskari wa, wa FRDC njiani kuelekea Kazimia toka Baraka waliandamwa njiani na kundi la Maimai. Wakati hayo yakiendelea, kuzungumuzwa habari kutoka upande wa wapiganaji wa Yakutumba usema wanadhibiti vijiji kadhaa katika kisanga cha Ubwari, lakini kamanda wa jimbo la kumi la kijeshi Jemedari Pasifike Masunzu amekanusha hizo habari. Alisema waskari wake wamefukuza washambuliaji Maimai. Bukavu, Jean Kasami, kwa niaba ya Radio Kapi. Tubaki jimboni humo kwa kujulisha kwamba kazi za kijamii na kiuchumi zimezorota leo asubuhi pa Baraka kufatana na mapambano kati ya wapiganaji wa, wa Maimai ya Kutumba na askari wa jeshi la taifa tangu sasa tangu saa kumi za asubuhi kijijini Some katika kituo kidogo cha Ubwari. Duru za pale nyumbani zinajulisha kwamba waasi walitupa makombora pa Baraka ya kati, hali iliyosababisha wasiwasi mjini. Taarifa Mutar Mateso wa Redio Umoja ya Baraka inasomwa na Amuri Aleka. Duka na soko za muji Baraka zilifungwa asubuhi ya siku ya pili, waendesha biashara walifunga kazi zao mjini kote ila tu mashirika za afya na ofisi mbali mbalimbali za serikali ndiyo zilifungulwa milango zao. Wengi wa wakaaji walibaki nyumbani kwao, kwa sasa ni mtu mmoja mmoja anayeonekana barabarani. Wakaaji tuliowahoji wanastumu kuishi katika hali ya wasiwasi na ya vita kando kando ya mji baraka centre. Mwendesha biashara mmoja kati ya soko ya Aibaz alisema ya kwamba, na mnukuu, serikali inabidi ichukue suluhisho ili kukomesha vita katika eneo kwa sababu ya ukingo ya watu na mali zao. Hali ya vita hii haiwezeshi uendeshaji bora wa biashara. Na kwa shirika la raia ya Fizi, mapambano kati ya jeshi la taifa na wale washika silaha wa maimai mai ya kutumba katika eneo inazuia maendeleo. Hesabu ya waami kwa sasa ni watu elfu tano tangu mwezi wa tano uliopita, iliripoti shirika la raia ya teritoria ya Fizi. Zaidi ya watoto elfu mia moja makumi matano, miongoni mwa mabinti elfu makumi saba na tatu hawafuate shule jimboni Bakongo. Hesabu ilitolewa jana Pamatadi na kiongozi wa shauri la uongozi wa shirika lisilokuwa la kiserikali kwa ajili ya maadhibisho Connect RDC, ilikuwa katika sherehe ya kufunguliwa kwa mkutano wa shirika la raia kuhusu siasa na uwezekano wa kuhudumia maadhibisho kufuatana na mfuko wa jimbo, kama alivyosema Ali Kabengele bakatu seka hali hiyo ni kinyume cha bajeti ndogo yenye kutolewa kwa sekta ya madibisho jimboni. Kiongozi wa shirika CONEPT RDC anatetea kwa ajili ya kusimika mbinu za kutatua shida hiyo. Yupo mbele ya mikrofoni ya Derek Lelo wa Radio Kukeli. No, tulifika kuona kwamba jimboni Bakongo tunakuwa na watoto 1157 wa umri ya kwenda shuleni, lakini wanakuwa wakibaki tu nyumbani bila kujifunza. Maana yake watoto karibuni 1013 ambaye kuacha masomo na 1143 ambayo bado kwenda shuleni, kati yao kuna wanawake 1072. Hesabu hii ni kuonesha kazi naomba kuendesha ili kufika kueneza idadi ya watoto ambayo wanapaswa kuenda shuleni jimboni Bakongo kuwa na mali mengi sawa petrole ni. Kwa hiyo tunaalika serikali jimboni kujipiganisha, ili watoto wa jimbo hii warudi shuleni kupitia pesa kutoka sanduku ya jimbo Financement de l'education sur ressources propres de la province. Waziri jimboni wa maadibisho anaomba shirika hilo liweze kusubiri. Kwake yeye serikali ya jimbo la Bakongo inajiandaa kutatua shida hiyo kwa haraka. Hatimaye kiongozi anayehusika na ulinzi wa mazingira jimboni Bandundu anashutumu kukatwa kwa miti kiholela mtani Idiofa. Ndivyo amesema Jean-Marie Madikani wakati wa mazungumzo na wapasha habari jana mjini Idiofa kwake yeye wanaokata miti wanaikata bila kuruhusiwa kuna mitindo ya miti yenye kuvamiwa na ni hapa ndipo tunakomesha habari zetu asanteni kwa wote waliojiunga nasi