Mutasara wa habari zenyewe mjini la ewa, mji wa kurti ya hukumu ya kimataifa CPI, walichukua hatua ya kupanga kesi zote za mwisho zenye kuelekea Jean-Pierre Bemba tarehe 13 mwezi wa 10 mwaka utunao watu wengi wanazozazoza juu ya kuondoshwa kwa majeshi ya Monusco papwetole. Uyimsemaji kijeshi wa Monusco alijulisha mengi kuhusu kutumwa kwa majeshi yale manono jiboni Katanga jimoli Bandundu pa Pakenge, kilomita 275 na Kinshasa. Walimu elfu makumi tatu na tatu fsp wenda kucielemusha kupitia interneti senta kubwa ifunguliwa Pakenge pakuleta mwangaza kilimu oh, Habari kamili. Waamuzi wa kurti ya hukumu ya kimataifa CPI kwa kifupi walipanga kuweko kwa kesi za mwisho wa jambo lenye kuelikia Jean-Pierre Bemba tarehe kumi na tatu mwezi wa kumi mwaka huu. Nao mzee wa bunge la taifa na pia prezidenti wa chama cha siasa MLC anahukumiwa pala e kuhusu vitendo wenda kinyume na hali ya kiutu na vile vya vita vilivyofanyika inchini Central Africa kati ya mwezi wa kumi, mwaka elfu mbili na mbili, na kati ya mwezi wa tatu mwaka elfu mbili na tatu. Taarifa kutoka la e ya Stefani Mopas mengi sivioni na Karinda Musu. Mwendesha mashtaka mkuna watetezi watajieleza mara ya mwisho kuna ko korti tare kumi na tatu mwezi wa kumi ujao kwa ajili ya kukomesha kesi hiyo iliyoanzishwa mwezi wa kumi na moja mwaka wa elfu mbili na kumi kuhusu shutuma zini kujulisha kwamba askari waliokuwa wa Jean-Pierre Bemba waliendesha mauaji, ubakaji na uporaji nchini Afrika ya Kati. Mzee wa bunge mkongomani alituma askari wake wapiganishe waasi waliokuwa wakishambulia raisi Ange Felix Patase. Katika kesi yake iliyoendeshwa kwa ndani Jean-Pierre Bemba alijulisha kwamba askari wale hawakukuwa tena chini ya uongozi wake, lakini walikuwa chini ya uongozi wa jeshi la Afrika ya Kati. Wamzi wenda ulipashwa kutolewa mwezi wa tano mwaka kesho, lakini Jean-Pierre Bemba atafuatiliwa na korti kuu ya kimataifa. Tangu mwezi wa kumi na moja uliopita, alishtakwa kupana rushwa kwa washuhuda na kuonyesha vibarua vya uongo wakati wa kesi. Kwa hiyo atasambishwa pamoja na watu wengine wane wanaozaniwa kushiriki kwa makosa yale wakiwa mo watetezi wake wawili wote wanafungwa katika gereza ya korti. Swala hilo huenda kwa na vinyume kwa matokeo ya kesi yake. Sababu ya makosa ni kwenda kinyume na hali ya kiutu, ana hatari ya kufungwa miaka makumi matatu gerezani. Kuhusu sheria nchini Kongo ya kidemokrasia, tujulishe kama komisa mdogo, makamu wa polisi la taifa, alihukumiwa jana siku ya pili mpaka mwisho wa maisha yake gerezani na korti ya kijeshi, tawi la Kisangani chopo. Ofisa huyo wa polisi la taifa alifuatwa na sheria ya nchi kwa nini alimuua mtumishi wa polisi la taifa, kadiri na hakikishwa na mwandishi wetu Andre Kitenge. Ilikuwa mbele ya watu wengi wakati chumba cha sheria la kijeshi kilitoa hukumu wake katika kambi ya waskari polisi, wapi askari Ekili Osumaka aliwawa na rafiki yake polisi. Mwenye kuhukumiwa Claude Mutwayo alias Mike alistakiwa kuuwa askari polisi ule na kisu, na ilikuwa kisha mabishano kuhusu usafi kandokando ya nyumba, wapi a miketi na waskari polisi wengine wawili katika kambi la polisi mumta wa makisu. Kisha kupata habari, chumba cha sheria la kijeshi kilifika pale kwa kujionea namna gani mtu yule aliwawa na kuwa Masambo ya rafla. Na siku ya pili kwa masambo ya pili, askari polisi mwenye kuhukumiwa na watetezi wake walisema awana makosa na awakuweza kuua askari polisi ekili. Kwa ngambo ya chumba cha sheria la kijeshi, wao walihomba askari apate hukumu wa kifo na kisha masambo yote, chumba cha sheria kiliweza kutoa hukumu lake ya kifo, na mtu yule amepashwa kulipa franga la kongo milioni makumi mbili na tano pamoja na serikali ya Kongo, na ameondoshwa katika kazi ya kiaskari polisi muji Kisangani. mimi ni Andre Ukapi. Na MONUSCO inaendelea kuhusika na hali ya usalama katika upande wa kaskazini mwa jimbo la Katanga. Kuondoshwa kwa askari wa kundi la Egypte, yani Misri, Papweto, ni jambo la kutawanywa upya. Hayo ndiyo yajulishwa na kuhakikishwa leo hii siku ya tatu na msemaji kijeshi wa MONUSCO wakati wa mkutano wa UNI wa kila juma na wapasha habari kulingana na hali ya usalama iliyoanza kuwa imara papweto, kazi kubwa ilikuwa kusudi ya kuwatumwa kwa tawanya manunu. Meja Pamfile Kekere katika maoni yaliyochukuliwa na mwandishi wetu Emmanuel Elameji wa Kabeji. Ni lazima ieleweke ya kwamba kupelekwa kwa vikosi maalumu ya Misri katika tarafa la Pweto ilikutana na haja maalumu. Haja hiyo ni kwamba kulikuwa na hali ya kutisha yaliyotokea katika tarafa la Pweto. Vikosi vya Misri vilitumwa kutumika huko, kazi ilifanyika vizuri baada ya kupelekwa na nafasi nyingine, na ni lazima pia ieleweke ya kwamba tishio umepunguka kwa kiasi kubwa katika tarafa la Pweto na vikosi vya FRDC pia vilitumwa huko katika tarafa huo. Kwa sasa tishio zaidi ni kusini katika tarafa la Manono, ambapo tayari askari zetu zimezibiti vizuri sana na nafasi ambapo pia tunafanya kazi kwa sasa. Hali katika tarafa la Pweto sio gisi ilikuwa mwezi wa pili iliyopita. Kupelekwa kwa vikosi vya Misri kwa kushirikiana na wafardesi katika eneo hilo tulisaidia kupunguza ukiukwaji iliyopo na wakati haja ilisimamishwa, ni muhimu kwa MONISCO kurudisha askari jeshi lake nyuma na kufikiria kikamilifu namna gani redeployment inachofanika jimboni Bandundu, walimu elfu makumi tatu na tatu wa masomo ya kiprimari wa Kenge ni wenye kufurahishwa na mipango mipe ya teknolojia ya upashaji wa habari. Ni tangu jana, siku ya pili, walianza kuchungua mambo mbalimbali kupitia internet. Pa Kenge yapata kilomita mia saba na Kinshasa. Hayo ni matunda bora ya senta ya informatiki iliyofunguliwa kwa ajili yao. Kiongozi munda kwa jimbo la EPSP Bandundu ya tatu, aijesekamatua iyo inafungua al elimu ya walimu katika mambo mengi na pia kwa uadhibisho. Taarifa ya Belarme Muyangi wa radio kimvuka na Rutongo, narutongo, narutongo munierazi mengi tuliyotafuta na mwandishi wetu Rigobere Yuma Ndwani. Senta ya mafunzo ya walimu wa masomo ya msingi Bandundu ya tatu hurahisisha kujiunga na internet. Kufuatana na kiongozi wa, kwa muda wa Bandundu ya tatu, walimu wa masomo ya msingi kwa sasa wanaweza kwenda kunako internet kwake Francois Eloko. Hali hiyo huwezesha walimu kujiunga na dunia ya kompyuta, wanawaomba kufaidia chombo hiki kwa kuwa kwenye mustari kisayansi kwa kufanya utafiti wa kipedagojia. Walimu wa moja hufurahishwa na husalimia jambo hiyo, walimu wengine hujiandikisha hata kwenye mafunzo. Kwao interneti ni dunia mpya na wanastahili mafunzo hiyo, na walimu na wanafunzi hufurahishwa sana. Twajulishe kama senta ya mafunzo ya walimu ni ya kompyuta na ina uwezo ya watu makumi mawili. Senta hii ilifanywa na msaada ya kifedha ya dola ya Marekani elfu makumi tano kutoka kunako t na jimboni Kivu ya kaskazini kumeanzishwa leo hii asubuhi kazi za mpango wa ashe na shirika liitwa Action Contre La Faim katika eneo la afya la Kirote. Kufuatana na masemi ya kiongozi wa mpango ule wa kazi zile Shabani, kupinga ugonjwa wa kipindupindu kolera usiendelee zaidi katika eneo lile la afya lenye kupatikana pa kilomita kumi na mbili kaskazini na Minova giome ate kiongozi cha mpango anajieleza juu ya muda na vitendo wenda kufanyika mbele ya mikrofoni ya sabaha ni kukomesha kutawanika kwa kipindupindu majimboni Kivu ya Kaskazini na ya Kusini. Muradi unalengo la kuboresha hali ya matunzo ya kupiganisha magonjwa yenye kushika watu wengi kupitia kuzidisha uwezo wa watumishi wa afya. Muradi unatimizwa na usaidizi wa viongozi wa pale nyumbani na vituo sita vya shirika la hasa, kile cha Kirote, Minova, Kalehe, Katana na Kabare. Matokeo ya kwanza kuzidisha uwezo wa maeneo ya afya kwa kuweza kupiganisha kipindupindu. Matokeo ya pili, ugonjwa utakomeshwa kupitia mafundisho yenye tutatoa. Matokeo ya tatu, tutatoa mafunzo kwa BCZ na kwa wakaji. Ya ine, tutafanya uchunguzi kwa kufahamu njia yenye kutawanya kipindupindu, iwe ngambo ya washiriki wa pahali au ngambo ya BCZ. Jimboni Kivu Kaskazini, shirika liitwa Innovation pour le developement et la protection de l'Environnement, kwa kifupi IDP, inahuzunishwa sana na kuuawa kwa nyama wa tembo kupitia sumu enye kupatikana katika mboga la wanyama Virunga. Katika maoni yake yo yajulisha kwa viongozi mbalimbali vya nchi, viongozi vya shirika lile vilivumbua muda wa hizi siku mbili katika eneo lile panyakoma kuuawa kwa tembo ambao unakuta tu mifupa na nyama hazionekane, na pia ndege zilizokuwa zikula nyama ya tembo zimefariki, alama kubwa ya kujulisha kama kweli kumepewa sumu. Mengi tuyafuate na mwandishi wetu Bernard Nyangi maiti ya mwisho ya tembo iligunduliwa na watumishi wa IDP mnamo sekta ya Kagezi kando ya mipaka na Uganda. Huko IDP ya ripoti kugundua mahali hapo maiti mengine kumi za wandege wanao yakula maiti ya wanyama wengine. Ni hayo inayodadisiwa na IDP kwamba huenda wa tembo wale wanauliwa na sumu iliyo nguvu na inayo hasiri hata wanyama wengine. Hadi sasa hakuna hakikisho kuhusu wahusika wa vitendo vile, ila IDP yaripoti kwamba sekta hiyo yachunguzwa na kikosi kimoja cha FRDC kinachohusika na usalama wa mradi wa utafiti wa petroli ziwani Edward. Tulipo mwoji mmoja wa viongozi wa PNV asisitiza kwamba ripoti ya walinzi wao walioko katika sekta hiyo ilithibitisha taarifa hizo na kwamba uchunguzi ulianzishwa wakiisi kwamba wahusika ni wanabiashara wa pembe za tembo ka IDP la omba liwali wa Jimbo kuamuru uchunguzi uru wa swala lile. Goma Bernardin ya Radio Kapi. Jueni pia kama tembo iliyokuwa ikizama katika matope mundo wa yapata miezi mbili pa lokalite Kimbondo mtawa Bukama jimboni Katanga, iliweza kujiokoa kunapita sasa juma moja. Hayo ndio yakihakikishwa na kiongozi wa ICCN mbayo Lukusa aliyetoa habari hiyo, na ni hapo tunakomesha taarifa ya habari katika lugha bora ya Kiswahili, kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo wa Lengoi na kundi weza kuandaa taarifa hii, tunapigia asante sana na kuacha katika mikono ya bibi na nabo ndio ataongoza vipindi vingine. Asante sana, jioni njema.