Ni katika mpango ule ndio mafunzo yaliandaliwa leo siku ya pili hapa mjini Kinshasa kwa manufaa wajuzi wale kutoka sekta nyingi kama mwenendo wa kuondolea silaha wapiganaji wa utu wa FDLR hadi tarehe 2 Januari ijayo. Wa ufaulu operesheni ya kijeshi huenda itaandaliwa kwa watakaopinga kupogonywa silaha kwa utashi wao. Hayo ni masemi ya kiongozi wa MONISCO jana, wakati wa mkutano wa baraza la usalama wa Umoja wa Mataifa ulioelekea hali katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na jimboni Katanga limerudi tulivu katika kituo cha kijeshi cha Kamina kisha uasi wa wapiganaji wa zamani wanaosubiri kurudishwa katika maisha ya kawaida. Hao walipinga limbovu wa maisha kutokana na ukosefu wa chakula na kukawia katika kambi ile. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inatayarisha kutuma wajuzi katika nchi zenye kuguswa na virusi vya Ebola magharibi ya bara la Afrika. Ni katika mpango ule ndiyo mafunzo yaliyoandaliwa leo siku ya pili hapa mjini Kinchasa, yanaelekea sekta nyingi za kupinga virusi vya Ebola. Kwake waziri wa afya Felix Kabange Numbi, karibu wajuzi mia sita wakongomani wataenda siku za usoni nchini Sierra Leon, Guinea na Liberia, nchi ambamo virusi vya Ebola vilisababisha mauaji ya watu karibu elfu tano, imejulisha shirika ya afya ulimwenguni OMS. Maadibisho haya yanaendeshwa juu ya kundi kumi na mbili ya wataalamu wananchi wa Kongo ambayo watakuwa na kazi ya kupinga Ebola katika Afrika ya Magharibi. Miongoni mwao kuna madaktari, wauguzi, wafamasia na wataalamu wa magonjwa magonjwa. Juu ya mwenye kazi ya kuajiri, kuna kundi moja ya kwanza ya watu makumi kenda ambayo wanaanza maadibisho kwa haraka kupitia msaada wa kiufundi kutoka UNICEF. Muda ya wiki moja makundi ingine yatafata baadaye, aje watatimiza watu mia tatu ambayo watatumwa kwanza Afrika ya Magharibi anena kwamba anashukuru Mwenyezi Mungu kwani amemupa moyo ya kuitika kufata madibisho kisha yake kwenda Afrika ya Magharibi kusaidia wandugu awa wenye kuwa katika hatari kubwa ya ugonjwa wa Ebola na wenye lazima ya msaada. Tujulishe kwamba Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia, ambayo ni kujitarisha kuunga mkono Afrika ya Magharibi na wataalamu wake juu ya kupinga ugonjwa wa Ebola, inakuwa karibu na kukomesha ugonjwa wa Ebola kijijini Jera, na mbele ya masiku OMS inaweza kutangaza mwisho wa ugonjwa wa Ebola katika Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia leo asubuhi mjini Kinshasa ilisababisha uharibifu mkali, mfano barabara nyingi zilijaa na maji na kuharibu hivi mwenendo wa magari. Taarifa Joceline Musa Uponde ponde, Mbengesdoi na nawe Karinda Muso. Barabara wileri haikwepushwa na waribifu ulio sababishwa na mvua. Muda wa saa nyingi leo asubuhi barabara ilijaa maji hata kwenye soko yenye kupatikana katika barabara hiyo na barabara mbalimbali za mtaa wa Lingwala kulionekana mafuriko ya maji. Basi kwa vijana wa pahali ambao wamepata fedha kisha kusaidia watu waliopata shida na gari zao. Barabara ni matadi katika kata ya Badiadingi tumetazama mporomoko wa udongo kando ya njia ambako kuna pangwa kujengwa ukuta wa kukinga barabara. Kuna nyumba zinazotishwa kuanguka, nguzo za moto wa umeme zimeanguka. Singa za umeme zimeondoka udongoni. Hali ni sawa sawa katika barabara ya turisme kando ya jito kuna komonga lema. Maji ya mvua imepeleka mawe na udongo katika barabara. Hali lio zuia mwenendo wa magari. Gari mbili zilizotaka kuepuka vizuio vile ziligongana. Kwa hiyo kuna kazi kubwa inayopashwa kufanyika na polisi eni kusika na salama barabarani kwa ajili ya kuondosha gari zile katika barabara. Wenye kuendesha kazi ya kusafisha barabara Wakati wa mkutano wa jana siku ya kwanza wabaza usalama umoja mataifa ilikea ya wa baraza ya usalama ya umoja wa mataifa ulioelekea hali katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kiongozi wa Monisco alitoa angalisho kwa wauni wa wahutu wa Rwanda wa FDLR. Kama mwenendo wa kuondolea silaha hadi tarehe mbili Januari ijayo haufaulu, operesheni ya kijeshi huenda itandaliwa kwa watakayopinga kupokonywa silaha kwa utashi wao, alisema Martin Kobler. Taarifa ya Pascal Masirika Mengi kupitia laini ya simu na mwenzetu wa Bunia, Jean Claude Locki. Wapiganaji wa FDLR wanakuwa na muda ya miezi mbili na siku sita kwa kuripoti. Na patare mbili Januari, hakutakuwa usamaa lolote, unena Martin Cobler mwenye kuwa kwa ziara ya kazi huko mji New York. Amesema kwamba kufaulu kwa mpango, kwa mpango huo ni jambo ya muhimu na ameomba kwa viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujiharakisha kwa kwanza mpango ya upokonyaji silaha waasi ya M23 na kuingiza jeshini wale watayotamani. Martin Kobler ametoa angalisho kwa waasi ya ADF Nalu wenye waliendesha mauaji kumepita, sasa kumepita masiku machache dhidi ya wakaaji katika jimbo la Kivu la Kaskazini. Kuna paswa kuchukuliwa mpango ya nguvu kwa kuonyesha sura mpya ya jeshi ya FARDC na pia ya MONUSCO jimboni Kivu ya Kaskazini, wakati ule mwaka mmoja kiisha kupingwa kwa waasi wa M23 tarehe makumi mawili na saba Oktoba mwaka wa elfu mbili kumi na tatu mbele ya kikosi cha pamoja FARDC na majeshi ya usaidizi ya MONISCO katika mitaa ya Ruchuru na Nyiragongo, watendaji wa kisiasa na washirika la raia la Ruchuru wanasema wanasherekea sikukuu hiyo ya uhuru katika shukrani kwa majeshi yale ya pamoja lakini wanakumbusha kwamba matatizo ya kushinda ni mengi, hadi wakati tunao kwa kufikia amani ya kudumu katika mtaa ule. Kutoka Goma, mafasiko kamili nawe Bernard Nyangi. Miongoni mwa shida zinazodokezwa na raia wa Ruchuru ni hususan mauaji, utekaji nyara wa wasafiri na wajambazi wanaotafuta fedha. Isitoshe, wanamgambo wa zamani wa M23 wajipenyeza mtaani na kujificha miongoni mwa wakaaji. Kuna pia waasi wa FDLR wenye bado washikilia ngome zao mtane Rutshuru, na pia makundi za wanamgambo wa nyumbani wanaojikusanya upya. Hayo yote yahitaji mtizamo wa makini wa viongozi wa serikali uisi. Bwana Sinza Wolf Presidenti wa baraza la vijana mtani Ruchuru, kungali shida kabambi sana. Ni kama vile vikundi vya Maimai Shetani vinaziunga Nyamitwitwi, kikundi kya Nyatura kingambo ya Nyabitare. Ndio maana tunaomba wakuu viongozi na Monisko wafuatilie za juu ya kuweza kusensibilizia wale vijana, wa vijana waatie silaha chini kwake. Presidenti wa bunge la jimboni Kivya Kaskazini, ni muhimu serikali na polisi zipewe namna zinazohitajika ili kuboresha usalama wa raia kwa hali ya kudumu mtani Ruchuru. Mwanabunge Juli Akizu Mwami upendelea pia kuona vyombo vya sheria vyatumika kwa bidii e, ili kufuatilia kesi za ujambazi mtani Ruchuru e, inayo bado ishi tishio za kiusalama mwaka mzima kiisha kutokomezwa kwa M23 mtani huko Goma. Bernard Nyangi, Radio Okapi. E, jimbo ni Katanga, hali imerudi tulivu katika kituo cha kijeshi cha kambi na kiisha uwasi wa wapiganaji wa zamani wanaosubiri kurudishwa katika maisha ya kawaida hao walipinga hali mbovu ya maisha kutokana na ukosefu wa chakula na ukauya katika kambi ile. Miezi tatu iliyopita wengi walifariki miongoni mwao. Wakati wa siku mbili ulitolewa kwa wakuu wa kijeshi ili suluhisho haraka itolewe. mengi kutoka Lubumbashi, nawe Jheangandu. Mzozo ulitukia siku ya sita saa tatu magharibi. Wapiganaji wa zamani wali kuchukua kupkup mikononi, walichukua hatua ya kurudi kumakwao kwa miguu, sababu ni kama hali yao ya maisha ni mbovu zaidi, kwani wanakosa chakula kuna sasa miezi mingi. Kulingana na watu hawa, ni kwa ajili ya hali hiyo mbovu ambayo majirani zao 14 wamefariki mu miezi tatu, lakini wakuu viongozi wa jeshi kutusema kama waliofariki ni watu wane chini kwa kuomba kwa watu awa ili warudi ndani ya kambi zao, walikubali, lakini waliwapa muda wa siku mbili ili suluhisho kawaida ichukuliwe. Ombi yao ni kupata chakula na kuona mapangilio ya kurudi katika maisha kawaida kwendeka kwa haraka. Tujulishe ya kwamba watu awa ni wenye tokea vikundi mbalimbali kama vile FRPI, APSLS, Nyatura, M23, Maimai Sheka, Simba, Morgan na Kaza walikuwa pale jimbo ya Nord na Sud Kivu, hata upande wa province Oriental toka Lubumbashi. Jean Gandu. Hey, ni kesho siku ya tatu ndiyo mbunge wa taifa Fidel Babala ataanza kuhudhuria tena katika mikutano ya baraza la bunge la taifa. Mwanasiasa ule wa chama cha MLC alitamka hivyo leo kunako jumba la raia, kisha kukutana spika wa baraza la bunge la taifa Fidel Babala alipata wakati wa kushukuru wanasiasa wa kongomani kwa kumkaribisha vizuri wakati wa kurudi kwake nchini kutoka Lahe kunako korti ya kimataifa ya hukumu CPI. Nakuja kuwasalimia wote na basi. Jamhuri inaundwa na uwingi wa raisi, upinzani, na watu wasioshughulikia siasa. Hali hiyo ya umbali mbali ndio inaunda Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hatupashwe kuangaliana sawa maadui. Na shukuru pia wenzetu wa owingi wa raisi waliokuja kunipokea siku nilirudi nchini. Inaonyesha kwamba ijapokuwa msimamo wetu wa kisiasa unapaswa kuwa marafiki, Kongo inapaswa kuendelea hivi. Nakumbusha mara tena kwamba ni muhimu, ijapokuwa tabia ya watumishi wa moja wa serikali ambao wanatenda umbalimbali na kanuni hiyo ya nchi.